เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:56:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจของชาย ที่มีแฟนไม่บริสุทธิ์  (อ่าน 8517 ครั้ง)
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:00:21 AM »

ผมได้รับฟอร์เวิร์ดเมล์มาอ่านแล้วคิดว่ามีประโยชน์ในแง่ของทัศนคติก็เลยเอามาแบ่งกันอ่าน.....แล้วท่านๆคิดว่าไงกันบ้างครับ Grin Grin Grin

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ความในใจของชายคนหนึ่งที่มีแฟน "ไม่บริสุทธิ์"

ไม่ทำให้เกิดความขัดแย้งใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ
เพียงแค่อยากจะให้คุณๆ ทั้งหญิงและชายได้ฟังเรื่องราวในอีกมุมมองหนึ่งเท่านั้นครับ

เริ่มเลยละกันผมเป็นผู้ชายคนหนึ่งที่หน้าตาธรรมดาไม่หล่อ
ไม่ขี้เหร่จัดว่ากลางๆ โดยปกติเป็นคนขี้อาย ครับไม่เคยจีบใครก่อน
แต่ก็มีสาวๆ มาชอบเหมือนกัน โดยที่เป็นคนขี้อายก็เลยไม่มีแฟนสักที
ก็เอาแต่เรียนผมจัดว่าเป็นคนที่เรียนดีคนหนึ่ง
จนเรียนจบเริ่มทำงานก็เริ่มรู้สึกเหงาเวลาที่เห็นคนเดินจับมือกัน ในขณะที่เราต้องเดินคนเดียว
แล้วเธอก็ผ่านเข้ามาในชีวิตผม เธอก็ทำงานที่เดียวกับผมนั่นเอง
ตอนนั้นใครที่เคยมีรักแรกพบก็คงจะรู้สึกแบบเดียวกับผมแน่ๆ
เราสองคนสนิทกันเร็วมาก ซึ่งมารู้ทีหลังว่าเธอเองก็ปิ๊งผมเหมือนกัน
ด้วยความที่ใจมันตรงกัน เราก็เลยเป็นแฟนกัน หลังจากที่รู้จักกันเพียงเดือนครึ่งเท่านั้น
หลายคนอาจบอกว่ามันเร็ว แต่ว่าทุกอย่างมันลงตัวไปหมด
เราคุยกันทุกเรื่องจนมาถึงเรื่อง sex

ต้องบอกก่อนว่าตอนนั้นผมยังไม่เคยมีอะไรมาก่อน และ
อยากจะบอกให้ทุกคนทราบว่าคนที่ยังไม่เคย
ก็ยังหวังให้คนรักยังบริสุทธิ์อยู่เหมือน
ในความคิดของผม มันคงเป็นอะไรที่สวยงามถ้าได้มีอะไรครั้งแรกด้วยกัน
ซึ่งตอนนั้นผมก็เลยถามตรงๆ ไปว่าเธอเคยมีอะไรแล้วหรือยัง
ซึ่งเธอก็อึ้งไปพักหนึ่งแล้วตอบว่า"ถ้าเราตอบว่าเคยแล้ว
เธอจะยังรักเราอยู่หรือเปล่า" ตอนนั้นใจผมก็เต้นมากแต่ฝืนตอบไปว่า รักสิ
แล้วเธอก็บอกว่าเธอเคยแล้วกับแฟนเก่า ซึ่งเธอบอกว่าเพราะความหล่อ และ คารมดี
ทำให้เธอยอมซึ่งความรู้สึกตอนนั้นผมเหมือนทั้งโลกหยุดนิ่ง
และอึ้งไปนานเลย ผมบอกว่าปวดหัวแล้ววางสายเข้านอนเลย
ตลอดทั้งคืนคิดฟุ้งซ่านไปหมด คำถามมีเต็มหัว ทำไมเธอง่ายจัง ทำไมถึงยอม
นึกภาพบัดสี ระหว่างแฟนเก่ากับเธอ ทั้งหมดนั้นทำให้ผมรับไม่ได้
คุณต้องเข้าใจนะว่า ผู้ชายที่ยังไม่เคยส่วนมากจะคิดเหมือนผม
(กลุ่มผมส่วนมากเป็นเด็กเรียนดีเรื่องอย่างนี้ ไม่ค่อยยุ่งนักทำให้หลายคนยังซิงๆ อยู่)
เพื่อนผมแต่ละคนก็คิดอย่างผมทั้งนั้น คืนนั้นก็เลยตัดสินใจว่า เอาล่ะ
มันคงจบลงแล้ว พรุ่งนี้จะไปบอกเลิกกับเธอ ทั้งๆ ที่ผมรักมาก และเจ็บมาก
ผมหลับพร้อมกับน้ำตาท่วมหมอน

พอตอนเช้าเจอเธอที่ที่ๆ ทำงาน คำแรกที่เธอพูดคือเมื่อคืนเป็นอะไรหรือเปล่า
ภาพที่ผมเห็นก็คือ เธอยังสวยเหมือนวันแรกที่ผมเจอ ยังน่ารัก ยังยิ้มแย้ม
ยังแจ่มใสไม่ต่างจากวันแรกที่ผมตกหลุมรัก
ผมเลยคิดได้ว่า ที่เรารักมันคือสิ่งเหล่านี้ต่างหาก ไม่เกี่ยวกับเรื่อง sexเลย
เรื่องที่จะบอกเลิกก็หมดจากหัวไปทันที

ทุกวันนี้ก็คบกันมากว่า 7 ปีแล้วและผมคิดว่า รักครั้งนี้จะเป็นรักครั้งแรกและครั้งเดียวของผม

เป็นพลังที่ทำให้ผมมีชีวิตอยู่ เป็นจุดหมายปลายทาง เป็นแรงบันดาลใจ
ผมยอมรับว่าบางครั้งนานๆ ที ก็นึกถึงเรื่องเธอกับแฟนเก่าบ้าง
ซึ่งทุกครั้งผมจะหงุดหงิดใจมาก จนพาลไปทะเลาะบ่อยๆ
โดยไม่ได้บอกเธอว่าผมโกรธเรื่องอะไร ดูเธอเสียใจมาก
แต่เธอก็ยังดีกับผมเสมอมา

จนวันนี้ผมบอกได้เต็มปากเลยว่า ผมเลิกคิดแล้วเรื่องเธอจะมีอะไรกับใครมาก่อน
มันไม่สำคัญเลย เพราะสิ่งที่เธอให้ผมนั้นมันมีค่ามากกว่าแค่เยื่อบางๆ
เป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิตผม นั่นคือ ความรัก ความห่วงใยที่เธอให้ผม
เธอคือแรงบันดาลใจให้ผมก้าวเดินต่อไป
สิ่งเดียวที่ผมต้องการจากเธอคือขอให้ผมเป็นคนสุดท้ายของเธอ

ผู้ชายที่ได้เป็นรักแรกของผู้หญิง อาจจะเป็นคนโชคดี
แต่ผู้ชายที่ได้เป็นรักสุดท้าย สิ เป็นคนโชคดีที่สุด

แล้วคุณล่ะ...คิดว่าไง??

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:27:59 AM »

ต้องทำใจหน่อยนะ

แต่ความเข้าใจ ความรัก เหนื่อนสิ่งอื่นใด ครับ น้าริน

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:54:42 AM »

เฮ้อ...ร้อยคนก็ร้อยความคิด ไอ้ทีเราไม่ซิง ไม่เห็นผู้หญิงจะมาตั้งแง่กับเรามั่งเลย
อย่ามาอ้างว่าก็ฉันเป็นผู้ชายนี่ ไม่เห็นเสียหายอะไรเลย นั่นเป็นความคิดที่เห็นแก่ตัว
เรื่องยาวครับ ขี้เกียจพิมพ์  คิก คิก จบเอาดื้อ คิก คิก คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:12:55 AM »

...ก็ต่างคนต่างเข้าใจเองครับ...เรื่องแบบนี้ ยุคปัจจุบัน ถ้ามาถือเป็นสาระกันอยู่ก็คงอยู่กันยาก ...

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:40:28 AM »

ผมรับได้ครับ ว่าแต่เข้าใจกัน เยี่ยม
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:43:19 AM »

ถามกลับ........

ท่านเคยกินเหล้ากี่ครั้งแล้ว                    ครั้งแรกกับครั้งสุดท้ายต่างกันอย่างไร

เราเลือกที่จะกินเหล้าเฉพาะแก้วแรกที่เปิดหรือไม่   ถ้าเหล้าเหลือเราจะไม่กินเหรอ

ความสุขในการดื่มเหล้า   มิใช่ดื่มแก้วแรกของขวด   แต่อยู่ที่อารมณ์ละมุนละไมระหว่างดื่ม

หรือดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจต่างหากที่มีความสุข    ..............................

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:18:04 AM »

หากมีความรักให้ต่อกันอย่างแน่นแฟ้นแล้ว ........ สิ่งในอดีตก็ควรลืมกันให้สิ้น

เริ่มต้นกันใหม่อย่างเข้าอกเข้าใจกัน ......... ไม่รื้อฟื้นเรื่องเก่าๆมาบั่นทอน และไม่กลับไปหามันอีก

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:28:55 AM »

ยังมีผู้ชายบางคนที่คิดเห็นแก่ตัวแบบประเภทอยากได้ที่บริสุทธิ์ สุดท้ายมักได้อย่างตรงข้าม ขำก๊าก เรื่องverginนี่ไร้สาระมาก
ถ้าผู้หญิงไม่ได้ไปลุยกับคนอื่นมากหน้าหลายตาประเภทพบกับวันแรกก็ลุยกันเลย ผมว่าเป็นเรื่องปกติครับใครๆก็ชอบsexทั้งนั้น คิก คิก
ยิ่งถ้าผู้หญิงกล้ารับว่าเคยผมว่ายิ่งน่ายกย่องครับแสดงว่าเขารักเราจริงถึงกล้าบอก เยี่ยม โถเรื่องแบบนี้มันน่าเปิดเผยซะที่ไหนกัน
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:36:51 AM »

ท่านเคยกินเหล้ากี่ครั้งแล้ว                    ครั้งแรกกับครั้งสุดท้ายต่างกันอย่างไร

เราเลือกที่จะกินเหล้าเฉพาะแก้วแรกที่เปิดหรือไม่   ถ้าเหล้าเหลือเราจะไม่กินเหรอ

ความสุขในการดื่มเหล้า   มิใช่ดื่มแก้วแรกของขวด   แต่อยู่ที่อารมณ์ละมุนละไมระหว่างดื่ม

หรือดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจต่างหากที่มีความสุข    ..............................

รู้สึกคอแห้งขึ้นมาทันทีเลยครับพี่ป้อม อิอิอิ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:38:51 AM »

Cry....... Grin....... Cheesy....... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:40:35 AM »

[/quote]

โอ้...คารมท่านเจ้าสำนักวังสราญรมย์
ทำให้ ข้าพเจ้า..รู้สึกประทับใจยิ่งนัก

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:42:26 AM »

เอ้อ ..... น้าดาวเป็นปลื้มท่านรองฯซะแล้ว

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:46:09 AM »

เอ้อ ..... น้าดาวเป็นปลื้มท่านรองฯซะแล้ว

ปลื้มท่านรองฯ  แต่ชื่นชมพี่ปู..นะค่ะ. Wink

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:02:21 AM »

ปลื้มท่านรองฯ  แต่ชื่นชมพี่ปู..นะค่ะ. Wink

ดีใจจังว้อยยยยยย .........

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:30:53 AM »

พีป้อม....คารมสุดยอดครับ  แต่ไหงผมพาลคิดไปถึงผงชูรสของตา 4Fu ก็ไม่รู้... ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์