เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:31:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับใบ ป.4มา  (อ่าน 6108 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:20:14 PM »

เพื่อน ๆ พี่ ๆ เราในเวปนี้พยายามต่อต้านเรื่องนี้มากันโดยตลอดครับ อย่าพยายามทำให้ระบบราชการของไทยต้องมัวหมองยิ่งไปกว่านี้เลยครับ ถ้าเขาไม่ให้เพราะว่าเขาเรียกเงิน ขอให้สู้ต่อไปครับ เพื่อสิทธิ และเสรีภาพของประชาชน จงทำหน้าที่ของพลเมืองที่ดีครับ อย่าส่งเสริมการคอรับชั่น

อุธรณ์ ถ้าไม่ได้ฟ้องครับ เป็นคำตอบสุดท้าย

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:47:46 PM »

ต่างสถานที่  ต่างบุคคล  พูดลำบากครับ..

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:19:54 PM »

-คนที่ไม่เคยเจอ                                                              -คนที่โดน
ไม่ยอมไม่ใช่หน้าที่                                                              จบๆไป
ไม่ต้องกลัวยังไงต้องได้(รอได้)                                              จ่ายแล้วได้แน่นอน(เดี๋ยวนี้)
จะได้ไม่เป็นตัวอย่าง(เถรตรง)                                                เดี๋ยวเคลียร์ให้เพื่อน

สัจจะธรรมครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:30:17 PM »

ผมจ่ายครับ เพราะว่าทางอำเภอต้องการการสนับสนุนงานราชการ ขอ 3K ผมเพิ่มให้เป็น 5K มีใบตอบรับว่าเป็นผู้บริจาค
เรื่องการร้องขอบางเรื่อง ฟังให้หมดก่อนครับเป็นเรื่องอะไร งบประมาณรัฐน่ะมีแน่ คงไม่ทันต้องให้สังคมร่วมด้วย ไม่เข้าใจต้องถามครับ ไหว้

ถ้ามีใบเสร็จ ไม่ทราบว่าใบเสร็จของหลวง

รึแบบที่ซื้อตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

ถ้าเป็นแบบแรกไม่น่ามีปัญหากระมังครับ
napasin13131
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:34:43 AM »

... ถือว่าช่วยๆ กันไปครับ ยุคนี้ข้าวของแพง น้ำมันก็ปรับขึ้นราคากันแบบรายวัน
... ถือว่ากระจายรายได้แล้วกันนะครับ จะได้สบายใจ
... ของผมก็โดนทำนองเดียวกันครับ เพียงแต่ผมทำใจกับเรื่องนี้ไว้ก่อนแล้ว... !

บ้านผม....9 .38 .22 ลูกซอง ลูกกรด 3000   .357 .45   10000  เงินมาป.3ไป.....เรื่องเงียบ....

ดูเหมือนพวกท่านส่งเสริมสนับสนุนให้เกิดการเอารัดเอาเปรียบประชาชน อันเป็นบ่อเกิดของการคอรัปชั่นนะครับ

ถ้าท่านรู้ว่าการให้มันผิด ก็เก็บไว้ภูมิใจคนเดียวเถอะครับ
แล้วก็อย่ามาแนะนำให้ท่านอื่นกระทำผิดแบบท่าน เพราะที่นี่ไม่สนับสนุนคนทำผิดแบบนั้นครับ

ไม่มีใคร อยากจะเสียตังค์หลอก ครับ สถานะ และ สภาวะของคน แต่ละคน มันไม่เหมือนกัน ครับ

ถ้ามีพรรคมีพวก ช่วยดำเนินการ จะไปถึงศาลไหนก็ได้ ครับ อย่าลืมว่า ไม่มีใคร อยากจะไปขึ้นศาล

หลอก ครับ แล้วก็ไม่ได้มีสมาชิกท่านใด มาแนะนำให้ทำความผิดหลอก ครับ แต่เขาโดนมาแบบนั้น

ท่านไปเจอนายที่ดีๆ ท่านได้มาแบบไม่ต้องสูญเสีย ท่านก็พูดได้ซิ ครับ แต่สำหรับท่านที่สูญเสียผมว่า

ของชิ้นนั้นกว่าจะได้มา ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย และรวมราคาแล้วก็สูง ยังไงต้องรักของชิ้นนั้นให้มากๆ นะ ครับ (เหมือนผม ครับ)  Angry Sad Cheesy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:39:14 AM »

ต่างสถานที่  ต่างบุคคล  พูดลำบากครับ..

เป็นคำตอบสั้นๆ และถูกต้องที่สุดเลย ครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 07:52:41 AM »

เป็นคำตอบสั้นๆ และถูกต้องที่สุดเลย ครับ

คำตอบที่ถูกใจ อาจจะยังไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้องครับ
คนที่ไม่มีใจ-ไม่รับหลักการในเรื่องการปฏิบัติ หรือ ได้รับการปฏิบัติด้วยความเท่าเทียม ความเสมอภาค
คนไม่คิดสู้เพื่อสิทธิและความถูกต้อง ผมคงไม่กล่าวใดอีก ถือเป็นเรื่องจนปัญญา

แต่สำหรับคนที่ไม่เห็นชอบกับการเรียกรับผลประโยชน์ ในรูปแบบต่างๆ น่าจะได้ทราบหนังสือที่ผมนำมาแปะนี้
เป็นข้อมูล ...... ไว้บอกให้จนท.งานอาวุธปืน ในพื้นที่ของท่านอ่านในคู่มือปฏิบัติงานอาวุธปืน พ.ศ. 2548 เล่ม 3

หน้า 343

หน้า 344 ครับ  Smiley

เรื่องแบบนี่ไม่ใช่เพิ่งเกิด
หนังสือนี้ กำกับ/กำชับไว้กว่า 10 ปี แล้ว ................ แต่ ช.ช. มันยังไม่ตาย  Angry

เก็บหลักฐาน เอาไปให้ท่านผู้ว่าฯ ดำเนินการตามข้อ 5 .... ต้องให้ยาลดอาการโรคกำเริบบ้างครับ  Cool

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:40:10 AM »

คำตอบที่ถูกใจ อาจจะยังไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้องครับ
คนที่ไม่มีใจ-ไม่รับหลักการในเรื่องการปฏิบัติ หรือ ได้รับการปฏิบัติด้วยความเท่าเทียม ความเสมอภาค
คนไม่คิดสู้เพื่อสิทธิและความถูกต้อง ผมคงไม่กล่าวใดอีก ถือเป็นเรื่องจนปัญญา

แต่สำหรับคนที่ไม่เห็นชอบกับการเรียกรับผลประโยชน์ ในรูปแบบต่างๆ น่าจะได้ทราบหนังสือที่ผมนำมาแปะนี้
เป็นข้อมูล ...... ไว้บอกให้จนท.งานอาวุธปืน ในพื้นที่ของท่านอ่านในคู่มือปฏิบัติงานอาวุธปืน พ.ศ. 2548 เล่ม 3

หน้า 343

หน้า 344 ครับ  Smiley

เรื่องแบบนี่ไม่ใช่เพิ่งเกิด
หนังสือนี้ กำกับ/กำชับไว้กว่า 10 ปี แล้ว ................ แต่ ช.ช. มันยังไม่ตาย  Angry

เก็บหลักฐาน เอาไปให้ท่านผู้ว่าฯ ดำเนินการตามข้อ 5 .... ต้องให้ยาลดอาการโรคกำเริบบ้างครับ  Cool

แจ่มแจ้ง  ชัดเจน  ยอดเยี่ยมไปเลย  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 08:42:19 AM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 05:29:26 PM »

::01

บ้างครั้งมันก้อพูดยาก..ถ้าไม่ให้ก้อได้ช้า..แต่ถ้าให้ก้อเท่ากับเป็นการสงเสริม..

.......ดัวยความเคารพ......

ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 06:39:12 PM »

::01

บ้างครั้งมันก้อพูดยาก..ถ้าไม่ให้ก้อได้ช้า..แต่ถ้าให้ก้อเท่ากับเป็นการสงเสริม..

.......ดัวยความเคารพ......

ไหว้

ด้วยความเคารพเช่นกัน  ไหว้......เข้าใจครับ

อยากขออนุญาตติง เรื่องความหมายคำภาษาไทย ระหว่าง "ก้อ" กับ "ก็"
จาก พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน

ก้อ ๑    (วิเศษณ์) แสดงอาการเจ้าชู้ เช่น ไก่ก้อ.
ก้อ ๒    (นาม) ชนชาวเขาพวกหนึ่ง ในตระกูลทิเบต-พม่า มีอยู่ทางแถบเหนือ
   ของไทย คล้ายพวกมูเซอ, อีก้อ ก็เรียก.

ก็ ๑    (สันธาน) แล้ว, จึง, ย่อม, เช่น พอหันหน้ามาก็พบเขา ทำดีก็ได้ดี.
ก็ ๒    (นิบาต) ไขความ เช่น ถึงแก่กรรมก็ตายนั่นเอง ประสาทพิการก็บ้านั่นเอง,
   เน้นความให้เด่นหรือให้ชัดแจ้ง เช่น ทั้งฟืนเจ้าก็หัก ทั้งผักเจ้าก็หา.

ไหว้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:30:26 PM »

เรื่องนี้ คุยกันยังไงก็ไม่จบหลอก ครับ อยู่ที่ความต้องการของ แต่ละบุคคลก็แล้วกัน

อยากได้แต่ถ้าเขาไม่ให้ ใครอยากฟ้องก็ไปฟ้อง แต่ผมคงจะไม่เอา ไม้ซี่ ไปงัด ไม้ซุง ครับ

เสียดายไม่ได้เกิดมา มีสี  สมัยนี้มันต้องเงินอย่างเดียว ครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ)

แล้วท่านที่ แนะนำให้ฟ้อง ผมว่า แนะนำแล้ว น่าจะให้ความร่วมมือ ไปร่วมกันฟ้อง ด้วยนะ

เพราะบางท่านไม่รู้ด้านกฎหมาย ครับ   ผมไม่ได้แนะให้คนทำไม่ดี นะ ครับ

ขอยกตัวอย่าง เวลาขับรถ ไปโดนตำรวจจับ ทำไมต้องอ้อนตำรวจเพื่อ จ่ายแบบศาลเตี้ย ล่ะ ครับ 

ก็อาจมีบางท่าน อาจจะให้เขียนใบสั่งมา  แล้วก็ไปเสียค่าปรับ ที่โรงพัก แต่คงจะน้อย ครับ 

ส่วนมาก ก็จะให้พรรคพวก ไปเอาให้ทั้งนั้นแหละ ครับ แล้วท่านที่ไม่มีพรรคพวกล่ะ ต้องทำยังไง ครับ

เพราะฉนั้น ท่านที่ต้องการมีปืน แต่ท่านขอไม่ได้ ก็ขอให้ปรึกษากับ ท่านที่แนะให้ไปฟ้อง แล้วก็ชวนกัน

ไปฟ้อง ดูซิว่าเขาจะไปกับท่านไหม (แล้วเขาก็จะคิดในใจว่า ไม่ใช่เรื่องอะไรของเขา แล้วก็ ทำแล้วก็ไม่ได้อะไรด้วย ครับ)

อยากได้  ยอมได้ก็ยอม แต่ถ้ามันหนักเกินไป โยกย้ายตัวเอง ไปหาพรรคพวกที่อื่นเถอะ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 08:33:53 PM โดย napasin13131 » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:39:56 PM »

napasin13131  ในเมืองไทยเรายังมีคนที่มีจิตใจสูงส่ง ไม่นิยมติดสินบาทคาดสินบนเยอะครับ

แต่ถ้าเทียบกับคนประเภท่านแล้วถือว่าน้อยมาก ..... ที่ถามว่า   " ไปฟ้อง ดูซิว่าเขาจะไปกับท่านไหม "

หากท่านใจถึงพอ ....... มีครับ ...... แต่ต้องไม่ล่มปากอ่าวก่อนก็แล้วกัน ..... เก็บความภาคภูมิใจของท่าน

ไว้คุยกะลูกหลานและเครือญาติเถอะ ...... แล้วก็ส่งเสริมเขาเหล่านั้นให้เดินไปตามทางที่แนะนำ

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:02:37 PM »

เรื่องนี้ คุยกันยังไงก็ไม่จบหลอก ครับ อยู่ที่ความต้องการของ แต่ละบุคคลก็แล้วกัน

อยากได้แต่ถ้าเขาไม่ให้ ใครอยากฟ้องก็ไปฟ้อง แต่ผมคงจะไม่เอา ไม้ซี่ ไปงัด ไม้ซุง ครับ

เสียดายไม่ได้เกิดมา มีสี  สมัยนี้มันต้องเงินอย่างเดียว ครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ)

แล้วท่านที่ แนะนำให้ฟ้อง ผมว่า แนะนำแล้ว น่าจะให้ความร่วมมือ ไปร่วมกันฟ้อง ด้วยนะ

เพราะบางท่านไม่รู้ด้านกฎหมาย ครับ   ผมไม่ได้แนะให้คนทำไม่ดี นะ ครับ

ขอยกตัวอย่าง เวลาขับรถ ไปโดนตำรวจจับ ทำไมต้องอ้อนตำรวจเพื่อ จ่ายแบบศาลเตี้ย ล่ะ ครับ 

ก็อาจมีบางท่าน อาจจะให้เขียนใบสั่งมา  แล้วก็ไปเสียค่าปรับ ที่โรงพัก แต่คงจะน้อย ครับ 

ส่วนมาก ก็จะให้พรรคพวก ไปเอาให้ทั้งนั้นแหละ ครับ แล้วท่านที่ไม่มีพรรคพวกล่ะ ต้องทำยังไง ครับ

เพราะฉนั้น ท่านที่ต้องการมีปืน แต่ท่านขอไม่ได้ ก็ขอให้ปรึกษากับ ท่านที่แนะให้ไปฟ้อง แล้วก็ชวนกัน

ไปฟ้อง ดูซิว่าเขาจะไปกับท่านไหม (แล้วเขาก็จะคิดในใจว่า ไม่ใช่เรื่องอะไรของเขา แล้วก็ ทำแล้วก็ไม่ได้อะไรด้วย ครับ)

อยากได้  ยอมได้ก็ยอม แต่ถ้ามันหนักเกินไป โยกย้ายตัวเอง ไปหาพรรคพวกที่อื่นเถอะ ครับ

ท่านมาจากหลุมไหนครับ  เป็นสมาชิกมาก็นานแล้วไม่เคยผ่านตาบ้างเหรอครับ
   จิตใจคนมันห้ามกันไม่ได้ผมเข้าใจ
   ท่านมีความจำเป็นต้องจ่าย หรือท่านอยากจ่ายเพื่อความสะดวกเรื่องของท่าน
  ในนี้ไม่ว่าครับ แต่ไม่ต้องเอามาพูด มาบอกในนี้ เพื่อเป็นการขยายความออกไป
 เหตุเพราะเวปแห่งนี้ไม่สนับสนุนด้านนี้

ถ้ามีใจอยากสู้  มาพูดได้ ขอคำปรึกษาได้ ในนี้มีนักสู้เยอะแยะครับ
   แต่ถ้าไม่สู้ ก็ป่วยการที่จะพูดไป

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:46:12 PM »

---ผมขออ้างถึงคำกล่าวของคุณnapasin13131 ..ไม่โต้แย้งนะครับถือเป็นเรื่องจนปัญญา... แต่อ้างถึงมาเพื่อเสริมในข้อเท็จจริงดังนี้...

---ผมเคารพในการตัดสินใจของทุกท่าน ในสิ่งที่ไม่ผิดกฎหมายและทำนองคลองธรรม  Wink

---ความเห็นส่วนตัวเช่นกัน แต่ต่างมุมครับ .....ผมยินดีที่เป็นประชาชนเต็มขั้น ทำในสิ่งที่ถูกควรได้โดยไม่ต้องเกรงลูบหน้าปะจมูก ...
...... ผมไม่บูชาเงิน ....... แม้ยากไร้ แต่มิใช่จะตื่นทอง  Grin

แล้วท่านที่ แนะนำให้ฟ้อง ผมว่า แนะนำแล้ว น่าจะให้ความร่วมมือ ไปร่วมกันฟ้อง ด้วยนะ  เพราะบางท่านไม่รู้ด้านกฎหมาย ครับ   
---เรามีชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน หรือชื่อย่อ สพป.  สมาชิกของชมรมพร้อมให้คำแนะนำ-ข้อกฎหมาย
หากต้องการสู้เพื่อสิทธิและความถูกต้อง การอุทธรณ์-การฟ้องเป็นสิทธิส่วนบุคคลต้องทำเอง ส่วนต้นร่างเอกสาร สพป.ทำให้ฟรี  Cool

ผมไม่ได้แนะให้คนทำไม่ดี นะ ครับ ขอยกตัวอย่าง เวลาขับรถ ไปโดนตำรวจจับ ทำไมต้องอ้อนตำรวจเพื่อ จ่ายแบบศาลเตี้ย ล่ะ ครับ 

---ถ้าว่า"น้อย" .....คนส่วนน้อยนั้นก็มีผมอยู่ด้วยหนึ่งคน ....และผมภาคภูมิใจที่ชีวิตนี้ไม่เคยศิโรราบให้ศาลเตี้ย  ไหว้

---ผมถือหลัก ไม่ทำผิดกฎหมายถ้าไม่สุดวิสัย-ถ้าไม่จำเป็น .....แต่หากกระทำผิดก็ยอมรับผิดโดยดุษฎี  เยาะเย้ย

เพราะฉนั้น ท่านที่ต้องการมีปืน แต่ท่านขอไม่ได้ ก็ขอให้ปรึกษากับ ท่านที่แนะให้ไปฟ้อง แล้วก็ชวนกันไปฟ้อง ดูซิว่าเขาจะไปกับท่านไหม (แล้วเขาก็จะคิดในใจว่า ไม่ใช่เรื่องอะไรของเขา แล้วก็ ทำแล้วก็ไม่ได้อะไรด้วย ครับ)
---สพป.มีสมาชิกอยู่ทั่วประเทศ ซึ่งจะช่วยส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิของท่านที่ต้องการสู้เพื่อสิทธิและความถูกต้อง --- เขาไปแน่นอน
เพราะ....เขาได้สร้างสรรและชักนำสังคมไปสู่ความถูกต้องดีงาม ...
...ทำแล้วได้อะไร.......เขาได้ความภาคภูมิใจที่เป็นแก่นเป็นต้น..มิใช่กาฝากของสังคมครับ
หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:51:24 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม ............ เยี่ยมครับท่านธำรง และท่านแก้วเดียวจุก ..... นับถือ  เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์