เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:21:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 93128 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:55:46 PM »

ดีแล้วครับที่ไม่เป็นเรื่อง ถ้าจะเกิดเรื่องก็ขอให้อยู่ในเขตที่เรียกว่าป้องกันตัวสมควรแก่เหตุ น่าจะหาลูกซองออโตไว้ซักกระบอกนะครับ แนะนำไซก้ากับแม็คแปดนัดซัก4อัน ถ้าอยู่ในบ้านเรา มากับเป็นสิบๆแถมมีอาวุธครบมือ ไซก้าน่าจะชัวร์ที่สุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:56:02 PM »

โชคดีครับที่ไม่มีเรื่องมีราวใหญ่โต

พวกนี้สักวันคงได้รับกรรมเอง บ่อยไปในนสพ. ที่วัยรุ่นกวนเมืองโดนยิงทิ้งเหมือนหมาข้างถนน   Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:07:09 PM »

ไอ้กลุ่มที่มาหาเรื่องผม มันเป็นหลานพวกนักการเมืองระดับประเทศคนนึง ถึงกล้ามากมาย
ครับ ถ้าเป็นพวกนี้ อย่าเข้าใกล้มันเลยครับ พวกนี้ต้องโดนซุ่ม ถึงจะรู้จัก
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:15:50 PM »

เป็นผม  ๆ ยิง...ครับ..ในบ้านเรา..ป้องกันชีวิต...ครับ..
1. ยิงเทวดา..!! 1 นัด...ครับ.....ถ้าไม่หยุด...ยังเข้ามาอีก.....
2. ยิงในส่วนที่ไม่สำคัญที่สุดในร่างกาย...ครับ..เช่น.แขน,ขา...ถ้ายังเข้ามาอีก...
3. ก็ฆ่า..มัน..!!..ทิ้ง... ไหว้
พวกนี้ ต้องยิงเลยครับ ไปยิงเทวดาก่อนไม่ได้หรอกครับ พวกมันน่าจะมีปืนเพราะมีคนโดนมันยิงไปหลายคนแล้ว
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:26:07 PM »

ถึงกับตามมาถึงบ้านแล้วบุกเข้าไปทำร้ายเราถึงในบ้านมันก็เกินไปแล้วครับ มันฆ่าเราได้เลยนะครับ
แล้วเรื่องของคดีไปถึงไหนแล้วครับ แจ้งข้อหาใดบ้างครับ
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:38:34 PM »

ก็เพื่อนผมไปแจ้งตำรวจบอกว่าอย่าเลยเสียประวัติ มันก็เลยต้องขับรถหนีไปโรงพยาบาลเพราะเพื่อนอีกคนโดนไป 30 กว่าเข็ม ผมก็กว่าจะไปเย็บแผลก็เกือบเช้า กว่าจะแอบออกมาได้ คือคงพูดรำบากครับ ถ้าพี่ๆ อยู่ในเหตุการ คงเข้าใจได้ว่าพฤติกรรมคนพวกนี้ไม่ต่างจากหมูหมา ไล่กัดดัน ผมก็คงเป็นหมาตัวน้อยวิ่งหางจุกตูด พี่ที่ร้านกาแฟเขาก็พูดไม่ออก เขาก็บอกว่าไม่ใช่ความผิดของน้อง ถ้าตำรวจมาเขาก็จะช่วยให้การให้ เพราะผมกินกาแฟร้านเข้าเกือบทุกวัน ไม่เคยมีเรื่องมีราวกับใคร ครั้งนี้เรื่องมันมาเอง บ้านเมืองเราก็คงจะแบบนี้หละครับ จับกันเป็นแก้งเป็นเหล่า ใครพวกมากก็ชนะ พวกน้อยก็ต้องหนีกันไป หนีไม่รอดก็โดนกันไป ไม่งั้นสังคมบ้านเราคงไม่เป็นแบบนี้ คือก็รับได้ครับ พูดหยาบๆก็คือ เสือกเกิดมาเส้นไม่ใหญ่เอง ใครก็ช่วยไม่ได้ตอนเกิดเสือกไม่ดูให้ดี อิอิ พูดเล่นนะครับ ปกติผมไปไหนมาไหนก็แบจะไม่มองใครอยู่แล้ว ครั้งนี้ผมก็ไม่รู้มันมองกันอีท่าไหนถึงมีเรื่องปานปลาย ก็ยัง งงอยู่อะครับ ปกติมนุษย์เขาคงไม่ทำกันขนาดนี้ นี่ใจคนมันไกล้หมามากมายแล้วครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:42:50 PM »

เตรียม OOBUk รอไว้หน้าประตูเลยครับ ประตูพังมาเมื่อไหร่ สาดให้กระเด็นไปเลยครับ พวกเกิดมาสร้างความย่ำแย่ให้บ้านเมืองพวกนี้ไม่ตายไม่เข็ด
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:44:34 PM »

ผมขับรถผ่านนครปฐมบ่อยๆเพราะบ้านภรรยาอยู่กำแพงแสน รถผมฟิล์มดำ ผมไม่เปิดกระจกเลยครับ กลัวคนเห็น เดี๋ยวมีเรื่อง
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:04:15 AM »

"วันนนั่นน่าจะมาจากเพื่อนผมคนนึ่งไปมองงหน้าคนที่มานั่งกินกาแฟ "

why ther are so "aggressive"  just look at them you got beat up  if i go back to thailand i need to have ray-ban on

i don't want to see you mad dog แบร่
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:16:47 AM »

"วันนนั่นน่าจะมาจากเพื่อนผมคนนึ่งไปมองงหน้าคนที่มานั่งกินกาแฟ "

why ther are so "aggressive"  just look at them you got beat up  if i go back to thailand i need to have ray-ban on

i don't want to see you mad dog แบร่

ถ้าไปใส่แว่นกันแดดนั่งใกล้ไอ้พวกนี้ มันก็คงมาทักอยู่ดีแหละครับ

ประมาณ...

"เฮ้ย!!! มึงเก๋าเหรอ มึงรู้ป่าวกูลูกใคร"

พวกนี้สติเลอะเลือนครับ....มักจำบุพการีตัวเองไม่ได้
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:18:10 AM »

เคยเจอคล้ายๆกันที่อ.สัตหีบตอนเรียนปวส. ต้องหนีไปเช่าหอในสวนป่ามีปืน.38(ของเพื่อนแอบเอาของพ่อมา)กะว่าหนีมาแบบหมาจนตรอก ดีว่ามันไม่ตามมาไม่งั้นตอนนี้ก็คงอยู่อยู่ในคุก ทุกวันนี้ยังคงคิดว่าเราโชคดีที่ที่มันไม่ได้ตามมา
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:29:17 AM »

These born come to useless? have only build the in trouble. befitting die really.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:19:07 AM »

จขกท. ทำบุญเยอะๆครับ

เห็นมีแต่เคราะห์มาตลอด.........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:26:08 AM »

ถ้ารู้ว่าจะมีเรื่อง ก็ขอให้หนีให้ไกลไว้ก่อนเป็นดีที่สุดครับ รู้รักษาตัวรอด เป็นยอดดี ไม่ต้องกลัวใครว่าเรา

ขี้ขลาดครับ  คนเก่งคนกล้าตายมาเยอะแล้วครับ  แต่ถ้าเราเลือกที่จะหนีแล้ว เขายังตามมาคุกคามทำร้าย

เราอีก ก็จำเป็นแล้วที่เราจะป้องกันตัวครับ  คุณโชคดีแล้วครับที่ผ่านเรื่องร้ายๆมาได้  เพราะมันไม่สนุกเลย

ที่จะต้องขึ้นโรงขึ้นศาล มีคดีความ แต่ก็ยังดีกว่าเหลือแต่ชื่อครับ.
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:41:22 AM »

ส่งสัยกรรมเก่าเด็กๆชอบยิงนกตายเป็นฝูง แต่ตอนนี้ก็เลิกไม่ฆ่าสัตว์เด็ดขาด ไปทำบุญถวายสังฆทานมาแล้ว และก็งดเข้าสนามยิงปื่นมาสองอาทิตย์ เข้าไปในสนามแล้วเสียวๆสันหลังทุกที ยิ่งมีผู้หญิงมายิงไกล้ๆ สมาธิกระจาย ไม่ได้ไปหลีนะครับ กระกระสุนปืนในมือเธอจัง วันก่อนมีพี่ที่สนามเอาปืนผมยิง แล้วก็บอกเอ้าลองใหม่ ปากกระบอกชี้มาที่พุงผมเลย เสียว วาววว มือแกก็อยู่ในโก่งไก กระสุนก็เหลืออีกตั้งหลายนัดยังยิงไม่หมด คิดว่าจะซวยกว่าเรื่องโดนลุ่มตืบแน่ๆคราวนี้ กระโดดหนี้เลย บางคนนี่ก็แปลกเห็นเป็นเรื่องปกติ คิดว่าจะไม่มีอะไร นี่ถ้ามันลั่น คงไม่มีภาคสองมั้งชีวิตผม เฮ้ยยย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 42
  พิมพ์