เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:22:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับขอคำปรึกษาหน่อยครับเรื่อง...ปืนหาย  (อ่าน 2659 ครั้ง)
HALL
Full Member

คะแนน 5

แฟนผมครับ อิอิ

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:12:40 PM »

เมื่อประมาณ 4 เดือนที่แล้วผมไปแจ้งความปืนหายที่สถานีตำรวจแห่งหนึ่งว่าปืนหายจากนั้นพนักงานสอบสวนก็ถามว่าหายไปได้กี่วันแล้วลืมที่ไหนหรือเปล่า ลูกเอาไปเปล่า
จากนั้นก็ลงบันทึกประจำวันแล้วประมาณ 2 วันตำรวจก็มาถ่ารูปที่บ้าน ไว้เป็นหลักฐานที่บ้านเกิดเหตุ แล้วต่อมาเมื่อเดือนที่แล้วดันไปเจอปืน อยู่ที่ฝาบ้าน กลายเป็นว่าผมลืมไว้
    วันรุ่งขึ้นผมไปถอนแจ้งความแต่ตำรวจบอกว่าได้อายัดทะเบียบปืนไปแล้ว  อย่างนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับ     ขอบคุณครับ    ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:58:51 PM »

เมื่อประมาณ 4 เดือนที่แล้วผมไปแจ้งความปืนหายที่สถานีตำรวจแห่งหนึ่งว่าปืนหายจากนั้นพนักงานสอบสวนก็ถามว่าหายไปได้กี่วันแล้วลืมที่ไหนหรือเปล่า ลูกเอาไปเปล่า
จากนั้นก็ลงบันทึกประจำวันแล้วประมาณ 2 วันตำรวจก็มาถ่ารูปที่บ้าน ไว้เป็นหลักฐานที่บ้านเกิดเหตุ แล้วต่อมาเมื่อเดือนที่แล้วดันไปเจอปืน อยู่ที่ฝาบ้าน กลายเป็นว่าผมลืมไว้
    วันรุ่งขึ้นผมไปถอนแจ้งความแต่ตำรวจบอกว่าได้อายัดทะเบียบปืนไปแล้ว  อย่างนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับ     ขอบคุณครับ    ไหว้

....... Grin Grin Grin  นำหลักฐานไปที่อำเภอ ตามในทะเบียนปืนเรา  ขอออกใบ ป4. แทนของเดิม ที่อายัดครับ...อย่าลืมเอาใบถอนแจ้งความติดไปด้วยนะครับ   Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:30:37 PM »

วันรุ่งขึ้นผมไปถอนแจ้งความแต่ตำรวจบอกว่าได้อายัดทะเบียบปืนไปแล้ว  อย่างนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับ     ขอบคุณครับ    ไหว้

....... Grin Grin Grin  นำหลักฐานไปที่อำเภอ ตามในทะเบียนปืนเรา  ขอออกใบ ป4. แทนของเดิม ที่อายัดครับ...อย่าลืมเอาใบถอนแจ้งความติดไปด้วยนะครับ   Grin

วิธีการตามที่ท่าน Ninja 19 ครับ
และเอาสำเนาบัตรประจำตัว กับสำเนาทะเบียนบ้านไปด้วยนะครับ Smiley Smiley Smiley

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:57:26 AM »

ดีนะคะที่ลืมไว้ในบ้าน อย่าไปลืมทิ้งไว้ที่อื่นล่ะ

รีบจัดการตามที่พี่ Ninja 19 บอกละกันค่ะ Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:39:42 PM »

โล่งอกครับ..
ขอแสดงความยินดีครับ

พี่ Ninja 19 แนะนำไว้ดีที่สุดแล้วครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:22:51 PM »

อ้าว...นึกว่าหายจริง กลายเป็นหาปืนไม่เจอจำที่วางไม่ได้ดอกหรือ ข้อแนะนำที่สำคัญ(กว่า) คิดว่าถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปน่าจะหายจริง ๆ ครับ เพราะคงจะพาไปวางแล้วลืมไว้ที่อื่น
จึงแนะนำว่า
ที่บ้านก็ควรมีที่เก็บปืนประจำอย่างมิดชิดปลอดภัย อย่าเที่ยวไปเสียบไว้ข้างฝาสิครับ ถ้านำอาวุธปืนออกจากบ้าน อย่านึกเกะกะแล้วเที่ยววางไว้ที่ตรงไหนพลางก่อนอย่างเด็ดขาด...ลืมไว้ตรงนั้นแน่นอนชัวร์ เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับใครต่อใครมานักต่อนักแล้วครับ

..............................
เป็นห่วงชาว อวป.ทุกคน

ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:25:35 PM »

เมื่อประมาณ 4 เดือนที่แล้วผมไปแจ้งความปืนหาย........ต่อมาเมื่อเดือนที่แล้วดันไปเจอปืน อยู่ที่ฝาบ้าน......
อย่างนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับ

ทำความสะอาดอย่างสม่ำเสมอก็จะดีครับ   ผมคิดเอาเองครับว่า วางลืมไว้นานๆ เกรงจะเป็นสนิมหรือผุกร่อนน่ะครับ
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:10:23 PM »

ทำไมขี้ลืมจัง  ปืนนะครับ  ...ยินดีด้วยที่เจอครับ  การดำเนินการก็ตามที่หลายๆท่านกล่าวมาแล้วนั่นแหละครับ
redkia
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 09:23:51 PM »

ถ้าไม่อยู่ควรเก็บในตู้ที่ทีกุญแจล้อคนะครับ    ตอนเด็กๆเวลาผู้ปกครองไม่อยู่ ผมแอบนำปืนพ่ออกมาเล่นบ่อยๆๆ
pp2005
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 09:30:35 PM »

ยินดีด้วยครับ 
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 09:36:36 PM »

คนมีปืนต้องให้ความสำคัญกับปืนมากๆนะครับ หลงๆลืมๆเรื่องสำคัญอย่างนี้ไม่ได้นะครับ ถ้าคนอื่นมาเจอแล้วเอาไปก่อเหตุเราจะแย้นะครับ
puremerino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 09:50:26 PM »

โล่ง แทนเลยครับที่หาเจอ สมัยนี้ปืนมันแพง
หน้า: [1]
  พิมพ์