เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:25:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะลอกรมดำให้จางลงนิดหน่อย ทำเองได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 1866 ครั้ง)
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:33:11 PM »

Smiley สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ  http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=57207.0

พอผมได้คันล็อคสไลด์อันใหม่มาเป็นสีรมดำๆ   สีแปร๋นไม่เข้ากับปืนเก่าใช้งานที่มีสีออกขาวๆคล้ำๆ

เลยอยากรู้วิธีทำให้สีคันล็อคสไลด์จากดำ จางๆลงหน่อยเข้ากับสีเก่าของตัวปืน  ทำยังไงบ้างครับ

thank you มากๆครับ  ไหว้ หลงรัก Smiley
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:18:49 PM »

ถ้าจะเอาน้ำยาล้างห้องน้ำพวก วิกซองค์ มาแช่ รมดำจะลอกจางลงหรือเปล่าครับ อยากรู้
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:50:45 PM »

ใช้ๆ ไปมันก็จางเองแหล่ะครับ..

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:12:06 PM »

เยี่ยม คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:28:31 PM »

ลองใช้ Leadremoval ค่อยๆถูเอาครับ...

อย่าไปแช่พวกกรดแก่นะครับ รมดำไปหมดครับ...Cheesy
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:10:51 AM »

ถ้าจะเอาน้ำยาล้างห้องน้ำพวก วิกซองค์ มาแช่ รมดำจะลอกจางลงหรือเปล่าครับ อยากรู้

กรดไฮโดรครอริก ในน้ำยาล้างห้องน้ำ กัดรมดำหายหมดแถมกัดเข้าไปถึงเนื้อเหล็กครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:59:05 AM »

ผมเคยมีความคิดและรู้สึกแบบนี้เช่นกัน ตอนใช้ .๓๘ ซูเปอร์

เลยใช้ sonax ฉีดทั้งบนตัวปืนและผ้า แล้วพยายามเช็ดขัดทุกวันเท่าที่มีเวลา

มันกลายเป็นสีคล้ายๆปีกแมงทับ ออกเขียวๆนิดหน่อย งามถูกใจมาก ..... ไม่รู้ว่าจะชอบเหมือนกันหรือเปล่า

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:15:18 AM »

ใช้วีนอลนี่แหละครับชุบผ้าบางๆและค่อยๆถูออก จะสังเกตุได้ง่ายว่าที่ผ้าจะมีสีดำติดออกมา  ต้องการซีดมากๆก็เช็ดบ่อยครับ...

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:53:17 AM »

Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin Grin ขำก๊าก
ลองใช้ Leadremoval ค่อยๆถูเอาครับ...

อย่าไปแช่พวกกรดแก่นะครับ รมดำไปหมดครับ...Cheesy

Leadremoval ยาตัวนี้คืออะไร  หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ครับคุณหมอรุต ไหว้

กรดไฮโดรครอริก ในน้ำยาล้างห้องน้ำ กัดรมดำหายหมดแถมกัดเข้าไปถึงเนื้อเหล็กครับ

Smiley ขอบคุณครับ ผมคงไม่ใช้แล้วแบบนั้น  ไหว้  Smiley Grin

ผมเคยมีความคิดและรู้สึกแบบนี้เช่นกัน ตอนใช้ .๓๘ ซูเปอร์

เลยใช้ sonax ฉีดทั้งบนตัวปืนและผ้า แล้วพยายามเช็ดขัดทุกวันเท่าที่มีเวลา

มันกลายเป็นสีคล้ายๆปีกแมงทับ ออกเขียวๆนิดหน่อย งามถูกใจมาก ..... ไม่รู้ว่าจะชอบเหมือนกันหรือเปล่า

เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

ใช้วีนอลนี่แหละครับชุบผ้าบางๆและค่อยๆถูออก จะสังเกตุได้ง่ายว่าที่ผ้าจะมีสีดำติดออกมา  ต้องการซีดมากๆก็เช็ดบ่อยครับ...

ผมจะลองใช้วิธีนี้ดูนะครับ  ขอบคุณมากครับ  หลงรัก หลงรัก เยี่ยม Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 11:56:24 AM โดย & ม้าเดียวดาย » บันทึกการเข้า
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:52:32 PM »

ม้าสีดำเข้มก็สวยดีนะครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:00:33 PM »

อย่าไปทำเลยครับ ใช้ๆไปเดียวก็จางเอง เพราะคันค้างไสลเราจับต้องสัมผัสบ่อยๆ  อย่างปืน รามี่ของผม ส่วนที่จาว เร็วที่สุดคือ คันค้างไสลกับนกสับครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:08:48 PM »

ครีมขัดโลหะของแอมเวย์ทำให้รมดำจางคับ แต่ไม่ถึงลอก น่าจะใกล้เคียงกับสีตัวปืนเก่า
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:24:26 PM »

ครีมขัดโลหะของแอมเวย์ทำให้รมดำจางคับ แต่ไม่ถึงลอก น่าจะใกล้เคียงกับสีตัวปืนเก่า

ขอบคุณครับคุณ poethipus.. หลงรัก ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์