เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:22:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ... เรื่องเล่าจากการเดินทาง ...  (อ่าน 6487 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:02:57 PM »

..... ท่านเข้มครับ  ตอนนี้กระผมได้เกียงไปให้ท่านจอบหลอยซ่อมหลายดวงแล้วนะครับ  ผมบอกแล้วไงว่าผมจะบานที่หลัง  และจะบานให้นานกว่าจะหุบด้วยครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:12:59 PM »

..... หลังจากออกจากพิษณุโลกก็ควบยายแก่ล่องลงมาทางใต้  หมายจะแวะสิงห์บุรีเยี่ยมพี่ ๆ แล้วก็ตีต่อไปที่นนทบุรีเพื่อกราบท่านแม่  แต่ด้วยเวลาและฝนฟ้าไม่เป็นใจ  เลยเปลี่ยนแผนนอนฟังเสียงฝนตกลงหลังคาสังกะสีที่สิงห์บุรีบ้านพี่สาวซะหนึ่งคืน  บรรยากาศเก่า ๆ เมนูอาหารหนักไปทางปลามาเพียบเต็มวง  นั่งสนทนากันตามประสาพี่น้อง  พร้อมกับมีเสียงทักเป็นระยะ ๆ ว่าเองจะเอาตะเกียงเก่าไปไหนกันนักกันหนา (ตะเกียงเจ้าพายุเก่าอยู่หลังรถ 4 ดวง) ผมก็เขวเรื่องคิดขึ้นมาได้ว่าถ้าบรรยากาศแบบวันนี้ ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ต้องนำตะเกียงมาแขวน  แล้วก็เป็นของแปลกในวันเก่า ๆ วันนั้น  แต่วันนี้กลับมีคนมาทักว่าจะเอาตะเกียงไปทำไม ...... วันวานที่ไม่เหมือนกัน .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:14:25 PM »

หลงได้ไงย๊ะตัวเอง....  คุณนายเธอพายายเม้ามาคอยยืนสำรวจอยู่ว่าพกใครมาด้วยอ๊ะเปล่า  อ๋อย อ๋อย
แหม..พี่รินทร์ก้อ.....ผมก็เห็นว่าพี่ไปทีละนานๆ นึกว่าจะหลงนะซิ๊ Grin Grin

Huh สองคนนี้ มีอะไรให้สัยสง
ม่ายยย.......ม่าย ม่าย ขอบอก...น้าเข้ม เราแค่มีรสนิยมเดียวกันแค่นั้นเองงง.... ขำก๊าก ขำก๊าก
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:18:37 PM »

จุ๊บ..จุ๊บ.. จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:27:29 PM »

ได้เลยครับน้าแจ๊คผมคนนึงที่เดินทางบ่อยเหมือนกันครับได้มีโอกาสร่วมกระทู้แน่ๆครับแต่ทริปหน้าที่จะไป เชียงใหม่ 29-30 พ.ค. ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์