เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:21:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 93125 ครั้ง)
p.mam
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:53:59 AM »

ต้องแจ้งตำรวจก่อนครับ

รออยู่ในบริเวณบ้านเราหรือที่พักเรา  มันพังประตูเข้ามา มีมากกว่า 2 คน

........เดี่ยวก่อนครับพี่น้องถ้ามันยังไม่ตืบเราอย่ายิงนะพี่น้องข้อกฎหมายไม่เอื้อนะครับต้องให้มันตืบจนปางตายก่อนถึงจะยิงมันได้
.........ฮา  ฮา   ฮา  ฮา

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:04:53 AM »

ไม่ทราบว่าคุณ Ekachaih เป็นคนพื้นที่หรือย้ายมาอยู่นครปฐมนานรึยังครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:10:32 AM »

ก็หาทางเป็นพวกเดียวกับเขาไปเลยซิครับ
ทีนี้ถ้าเราเป็นพวกเดียวกันหมดทั้งบ้านทั้งเมือง
ก็จะมีแต่พวกเรา เมื่อเป็นพวกเราด้วยกันทั้งหมด
เราก็จะได้ไม่ต้องไปทะเลาะกับใคร
พวกเดียวกันคุยกันรู้เรื่องอยู่แล้ว...

ถึงจะมองหน้ากัน ถึงจะเสียงดังฟังไม่เข้าหู ถ้าเป็นพวกเดียวกัน ยังไงก็กอดคอกันเดินได้...

คิดได้อย่างไรนี่....ทุกวันนี้พวกสวะสังคมที่มีอยู่ยังมีไม่พออีกรึครับจะเพิ่มเข้าไปอีกทำไม   เราควรแยกออกจากพวกนี้ดีที่สุด   คนชั่วคนเลว   พวกโจรพวกอันธพาลสวะสังคมพวกนี้ควรอยู่ในกลุ่มของมัน  ถ้าเราเข้าไปเกือกกั่วกับคนพวกนี้     ชีวิตเราไม่ได้ดีขึ้นนะจะมีแต่ตกอับ   คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ....
นั้นสิ คิดง่าย แต่ทำยากจัง หรือว่าการเป็นขยะสังคมมันง่าย ...  Huh Huh

ผมว่านะครับ ที่ทะเลาะกันอยู่ในบ้านในเมืองทุกวันนี้เพราะไม่ใช่แบ่งกันเป็นสองพวกสองฝ่ายเหรอครับ.. บ้านเมืองเราถึงไม่ได้เดินหน้าไปไหนซะที แล้วรู้กันได้ยังงัยครับว่า อีกฝ่ายหนึ่งเป็นขยะสังคม ใช้อะไรมาพิจารณาครับ เรื่องนี้ควรให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่ายนะครับ
   ใช้อะไรพิจารณารึครับ....คนดีไม่มีใครเขาทำกันรวมกลุ่มสร้างความเดือดร้อนให้กลับผู้อื่น     คนดีเขาไม่ทำกันโดยการช่วยกันรุมทำร้ายผู้อื่น    รวมกลุ่มกันแล้วสร้างความรำคาญสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่น  ไม่ว่าจะรวมกลุ่มกันแข่งรถมอร์เตอไซด์เป็นที่กรีดขวางทางจราจรในยามค่ำคืนตามท้องถนน สิ่งที่ เขารวมกลุ่มทำในรูปแบบต่างๆนี่จะให้เรียกเขาว่าอะไรครับคุณ....

ผมว่าเรื่องนี้ควรจะฟังความทั้งสองข้างนะครับ ไม่ควรฟังความข้างเดียวแล้วด่วนตัดสิน แน่นอนที่สุดว่า คนที่แจ้งความก่อนย่อมได้เปรียบในชั้นสอบสวน และลำดับต่อๆ ไป แต่ไม่ใช่ว่าจะต้องเป็นคนถูกเสมอไป
ผมว่าหากอีกฝ่ายไม่มีโอกาสชี้แจงแบบนี้เราก็จะได้แต่ฟังความข้างเดียวไปเรื่อยๆ ต้องให้โอกาสอีกฝ่ายเข้ามาชี้แจงก่อนครับถึงจะสรุปได่ว่าเรื่องราวที่ถูกต้องมันเป็นอย่างไร อย่าด่วนตัดสินอะไรไปโดยไม่มีการสอบสวนนะครับ...
ญาตินักการเมืองไม่จำเป็นว่าจะต้องทำตัวไม่ดีไปเสียทุกคนครับ ที่ดีๆ ก็มีอีกเยอะครับ พี่ชายผมก็เป็นนักการเมืองระดับประเทศ ญาติผมทุกๆ คนก็ไม่ได้เบ่ง อวดเก่งอะไร มีแต่สร้างมิตรกับทุกๆ คน
ด้วยความเคารพนะครับ ไม่แน่ความคิดที่ขัดแย้งกันระหว่างคุณ NUTAPHOL กับผม ในโอกาสหน้าอาจจะคุยกันถูกคอมากกว่านี้ก็ได้ ขอให้แต่กต่างทางความคิด แต่ไม่แตกแยกนะครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:17:56 PM »

ถูกต้องครับความคิดอาจแตกต่างแต่ไม่แตกแยกครับ  ผมเองก็อยากฟังเหมือนกันครับว่าอีกข้างหนึ่งเขาจะว่าอย่างไร   แต่ก็ยังไม่เห็นว่าหรือมีใครมาชี้แจงในเรื่องนี้ที่เกิดว่านี่สาเหตุแห่งการทะเลาะวิวาทนั้นมาจากเหตุใด   ว่าทีจริงนะเรื่องมันเป็นอย่างไรกันแน่....เหตุและผลความคิดเราอาจแตกต่างแต่เราไม่แตกแยกครับ   แต่ผมก็ยินดีที่ได้รู้จักกับคุณนะครับ...คุณ DK  Thara...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:20:09 PM »

ไม่ทราบว่าคุณ Ekachaih เป็นคนพื้นที่หรือย้ายมาอยู่นครปฐมนานรึยังครับ

ตรงเป้า เข้าประเด็น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:26:49 PM »

ความจริงก็อยากให้พี่ที่คิดว่าผมไปหาเรื่องได้พบเหตุการณ์แบบนี้นะครับ ความจริงที่ผมบอกไม่ได้แต่งเติม นักการเมืองที่ดีก็มี แต่ท่านทราบไหมว่ามีคนนำชื่อท่านมาทำเรื่องแบบนี้ก็มาก การที่เรื่องมันเกิดผมได้มาอธิบายนี้เพื่อเตือนใจคนดีๆ ที่อาจจะเจอเหตุการณ์แบบผม บางท่าบอกว่ากลางคืนไม่ควรออกไปที่อื่น นี่ผมกินกาแฟใต้ที่อยู่ผมไม่ได้ไปไหนครับ อีกอย่าง คนดีไม่เคยมีเรื่องกันก็คงไม่ต้องนำพวกพ้องมารุมกันขนาดนี้ บ้านเมืองมีกฏเกณ คนที่ไม่เคารบกฏเกณฑ์หมายความว่าเขาย่อมรู้ดีว่าเขาอยู่เหนือกฏเกณ แม้มีเรื่องราวขึ้นกฏก็ไม่สามารถทำอะไรเขาได้ คนที่มีอำนาจวาสนาบ้านเมืองนี้เขาคงไม่มามองเรื่องนี้ใหญ่โตหรอกครับ เพราะมันไม่ใช่เรื่องหน้าใส่ใจ เขามีเรื่องที่ต้องคิดอีกมาก เช่น เรื่องผมประโยชน์ เรื่องรักษาอำนาจเดิม เพิ่มอำนาจใหญ่อะไรๆ มากมาย แต่ตอนนี้ผมคิดใหม่แล้วหละครับ ต่อไปเกิดเรื่องก็ ชีวิตแลกชีวิต ก่อนผมตาย ก็จะเอามันไปให้มากที่สุด นี่หละภัยมนุษย์ด้วยกัน หากท่านใหญ่โตโปรดอย่าลืมหากไม่มีคนอยู่ใต้ท่านจะใหญ่โตได้อย่างไร ขอบคุณคนดีๆที่ให้กำลังใจ เรื่องนี้เป็นบทเรียนที่เตือนใจคนดีไม่มีอำนาจวาสนา ผมเอกตอนนี้ก็เรียนกฏมายอยู่ รู้อะไรควรอะไรไม่ควร.
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:35:06 PM »

ฝากท้ายอีกครั้งผมอยู่นครปฐมมา 4 ปีไม่เคยมีเรื่อง บ้านเดิมสมุทรสาคร ครั้งนี้ครั้งแรก ความจริงหากไม่มีคำว่ากฏหมาย ผมก็คงจัดการเรื่องนี้เองได้ ไม่ยากหลอกคำจำทำชั่ว แต่ทำดีนี่ซิครับยาก ถ้าท่านอยากได้ความจริงไม่ลอกไปนครปฐมหละครับ ลองไปหาเด็กวัยรุ่นแถวนั้น หรือ สจ. แถวนั้นเขาจะให้คำตอบพี่ๆได้ พวกนี้มันคงไม่มานั่งเล่นเน็ตหลอกมั้งครับพี่ เอาเวลาไปขายยาดูดยา กวนเมืองตามถนัดของมันดีกว่ามั้งครับ เวลาอยากได้ความจริง มันต้องพิสูจณ์ครับ หากไม่ลงมือพิสูจณ์ก่อนก็อย่าเพิ่งด่วนสรุป ผมเองอาจจะผิดตามที่พี่พูดก็ได้
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:39:05 PM »

ผมเป็นคนหนึงที่เหนื่อยใจกับสายด่วน 191 มากเคยเจอบ้างมั้ยครับ สายไม่ว่าง เจ้าหน้าที่ให้บริการเต็มทุกคู่สายเป็นเวลานานมาก เกิดเหตูฉุกเฉินติดต่อไม่ได้เลย

เหมื่อนกันเลยครับ เคยฟังข่าวว่า สาย 191 ไม่มีคู่สายรองรับ นานแล้วครับ
กด 1911 ไปก่อนดีกว่า เพราะ 191 จะมาหลังจากสิ้นเสียง 1911 และก็ เตรียมตัว หาหลักทรัพย์มาค้ำประกันตัวเราก่อนเลยครับ (เพราะเขาจะมาค้นบ้านเราก่อน เจออะไร ไม่ชอบพากล ลงที่เราไว้นั้นแหละครับ) 55555

ประเทศไทย

จงจำไว้ พึ้งตัวเรา และมี STI ดีที่สุดครับ เรื่องจะเกิดก็สุดแล้วแต่ดวงแหละครับ อยู่ดีๆ มันยังเข้ามาหาได้เลย

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:42:33 PM »

ผมเป็นคนหนึงที่เหนื่อยใจกับสายด่วน 191 มากเคยเจอบ้างมั้ยครับ สายไม่ว่าง เจ้าหน้าที่ให้บริการเต็มทุกคู่สายเป็นเวลานานมาก เกิดเหตูฉุกเฉินติดต่อไม่ได้เลย

และมี STI ดีที่สุดครับ
ชอบที่พี่เล่นคำจริงๆ ว่าแต่ว่าสติในรูปตัวขาดแสนเท่าไหร่ครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:57:30 PM »

ความจริงก็อยากให้พี่ที่คิดว่าผมไปหาเรื่องได้พบเหตุการณ์แบบนี้นะครับ ความจริงที่ผมบอกไม่ได้แต่งเติม นักการเมืองที่ดีก็มี แต่ท่านทราบไหมว่ามีคนนำชื่อท่านมาทำเรื่องแบบนี้ก็มาก การที่เรื่องมันเกิดผมได้มาอธิบายนี้เพื่อเตือนใจคนดีๆ ที่อาจจะเจอเหตุการณ์แบบผม บางท่าบอกว่ากลางคืนไม่ควรออกไปที่อื่น นี่ผมกินกาแฟใต้ที่อยู่ผมไม่ได้ไปไหนครับ อีกอย่าง คนดีไม่เคยมีเรื่องกันก็คงไม่ต้องนำพวกพ้องมารุมกันขนาดนี้ บ้านเมืองมีกฏเกณ คนที่ไม่เคารบกฏเกณฑ์หมายความว่าเขาย่อมรู้ดีว่าเขาอยู่เหนือกฏเกณ แม้มีเรื่องราวขึ้นกฏก็ไม่สามารถทำอะไรเขาได้ คนที่มีอำนาจวาสนาบ้านเมืองนี้เขาคงไม่มามองเรื่องนี้ใหญ่โตหรอกครับ เพราะมันไม่ใช่เรื่องหน้าใส่ใจ เขามีเรื่องที่ต้องคิดอีกมาก เช่น เรื่องผมประโยชน์ เรื่องรักษาอำนาจเดิม เพิ่มอำนาจใหญ่อะไรๆ มากมาย แต่ตอนนี้ผมคิดใหม่แล้วหละครับ ต่อไปเกิดเรื่องก็ ชีวิตแลกชีวิต ก่อนผมตาย ก็จะเอามันไปให้มากที่สุด นี่หละภัยมนุษย์ด้วยกัน หากท่านใหญ่โตโปรดอย่าลืมหากไม่มีคนอยู่ใต้ท่านจะใหญ่โตได้อย่างไร ขอบคุณคนดีๆที่ให้กำลังใจ เรื่องนี้เป็นบทเรียนที่เตือนใจคนดีไม่มีอำนาจวาสนา ผมเอกตอนนี้ก็เรียนกฏมายอยู่ รู้อะไรควรอะไรไม่ควร.
ก็อย่าตัดช่องน้อยแต่พอตัวเลยครับ สิ่งที่ทำ ถ้าทำดีแล้วก็ทำและปฎิบัติต่อไป ยิ่งบอกว่าเรียนกฎหมาย คุณยิ่งน่าจะคิดได้มากกว่า คนทั่วๆ ไป  ...  ส่วนเรื่องของบุคคลผู้ใกล้ชิด ผู้มีอำนาจวาสนา ก็ปล่อยให้เขาคิดเขาทำตามจริยวัตรของเขา  ไหว้    ...    แต่อย่ามาพูดหรือคิดแทนคนอื่นเค้า สิ่งที่คุณคิดก็อย่าคิดว่าถูกทุกเรื่อง หรือสิ่งที่เราคิด ก็ใช่ว่าถูกทุกเรื่อง   เรื่องแบบนี้บังคับกันไม่ได้ ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า คอกใครคอกมัน แต่อย่ามารังแกกันเลย   ไหว้ ไหว้โดนชก โดนชก
ทุกวันนี้แค่เรื่องเศรษฐกิจก็แย่พอแล้ว ...  เศร้า เศร้า
โดยวิญญูชน เราสามารถแยกแยะได้พอประมาณ ว่าใครดี ใครเลว คนไหน กลุ่มไหนที่เป็นขยะสังคม ใครที่สร้างความเดือดร้อนให้กับบุคคลทั่วๆไป เมื่อแยกแยะได้ เราก็สามารถเลือกที่จะคบ หรือจะอยู่ในสถานะการณ์ หรือเลี่ยงได้   ...  เยี่ยม เยี่ยม
ในโลกของไซเบอร์ ใครจะเขียนจะบอกว่าตัวเองเป็นเทวดามาเกิด หรือเป็นพระเอก มหาเศรษฐี นางงาม ก็ได้ทั้งนั้น  แต่ในโลกความจริงคุณก็คือคุณ หลอกตัวเองไม่ได้หรอก คุณจะดี จะเลว ไม่ใช่คุณบอก แต่คนรอบข้าง คนทั่วไปต่างหากที่จะเป็นกระจกเงาสะท้อนให้คุณ ... Smiley Smiley
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:02:51 PM »

จริงจ้า... เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ekachaih
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:09:28 PM »

อีกนิดนะครับที่ผมยังไม่ได้อธิบาย ผมเคยเป็นโจทย์ฟ้องคดีอาญาในขอหายักยอก อาญาเกี่ยวแพ่ง ไม่ใช่เรื่องตีต่อย เพราะโดนเขาโกงเงินจากการค้า ฟ้องเพื่อไม่ให้เขาไปทำกับคนอื่นอีก ความจริงเงิน 5-6 หมื่น ผมก็ไม่อยากคนโรงศาลหลอกครับ พี่ๆเองที่โดนก็คงไม่อยากขึ้นโรงศาลเพราะเสียมากกว่าที่เขาโกงไป แต่หากผมไม่ฟ้อง เขาก็จะทำแบบนี้กับคนอื่น อีกเพราะความได้ใจ ผลเสียก็เกิดกับคนดีๆทำมาหากินแบบสุจริต เมื่อเขากล้าโกงผมก็กล้าฟ้อง อยากหนี้ได้ก็หนีไป อันนี้อธิบายพี่ที่บอกว่าผมมีเรื่องหลายครั้งเพราะอะไรนะครับ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:15:41 PM »

กระเป๋าสวยจ้า ... (ซื้อมาแย้วด้วย) Grin Grin
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:16:48 PM »

จริงจ๊ะ..เห็นด้ว
ตอนนี้ย้ายยาวเลยครับมาอยู่แถวสายสี่เลย ไกลจากไอ้พวกนั้นมากมาย จริงๆแล้วผมมีเรื่องอีกยังเล่าไม่หมดที่เจอมาอะครับ เอาตั้งแต่เรียนเลยก็มี ตอนนี้ยังเป็นโจย์ฟ้องอาญาในศาลก็มีคดีหนึ่ง พวกหนี้ไปแล้วยังตามจับมะได้ ออกหมายจับแล้วหนี้คดีผมเป็นโจทย์ฟ้องนี่หละ ไม่ไปฟังพิจารณาคดี 5 ละ แต่ไม่เกี่ยวกับพวกที่มันมารุมตืบนี้นะครับ เพราะพวกนี้ตำรวจเขาไม่รับแจ้งหลอกกลัวเสียประวัติ(มัน) หละมั้งงง ผมก็อดทนๆ เล่นตามกฏเมืองตลอด รอซักวันทนไม่ไหวผมก็ไม่รู้จะเล่นกฏเถื่อนแบบคนพวกนั้นบ้างไหม บางทีก็คิดเราทำตามกฏ มันก็ถูกรังแกเรื่อยไป เพราะคนสมัยนี้ต้องทำเลยถึงจะเกรงกัน.

จขกท. ทำบุญเยอะๆครับ
เห็นมีแต่เคราะห์มาตลอด.........

ว่าตามท่านทัดมาลาครับ...

มีโจทก์ตั้งแยะทั้งบนศาลและยังไม่ได้ขึ้นศาล หากท่าน จขกท. พูดจาเหมือนตัวอักษรในกระทู้(ใจร้อนจนสะกดผิดสะกดถูก)... นายสมชายว่าปรับเปลี่ยนพฤติกรรมก็ดีนะครับ...

ทำไมมีคดีตั้งเยอะตั้งแยะตั้งสี่ซ้าห้าคดี... ตำรวจบางคนอยู่สายปราบปราม ตลอดชีวิตจนเกษียณขึ้นศาลเป็นแต่พยานไม่เคยเป็นโจทก์และไม่เคยเป็นจำเลยก็มีครับ...

จขกท. อายุไม่เท่าไหร่ เจอตั้งหลายคดี เมื่อไหร่ดวงไม่ดีพลาดเข้า ก็แย่นะซิครับ... ว่าแมะ...

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:18:36 PM »

ต้องชมเจ้าของกระเป๋าซิ...
กระเป๋าสวยจ้า ... (ซื้อมาแย้วด้วย) Grin Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 42
  พิมพ์