เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:24:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องลำกล้องปืน อูซี่อีเกิล  (อ่าน 9005 ครั้ง)
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:59:28 AM »

ผมว่าลำกล้องเกลียวดีกว่าเหลี่ยมบิดนะไม่เช่นนั้นปืนที่ผลิตออกมาส่วนใหญ่ร้อยละ 95%ทำไมทำเป็นเกลียวทั้งนั้นเลย
แต่อย่าไปคิดมากเลยครับของซื้อมาแล้วอยู่กับเราแล้วยังไงก็ต้องดีครับ....ยิงได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรก็พอแล้วครับ เยี่ยม

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:22:11 AM »

นี่ถ้าใครเจ็บช้ำน้ำใจมากๆ สะกิดสรรพากร+ตม. ไปแถวนั้นก็ดีนะครับ... โดยเฉพาะคนขายหน้าร้านพูดไทยก็ไม่ค่อยชัด รับรองไม่มีใบอนุญาตทำงานแน่ๆ... ฮา
imjaijung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:34:08 PM »

เค้าต้มคุณ ตั้งแต่ต้นจนจบครับ ทุกวันนี้ปืนบางรุ่นที่นำเข้าก็ยังใช้เหลี่ยมบิดอยู่ครับ จริงๆเกลียวธรรมดา ยิงลูกแรงสูงได้อยุ่แล้ว ทำไมร้านนี้ ตอแห... จัง ยังหากินแบบนี้อยุ่อีกเหรอเนี่ย

ด่ามันเป็นภาษาแขกเลยพี่
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:55:11 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:41:10 PM »

มองในแง่ดี
เกลียวเวียนก็ดีแล้วหล่ะครับ
ยิงลูกซ้อมล้างง่ายกว่าเหลี่ยมบิด

สบายดี.........
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:59:13 PM »

ปืนของ จขกท. สันเกลียวเหลี่ยม หรือสันเกลียวโค้งครับ

ไม่ว่าจะเกลียวแบบไหน จุดประสงค์ก็เพื่อปั่นหัวกระสุนให้หมุน เพื่อรักษาการทรงตัวของหัวกระสุนทรงกระบอกครับ ...

ไม่ได้เกี่ยวกับความสามารถในการยิงลูกแรงสูงครับ

ปืนลำกล้องเหลี่ยมบิด คุยได้อย่างเดียวว่ายิงแล้วล้างง่ายกว่าครับ .... นอกนั้นยังมาคุยทับลำกล้องเกลียวแบบปกติไม่ได้ครับ Grin

ขออนุญาต เพิ่มเติมครับ

เหลี่ยมบิด ทำได้ในต้นทุนที่ต่ำลงครับ เพราะไม่ต้องมาขูดทำเกลียวทีหลัง
เกลียวลำกล้อง ใช้ต้นทุนสูงกว่าครับ

ไม่ว่าอย่างไร ใช้ปั่นกระสุนออกจากลำกล้องให้ได้เหมือนกัน

ลองยิงดูครับ หากปืนของท่านไม่ส่งกระสุน เอาข้างเข้าเป้า ถือว่าอยู่ในมาตรฐานและเชื่อมั่นได้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:22:10 PM »

เฮ้อ เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ หวังว่าคงจะไม่มีใครโดนอีก

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:12:11 PM »

อูซี่  เกลียวปืนกล  แบร่ แบร่ 

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:33:07 PM »

ไม่ใช่เกลียวปืนกล... ผมเห็นเขาโฆษณาในหนังสือ... บอกว่า... "เกลียวพิเศษ ทำให้ยิงนิ่ม" แบบนี้ครับ... Grin Grin Grin
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:35:37 PM »

เป็นร้านปืนในตำนานไปแล้วครับ ยุคนี้เริ่มมีการค้าหาข้อมูลมากขึ้น เวปนี้เป็นตัวกลางคงช่วยได้บ้างครับ

napasin13131
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:53:55 PM »

จำไว้ให้แม่นสอนลูก สอนหลานเอาไว้เลย ครับ

ผมเองก็เคยโดนไปเหมือนกัน ร้านคุณ........แขก  ซื้อบราวนิง ร่วมแสน แต่ขายไปไม่ถึง ห้าหมื่น

ขายเพราะความโมโห ทุกวันนี้ก็เข้าร้าน........แขกเหมือนกัน แต่เข้าไปหลอกกินของแขก ครับ  Cheesy Cheesy
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:17:01 PM »

ไม่ใช่เกลียวปืนกล... ผมเห็นเขาโฆษณาในหนังสือ... บอกว่า... "เกลียวพิเศษ ทำให้ยิงนิ่ม" แบบนี้ครับ... Grin Grin Grin
ทำไมเปลี่ยนระบบเกลียวบ่อยจังครับ 55

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์