เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:20:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดไหม......คิดจะพก เอ็ม 60 2นิ้ว  (อ่าน 16229 ครั้ง)
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:47:03 AM »

ผมคนหลายใจครับ
ต้องมีทั้ง 2 อย่างเลย โม่+แม็ก อิอิ

samaung tccx
San Siro / AcMilan
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:10:16 PM »

ถ้าเป็นผมๆคงหา G26 มาพกซ่อนที่ตัวมากกว่าครับ เพราะใช้กระสุนและแม๊กกาซีนของ G19 ได้ 

เยี่ยม เยี่ยม

ขอให้ จขกท ปลอดภัยในการทำงานนะครับ ส่วนผมคงเสนอ G26 ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:22:58 PM »

ถ้าตะลุมบอนระยะประชิด ขอเป็น 2นิ้วดีกว่าครับ...........จิ้มตาเลยครับ      ขำขำนะครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:04:51 PM »

กล็อก 19 น่าจะเกินพอครับแม็กสำรองอีกสัก 2 แม็ก ก็น่าจะแหวกวงล้อมได้แล้วถ้าเป็นเรื่องจริง  .....
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:15:17 PM »

เวลาถ้าอยู่ในระยะ ประชิด  และอยู่ในระยะที่ใกล้เกินกว่าจะชักปืนยิง ผมจะใช้อาวุธยาว ของผมนำไปก่อน นั้นคือฝ่าเท้าถีบออกไปตรงๆครับ ส่วนใหญ่ผมเล็งที่อก กะให้หงายหลังไปเลย แล้วค่อยล้วงปืนออกมาครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:20:18 PM »

ลูกโม่ 2" หรือพวกซับคอมแพ็ค  ชุลมุน ปืนร่วงเอาง่ายๆนะครับ    ลูกโม่โครงเล็ก น่าจะขยับมาเป็น 3"

ชุลมุน ควักออกมา ต้องเหนี่ยวครับ  ไม่ต้องขู่

ผมขอรับรอง ๒ นิ้ว ไม่หลุดง่ายหรอกครับ สำหรับลูกโม่

แต่ถ้าเป็น ออโต ตัวเล็ก ๆ ที่จะต้องหนีบขึ้นมา  นี่ไปอย่างครับ

เพราะมันจะจับได้ไม่เต็มมือ  สำหรับผม นะ

ประเด็น อยู่ที่ เราจะเป็นฝ่าย รุก หรือ รับ

ชุลมุน  [ชุนละ] ว. อาการที่เป็นไปอย่างสับสนวุ่นวายไม่เป็นระเบียบ 
 เช่น เดินกันชุลมุน ชกต่อยกันชุลมุน.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 02:44:03 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:26:59 PM »

เห็นด้วยครับกับท่านสมาชิกที่เสนอ glock 26 กับงานของ จขกท.ครับ ผมมีทั้งสองกระบอกปืนพกสั้นๆๆทั้ง สมิทร์ m60-12 และ glock 26 เป็นปืนที่ใช้งานมากที่สุดของผม เพราะใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ตัวยาวไว้ที่บ้าน และซ้อมยิงที่สนามนะครับ จขกท.ต้องทำงานลับและต้องใช้ปืนใช้ glock 26 เพิ่มส้นแม็ก เป็น 12 นัดแม็กเดียว มากกว่า m60 5 นัด
สองโม่เสียอีกครับ รองดูครับแล้วแต่ชอบเป็นความคิดเห็นของผมเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 03:03:23 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:42:52 PM »

ลูกโม่ 2" หรือพวกซับคอมแพ็ค  ชุลมุน ปืนร่วงเอาง่ายๆนะครับ    ลูกโม่โครงเล็ก น่าจะขยับมาเป็น 3"

ชุลมุน ควักออกมา ต้องเหนี่ยวครับ  ไม่ต้องขู่

ผมขอรับรอง ๒ นิ้ว ไม่หลุดง่ายหรอกครับ สำหรับลูกโม่

แต่ถ้าเป็น ออโต ตัวเล็ก ๆ ที่จะต้องหนีบขึ้นมา  นี่ไปอย่างครับ

เพราะมันจะจับได้ไม่เต็มมือ  สำหรับผม นะ

ประเด็น อยู่ที่ เราจะเป็นฝ่าย รุก หรือ รับ

หมายถึง ร่วงหลุดจากเอว ระหว่าง วิ่ง กระโดด  ถูกผลัก  ปล้ำ ......
ชุลมุน จริงๆ  ถ้า เป็น จนท. ยิ่งไม่ควรใช้ปืนครับ  เพราะอาจพลาดถูกเพื่อนร่วมงาน หรือประชาชนทั่วไปได้ 
ชุลมุน นะครับ ไม่ใช่ ปะทะ

....ตามล่า...อีตอแหล
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:18:22 PM »

ขอตอบว่า ไม่ผิด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:34:04 PM »

5 5 ผิดคาด .... ผมเห็นคุณเต๋าเข้ามาดู ก็รออ่าน
กลายเป็นฟันธงสั้นๆ....ไม่ผิด  ขำก๊าก

ของไทยไม่มีใครรวบรวม....ผมเคยผ่านตาแต่ Rules for Gunfight ของฝรั่ง.... 25 ข้อ ขำๆ แต่บางข้อก็น่าคิด เช่น....
Be polite. Be professional. But, have a plan to kill everyone you meet.

ปืนคือสิ่งสุดท้าย ที่จะช่วยให้รอด
สิ่งแรกที่สำคัญคือ Have a plan.
และที่สำคัญมากเช่นกันคือ Have a back-up plan, because the first one won't work.

ขอลอกคำตอบคุณเต๋า ..... ไม่ผิด...ครับ  Grin ขอเติมว่า M60 2นิ้ว ตัดนก ด้วยนะครับ  Wink

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:36:02 PM »

ผมว่า... ไม่ผิด แต่พก กล๊อก 26 แมกสั้น 10 นัด ดีกว่าครับ ผมพกแล้วไม่รู้สึกแตกต่างจากลูกโม่โครง J 5 นัดเท่าไหร่ กล๊อก 26 ลูกดกดีแถมยังใช้แมกยาวได้อีก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:36:36 PM »

ขออนุญาตแจมครับ

ของผมไม่ต้องพก.....วิ่งลูกเดียว 55+++  Grin Grin

Pragmatism
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:42:48 PM »

5 5 ผิดคาด .... ผมเห็นคุณเต๋าเข้ามาดู ก็รออ่าน
กลายเป็นฟันธงสั้นๆ....ไม่ผิด  ขำก๊าก

ของไทยไม่มีใครรวบรวม....ผมเคยผ่านตาแต่ Rules for Gunfight ของฝรั่ง.... 25 ข้อ ขำๆ แต่บางข้อก็น่าคิด เช่น....
Be polite. Be professional. But, have a plan to kill everyone you meet.

ปืนคือสิ่งสุดท้าย ที่จะช่วยให้รอด
สิ่งแรกที่สำคัญคือ Have a plan.
และที่สำคัญมากเช่นกันคือ Have a back-up plan, because the first one won't work.

ขอลอกคำตอบคุณเต๋า ..... ไม่ผิด...ครับ  Grin ขอเติมว่า M60 2นิ้ว ตัดนก ด้วยนะครับ  Wink

ผมกราบขอโทษพี่ธำรงอย่างแรง ไม่รู้เครื่องผมเป็นอะไร พิมพ์เกิน 3 บรรทัด แล้วมันส่งไม่ออก ครับพี่ กระทู้นี้ พยายามมาครึ่งชั่วโมงแล้ง ส่งไม่ออกซักกะที
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:44:25 PM »

ผมว่าเฉพาะเครื่องคุณเต่าโดนบล๊อก ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:49:44 PM »

ผมว่าเฉพาะเครื่องคุณเต่าโดนบล๊อก ฮ่า ฮ่า ฮ่า
นั่นนะดิ......เดี๋ยวๆ   กระทู้นี้แหละ  ลองใหม่ซิ  ว่ามันถูกบล็อคจริงหรือเปล่า พิมพ์น้อยๆ มันยอมส่ง พิมพ์มากๆ ส่งไม่ออก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์