เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:27:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรอุดหรือไม่อุดดีกว่าครับ (ส้น GLOCK)  (อ่าน 7115 ครั้ง)
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:10:48 AM »

Grinได้ G 26 มาครับเห็นบางท่านอุดส้น และบางท่านไม่อุดส้น การอุดและไม่อุดมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ Grin

ไหว้ขอขอบคุณครับ Cheesy

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 11:20:31 AM โดย billy the kid » บันทึกการเข้า

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:20:26 AM »

Grin Grin ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าไม่ควรอุดครับ เพราะเวลาแม็กติดขัดปลดไม่ออกจะได้เอานิ้วเขี่ยได้ครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:25:22 AM »

จุดประสงค์ที่ปืนทำช่องว่างมาอย่างนั้น เพื่อต้องการให้ใช้นิ้วสอดเข้าไปเกี่ยวดึงแม็กกาซีนออกมาได้สะดวก เมื่อเกิดการติดขัดครับ

ถ้าคิดว่าไม่น่าจะตกอยู่ในสถานการณ์คับขันแบบนั้น จะอุดหรือไม่ ขึ้นอยู่กับความชอบหรือไม่ชอบของเจ้าของปืนครับ

หากมองแล้วมันไม่สวย ดูขัดหูขัดตาขัดใจ ก็อุด ถ้ามองแล้วเดิมเดิมสวยกว่า ก็ปล่อยไว้ ไม่ต้องเสียตังค์ครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:33:15 AM »

แต่ว่าหากจะอุดผมว่าซื้อตัวอุดที่เก็บลูกกระสุนใด้ 1 นัดจะดีกว่าอุดเฉยๆครับ
จุดประสงค์ที่ปืนทำช่องว่างมาอย่างนั้น เพื่อต้องการให้ใช้นิ้วสอดเข้าไปเกี่ยวดึงแม็กกาซีนออกมาได้สะดวก เมื่อเกิดการติดขัดครับ

ถ้าคิดว่าไม่น่าจะตกอยู่ในสถานการณ์คับขันแบบนั้น จะอุดหรือไม่ ขึ้นอยู่กับความชอบหรือไม่ชอบของเจ้าของปืนครับ

หากมองแล้วมันไม่สวย ดูขัดหูขัดตาขัดใจ ก็อุด ถ้ามองแล้วเดิมเดิมสวยกว่า ก็ปล่อยไว้ ไม่ต้องเสียตังค์ครับ 
  Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:55:19 AM »

แต่ว่าหากจะอุดผมว่าซื้อตัวอุดที่เก็บลูกกระสุนใด้ 1 นัดจะดีกว่าอุดเฉยๆครับ

ทั้งแม็คยังยิงไม่ถูกแล้ว นัดเดียวนั่นจะยิงถูกหรือครับ จะแกะมาใช้ทันหรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:58:59 AM »

นอกจากนั้น ยังออกแบบมาเพื่อประกอบสาย "แลนด์ยาร์ด"  กันปืนตกเหมือนทหาร   โดยไม่ต้องมาทำห่วงที่ท้ายด้ามให้แกะกะ

....ตามล่า...อีตอแหล
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:50:49 AM »

ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่ามันก็เหมือนรถอะครับ แต่งใส่แมค ติดเครื่องเสียงใหม่ก็สวย แต่หมดเงิน ไม่แต่งก็ขับได้ครับ
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:56:09 AM »

ทั้งแม็คยังยิงไม่ถูกแล้ว นัดเดียวนั่นจะยิงถูกหรือครับ จะแกะมาใช้ทันหรือครับ Grin Grin Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:56:45 AM »

แล้วแต่กิเลสครับ
ถ้าดูแล้วขัดอกขัดใจ หงุดหงิดก็อุดไปเลยครับ
แต่ถ้าไม่ก็ปล่อยไว้อย่างงั้นก็ได้ครับ

KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:42:08 PM »

ความเห็นส่วนตัวผมว่าเอาไว้แบบเดิมๆ ดีกว่าครับ เพราะคนออกแบบเค้าคิดแล้ว คิดอีก จนแน่ใจแล้วว่าแบบนี้ดีที่สุด
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:53:23 PM »

นอกจากนั้น ยังออกแบบมาเพื่อประกอบสาย "แลนด์ยาร์ด"  กันปืนตกเหมือนทหาร   โดยไม่ต้องมาทำห่วงที่ท้ายด้ามให้แกะกะ

ใส่พานท้ายได้อีกอย่างครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:05:00 PM »

ในการออกแบบงานฉีดพลาสติก...ผู้ออกแบบจะต้องออกแบบให้ชิ้นงานมีความหนาเฉลี่ยทุกๆจุดเท่ากัน เพื่อลดปัญหาการยุบ/รอยบุ๋มเมื่อพลาสติเย็นตัว...ดังนั้นช่องว่างที่ว่าก็มากจากเหตุผลนี้ ที่คุณสมบัติที่เหลือเป็นผลพลอยได้ครับ Wink

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:11:08 PM »

ผมมีทั้ง 26 และ 19 ไม่ได้อุดเลยทั้ง 2 ตัวครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:15:03 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ขออนุญาตแซวครับ
ถ้าทั้งแม๊กยิงไม่ถูก 1 นัดสุดท้ายคงเอาไว้ฆ่าตัวตายครับ ฮิฮิ
แหะแหะ ขอโทษก๊าบ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:39:03 PM »

ไหว้

ขออนุญาตแซวครับ
ถ้าทั้งแม๊กยิงไม่ถูก 1 นัดสุดท้ายคงเอาไว้ฆ่าตัวตายครับ ฮิฮิ
แหะแหะ ขอโทษก๊าบ  ไหว้
...ชอบอารมณ์ขัน ทั้งสองท่านครับ...ฮึ ๆๆๆ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์