เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:20:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง9ตอนนี้เลยครับขี่ม้าแทนขับรถแก้ปัญหาน้ำมันแพง  (อ่าน 2253 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:41:26 PM »

ตลาดในภาคอีสานสมัยก่อน จะมีลานผูกม้าแทบทุกแห่ง

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 03:46:02 PM »

ขอบคุณครับน้าซับ ...... เวลาขี่ไปกลางถนนต้องมีเด็กวิ่งเก็บขี้มันตลอดทางด้วยหรือปล่อยเรี่ยราดไปเลยครับ อิอิ

วิ่งบนถนนลาดยาง ห่วงเกือกม้าดีกว่าครับ

ม้าเหมาะที่จะวิ่งบนดิน บนหญ้ามากกว่าครับพี่

บนถนน เดินๆ เหยาะๆไปเรื่อยๆเหมือนม้าลากรถลำปางแบบนั้นได้ ควบขึ้นมานี่ เเย่เลย

ผมสงสารม้า  ใช้จักรยานเถอะคับ ตอนนี้ผมใช้มอเตอร์ไซค์เติมแก๊สโซฮอลล์ 95 ก็ยังรู้สึกแพงอยู่

โดยธรรมชาติของม้า งานแบบนี้ เป็นของเขาอยู่เเล้วครับ

อย่าเอามาเทียบกะคน เพราะถ้าเอาคนมาทำงานแบบนี้ล่ะ ไม่ไหว ให้วิ่งเหมือนม้าสักสองโล นี่ทรมานทรกรรม
สำหรับม้า ถือว่าธรรมชาติของเขาเลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:10:40 AM »

นี่คืออีก หนึ่งทางเลือก ผมกำลังคิดเหมือนกัน

แต่ก่อนอื่น ต้อง ลดน้ำหนักตัวเองก่อน

สงสารม้า 

ด้วยความเคารพครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:20:45 AM »

..... ผมเองก็อยู่ในความคิดเช่นกัน  ประกอบกับหน้าบ้านผมเองมีคอกม้าของท่าน ส.ส. คนดังอยู่ด้วย  แต่ปัญหามันต้องมีค่าใช้จ่ายในการดูแลนี่สิครับ  อาจจะแพงกว่าค่าน้ำมันที่จะนำมาเติมรถอีกนะครับ  (หลังจากคิดรอบคอบแล้ว) ..... ตอนนี้แค่หันมาจับมอเตอร์ไซค์ก็หรูแล้วครับ  ในการช่วยกันประหยัด .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์