เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:25:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ... เรื่องเล่าจากการเดินทาง ...  (อ่าน 6504 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:23:03 PM »

.... สวัสดีครับ พี่ ๆ ที่เคารพทุกท่าน ผมแจ็ค กระฉ่อนเว็บเจ้าเก่า  ตั้งกระทู้นี้มาเพื่ออยากให้แต่ละท่านที่มีเวลามาเล่าเรื่องต่าง ๆ ให้พวกเราอ่านกันน่ะครับ  ไม่ว่าจะเป็นเรื่องจากการเดินทาง  จากการไปพบเห็นสิ่งต่าง ๆ รอบตัวในชีวิตประจำวัน  หรือเรื่องไปพบสิ่งดี ๆ ที่อยากจะนำมาเล่า ให้กับเพื่อน ๆ ต่างภาค ต่างภาษา ได้รับรู้รับทราบ  เป็นการแลกเปลี่ยนกันและกัน  เป็นการเรียนรู้ไปในตัวด้วย  ... กราบเรียนเชิญนะครับ ... ทุกท่านเลยครับผม .....   

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:24:48 PM »

อืม...ผมต้องเรียบเรียงความคิดก่อนนะครับ  Tongue

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:36:22 PM »

.... รอได้ครับท่าน big single  ส่วนของผมนั้นก็ต้องเรีบบเรียงเหมือนกันครับ  เพิ่งกลับจากการเดินทางเหมือนกัน  ยังเหนื่อยอยู่เลยครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:27:03 PM »

.... ผมเริ่มก่อนนะครับ  จากการเดินทางจากพะเยา เมื่อวันที่ 21 พ.ค. 51 เพื่อไปทำธุระส่งคุณลูกเข้าหอพักใน ม. นเรศวรพิษณุโลก  หลังจากทำธุระเสร็จก็ปาเข้าไปเกือบเที่ยง  ผมเพิ่งทราบว่าที่นั่น  อากาศร้อนมาก ร้อนแบบรู้สึกถึงความแตกต่างเลยครับท่าน  ไม่ทราบว่ามีจังหวัดใดอีกน้อที่จะร้อนกว่าครับผม .....  ทริปนี้ไม่มีภาพมาประกอบเลยครับผม  เจอภาพสวย ๆ ก็มาก เอาไว้โอกาสหน้าแล้วกันครับผม .....

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:34:33 PM »

ไปพิษณุโลกทั้งที... ต้องแวะไปเที่ยวภูหินร่องกล้าครับ... ทั้งสวยและน่าสนใจในประวัติศาสตร์ครับ...
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:43:56 PM »

ไปแวะดูโรงงานผลิตปืนที่ปากีสถานครับ  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 07:47:04 PM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:06:45 PM »

โอ๊ว....อยากไปเที่ยวปากีฯ Grin
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:14:41 PM »

นี่เลยครับ ต้องพี่นรินทร์ นี่เลย เดินทางแทบจะรอบโลก เปลี่ยนพาสปอร์ตปีละ 2-3 เล่ม
กลับเมืองไทยเครื่องบินลงสุวรรณภูมิ ยังหลงคิดว่าทำไมดอนเมืองถึงได้ใหญ่โตยังงี้ คิก คิก คิก คิก
แกคงมีเรื่องเล่าเยอะไปหมด Grin Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:20:40 PM »

ใครไปเที่ยวใหน ก็ไป แต่อย่าไปใกล้ แจ็ค กระจ่อนเว๊ปฯ ก็แล้วกัน

รับรองว่าได้เมาแน่ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:24:08 PM »

นี่เลยครับ ต้องพี่นรินทร์ นี่เลย เดินทางแทบจะรอบโลก เปลี่ยนพาสปอร์ตปีละ 2-3 เล่ม
กลับเมืองไทยเครื่องบินลงสุวรรณภูมิ ยังหลงคิดว่าทำไมดอนเมืองถึงได้ใหญ่โตยังงี้ คิก คิก คิก คิก
แกคงมีเรื่องเล่าเยอะไปหมด Grin Grin
น่านนนน.........น้าบิ๊กสุมไฟเข้าแล้วววววว....... อ๋อย อ๋อย  สีแดงน่ะขำมากเลยตัวเอง  คิดได้ไงอ่ะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:25:06 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:26:49 PM »

แหม..พี่รินทร์ก้อ.....ผมก็เห็นว่าพี่ไปทีละนานๆ นึกว่าจะหลงนะซิ๊ Grin Grin

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:29:21 PM »

หลงได้ไงย๊ะตัวเอง....  คุณนายเธอพายายเม้ามาคอยยืนสำรวจอยู่ว่าพกใครมาด้วยอ๊ะเปล่า  อ๋อย อ๋อย
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:35:01 PM »

แหม..พกมาทำไมครับ ไปประเทศนึง ก็เซฟไว้คนนึง ไม่นานพอเมมโมรี่เต็มก็มีแฟนคลับทั่วโลกพอดี คิก คิก คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:36:41 PM »

หลงได้ไงย๊ะตัวเอง....  คุณนายเธอพายายเม้ามาคอยยืนสำรวจอยู่ว่าพกใครมาด้วยอ๊ะเปล่า  อ๋อย อ๋อย
แหม..พี่รินทร์ก้อ.....ผมก็เห็นว่าพี่ไปทีละนานๆ นึกว่าจะหลงนะซิ๊ Grin Grin

Huh สองคนนี้ มีอะไรให้สัยสง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์