เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:17:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 92872 ครั้ง)
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:42:38 AM »

โอ้ แย่จัง  

ท่านอยู่นครปฐม อ.เมือง หรือ อ. อื่นครับ

samaung tccx
San Siro / AcMilan
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:50:10 AM »

เคยได้ยินว่าลูกชายเจ้าของโรงแรมนึงในจ.นั้น ยิงคนตายแล้วมีแพะมาติดคุกแทนให้ด้วย
จะมีเรื่องกับใครต้องคิดให้ดีๆค่ะ ว่าเราแลกกับเค้าไหวเปล่า ทางที่ดีอยู่แบบสงบๆดีที่สุดค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:58:35 AM »

ก็หาทางเป็นพวกเดียวกับเขาไปเลยซิครับ
ทีนี้ถ้าเราเป็นพวกเดียวกันหมดทั้งบ้านทั้งเมือง
ก็จะมีแต่พวกเรา เมื่อเป็นพวกเราด้วยกันทั้งหมด
เราก็จะได้ไม่ต้องไปทะเลาะกับใคร
พวกเดียวกันคุยกันรู้เรื่องอยู่แล้ว...

ถึงจะมองหน้ากัน ถึงจะเสียงดังฟังไม่เข้าหู ถ้าเป็นพวกเดียวกัน ยังไงก็กอดคอกันเดินได้...

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:45:45 PM »

ก็หาทางเป็นพวกเดียวกับเขาไปเลยซิครับ
ทีนี้ถ้าเราเป็นพวกเดียวกันหมดทั้งบ้านทั้งเมือง
ก็จะมีแต่พวกเรา เมื่อเป็นพวกเราด้วยกันทั้งหมด
เราก็จะได้ไม่ต้องไปทะเลาะกับใคร
พวกเดียวกันคุยกันรู้เรื่องอยู่แล้ว...

ถึงจะมองหน้ากัน ถึงจะเสียงดังฟังไม่เข้าหู ถ้าเป็นพวกเดียวกัน ยังไงก็กอดคอกันเดินได้...

คิดได้อย่างไรนี่....ทุกวันนี้พวกสวะสังคมที่มีอยู่ยังมีไม่พออีกรึครับจะเพิ่มเข้าไปอีกทำไม   เราควรแยกออกจากพวกนี้ดีที่สุด   คนชั่วคนเลว   พวกโจรพวกอันธพาลสวะสังคมพวกนี้ควรอยู่ในกลุ่มของมัน  ถ้าเราเข้าไปเกือกกั่วกับคนพวกนี้     ชีวิตเราไม่ได้ดีขึ้นนะจะมีแต่ตกอับ   คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ....
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:30:47 PM »

คิดได้อย่างไรนี่....ทุกวันนี้พวกสวะสังคมที่มีอยู่ยังมีไม่พออีกรึครับจะเพิ่มเข้าไปอีกทำไม   เราควรแยกออกจากพวกนี้ดีที่สุด   คนชั่วคนเลว   พวกโจรพวกอันธพาลสวะสังคมพวกนี้ควรอยู่ในกลุ่มของมัน  ถ้าเราเข้าไปเกือกกั่วกับคนพวกนี้     ชีวิตเราไม่ได้ดีขึ้นนะจะมีแต่ตกอับ   คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ....
นั้นสิ คิดง่าย แต่ทำยากจัง หรือว่าการเป็นขยะสังคมมันง่าย ...  Huh Huh
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:14:03 PM »

ยินดีด้วยที่ผ่านมาได้นะครับ

Pragmatism
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:22:29 PM »

......น่าจะหาลูกซองออโตไว้ซักกระบอกนะครับ  แนะนำไซก้ากับแม็คแปดนัดซัก 4 อัน ถ้าอยู่ในบ้านเรา มากับเป็นสิบๆ.....

ทำให้นึกเห็นภาพปืนเฝ้าบ้าน......ที่ดีที่สุดขึ้นมาเลยครับ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:27:49 PM »

คิดได้อย่างไรนี่....ทุกวันนี้พวกสวะสังคมที่มีอยู่ยังมีไม่พออีกรึครับจะเพิ่มเข้าไปอีกทำไม   เราควรแยกออกจากพวกนี้ดีที่สุด   คนชั่วคนเลว   พวกโจรพวกอันธพาลสวะสังคมพวกนี้ควรอยู่ในกลุ่มของมัน  ถ้าเราเข้าไปเกือกกั่วกับคนพวกนี้     ชีวิตเราไม่ได้ดีขึ้นนะจะมีแต่ตกอับ   คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ....

มันก็เป็นสิ่งที่ควรทำตามที่ว่าจริงๆครับ

แต่ประเทศเรานี้ สังคมยังเป็นแบบอุปถัมภ์อยู่

ซึ่ง...ผู้มีอำนาจก็เลี้ยงพวกนี้ไว้เป็นลูกมือ...

จนท.บางนาย เลี้ยงพวกนี้ไว้เป็นสาย...

แล้วพวกเรา+จนท. บางทีก็ต้องพึ่ง+ขอร้องผู้มีอำนาจพวกนี้

จนท.จะจัดการพวกนี้ก็เกรงใจ+กลัวโดนเด้ง

แต่ทำไม ท่านไม่ดูแลลูกมือของท่านให้ดี อย่าปล่อยให้มาระรานชาวบ้านก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

แล้วมันจะแก้ไขกันได้ยังไงละคับ พี่น้อง?Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 04:30:10 PM โดย AkNaRiN~* » บันทึกการเข้า
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:40:21 PM »

มีทุกที่ครับ ทั่วโลก   ไม่ว่าจะเป็นอันธพาล  นักเลง มาเฟีย  Wink  หลีกให้ไกลๆ ก็จะปลอดภัยได้ในระดับหนึ่งครับ  Grin
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:52:59 PM »

นั้นสิ คิดง่าย แต่ทำยากจัง หรือว่าการเป็นขยะสังคมมันง่าย ...  Huh Huh

ผมว่านะครับ ที่ทะเลาะกันอยู่ในบ้านในเมืองทุกวันนี้เพราะไม่ใช่แบ่งกันเป็นสองพวกสองฝ่ายเหรอครับ.. บ้านเมืองเราถึงไม่ได้เดินหน้าไปไหนซะที แล้วรู้กันได้ยังงัยครับว่า อีกฝ่ายหนึ่งเป็นขยะสังคม ใช้อะไรมาพิจารณาครับ เรื่องนี้ควรให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่ายนะครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:08:43 PM »

อยากโดนรุม  2 ต่อ 1
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:21:06 PM »

กลับมาคราวหน้าจะให้พี่ๆเค้าจัดให้ครับ:)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:29:57 PM »

กลับมาคราวหน้าจะให้พี่ๆเค้าจัดให้ครับ:)
ไม่เอาอ่ะกลัวช๊อคตาย  อิอิอิ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:44:46 AM »

ผมว่านะครับ ที่ทะเลาะกันอยู่ในบ้านในเมืองทุกวันนี้เพราะไม่ใช่แบ่งกันเป็นสองพวกสองฝ่ายเหรอครับ.. บ้านเมืองเราถึงไม่ได้เดินหน้าไปไหนซะที แล้วรู้กันได้ยังงัยครับว่า อีกฝ่ายหนึ่งเป็นขยะสังคม ใช้อะไรมาพิจารณาครับ เรื่องนี้ควรให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่ายนะครับ
   ใช้อะไรพิจารณารึครับ....คนดีไม่มีใครเขาทำกันรวมกลุ่มสร้างความเดือดร้อนให้กลับผู้อื่น     คนดีเขาไม่ทำกันโดยการช่วยกันรุมทำร้ายผู้อื่น    รวมกลุ่มกันแล้วสร้างความรำคาญสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่น  ไม่ว่าจะรวมกลุ่มกันแข่งรถมอร์เตอไซด์เป็นที่กรีดขวางทางจราจรในยามค่ำคืนตามท้องถนน สิ่งที่ เขารวมกลุ่มทำในรูปแบบต่างๆนี่จะให้เรียกเขาว่าอะไรครับคุณ....
tuuum15pb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:01:16 AM »

ผมเป็นคนหนึงที่เหนื่อยใจกับสายด่วน 191 มากเคยเจอบ้างมั้ยครับ สายไม่ว่าง เจ้าหน้าที่ให้บริการเต็มทุกคู่สายเป็นเวลานานมาก เกิดเหตูฉุกเฉินติดต่อไม่ได้เลย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 42
  พิมพ์