เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:16:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องลำกล้องปืน อูซี่อีเกิล  (อ่าน 9014 ครั้ง)
iam
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:50:57 PM »

กระผมยังด้อยปัญญาอยู่ในตอนที่ซื้อปืนกระบอกแรก ได้ซื้อปืนอูซี่อีเกิลมาจากร้านแขกร้านหนึ่งด้วยหลงเชื่อในคำโฆษณา แต่มาพบในตอนหลังว่าปืนอูซี่อีเกิลของเพือนที่แนะนำผมไปซื้อ เป็นรุ่นทูโทน ลำกล้องเป็นหกเหลี่ยมบิด
แต่ของผมซึ่งซื้อมาเมื่อตอนปลายปี 48 ร่นสีดำ ลำกล้องเป็นเกรียวเวียนธรรมดา พอถามไปที่ร้านเขาบอกว่าปรับปรุงใหม่ เพราะไทยไม่ให้นำเข้าปืนลำกล้อง 6 เหลี่ยม เพราะพิสูจน์หัวกระสุนลำบากหากเกิดอาชญากรรม
     มันต้มผมอีกเปล่า แล้วลำกล้องเกรียวเนี่ยมันยิงกระสุนแรงสูง ได้เหมือนลำกล้องหกเหลี่ยมไหม แล้วผมควรเสียใจมากกว่านี้ด้วยไหมเนี่ย
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:58:07 PM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 10:50:40 PM โดย wasanami » บันทึกการเข้า

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:58:20 PM »

ผมก็ไม่รู้เรื่องปืนอูซี่มากนักนะครับ  เเต่ในเวปนี้เขามักจะเตือนกันเรื่องร้านเเขกครับ  ใช่ร้านที่มีกาเเฟฟรีหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ร้านนั้นก็เเสดงความเสียใจด้วยนะครับ   รอคนต่อไปมาตอบเรื่องลำกล้องให้เเล้วกันครับ

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:04:21 PM »

เค้าต้มคุณ ตั้งแต่ต้นจนจบครับ ทุกวันนี้ปืนบางรุ่นที่นำเข้าก็ยังใช้เหลี่ยมบิดอยู่ครับ จริงๆเกลียวธรรมดา ยิงลูกแรงสูงได้อยุ่แล้ว ทำไมร้านนี้ ตอแห... จัง ยังหากินแบบนี้อยุ่อีกเหรอเนี่ย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:40:13 PM »

ผมว่า... ถ้าเป็นชื่อ... อูซี่อีเกิ้ล... คงโดนทั้งสองคนครับ... เพราะจริงๆ มันคือ... เจริโค... กับ... เบบี้อีเกิ้ล...

...อูซี่อีเกิ้ล... ผมคิดว่ามีที่เมืองไทยที่เดียวครับ...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:49:53 PM »

มีมุขหากินตลอด  Tongue  Angry  .......... สุดยอดของนักการตลาด น่าจะเปิดเป็นสถาบันฝึกสอนนักการขายให้รู้แล้วรู้รอดไป.....................   บู่ ไหว้

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:58:07 PM »

อีกแล้วครับท่าน เพื่อนผมก็โดน บอกว่า "CZ กับ Rem ขนาด .223 ยิงลูกทหารไม่ได้ เกลียวรูด ต้อง เวอร์เท่อบีเท่านั้น"  ไม่รู้เสียไปเท่าไหร่ครับ ลืมถาม

note_007
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 06:15:37 PM »

มีมุขหากินตลอด  Tongue  Angry  .......... สุดยอดของนักการตลาด น่าจะเปิดเป็นสถาบันฝึกสอนนักการขายให้รู้แล้วรู้รอดไป.....................   บู่ ไหว้

ผมว่าไม่เหมาะ ไม่สมควร ด้วยประการทั้งปวงครับพี่ เพราะเราจะมีนักการตลาด นักขาย และผู้บริหารที่ "ตอแ..ล" เดินขวักไขว่กันเต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดครับ เศร้า เศร้า เศร้า

ร้านหอมกลิ่นตองแยกอ่างศิลา-เมืองใหม่ ยินดีต้อนรับครับ
iam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:01:59 PM »

ขอบคุณท่านที่ให้คำตอบ คือตอนผมไปรู้สึกว่าร้านจะให้กาแฟนะครับ ตอนที่ไปซื้อเขามีวิธีทำให้คุณคิดว่าของที่คุณซื้อ คุ้มค่าเงินที่จะเสียจริงๆ(สำหรับมือใหม่) ผมอยากให้กระทู้ของผมเป็นวิทยาทานแก่คนอื่นๆ ครับ แล้วก็มันจะอวดตรงที่ปลดสไลด์ เพราะของ baby eagle จะสั้นเหมือนของ cz แต่อีเกิล มันยาว มารู้ทีหลังว่ามันทำเองในไทย มิหน้าสนิมขึ้นตรงนั้นง่ายกว่าที่อื่นมากๆเลย
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:11:42 PM »

ซื้อมาแล้วก็ฝึกยิงให้ได้ดีจะได้คุ้มค่าเงินที่เสียไปครับ Wink
ต่อให้ซื้อปืนที่ดีกว่านี้แพงกว่านี้แล้วยิงไม่แม่นก็เท่านั้นครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:47:14 PM »

ปืนของ จขกท. สันเกลียวเหลี่ยม หรือสันเกลียวโค้งครับ

ไม่ว่าจะเกลียวแบบไหน จุดประสงค์ก็เพื่อปั่นหัวกระสุนให้หมุน เพื่อรักษาการทรงตัวของหัวกระสุนทรงกระบอกครับ ...

ไม่ได้เกี่ยวกับความสามารถในการยิงลูกแรงสูงครับ

ปืนลำกล้องเหลี่ยมบิด คุยได้อย่างเดียวว่ายิงแล้วล้างง่ายกว่าครับ .... นอกนั้นยังมาคุยทับลำกล้องเกลียวแบบปกติไม่ได้ครับ Grin

kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:03:28 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:22:58 PM »

ขำอะไรหรือครับ   ไม่เห็นจะน่าขำเลย
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:37:36 AM »

แบบนี้ไม่ใช่เรื่องน่าขำนะครับ  เพื่อน  อวป.ของเราโดนหลอกมาแต่ท่านกลับมาทำซ้ำเติมแบบนี้ไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง
  ถ้าเป็นท่านโดนมั่งแล้วผมมาหัวเราะซ้ำเติม  ท่านจะรู้สึกอย่างไร

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:27:00 AM »

นี่ครับ ลักษณะของเกลียวลำกล้อง แบบดั้งเดิมกับ เหลี่ยมบิด

http://en.wikipedia.org/wiki/Polygonal_rifling

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์