เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:19:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 93053 ครั้ง)
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:54:01 AM »

ตอนนี้ย้ายยาวเลยครับมาอยู่แถวสายสี่เลย ไกลจากไอ้พวกนั้นมากมาย จริงๆแล้วผมมีเรื่องอีกยังเล่าไม่หมดที่เจอมาอะครับ เอาตั้งแต่เรียนเลยก็มี ตอนนี้ยังเป็นโจย์ฟ้องอาญาในศาลก็มีคดีหนึ่ง พวกหนี้ไปแล้วยังตามจับมะได้ ออกหมายจับแล้วหนี้คดีผมเป็นโจทย์ฟ้องนี่หละ ไม่ไปฟังพิจารณาคดี 5 ละ แต่ไม่เกี่ยวกับพวกที่มันมารุมตืบนี้นะครับ เพราะพวกนี้ตำรวจเขาไม่รับแจ้งหลอกกลัวเสียประวัติ(มัน) หละมั้งงง ผมก็อดทนๆ เล่นตามกฏเมืองตลอด รอซักวันทนไม่ไหวผมก็ไม่รู้จะเล่นกฏเถื่อนแบบคนพวกนั้นบ้างไหม บางทีก็คิดเราทำตามกฏ มันก็ถูกรังแกเรื่อยไป เพราะคนสมัยนี้ต้องทำเลยถึงจะเกรงกัน.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:46:25 AM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:29:05 AM »

อืม....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:36:39 AM »

ตอนนี้ย้ายยาวเลยครับมาอยู่แถวสายสี่เลย ไกลจากไอ้พวกนั้นมากมาย จริงๆแล้วผมมีเรื่องอีกยังเล่าไม่หมดที่เจอมาอะครับ เอาตั้งแต่เรียนเลยก็มี ตอนนี้ยังเป็นโจย์ฟ้องอาญาในศาลก็มีคดีหนึ่ง พวกหนี้ไปแล้วยังตามจับมะได้ ออกหมายจับแล้วหนี้คดีผมเป็นโจทย์ฟ้องนี่หละ ไม่ไปฟังพิจารณาคดี 5 ละ แต่ไม่เกี่ยวกับพวกที่มันมารุมตืบนี้นะครับ เพราะพวกนี้ตำรวจเขาไม่รับแจ้งหลอกกลัวเสียประวัติ(มัน) หละมั้งงง ผมก็อดทนๆ เล่นตามกฏเมืองตลอด รอซักวันทนไม่ไหวผมก็ไม่รู้จะเล่นกฏเถื่อนแบบคนพวกนั้นบ้างไหม บางทีก็คิดเราทำตามกฏ มันก็ถูกรังแกเรื่อยไป เพราะคนสมัยนี้ต้องทำเลยถึงจะเกรงกัน.

จขกท. ทำบุญเยอะๆครับ
เห็นมีแต่เคราะห์มาตลอด.........

ว่าตามท่านทัดมาลาครับ...

มีโจทก์ตั้งแยะทั้งบนศาลและยังไม่ได้ขึ้นศาล หากท่าน จขกท. พูดจาเหมือนตัวอักษรในกระทู้(ใจร้อนจนสะกดผิดสะกดถูก)... นายสมชายว่าปรับเปลี่ยนพฤติกรรมก็ดีนะครับ...

ทำไมมีคดีตั้งเยอะตั้งแยะตั้งสี่ซ้าห้าคดี... ตำรวจบางคนอยู่สายปราบปราม ตลอดชีวิตจนเกษียณขึ้นศาลเป็นแต่พยานไม่เคยเป็นโจทก์และไม่เคยเป็นจำเลยก็มีครับ...

จขกท. อายุไม่เท่าไหร่ เจอตั้งหลายคดี เมื่อไหร่ดวงไม่ดีพลาดเข้า ก็แย่นะซิครับ... ว่าแมะ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:44:00 AM »

เพื่อความต่อเนื่องครับ...

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=57297.0
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:52:33 AM »

ขอให้ จขกท จงปลอดภัยด้วยนะครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:39:29 AM »

ไหนๆ ก็เป็นคนชอบความถูกต้องอยู่แล้ว

ลองใจเย็นๆ พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยเลยสิครับ

ตอนแรกก็นึกว่าตกใจซะจนมือไม้สั่นพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก

หลังๆ น่าจะใจเย็นลงแล้ว ผิดเยอะจนคนอ่านไปต้องตีความไปเลยครับ

ลองดูนะครับ ฝึกสมาธิด้วยครับ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:13:00 AM »

พูดยากครับ แล้วแต่จะคิด ฟังมา เพื่อนเล่าให้ฟัง วิเคราะห์ให้ดี ผมคนพื้นที่นครปฐมไม่เห็นจะเป็นอย่างที่กล่าวหาตรงไหน? การมีเหตุ ต้องมีต้นเหตุ การฟังเรื่องราวฝ่ายเดียวแล้วสรุปไม่ถูกต้อง ที่มีหลายท่านแย้งและให้แนวทางนั้นถูกต้อง การมีสติยับยั้งเป็นสิ่งที่ดี แต่ต้องมีตั้งแต่แรก ไม่ใช่ว่าขาดสติไปแล้วมีเหตุการณ์เกิดขึ้นจะมาบอกว่าให้มีสติ แค่มองหน้ากัน มาเอาเรื่องขนาดนี้เป็นไปได้ยากครับ ต้องมากว่านี้ครับ ต้องขออภัย จุดประสงค์ต้องการปฎิเสธว่านครปฐมไม่ใช้เถื่อนครับ แต่ถ้าเมืองนักเลง ก็ OK
ผมยอมรับว่าเมืองนี้เถื่อนอันดับต้นๆ ของประเทศครับ จากข่าวต่างๆ และที่ไม่ปรากฎเป็นข่าว
น้องสาวผมเรียน ku กำแพงแสน ไปกินข้าวต้มที่ตลาด มีกลุ่มวัยรุ่นกำลังมีเรื่องกันที่ร้าน ด้วยความกลัวก็เลย รีบเช็คบิล แล้วรีบขับมอเตอไซด์ออกมา แต่พวกวัยรุ่นนึกว่าเป็นพวกเดียวกับฝ่ายตรงข้าม ขี่รถตามมาประกบยิง พิการครับ รู้สึกว่าเรียนไม่จบด้วย
โชคดีที่น้องสาวผมวันนั้นไม่ได้ไปด้วย

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:18:36 AM »

พูดยากครับ แล้วแต่จะคิด ฟังมา เพื่อนเล่าให้ฟัง วิเคราะห์ให้ดี ผมคนพื้นที่นครปฐมไม่เห็นจะเป็นอย่างที่กล่าวหาตรงไหน? การมีเหตุ ต้องมีต้นเหตุ การฟังเรื่องราวฝ่ายเดียวแล้วสรุปไม่ถูกต้อง ที่มีหลายท่านแย้งและให้แนวทางนั้นถูกต้อง การมีสติยับยั้งเป็นสิ่งที่ดี แต่ต้องมีตั้งแต่แรก ไม่ใช่ว่าขาดสติไปแล้วมีเหตุการณ์เกิดขึ้นจะมาบอกว่าให้มีสติ แค่มองหน้ากัน มาเอาเรื่องขนาดนี้เป็นไปได้ยากครับ ต้องมากว่านี้ครับ ต้องขออภัย จุดประสงค์ต้องการปฎิเสธว่านครปฐมไม่ใช้เถื่อนครับ แต่ถ้าเมืองนักเลง ก็ OK
ผมยอมรับว่าเมืองนี้เถื่อนอันดับต้นๆ ของประเทศครับ จากข่าวต่างๆ และที่ไม่ปรากฎเป็นข่าว
น้องสาวผมเรียน ku กำแพงแสน ไปกินข้าวต้มที่ตลาด มีกลุ่มวัยรุ่นกำลังมีเรื่องกันที่ร้าน ด้วยความกลัวก็เลย รีบเช็คบิล แล้วรีบขับมอเตอไซด์ออกมา แต่พวกวัยรุ่นนึกว่าเป็นพวกเดียวกับฝ่ายตรงข้าม ขี่รถตามมาประกบยิง พิการครับ รู้สึกว่าเรียนไม่จบด้วย
โชคดีที่น้องสาวผมวันนั้นไม่ได้ไปด้วย

หนุ่มนครปฐมมาตอบเองเลย คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:23:51 AM »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง............. Huh

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:26:28 AM »

คงจะถูกอย่างที่ว่าไว้ ถ้ายิงไปวันนั้นผมว่าราบแน่ๆ
โดนไข่เค็มไช....   สะ....  ใช้มั้ยครับ   อย่าไปยุ่งครับ  มีปืนก็เอาไม่อยู่ ครับ  191  ก็ช่วยไม่ค่อยได้   มท1 ก็พึ่งมานั่งกินกาแฟที่นครปฐมนะครับ    ก็ พวกกันอีก  ตอนนี้  นครปฐมใหญ่โตครับ       Wink      หลีกออกมาไกลไกลดีกว่า   แล้วภาวนาว่าอย่าได้พบเจอพวกมันอีกเลย        เออแล้วอีกอย่างนึงครับ  พวกมันก็เป็นพวกชอบปืนเหมือนเราด้วยสิ   และก็น่าจะเล่นในเวบนี้ด้วย    Cheesy

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:30:32 AM »

รอดมาได้ก็ดีแล้วครับ  พูดลำบากครับ ผมก็เคยครับไปแจ้งความแต่ เจ้าหน้าที่ไม่รับแจ้งความ ไม่ยอมลง ปจว แถมบอกว่าคิดดีๆนะ เรื่องมันใหญ่นะ  เศร้า

มีเรื่องกับคนใหญ่โต มันลำบากกว่าทำมาหากินอีกครับ  ยี๊ ยี๊

หนีก็ลำบากใจ แลกก็ไม่คุ้ม สรุปว่า ซวยครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:35:31 AM »

ทำถูกแล้วครับ ไม่จำเป็นจริงๆอย่าใช่เลยครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:40:01 AM »

ไอ้พวกนี้ รกโลกจริงๆครับ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:42:05 AM »

งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง............. Huh

งง ตาแตกเลยดิพี่ตี๋  คิก คิก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 42
  พิมพ์