เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:26:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยามศึกเรารบ ยามสงบเราพัก  (อ่าน 4735 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:48:23 AM »

พี่เจษค่ะไอ้ตัวที่มีขาตั้งตัวใหญ่ๆนะ เค้าไว้ยิงอะไรค่ะพี่เห็นศูนย์ใหญ่อย่างนั้นยิงเครื่องบินหรือเปล่า แล้วที่นั้นเค้าอณุญาติให้มีได้ด้วยเหรอคะ
น่าจะเป็นปืนกลยิงต่อสู้อากาศยาน สมัย WWII  ปืนพวกนี้มีไว้ในครอบครองได้  ถ้ารัฐที่เค้าอยู่อนุญาต แต่ต้องขออนุญาตซื้อ  และที่สำคัญที่สุดคือมีปัญญาซื้อ  ปืนกลที่ขายๆกันอยู่ถูกสุดประมาณ $3800 ซึ่งก็เป็นปืนจำพวก Mac 10 , Mac 11  ถ้าเป็นจำพวก MP5 , M4 ก็จาก $15000 ขึ้นไป
ในรูปจุเห็น M2 .50 cal นั่นประมาณกระบอกละ $ 20000

ขอถามอีกค่ะพี่เจษ ถ้าอนุญาตให้ซื้อแต่เพื่อเก็บหรือเอามายิงได้คะเพราะลูกขนานนั้นถ้ามีไว้ครอบครองคง  ตกใจ
ยิงได้ครับ  แต่ละนัดก็หลายตังค์
ห้องนี้กะดูน่าจะประมาณ เหยียบๆล้านนึงได้  รวยจริงๆ คนรวยทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด.....
บ้านหลังนี้ประมาณ 2 ล้าน ไหนจะเครื่องบินอีก   และถ้ามีเครื่องบินอยู่ที่บ้านแสดงว่ามีสนามบิน  หรือหมู่บ้านที่อยู่มีสนามบินใช้ร่วมกัน

ล้านเหรียญยูเอสกระมังครับพี่ คงไม่ใช่ล้านบาทไทยแน่นอน Grin Grin Grin

บ้านเราต้องคูณด้วย สามสิบสาม แล้วต้องคูณด้วยห้าเท่าอีกที เพราะปืนบ้านเราแพงกว่าที่โน่นแบบไร้เหตุผล

แต่..............ส่วนใหญ่ ขอ ป๓ ไม่ได้แน่นอน เศร้า เศร้า เศร้า
$$$ ครับผม  อิอิอิ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:54:46 AM »

หลักลบเรียนร้อยผมรอพี่เจษซื้อ   แล้วผมขโมยตังค์เมียแอบไปยิงดีกว่า  ....  อิิอิอิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:57:38 AM »

หลักลบเรียนร้อยผมรอพี่เจษซื้อ   แล้วผมขโมยตังค์เมียแอบไปยิงดีกว่า  ....  อิิอิอิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
รอผมซื้อ คงอีกหลายชาติ ตามไปเป็นพี่น้องกันอีกนะ เผื่อฟลุ๊ค อิอิ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:10:41 AM »

ตกใจขนาดนี้ ต้องเรียกคลังแสง...ผมมักน้อย...ขอแค่ M 60กระบอกนึง  ..M 203 กระบอกนึง ก็พอเฝ้าบ้านแล้ว..แต่ถ้าได้ .50 อีกซักกระบอก ก็คงจะดีครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:19:21 AM »

หลักลบเรียนร้อยผมรอพี่เจษซื้อ   แล้วผมขโมยตังค์เมียแอบไปยิงดีกว่า  ....  อิิอิอิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
รอผมซื้อ คงอีกหลายชาติ ตามไปเป็นพี่น้องกันอีกนะ เผื่อฟลุ๊ค อิอิ

อิอิอิ  ........  ครับพี่ .........   อิิอิอิิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:04:30 AM »

โจรเข้าบ้านพี่เจษที ใส่เกียร์ถอยหลังไม่ทันแน่ๆแบบนี้

เวลาเอาออกมาทำความสะอาด หยอดน้ำมันนี่ใช้เวลากี่วันครับเนี๊ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:29:50 AM »

ตกใจ  เปิดเป็นพิพิธภัณท์ปืนเอาไว้เก็บตังค์ได้เลยครับ......วู๊.....รวยจริงๆ  Grin Grin
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:35:55 AM »

ตกใจ...คลังแสง... หัวเราะร่าน้ำตารินหึ...หึ...หึ...ถ้าอยู่บ้านเรา....สงสัยต้องระวัง กลัวจะโดนขโมยไปชั่งกิโล...ขาย : คิก คิกสงสัยจะได้หลายกิโล...

Long Live The King

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:15:24 PM »

ยิงทันหรอครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:20:25 PM »

ขอบคุณครับพี่เจษ

...เลยชักอยากรู้ว่านาย เทด เทอเนอร์ จะมีปืนหรูๆ ขนาดไหน อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์