เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:20:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับใบ ป.4มา  (อ่าน 6061 ครั้ง)
napasin13131
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 11:46:23 PM »

เรื่องนี้ คุยกันยังไงก็ไม่จบหลอก ครับ อยู่ที่ความต้องการของ แต่ละบุคคลก็แล้วกัน

อยากได้แต่ถ้าเขาไม่ให้ ใครอยากฟ้องก็ไปฟ้อง แต่ผมคงจะไม่เอา ไม้ซี่ ไปงัด ไม้ซุง ครับ

เสียดายไม่ได้เกิดมา มีสี  สมัยนี้มันต้องเงินอย่างเดียว ครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ)

แล้วท่านที่ แนะนำให้ฟ้อง ผมว่า แนะนำแล้ว น่าจะให้ความร่วมมือ ไปร่วมกันฟ้อง ด้วยนะ

เพราะบางท่านไม่รู้ด้านกฎหมาย ครับ   ผมไม่ได้แนะให้คนทำไม่ดี นะ ครับ

ขอยกตัวอย่าง เวลาขับรถ ไปโดนตำรวจจับ ทำไมต้องอ้อนตำรวจเพื่อ จ่ายแบบศาลเตี้ย ล่ะ ครับ 

ก็อาจมีบางท่าน อาจจะให้เขียนใบสั่งมา  แล้วก็ไปเสียค่าปรับ ที่โรงพัก แต่คงจะน้อย ครับ 

ส่วนมาก ก็จะให้พรรคพวก ไปเอาให้ทั้งนั้นแหละ ครับ แล้วท่านที่ไม่มีพรรคพวกล่ะ ต้องทำยังไง ครับ

เพราะฉนั้น ท่านที่ต้องการมีปืน แต่ท่านขอไม่ได้ ก็ขอให้ปรึกษากับ ท่านที่แนะให้ไปฟ้อง แล้วก็ชวนกัน

ไปฟ้อง ดูซิว่าเขาจะไปกับท่านไหม (แล้วเขาก็จะคิดในใจว่า ไม่ใช่เรื่องอะไรของเขา แล้วก็ ทำแล้วก็ไม่ได้อะไรด้วย ครับ)

อยากได้  ยอมได้ก็ยอม แต่ถ้ามันหนักเกินไป โยกย้ายตัวเอง ไปหาพรรคพวกที่อื่นเถอะ ครับ

ท่านมาจากหลุมไหนครับ  เป็นสมาชิกมาก็นานแล้วไม่เคยผ่านตาบ้างเหรอครับ
   จิตใจคนมันห้ามกันไม่ได้ผมเข้าใจ
   ท่านมีความจำเป็นต้องจ่าย หรือท่านอยากจ่ายเพื่อความสะดวกเรื่องของท่าน
  ในนี้ไม่ว่าครับ แต่ไม่ต้องเอามาพูด มาบอกในนี้ เพื่อเป็นการขยายความออกไป
 เหตุเพราะเวปแห่งนี้ไม่สนับสนุนด้านนี้

ถ้ามีใจอยากสู้  มาพูดได้ ขอคำปรึกษาได้ ในนี้มีนักสู้เยอะแยะครับ
   แต่ถ้าไม่สู้ ก็ป่วยการที่จะพูดไป

ผมมาจากหลุมใกล้ๆท่าน แหละครับ   ผมและคุณต่างคนต่างไม่รู้กัน ยังไงถ้าคุณใหญ่จริง ขอให้ปราบพวกคอรัปชั่นให้หมดทีเถอะ ครับ ไม่มีใครชอบและอยากจะเสียเงินหลอก ครับ

ตรงนี้เป็นเรื่องของแต่ละบุคคล ต่างคนก็ต่างความคิด ทางใครทางมัน ขอให้จบแค่นี้เถอะ ครับ คุณท่านทั้งหลาย ก็ขอให้มีคนแบบท่านๆเยอะๆก็แล้วกัน

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 02:31:09 AM »

เรื่องนี้ คุยกันยังไงก็ไม่จบหลอก ครับ อยู่ที่ความต้องการของ แต่ละบุคคลก็แล้วกัน

อยากได้แต่ถ้าเขาไม่ให้ ใครอยากฟ้องก็ไปฟ้อง แต่ผมคงจะไม่เอา ไม้ซี่ ไปงัด ไม้ซุง ครับ

เสียดายไม่ได้เกิดมา มีสี  สมัยนี้มันต้องเงินอย่างเดียว ครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ)

แล้วท่านที่ แนะนำให้ฟ้อง ผมว่า แนะนำแล้ว น่าจะให้ความร่วมมือ ไปร่วมกันฟ้อง ด้วยนะ

เพราะบางท่านไม่รู้ด้านกฎหมาย ครับ   ผมไม่ได้แนะให้คนทำไม่ดี นะ ครับ

ขอยกตัวอย่าง เวลาขับรถ ไปโดนตำรวจจับ ทำไมต้องอ้อนตำรวจเพื่อ จ่ายแบบศาลเตี้ย ล่ะ ครับ 

ก็อาจมีบางท่าน อาจจะให้เขียนใบสั่งมา  แล้วก็ไปเสียค่าปรับ ที่โรงพัก แต่คงจะน้อย ครับ 

ส่วนมาก ก็จะให้พรรคพวก ไปเอาให้ทั้งนั้นแหละ ครับ แล้วท่านที่ไม่มีพรรคพวกล่ะ ต้องทำยังไง ครับ

เพราะฉนั้น ท่านที่ต้องการมีปืน แต่ท่านขอไม่ได้ ก็ขอให้ปรึกษากับ ท่านที่แนะให้ไปฟ้อง แล้วก็ชวนกัน

ไปฟ้อง ดูซิว่าเขาจะไปกับท่านไหม (แล้วเขาก็จะคิดในใจว่า ไม่ใช่เรื่องอะไรของเขา แล้วก็ ทำแล้วก็ไม่ได้อะไรด้วย ครับ)

อยากได้  ยอมได้ก็ยอม แต่ถ้ามันหนักเกินไป โยกย้ายตัวเอง ไปหาพรรคพวกที่อื่นเถอะ ครับ

ท่านมาจากหลุมไหนครับ  เป็นสมาชิกมาก็นานแล้วไม่เคยผ่านตาบ้างเหรอครับ
   จิตใจคนมันห้ามกันไม่ได้ผมเข้าใจ
   ท่านมีความจำเป็นต้องจ่าย หรือท่านอยากจ่ายเพื่อความสะดวกเรื่องของท่าน
  ในนี้ไม่ว่าครับ แต่ไม่ต้องเอามาพูด มาบอกในนี้ เพื่อเป็นการขยายความออกไป
 เหตุเพราะเวปแห่งนี้ไม่สนับสนุนด้านนี้

ถ้ามีใจอยากสู้  มาพูดได้ ขอคำปรึกษาได้ ในนี้มีนักสู้เยอะแยะครับ
   แต่ถ้าไม่สู้ ก็ป่วยการที่จะพูดไป

ผมมาจากหลุมใกล้ๆท่าน แหละครับ   ผมและคุณต่างคนต่างไม่รู้กัน ยังไงถ้าคุณใหญ่จริง ขอให้ปราบพวกคอรัปชั่นให้หมดทีเถอะ ครับ ไม่มีใครชอบและอยากจะเสียเงินหลอก ครับ

ตรงนี้เป็นเรื่องของแต่ละบุคคล ต่างคนก็ต่างความคิด ทางใครทางมัน ขอให้จบแค่นี้เถอะ ครับ คุณท่านทั้งหลาย ก็ขอให้มีคนแบบท่านๆเยอะๆก็แล้วกัน

เราไม่สามารถจัดการการคอรัปชั่นทั้งระบบได้ครับ แต่ถ้าเราไม่ต้องการให้มันกัดกินประเทศของเราทั้งหมด และเราต่อต้านมันก็เริ่มกับตัวเราได้ครับทั้งคุณและเรา(ผมคิดว่าหลายคนคิดเหมือนผมครับ) สามารถทำได้ครับ จากเรื่องที่ใกล้ตัวเราครับ แล้วหากคนในบ้านเรามีจิตสำนึกอย่างนี้มากขึ้น ผมว่าบ้านเราคงน่าอยู่มากกว่านี้ครับ

ขอแสดงความนับถือ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:42:16 AM »

ผมมาจากหลุมใกล้ๆท่าน แหละครับ   ผมและคุณต่างคนต่างไม่รู้กัน ยังไงถ้าคุณใหญ่จริง ขอให้ปราบพวกคอรัปชั่นให้หมดทีเถอะ ครับ ไม่มีใครชอบและอยากจะเสียเงินหลอก ครับ

ขอโทษครับที่ใช้คำเหน็บแนมคุณไป  ที่จริงก็จะจบแล้วครับเพราะทิ้งท้ายไว้แล้วว่า ถ้าไม่สู้ ก็ป่วยการที่จะพูดไป

ผมไม่ใช่คนใหญ่คนโตหรอกครับ เดินดิน กินข้าวแกง แบบคนทั่วไป และ ไม่มีสี ถึงมีก็ไม่เห็นเกี่ยวกันตรงไหน
เพราะในนี้คนที่เป็นข้าราชการก็โดนกันเยอะแยะ แล้วแต่ใครจะมีวิถีทางอย่างไร
   คุณเชื่อมั๊ยครับ ถึงผม ถึงเราจะปราบพวกคอรัปชั่นไม่หมดอย่างที่คุณขอ เพราะเราเนรมิตให้ไม่ได้
ผมใช้คำว่าเราเพราะไม่ได้มีผมคนเดียวครับ อย่างที่พี่ธำรงบอกไว้
แต่สิ่งที่คุณเกลียดจะอยู่ใกล้คุณมากกว่าอยู่ใกล้ผม  สิ่งที่คุณยอมมันในวันนี้ จะอยู่รอบตัวคุณต่อไป คุณมีลูกมันก็จะอยู่กับลูกคุณ คุณมีหลานมันก็จะอยู่กับหลานคุณ  ถึงเวลานั้นอย่าโทษใครนะครับ นอกจากตัวคุณเอง
    เพราะคุณเองที่เพาะเชื้อชั่วเหล่านั้นไว้ คุณเลือกที่จะกลมกลืนกับเชื้อชั่วเหล่านั้น และปล่อยให้มันขยายพันธุ์
ต่อไปมันก็จะทำร้ายคุณและครอบครัวอยู่เช่นเดิมเพราะมันไม่ได้ลดลงเลย มีแต่จะเพิ่ม

ส่วนผมเมื่อผมเลือกที่จะสู้ผลจะจบลงอย่างไร ผมก็หวังว่าคงมีส่วนร่วมในการทำลายเชื้อชั่วแถวๆบ้านผมได้บ้าง
เมื่อเชื้อมันลด หรือ มันไม่กล้าเข้าใกล้เรา คนรอบข้างเรา คนข้างหลังเรา อาจจะพอมีที่หายใจได้บ้าง ต่อไป แถวบ้านผมเชื้อชั่วอาจจะขยายพันธุ์ช้าลง ถ้ามีคนแบบผมเยอะๆ มันอาจจะตาย หรือ สูญพันธุ์ไปบ้างก็ได้  นั่นหมายถึงถ้าเราช่วยกัน
หลายคนย่อมดีกว่าคนเดียว

ไม้ซีก 1 อัน อาจจะงัดไม้ซุงไม่ได้ แต่ไม้ซีกหลายๆอัน ใครจะรู้อาจไม่ยากนัก
    ตะเกียบ 1 อัน คุณอาจจะหักด้วยมือเดียวได้ง่ายๆ แต่ลองเอา 10อันมามัดรวมกัน คุณหักได้มั๊ย เช่นเดียวกันกับเรา

อย่างไรก็ตามขอให้คุณมีความสุขกับสิ่งที่คุณเลือกครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:49:50 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินคุณแก้วตอบได้กินใจมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:48:07 PM »

พวกท่านที่ ตงฉิ๋น ทั้งหลายได้โปรดช่วยสมาชิกแบบที่ท่านจะต้องให้คำแนะนำและช่วยเหลือด้วยเพื่อคอปืนเหมือนกันและเชื้อชั่วๆที่ท่านว่ามาจะได้ลดลง มีรายนามดังต่อไปนี้

1. ๏แก้วเดียวจุก๏  

2. billy the kid  

3. PU45    

4.ธำรง

5.และท่านสมาชิกที่มีความเป็นธรรม และที่ต้องการปราบเชื้อชั่ว

แต่สำหรับผมไม่มีความสามารถ ที่จะช่วยสมาชิกท่านที่เดือดร้อนแบบนี้ได้ จึงขอความกรุณาให้พวกท่านทั้งหลาย ช่วยสมาชิกที่เดือดร้อนแบบนี้ด้วยครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ

และขอขอบคุณแทน จขกท ที่เดือดร้อนอีกหลายๆท่านนะ และก็ขอให้สำเร็จนะ แล้วผมจะยกย่องพวกท่านมากๆเลย

คุณ  napasin13131  มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำครับ.......ขอร้อง

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:28:17 PM »

พวกท่านที่ ตงฉิ๋น ทั้งหลายได้โปรดช่วยสมาชิกแบบที่ท่านจะต้องให้คำแนะนำและช่วยเหลือด้วยเพื่อคอปืนเหมือนกันและเชื้อชั่วๆที่ท่านว่ามาจะได้ลดลง มีรายนามดังต่อไปนี้

1. ๏แก้วเดียวจุก๏  

2. billy the kid  

3. PU45    

4.ธำรง

5.และท่านสมาชิกที่มีความเป็นธรรม และที่ต้องการปราบเชื้อชั่ว

แต่สำหรับผมไม่มีความสามารถ ที่จะช่วยสมาชิกท่านที่เดือดร้อนแบบนี้ได้ จึงขอความกรุณาให้พวกท่านทั้งหลาย ช่วยสมาชิกที่เดือดร้อนแบบนี้ด้วยครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ

และขอขอบคุณแทน จขกท ที่เดือดร้อนอีกหลายๆท่านนะ และก็ขอให้สำเร็จนะ แล้วผมจะยกย่องพวกท่านมากๆเลย

เพราะท่านเหล่านี้แหละครับและอีกหลาย ๆ ท่านในเวบด้วย..........เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมวนเวียน + หาความรู้อยู่ในเวบนี้  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2008, 08:31:31 PM โดย ahu » บันทึกการเข้า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:23:51 PM »

ผมมาจากหลุมใกล้ๆท่าน แหละครับ   ผมและคุณต่างคนต่างไม่รู้กัน ยังไงถ้าคุณใหญ่จริง ขอให้ปราบพวกคอรัปชั่นให้หมดทีเถอะ ครับ ไม่มีใครชอบและอยากจะเสียเงินหลอก ครับ

คุณnapasin13131 ผมว่าคุณออกแนวพาลแล้วนะครับ หลายๆ ท่านก็พยายามแสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพ และก็ให้แนวทางที่ถูกที่ควร

เรื่องการปราบคอรัปชั่นที่คุณว่ามานั้น ไม่ใช่เรื่องของใครใหญ่ก็ไปทำหรอกครับ นอกจากหน่วยงานราชการที่มีหน้าที่ต้องทำอยู่แล้ว เราประชาชนทุกคน ก็มีหน้าที่จะต้องช่วยกันป้องกัน ต่อต้าน ไม่ให้มีสิ่งเหล่านี้อยู่แล้ว ถือเป็นหน้าที่พลเมืองอย่างหนึ่ง

การที่หลายๆ คนแสดงความคิดเห็นไม่เห็นด้วยกับวิธีการที่คุณยกมานั้นก็เป็นหนึ่งในความพยายามดังกล่าว
แต่....... ดูเหมือนคนเราจะมีหลายระดับ คุณอาจจะไม่เ้ข้าใจ ผมจึงขอร่วมออกแรงด้วยคน

สิ่งที่ผมจะทำคือ ประนามสิ่งที่คุณยกมาว่าเป็นวิธีการที่ไม่ถูกต้อง ไม่สมควรทำ ไม่ใช่แค่ "มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ"  แต่เป็นการใส่ปุ๋ย เติมเชื้อให้หน่อเนื้่อร้ายเลยทีเดียว

ถ้าใครก็ตามคิดแบบนั้น หรือทำแบบนั้น รวมทั้งตัวคุณ napasin13131 ด้วย ผมว่าเป็นวิธีการที่ระยำครับ ไม่รับผิดชอบต่อสังคม เห็นแก่ตัว พอมีคนพยายามจะอธิบาย ก็มีแนวพาลมาอีก

ขออภัยทุกท่านนะครับ
การสื่อสารกับบางคนต้องชัดๆ ครับ
ไม่งั้นไม่เข้าใจ

napasin13131
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:52:57 PM »

ผมก็มาแบบดีๆ และเหตุผลส่วนตัวของผม แล้วผมก็พูดความจริง แล้วผมก็ยกตัวอย่างให้เห็นๆก็ยังมาว่าผมอีก ในเมื่อพวกคุณบอกช่วยได้ ผมก็ให้คุณไป

ช่วย ยังมาว่าผม มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ แล้วที่ผมพูดขึ้นมามันผิดตรงไหน มันยังมีบุคคลที่เหมือนผมอีกเยอะ แล้วผมก็บอกแล้วว่าเรื่องนี้คุยยังไงมัน

ก็ไม่จบ แล้วผมก็ขอจบแค่ตรงนี้แต่พวกคุณก็ยังไม่คิดจะจบ ถ้ามันไม่จบก็ให้มันยาวไป    (และขอเรียน ท่าน วมต ถ้าเห็นว่า กระผมทำผิดในที่นี้ ท่านจะ

แบน ไอดี ของผมๆก็จะไม่ว่าอะไรนะ ครับท่าน) และขอให้ท่านสมาชิก ที่มีปัญหาอยู่ช่วยเปิดใจให้กว้าง และรับฟังเหตุผลของท่านอื่นเขาบ้างครับ บาง

ท่านเขาไม่สามารถทำแบบพวกท่านได้ ครับ และไม่มีใครหลอกครับ ที่อยากจะเสียเงินเสียทองครับ แล้วที่ว่าผมออกแนวพาล มันพาลตรงไหน ผมก็พูด

ตามความเป็นจริง เรื่องแบบนี้มันไม่ใช่มีผมคนเดียวหลอก ครับ ก็ขอให้พวกคุณทำความดีต่อไปก็แล้วกัน อย่าไปทำเรื่องอะไรที่ยอมเสียเงินนอกรายการ

(หรือคำว่าคอรัปชั่น) มันจะละอาย และรู้อยู่กับใจตัวเอง ที่ต่อต้านเรื่องที่ไม่ดีแบบนี้มาตั้งนานนะ  และผมก็ต้องขออภัยกับทาง วมต และท่านสมาชิกที่เข้า

ใจ ในความคิดของผม และถ้าคิดว่าความคิดของผม เข้ามาก่อกวนในที่นี้ ผมก็ต้องขออภัยกับทาง วมต และท่านสมาชิกที่ดีๆอีกครั้ง ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:12:36 PM »

ท่านพูดเหมือนว่าคนที่รณรงค์เรื่องจ่ายใต้โต๊ะ  ติดสิบบาทคาดสินบน เป็นคนไม่ดี แต่พวกที่ร่วมแนวคิดเดียวกันกับท่านเป็นคนดี  แลบลิ้น แลบลิ้น
        ......................... มันน่าเสียใจที่คนส่วนใหญ่คิดแบบนี้ ...............................   เศร้า เศร้า

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

สมาชิกที่เข้าใจในความคิดของผม และถ้าคิดว่าความคิดของผม เข้ามาก่อกวนในที่นี้ ผมก็ต้องขออภัยกับทาง วมต และท่านสมาชิกที่ดีๆอีกครั้ง ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2008, 11:15:08 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

RO 05
Global Moderator
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:18:25 PM »

เรียน สมาชิก กรุณา อย่าได้วิวาทะ กระทู้นี้ อาจจะถูกบล๊อค และลบต่อไป
สมาชิกท่านใดแสดงความก้าวร้าว ก้าวล่วงท่านอื่น โปรดระมัดระวัง
ทางเวป จะเปิดโอกาสให้ท่าน ได้ขออภัยกัน โดยไม่สนใจในข้อความที่ท่านได้ก่อวิวาทะไว้

อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:44:39 AM »

การจ่ายสินบนให้ข้าราชการ  เป็นความผิดอาญา ทั้งผู้ให้และผู้รับ
การส่งเสริม  หรือการชี้นำให้ผู้อื่นเห็นดี เห็นงามไปกับการกระทำผิดกฎหมาย   เป็นเรื่องที่ฝ่าฝืนต่อกติกาของเว็บนี้
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:21:26 AM »

รักกันเถอะครับ ทุกวันนี้บ้านเมืองก็ง่อนแง่นกันจะแย่แล้ว
เราชาวปืนก็อย่าผิดใจกันเลยครับ
อะไรที่ขัดกับกฏหมาย ศีลธรรม หรือความถูกต้องก็อย่านำมาโพสท์ในนี้เลยครับ
ผมเชื่อเหมือนที่หลายท่านพูดว่าถึงเราจะตัวเล็กๆในสังคม
แต่ถ้าเรามารวมกัน ก็จะสามารถทำอะไรที่ยิ่งใหญ่ได้ครับ
อะไรที่ไม่ถูกต้องก็เป็นหน้าที่ของคนไทยที่เป็นเจ้าของบ้านทุกคนต้องช่วยกันครับ
ด้วยความเคารพ Cheesy

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 07:28:19 AM »

ผมแค่เรียกร้องให้ทุกคนใช้สิทธิที่ตัวเองมีและควรจะทำ เพื่อสิ่งที่ไม่ดีจะได้ลดน้อยลงนะครับ แต่สิ่งเหล่านี้เป็นสามัญสำนึกของแต่ละบุคคลครับที่จะกระทำในทางใดครับ

ขอขอบคุณ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 07:32:48 AM »

ทำถูกแล้วครับ เยี่ยมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 07:47:57 AM »

เจ้าของกระทู้ทำถูกต้องแล้วครับ

บางทีเจอพวกลักไก่ เองก็มีครับ

เห็นเราดูเรียบร้อยก็ ลองลักไก่ดู

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์