เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:17:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 92840 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:57:34 PM »

ผ่านเรื่องราวมาได้ก็ดีแล้วครับ...

จำไว้เป็นบทเรียน...

อายุมากขึ้นแล้วจะรู้ว่าเรื่องแค่นี้มันไม่คุ้มกันเลย...

มีปืนต้องมีสติติดตัวไว้ตลอดครับ...

สุดท้าย...พวกที่ทิ้งกันเวลาภัยมา มันไม่ใช่เพื่อนครับ...Cheesy
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:04:22 PM »

เจอแบบนี้ไม่ต้องคิดมาก

กดสายด่วน 191 เลยครับ

หรือ กดสายด่วน 1911  เลยครับ

กำลังจะเล่นมุกนี้อยู่พอดีเลยครับ พอดีอ่านเจอเลยอดเล่นเลย  Grin
ได้ยินเพื่อนที่อยู่นครปฐมพูดอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ นักเลงเยอะ

ยังมี 1991 ต่อ เอ 1 อีกเบอร์ครับ  Cheesy Cheesy
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:18:59 PM »

รอดมาได้ ไม่ต้องนอนโรงหมอ

หรือ ขึ้นศาล ขังกรง นี่ก็ ดีที่สุดแล้วครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:21:12 PM »

ตอนนี้ก็ไม่เป็นไรแล้วครับไม่พยายามเหยียบไปตรงนั้นอีกเข็ดเลยครับผม เรียกว่าขวัญหนีดีฝ่อเลยครับ ก็อยากบอกพี่ๆว่าเวลามีเรื่องต้องพึงตัวเองเป็นหลักเลยครับ ขนาดตำรวจมาจ้องๆมองๆผมยังไม่กล้าออกไปเลย ผมมองดูทางหน้าตางตำรวจมาดูเกิดเหตุมันยังวนเวียนอยู่รอบๆ ผมยังไม่กล้าลงไปหาตำรวจเลย กลัวมันเข้ามาตำรวจจะขับรถมอไซด์หนี้ผมซวยเลย พวกนี้มันก็มือปืนมาถ้าผมคิดไม่ผิด เพราะพวกนักเลงอย่างไรมันก็พกปืน ไม่งั้นคงไม่กล้าขนาดนั้น ผมเย็บไป 7 เข็ม เพื่อนอีกคนโดนอะไรล่อนมาชนคางเย็บไป 30 กว่าเข็ม เป็นแผลเป็นไปเลย สวนอีกคนไม่เป็นไร ชอบเอามาเล่ากันเป็นเรื่องตลก แต่พวกมันหนี้ไปก่อนนี่นา มันจะรู้ไปมว่าไม่ตลกเลยเวลาอยู่ในวงล้อมไอ้พวกนักเลงพวกนี้อะ
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:37:10 PM »

ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ก็ยินดีด้วยครับ  แต่อยากให้พี่ระวังไว้นะครับ พวกนี้มันคงไม่เลิกลาง่ายๆ ถ้าเป็นไปได้ ลองหาคนโตๆไปคุยกันดีกว่าครับ ปรับความเข้าใจ เพราะเราก็ไม่ใช่ตัวต้นเหตุ ขอโทษขอโพย ยกมือไหว้ ยอมๆไปเถอะครับ สบายใจกว่า อีกอย่างครับ น่าจะลองฝึกทำสติดูนะครับ เวลาเจอเหตุการณ์แบบนี้อีกมือจะได้ไม่สั่นครับ เดี๋ยวไม่แม่น Wink
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:47:00 PM »

คุณผ่านเรื่อง.. และเอาตัวรอดมาได้แล้ว..ก็ดีแล้ว   โปรดจงเชื่อมั่นเจ้าหน้าที่ตำรวจ .
เขาจะกระทำอย่างไรเพื่อช่วยเหลือคุณ โดยวิธีใด อย่าไปสนใจ
อย่าไปคิดแทนเขา ..อย่าไปสบประมาท เขา ..  คุณต้อง โทร แจ้งเหตุ ๑๙๑ ซะก่อน และรอ
ระหว่างนั้น ก็หาทางป้องกันตนเอง .. 
การทิ้งระยะ อย่าให้มันมาถึงตัว และหาที่ปลอดภัยไว้ก่อน.. เพื่อเซฟตัวไว้ 

ส่วนเพื่อนอีก ๒-๓ ตัว เก็บไว้คบเป็นเพื่อนช่วย.. เรื่องกิน-เที่ยว .
ส่วนเืรื่องนี้ ไล่มันให้พ้่นทางไปเสีย บัดเีดี๋ยวจะพาเรื่องเดือดร้อนมาเยือนอีก ..

และจงเก็บอาการไว้ให้ดี ทำใจให้นิ่ง มีสติ  สนใจแต่เรื่องเฉพาะหน้่า

เรื่องนี้ ไม่ใช่ขัดแย้งในผลประโยชน์ หรือทำความเจ็บแค้น ผูกใจเจ็บ
ทิ้งเวลาไว้ บัดเดี๋ยว ก็ดีขึ้นมาเองครับ.  เพียงระมัดระวังไว้ ไม่ประมาท

คุณคิดถูกแล้วครับ ตนเป็นทีี่พึ่งแห่งตน อะไรจะเกิด ให้มันเกิดไปเถอะ  Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 05:48:44 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

redchicken
ถ้าทุกผู้ทุกตัวอิ่มอาบในรสเมา
Full Member

คะแนน 13

คนดีปืนก็ดี คนไม่ดีปืนก็ไม่ดี

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:57:12 PM »

ยินดีด้วยครับที่ผ่านเหตุการณ์มาด้วยดี Grin Grin

ผมขอแนะนำ" มงคลชีวิต ๓๘ ประการ" ยังใช้ได้ทุกยุคทุกสมัยครับ(ผมก็ปฏิบัติได้ไม่ครับทุกประการหรอกครับ Grin)

ไหว้ ไหว้
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:00:52 PM »

ขอบคุณ ที่แชร์ประสบการณ์ ครับ ถ้าเป็นผม ปืนอยู่ในมือแบบนั้น ณ เวลานั้น ผมคงลืมไม่ได้คิดถึงเรื่อง แจ้ง 191 หรอกครับ   คราหน้าต้องหัดจัดลำดับความสำคัญ  Cheesy
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:19:03 PM »

ทำถูกแล้วครับ(แต่พิมพ์สะกดผิดเยอะจัง) การใช้ปืนคือทางเลือกสุดท้ายจริงๆ ที่ไม่เขาก็เราแล้วตอนนั้น การหลบไม่ได้หมายความว่าขี้ขลาด เวลาผ่านไปจะดีใจที่เลือกจะเลี่ยงครับ

๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:32:52 PM »

ผ่านพ้นมาได้ก็ดีแล้วครับ เจ็บตัวบ้าง ก็ถือว่าดีกว่าเจอหนักกว่านี้ครับ

ตอนนี้ถ้าสติสตังค์กลับมาแล้ว ค่อยๆ ตั้งหลักนะครับ เริ่มจากพิมพ์ช้าๆ สะกดเน้นๆ ครับ ถือซะว่าฝึกสมาธิ

พิมพ์ผิดพิมพ์ถูก เสียอาการครับ

นิ่งๆ ไว้ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:40:32 PM »

หลงรัก
ครับ
1. แจ้งตำรวจ
2.ไม่ยั่วยุ
3.ตั้งรับในที่ปลอดภัย
4.ป้องกันตัวเองครับ

หลงรัก

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:42:49 PM »

หากอยู่ในบ้านแล้วยังตามมาเป็นสิบ

ให้แจ้งเหตุเพลิงไหม้ 199 แทน การแจ้งเหตุทะเลาะวิวาท 191 ดีกว่า

เพราะจะมีทั้งรถกู้ภัย รถอพปร. รถดับเพลิง

วิ่งแข่งพายุ เปิดไซเรนเสียงสนั่น มายังจุดที่คุณอยู่

พวกอันธพาลนั้นคงไม่มีใครไม่กล้าอยู่หน้าบ้านอีกต่อไปแน่

เพราะต้องเข้าใจว่าพวกที่มาเป็นพวกเรา หากคิดจะเล่นต่อก็ต้องคิดกันหนักหน่อย

วิธีนี้แนะให้ใช้เมื่อคับขันเท่านั้น เพราะอาจเปลี่ยนโจทย์จากอันธพาลมาเป็นพวกกู้ภัย หรือ อพปร.แทนก็ได้

ไม่ต้องใช้ปืนแก้ปัญหา  แต่ใช้ปัญญาแทนน่าจะดีกว่า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:46:02 PM »

ผมเห็นด้วยกับหลายๆ ท่านแหล่ะครับ หลบหลีกไปก่อนดีกว่า สถานการณ์แบบนั้นไม่มีใครว่าคุณไม่สู้คนหรอก คราวต่อไปก็อย่าไปทำกิจกรรมในสถานที่ล่อแหลม และยามวิกาลก็แล้วกัน คนประกอบสัมมาอาชีพเค้าไม่ออกไปไหนในยามวิกาลกันหรอกครับ ก็รู้กันอยู่ยามวิกาลไอ้พวกไหนมันชอบออกกันมาบ้าง  ขี้เมา ขี้ยา โจร สารพัดชนิด  แต่ถ้าเป็นสุนัขจนตรอกในบ้านนะไม่ต้องห่วง ล่อไอ้หัวโจกก่อน ไม่เป็นไรมันตายไปแล้วมันแก้ตัวไม่ได้หรอก เรายังอยู่พูดแก้ตัวแบบมีเหตุมีผลได้ตั้งเยอะแยะ ถ้ามันเป็นคนชั่วก็จัดการได้เลย เราอย่าชั่วเองก็แล้วกัน.

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:12:11 PM »

ทางที่ดี ถ้าหลีกเลี่ยงได้ ในการไปบริเวณสถานที่ล่อแหลม ก็ควรหลีกเลี่ยงเถอะครับ ถ้าคิดว่า หรือเห็นว่าในสถานที่นั้นๆ มีการมั่วสุม ทำผิดกฎหมาย หรือแม้กระทั่ง ร้านอาหารที่มีพวกวัยรุ่นนั่งกันเป็นกลุ่ม (วัยรุ่นบางกลุ่มที่ดีๆ เขาก็มีเหมือนกัน)

ส่วนตัวผม ถ้าสถานที่ ที่ไหนมีการมั่วสุมจับกลุ่มของพวกนี้ (โดยเฉพาะถ้าผมตัวคนเดียว) ถ้าไม่จำเป็น ก็จะไม่เข้าเลย หรือถ้าผมเข้ามาก่อนอาจมีพวกนี้เข้ามาทีหลังขณะผมยังอยู่ แล้วเห็นท่าไม่ดี สักพักก็คงต้องเดินออกแล้วครับ  ไหว้

สมัยนี้ ไว้ใจยากครับ ผมเชื่อว่าคนดีๆ ก็ยังมีมากมายก็ขอให้ทำดีต่อไปนะครับ แต่พวกที่ทำร้ายคุณนี่สิ เกิดมาเพื่อเป็นกาฝากของสังคมชัดๆ หรือ ขออนุญาตเรียกอีกอย่างว่า ขยะสังคม พวกที่สังคมไม่ยอมรับ ก็เท่านั้น ครับ  ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 07:25:14 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:27:02 PM »

อยู่บ้าน

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 42
  พิมพ์