เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:19:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดไหม......คิดจะพก เอ็ม 60 2นิ้ว  (อ่าน 16216 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:10:33 PM »

Smiley กระบอกไหนก็ดีหมดครับ ถ้าเราฝึกฝนให้ใช้แบบมีประสิทธิ์ภาพสูงสุดของมัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:43:56 AM »

ในความคิดงูๆปลาๆของผมครับ
น่าจะเปลี่ยนลูกโม่2นิ้ว เป็นพกสั่นออโต้ลดนก2-3นิ้ว
แล้วยดG19หรือลูกดกกว่าG19ไว้ในกระเป๋าเป้ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:53:39 AM »

ในความคิดงูๆปลาๆของผมครับ
น่าจะเปลี่ยนลูกโม่2นิ้ว เป็นพกสั่นออโต้ลดนก2-3นิ้ว
แล้วยดG19หรือลูกดกกว่าG19ไว้ในกระเป๋าเป้ครับ

ขออภัยครัย ถ้าพกกล๊อก 26 กล๊อก 19ในกระเป๋าเป้ไม่สำคัญเป็นผมจะพกแต่แม๊ก  .........   อิอิอิิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:19:08 AM »

ผมเคยขึ้นลำแห้ง คือไม่มีกระสุนในรังเพลิง. กับ Glock ๑๙ . และนำพาติดตัว
โดย ให้อารมณ์อย่าง ปืนขึ้นลำพร้อมใช้ . และไม่ใช่ซอง .. ยังไม่เคยเผลอ
ทำให้ไกลั่น สักทีครับ. . ตลอดมาเกือบ ๒ ปี แล้วครับ.

ผมเปลี่ยนมาใช้สปริงเดิม ทำให้ไกหนักขึ้น แต่เปลี่ยน Disconecter (ไม่ทราบสกดผิดหรือเปล่า)

แต่ถ้าขึ้นลำมีกระสุนเข้ารังเพลิง อารมณ์ จะผิดกัน จะเครียด กังวล ในเรื่องความปลอดภัย
ยังไม่บรรลุ สักที ครับ. เพราะว่า เป็นเรื่องอยู่กับความประมาท  Smiley

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:53:41 AM »

ผมเคยขึ้นลำแห้ง คือไม่มีกระสุนในรังเพลิง. กับ Glock ๑๙ . และนำพาติดตัว
โดย ให้อารมณ์อย่าง ปืนขึ้นลำพร้อมใช้ . และไม่ใช่ซอง .. ยังไม่เคยเผลอ
ทำให้ไกลั่น สักทีครับ. . ตลอดมาเกือบ ๒ ปี แล้วครับ.

ผมเปลี่ยนมาใช้สปริงเดิม ทำให้ไกหนักขึ้น แต่เปลี่ยน Disconecter (ไม่ทราบสกดผิดหรือเปล่า)

แต่ถ้าขึ้นลำมีกระสุนเข้ารังเพลิง อารมณ์ จะผิดกัน จะเครียด กังวล ในเรื่องความปลอดภัย
ยังไม่บรรลุ สักที ครับ. เพราะว่า เป็นเรื่องอยู่กับความประมาท  Smiley

เหมือนกันครับพี่ ทุกวันนี้ผมก็พก ลำเพลิงเปล่าครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:29:30 AM »

แต่พี่ ปปส ที่ผมรู้จัก ภารกิจแทรกซึม เขาใช้ G26เป็นเพื่อนคู่กายครับ
ถ้าสองกระบอกเป็นภาระมากเกินไป ส่วนตัว ผมว่า G26 เป็นคำตอบที่...
ถูกต้องงงงง

เผอิญหน่วยเขาให้มายังงั้นเองมั๊งครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
karambit.888
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:07:32 AM »

ผมเองส่งเสริมประเภทใช้อาวุธปืนแบบ มั่นคง  รวดเร็ว เฉียบคม แม่นยำ ด้วยกระสุนเพียง ๑ นัด/๑ เป้าหมาย หากจำเป็นก็ได้ไม่เกิน ๒ นัด/ ๑ เป้าหมาย แต่อย่าให้เหตุการณ์จำเป็นถึงขั้นต้องใช้อาวุธปืนมันเกิดขึ้นดีที่สุดครับ

.........................................................
นะโม นะโม นะโม ไหว้ ไหว้ ไหว้

เหมือนผมครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:27:06 AM »

ล้วงง่าย จ่ายเร็ว  อ๋อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:53:54 AM »

ตามสถานการณ์ที่ จขกท. บอกมา... เกิดเหตุยิงกันขึ้นแล้วไม่ใช่ว่าสามารถยืนรอตำรวจมาเชิญตัวไปโรงพักเหมือนในเมืองนะครับ... หรือหากนายสมชายเข้าใจผิดก็บอกด้วย... แฮ่ๆ

งานราชการตามภารกิจแบบนี้มันต้องฝังตัวคลุกคลีตีโมงกับคนกลุ่มเป้าหมาย... ใครมีปืนอะไรมันก็มักรู้กันตั้งแต่คบหากันไม่กี่วันแล้วครับ เขาถึงขั้นเอาปืนใส่ถุงพลาสติกไปแขวนไว้ในห้องน้ำด้วยเลยครับ ทุกเช้า... ฮา... หากจะพกซ่อน ไม่ให้ใครรู้มันยากส์ ขนาดแค่บัตรประจำตัวบางเท่ากระดาษแผ่นเดียวยังไม่มีใครพกกัน... ขืนพกไปก็ไม่ต้องทำงาน...

ทีนี้เวลาดวงซวยถึงเกิดเรื่องยิงกันในวงเหล้าขาว... คิดหรือครับว่ากว่าจะออกจากพื้นที่ได้ต้องมีกระสุนติดตัวไปกี่นัด? กว่าจะมีช่องทางสื่อสารให้พรรคพวกมารับตัว(ไม่เหมือน กทม. แผล็บเดียวตำรวจมา ไม่ต้องกลัวพวกอื่นมาตอบโต้)... ที่พูดมานี่หมายถึง จขกท. ทำงานด้านการข่าวนะครับ...

แต่ถ้าไม่ใช่ด้านการข่าว ก็พื้นที่แบบนั้นเขารู้กันหมดแหละตั้งแต่ใครย้ายเข้ามาปฏิบัติราชการในพื้นที่ครับ... น่าจะเล่นของหนัก ใส่ซองพกนอกข้างเอวกันเลย... ว่าแมะ... เย้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:56:46 PM »

ผมว่าM60 ก็ดีนะครับ ใส่หัวรูให้หมด น้ำลายหก แต่ลูกมีแค่ 5 นัดนะ ยิงไปวิ่งไป อ๋อย คิก คิก
แต่ถ้าไว้ป้องกันตัว ผมว่าน่าจะพอ  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์