เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:16:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1911 กับซองพกใน  (อ่าน 5338 ครั้ง)
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:11:38 PM »

รบกวนพี่ๆ ที่เคารพช่วยแนะนำซองพกในที่ใช้กับปืน1911 ตัวเต็มครับ พร้อมวิธีการพกแบบแนบเนียน หยิบใช้สะดวก ถ้ามีภาพประกอบก็ดีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:24:34 AM »

คุณmklเป็นจนท. พกนอกมีเสื้อคลุมทับก็น่าจะโอเคแล้ว
ปืนFull sizeมาพกในมันอึดอัดไม่คล่องตัว

แบบที่เวิร์คสุดสำหรับผมในแง่ความสบาย-ง่าย-แนบเนียนพอควร คือรูปแบบตามภาพ
มันมีหูสอดได้ทั้งนอกและใน แต่อย่าร้อยเข็มขัดเข้าในนะครับ ปืนยังดิ้นได้ เมื่อยเอว
ควรใช้เข็มขัดทับด้านนอกทับไปบนตัวปืน ปืนจะแนบกับลำตัว-ไม่ดิ้น ซึ่งจะเนียนและสบายกว่า
อีกประการคือรูปแบบนี้ ปืนFull sizeลำกล้องยาวเสียบเข้าลึก ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวรัดกันตก
เหมาะกับคนที่เปลี่ยนปืนบ่อยด้วย ผมใช้กล็อก21/30/17ได้ในซองเดียวกัน ใช้เข็มขัดปืนต่างหากแยกจากเข็มขัดกางเกง
ข้อด้อย(นิดหน่อย)คือการชักเร็ว...แต่ผมคิดว่าชีวิตจริงไม่รอดวล....รู้ตัวเตรียมก่อนได้เปรียบ....

เชียร์ท่านจขกท.ให้ใช้ S70 ต่อไปครับ CZ ค่อยซื้อเพิ่มทีหลัง  Wink

Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:50:26 AM »

ขอเพิ่มเติมครับ อยากเห็น ซองพกแบบสะพายใหล่ เวลาใส่สูทเหมือนเจ้าหน้าที่ FBI อะครับ  เพราะดูแล้วมิดชิด ไม่รั้ง กับเอวด้วยครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:16:28 AM »

ขอเพิ่มเติมครับ อยากเห็น ซองพกแบบสะพายใหล่ เวลาใส่สูทเหมือนเจ้าหน้าที่ FBI อะครับ  เพราะดูแล้วมิดชิด ไม่รั้ง กับเอวด้วยครับ

แบบนี้รึเปล่าครับ

ใช้ 1911 ต้องตัวใหญ่ใส่สูท
ผมเคยหามาใช้กับลูกโม่J-frame ไม่ไหว-ไม่เวิร์คครับ ใส่Jacketทั้งวัน  Undecided

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:52:20 AM »

ใส่ สะพายไหล่ คนใส่ ก็ต้องลำตัวหนา ด้วยนะครับ
ถึงจะบังมิด ยิ่ง ตัวเต็ม ลำกล้องยาว  ไม่อยากคิดเลย
แถมต้องใส่เสื้อนอก ให้บังได้อีก.....

บ้านเรา ร้อนตับแลบ  อึดอัดมากกว่าครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:08:33 PM »

ใส่ สะพายไหล่ คนใส่ ก็ต้องลำตัวหนา ด้วยนะครับ
ถึงจะบังมิด ยิ่ง ตัวเต็ม ลำกล้องยาว  ไม่อยากคิดเลย
แถมต้องใส่เสื้อนอก ให้บังได้อีก.....

บ้านเรา ร้อนตับแลบ  อึดอัดมากกว่าครับ

มายืนยันอีกคนครับ ว่าต้องตัวหนาหรือตัวยาว

ผมสูง 170 ลองเอา Automag Model 280 มาห้อย แบบจ่าแฮรี่ คัลลาแฮนด์

สรุปว่ายาวเฟื้อยเลย

แต่ปืนมันก็ยาวไปด้วยแหละ

ใช้แบบที่คุณธำรงบอก ก็โอเคครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:01:10 PM »

มายืนยันอีกคนครับ ว่าต้องตัวหนาหรือตัวยาว

ผมสูง 170 ลองเอา Automag Model 280 มาห้อย แบบจ่าแฮรี่ คัลลาแฮนด์

สรุปว่ายาวเฟื้อยเลย

แต่ปืนมันก็ยาวไปด้วยแหละ

ใช้แบบที่คุณธำรงบอก ก็โอเคครับ

ปืนของคุณ นี่ยังหาลูกยิงได้อยู่ไม๊ครับ  ผมเองไม่เห้น ออโต้แม๊กมานานไม่ทราบร้านไหนยังมีลูกขายบ้างครับ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:59:53 PM »

ที่ใช้อยู่เป็น ซองพกในของ  Bianchi

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:07:47 PM »

คุณmklเป็นจนท. พกนอกมีเสื้อคลุมทับก็น่าจะโอเคแล้ว
ปืนFull sizeมาพกในมันอึดอัดไม่คล่องตัว

แบบที่เวิร์คสุดสำหรับผมในแง่ความสบาย-ง่าย-แนบเนียนพอควร คือรูปแบบตามภาพ
มันมีหูสอดได้ทั้งนอกและใน แต่อย่าร้อยเข็มขัดเข้าในนะครับ ปืนยังดิ้นได้ เมื่อยเอว
ควรใช้เข็มขัดทับด้านนอกทับไปบนตัวปืน ปืนจะแนบกับลำตัว-ไม่ดิ้น ซึ่งจะเนียนและสบายกว่า
อีกประการคือรูปแบบนี้ ปืนFull sizeลำกล้องยาวเสียบเข้าลึก ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวรัดกันตก
เหมาะกับคนที่เปลี่ยนปืนบ่อยด้วย ผมใช้กล็อก21/30/17ได้ในซองเดียวกัน ใช้เข็มขัดปืนต่างหากแยกจากเข็มขัดกางเกง
ข้อด้อย(นิดหน่อย)คือการชักเร็ว...แต่ผมคิดว่าชีวิตจริงไม่รอดวล....รู้ตัวเตรียมก่อนได้เปรียบ....

เชียร์ท่านจขกท.ให้ใช้ S70 ต่อไปครับ CZ ค่อยซื้อเพิ่มทีหลัง  Wink

ขอบคุณพี่ธำรงมากครับ คิดว่าคงต้องใช้ S 70 ไปก่อนอย่างว่าละครับ ผมรบกวนถามว่าซองอย่างที่เป็นตัวอย่าง หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไรครับ อีกอย่างผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่ครับพี่

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:19:49 PM »

ตามรูปเป็นของ Uncle Mike's ครับ ผมเคยได้จากม.ฮะกิมี ราคาจำไม่ได้เพราะนานมากแล้ว
ความจริงรูปแบบนี้ ลองใช้กระดาษแข็งตัด-ปรับให้เหมาะกับตัวปืน แล้วให้ร้านตัดหนังทำก็น่าจะได้เหมือนกัน
ถ้าเป็นหนังต้องกรุดีๆ ไม่ให้หนังไปกัดปืน  Grin

ถ้าคุณmkl ไม่ใช่จนท.ก็ควรไปขอป.12 หรือพาติดตัวในเงื่อนไขตามที่กฎหมายกำหนดนะครับ  Wink
หน้า: [1]
  พิมพ์