เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:23:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนวัยรุ่นมันรุม 30 กว่าคน พี่ว่าจะทำไงดี  (อ่าน 93213 ครั้ง)
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 04:54:07 PM »

คุณผ่านเรื่อง.. และเอาตัวรอดมาได้แล้ว..ก็ดีแล้ว   โปรดจงเชื่อมั่นเจ้าหน้าที่ตำรวจ .
เขาจะกระทำอย่างไรเพื่อช่วยเหลือคุณ โดยวิธีใด อย่าไปสนใจ
อย่าไปคิดแทนเขา ..อย่าไปสบประมาท เขา ..  คุณต้อง โทร แจ้งเหตุ ๑๙๑ ซะก่อน และรอ
ระหว่างนั้น ก็หาทางป้องกันตนเอง ..  
การทิ้งระยะ อย่าให้มันมาถึงตัว และหาที่ปลอดภัยไว้ก่อน.. เพื่อเซฟตัวไว้ 

ส่วนเพื่อนอีก ๒-๓ ตัว เก็บไว้คบเป็นเพื่อนช่วย.. เรื่องกิน-เที่ยว .
ส่วนเืรื่องนี้ ไล่มันให้พ้่นทางไปเสีย บัดเีดี๋ยวจะพาเรื่องเดือดร้อนมาเยือนอีก ..

และจงเก็บอาการไว้ให้ดี ทำใจให้นิ่ง มีสติ  สนใจแต่เรื่องเฉพาะหน้่า

เรื่องนี้ ไม่ใช่ขัดแย้งในผลประโยชน์ หรือทำความเจ็บแค้น ผูกใจเจ็บ
ทิ้งเวลาไว้ บัดเดี๋ยว ก็ดีขึ้นมาเองครับ.  เพียงระมัดระวังไว้ ไม่ประมาท

คุณคิดถูกแล้วครับ ตนเป็นทีี่พึ่งแห่งตน อะไรจะเกิด ให้มันเกิดไปเถอะ  Cool

ผมชอบประโยคนี้ของพี่นะครับ ผมยังเชื่อมั่นในกระบวนการตำรวจ
อยู่เสมอ มีบ่อยครั้งที่ผู้เสียหายรู้มาก พยายามชี้นำให้ตำรวจต้องทำแบบนั้นแบบนี้

แต่เขาไม่รู้เลยว่า ตำรวจก็มีวิธีการของตำรวจ ตามที่กฎหมายให้อำนาจไว้ ตำรวจ
ต้องวางตัวเป็นกลาง และพยายามรักษาความสงบเรียบร้อยของชุมชน หากชุมชน

สงบสุข ประชาชนก็ทำมาหากินด้วยความสบายใจ และผมยังมั่นใจว่า คนทำผิด
ยังไง เขาก็กลัวถูกตำรวจจับอยู่ดี แม้ว่าจะมีเงินร่ำรวยหรือมีพรรคพวกพี่น้องมี

ตำแหน่งใหญ่โตแค่ไหนก็ตาม กระแสสังคมจะทำให้เขาเข้าไปอยู่ในคุกเอง ถ้าเขา
ทำผิดจริง มันไม่รอดไปทุกครั้งหรอกครับ มีเรื่องที ก็เดือดร้อนกัน ใหญ่ยังไงก็ช่วย

ไม่ไหวครับ ถ้ามันสร้างเรื่องบ่อยๆ แล้วที่เกเรมากๆ เห็นเป็นศพอยู่ริมถนนไม่รู้ใคร
ทำก็บ่อย ตำรวจใช่ว่าจะเป็นพรรคเป็นพวกของคนใหญ่คนโตหมดทั้งสำนักงานฯ

หากตายเสียแล้วใหญ่ยังไงก็ทำให้ฟื้นไม่ได้หรอกครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:05:07 PM »

ด้วยความสัตย์จริงที่ผมบอกมาเป็นความจริง แต่วัยรุ่นที่มารุ่มวันนั้น เพียงแต่คุยกับท่าน สจ. เขาสงสัยว่านะจะ จะบอกว่ามากกว่า 30 ด้วยซ้ำเพราะ มีทั้งหญิงและชายที่ขี่รถมา อยากรู้ความจริงคงต้องนัดเจอแล้วครับ แผลเป็นยังอยู่ที่หน้าผมนี่
แล้วไอ้การที่เอาประวัติมาลงมันสมควรไหมครับ คุณแมวบ้าถ้าเกิดไอ้กลุ่มที่ผมไปมีเรื่องมันเป็นจริงยัง สจ. บอกงานนี้จะเป็นสุขไหมครับผม ผมลงอีเมลล์จริง คุณก็เห็นถ้าคุณแมวบ้าบริสุทธ์ใจเอาเมลล์จริงมาลงนะครับอย่าซ่อน พรบ. คอมพิวเตอร์ออกไหม่ไม่ไปอ่านหละครับ โทษก็หนักคุณเล่นคอมพิวเตอร์แต่ทำอะไรเอาสนุก ไม่มองว่าผมจะเดือดร้อน มาเจอกันครับผมจะเอาแผลให้ดูและจะพาไปคุยกับผู้ใหญ่ที่เคยช่วยผม อย่าทำแบบนี้อีกนะครับ คิดถึงคนที่เขาจะเดือดร้อนเพราะความรักสนุกของคุณ

ผมไม่ได้ทำเพราะความรักสนุก และก็ไม่ได้ต่อว่าว่าคุณกุเรื่องขึ้นมา
คุณEkachaihสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกอวป. และเปิดเผยe-mail addressของตนเองไว้ในข้อมูลส่วนตัว
ซึ่งข้อมูลของคุณที่ผมเอามาลง ก็เป็นข้อมูลที่ตัวคุณเองเปิดเผยในเวปสาธารณะอื่นๆ
ผมมิได้ไปสืบล้วงข้อมูลลับใดๆของคุณมาลง ทั้งนี้ผมยังให้เกียรติคุณโดยการปกปิดข้อความสำคัญส่วนใหญ่ด้วยเครื่องหมาย xxxx
ไม่ทราบว่าผมกระทำผิดพรบ.ข้อไหนครับ

ถ้าข้อมูลที่คุณเล่าต่างๆนาๆมาเป็นข้อมูลสำคัญ ผมว่าไม่ควรคุยในเวปสาธารณะแบบนี้น๊ะครับ
รูปคดีก็เสีย ข้อมูลก็รั่ว เพราะตัวคุณเองครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:21:20 PM »

เอางี๊ดีกว่าค่ะ พี่เอกชัยว่างช่วงวันเวลาไหนบ้างคะ ไว้เรานัดมาคุยปัญหาเกี่ยวกับคดีที่เกิดขึ้นกับพี่และช่วยกันแก้ปัญหาดีมั๊ยคะ เผื่อพรรคพวกจะมีทางแก้ไขปัญหากันได้อ่ะค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:31:43 PM »

ใจเย็นๆครับ งานนี้คุณแมวบ้า กับ จขกท ไม่ผิดหรอกครับ   แก็สโซฮอลแหละที่ผิด ....  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 5555

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:32:42 PM »

ดูๆแล้วไม่มีใครผิดจริงๆอ่ะค่ะ แต่ก็ไม่อยากให้เข้าใจผิดซึ่งกันและกันด้วย Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:34:19 PM »

ใจเย็นๆครับ งานนี้คุณแมวบ้า กับ จขกท ไม่ผิดหรอกครับ   แก็สโซฮอลแหละที่ผิด ....  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 5555

สมแล้วที่เป็นพี่ตี๋  แบร่
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:35:49 PM »

ความเห็นของคุณ ozero ก็ดีครับ...

พบปะพูดคุยกัน ได้รู้จักหน้าค่าตากันครับ...Cheesy
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:38:48 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2008, 05:45:31 PM โดย ก๊วยเจ๋ง » บันทึกการเข้า

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:39:40 PM »

ทุกท่านในที่นี้ พยายามช่วยไกล่เกลี่ย เพื่อความสมานฉันท์

ขอให้เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆครับ ลองโทรคุยกันก่อนเพื่อปรับ

ความเข้าใจก็ได้ครับ ... ยังไงถ้ามีอะไรเกิดขึ้นกับคุณอีก

พวกเราก็ได้รับรู้แล้ว ... อย่ากลัวเลยครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:43:20 PM »

ใจเย็นๆครับ งานนี้คุณแมวบ้า กับ จขกท ไม่ผิดหรอกครับ   แก็สโซฮอลแหละที่ผิด ....  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 5555

กำลังอ่านตามเครียดๆ เจอมุขนี้หัวเราะไม่ทันเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:55:30 PM »

เอางี๊ดีกว่าค่ะ พี่เอกชัยว่างช่วงวันเวลาไหนบ้างคะ ไว้เรานัดมาคุยปัญหาเกี่ยวกับคดีที่เกิดขึ้นกับพี่และช่วยกันแก้ปัญหาดีมั๊ยคะ เผื่อพรรคพวกจะมีทางแก้ไขปัญหากันได้อ่ะค่ะ Cheesy

เห็นด้วยเลยครับ ให้คุณโอเป็นคนกลาง พี่ๆในเวบที่เป็นตำรวจก็มีอย่างไรจะได้แนะนำได้ครับ
ยังไงเจอกันตัวเป็นๆความน่าเชื่อถือมันมากกว่าแน่นอนครับ

สำหรับข้อความของคุณแมวบ้า ถ้าคุณเอกชัยเห็นว่าจุดไหนที่น่าจะแก้ไขก็ PMไปบอกครับ
ที่ท่านแมวบ้าสงสัย น่าจะเป็นที่ว่า ที่อยู่ กับที่ทำงานมันไกลกันมาก
ซึ่งถ้าเป็นความจริงก็อธิบายได้ไม่ยากครับ
Glock-1926
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:05:04 PM »

ตูหละเซ็ง งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 02:30:26 PM โดย Glock-1926 » บันทึกการเข้า
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:19:45 PM »

ทำไมกลายเป็นบุคคลทั่วไปซะแล้ว  Shocked  จะพาเข้าบ้านใหญ่ซะหน่อย  Grin
กลับมาพูดต่อครับ เสียชื่อจังหวัดนะเนี่ย  บู่
น้าบอยเข้าไปบ่อยหรือครับ..

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:20:26 PM »

ขอบคุณครับ ผมอยากให้ลบกระทู้นี้ออกจริงๆ ที่มาพูดบอกกล่าว เพราะอยากให้ทุกคนรู้ว่า สถานที่ทุกสถานที่มีโอกาสเกิดเหตุได้ทั้งนั้น ผมอยู่นครปฐมมานานก็เพิ่งเจอครั้งนั้นครั้งเดียว จนย้ายมาสายสี่ ที่ทำงานก็อยู่ลาดพร้าว บริษัทผมเอง จริงๆเรื่องคดีคงไม่มีอะไรเพราะยังไม่ได้แจ้งความกัน เพียงแต่ไม่เข้าใจคุณแมวบ้าที่ประสงค์อะไรกันแน่ หากบริสุทธ์ใจก็เอาอีเมลล์จริงเบอร์โทรมา pm ก็ได้ผมจะติดต่อไป แล้วจะเล่าให้ฟัง ว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร ไอ้เรื่องจะเป็นคนกลุ่มไหน ตอนนี้ไม่อยากสนใจ แต่ไม่อยากให้เห็นความเดือดร้อนคนอื่นเป็นของเล่นสนุกปากตัวเอง ลองซักวันเกิดกับตัวเองจะหัวเราะไม่ออก การเปลี่ยนชื่อ ก็ต้องเปลี่ยนซิครับพี่แกเล่นเอาประวัติมาลงแบบนี้ คุณแมวบ้าไปเอาข้อมูลผมไปสมัครรับคนงานในที่สาธระณะไม่ผิดหลอกครับ แต่คุณเอามาลงในแบบให้คุณให้โทษได้นี่หละครับผิด มันเป็นเจตณาของคุณที่จะชี้ช่องให้ผมเดือดร้อน รู้ว่าคุณเก่งเรื่องคอมพิวเตอร์ก็น่าจะใช้ให้ถูกทาง ขอบคุณทุกคน อย่างไรขอวอนผู้เกี่ยวข้องลบกระทู้นี้ออกทีเถิดครับ มันคงไม่เป็นผลดีกับตัวผมแล้ว ใครเป็นใครผมก็ไม่รู้

Smiley ช่วยอธิบายตรงตัวแดงหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจ เอาประเด็นนี้ประเด็นเดียว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:23:07 PM »

ขอบคุณครับ ผมอยากให้ลบกระทู้นี้ออกจริงๆ ที่มาพูดบอกกล่าว เพราะอยากให้ทุกคนรู้ว่า สถานที่ทุกสถานที่มีโอกาสเกิดเหตุได้ทั้งนั้น ผมอยู่นครปฐมมานานก็เพิ่งเจอครั้งนั้นครั้งเดียว จนย้ายมาสายสี่ ที่ทำงานก็อยู่ลาดพร้าว บริษัทผมเอง จริงๆเรื่องคดีคงไม่มีอะไรเพราะยังไม่ได้แจ้งความกัน เพียงแต่ไม่เข้าใจคุณแมวบ้าที่ประสงค์อะไรกันแน่ หากบริสุทธ์ใจก็เอาอีเมลล์จริงเบอร์โทรมา pm ก็ได้ผมจะติดต่อไป แล้วจะเล่าให้ฟัง ว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร ไอ้เรื่องจะเป็นคนกลุ่มไหน ตอนนี้ไม่อยากสนใจ แต่ไม่อยากให้เห็นความเดือดร้อนคนอื่นเป็นของเล่นสนุกปากตัวเอง ลองซักวันเกิดกับตัวเองจะหัวเราะไม่ออก การเปลี่ยนชื่อ ก็ต้องเปลี่ยนซิครับพี่แกเล่นเอาประวัติมาลงแบบนี้ คุณแมวบ้าไปเอาข้อมูลผมไปสมัครรับคนงานในที่สาธระณะไม่ผิดหลอกครับ แต่คุณเอามาลงในแบบให้คุณให้โทษได้นี่หละครับผิด มันเป็นเจตณาของคุณที่จะชี้ช่องให้ผมเดือดร้อน รู้ว่าคุณเก่งเรื่องคอมพิวเตอร์ก็น่าจะใช้ให้ถูกทาง ขอบคุณทุกคน อย่างไรขอวอนผู้เกี่ยวข้องลบกระทู้นี้ออกทีเถิดครับ มันคงไม่เป็นผลดีกับตัวผมแล้ว ใครเป็นใครผมก็ไม่รู้

ครับผม ... ถอยกันคนละก้าว...ดีแล้วครับ

ในนี้มีแต่ พี่ๆ เพื่อนๆ ที่สนใจเรื่องของท่าน ถือว่า ทุกคนใส่ใจนะครับ

ไอ้เด็กพวกนั้น ป่านนี้ผมว่ามันลืมไปแล้วมั้งครับ  มันคงไม่หาเรื่องชาวบ้าน

คนอื่นต่อ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 42
  พิมพ์