เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:24:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปขอ ป.3 จำนวน 2 ใบจาก 2 จังหวัดปริมลฑ,  (อ่าน 3744 ครั้ง)
kamet
Full Member

คะแนน 48

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:40:33 PM »

จากการเข้ามาศึกษาในเวปนี้เป็นระยะเวลาหนึ่ง วันนี้จึงตัดสินใจไปขอ ป.3 ครับ โดยขอพร้อมกับภรรยา
 ทะเบียนบ้านผมอยู่เขตจังหวัดนนทบุรี      ทะเบียนบ้านภรรยา อยู่เขตจังหวัดปทุมธานี
 เริ่มจากการเตรียมเอกสาร ตามที่เวปแนะนำไว้ ของผมเป็นลูกจ้างบริษัท มีใบรับร้องจากบริษัท ไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาว่าไปขอเป็นกระบอกที่ 3  ส่วนภรรยา ไปขอเป็นกระบอกแรก แต่ภรรยาเป็นแม่บ้าน ไม่มีใบรับรองการทำงาน เลยต้องเตรียมหลักทรัพย์พวกโฉนดไปด้วย ความจริงเขาน่าจะยอมให้เอาหลักกู้เงินซื้อบ้านไปเป็นหลักฐานการป้องกันหนี้สินด้วยนะครับ งานนี้เลยต้องทำใจไว้บ้างครับ
  ขนาดปืนที่จะขอ คือ .38 ทั้งคู่ (ตั้งใจหา centennial ตามที่เคยถามในกระทู้ )
  เมื่อเตรียมหลักฐานเสร็จ ก็เตรียมตัวครับ โดยแต่งตัวในสุภาพครับ เขาจะได้เกรงใจ
  ก่อนออกจากบ้าน ก็เตรียมใจครับ ว่าถ้ายุ่งยากก็จะไม่เอา จะได้ประหยัดเงินด้วย

รายงานการไปขอ
 ด้านเขตจังหวัดนนทบุรี ผมไปถึง 8.45 เจอเจ้าหน้าที่และปลัดอำเภอ พอดีท่านปลัดติดแขกอยู่เลยต้องรอก่อน  9.10 น. ได้ ป.3 ออกมา  จึงเดินทางไป  ยังเขต จังหวัดปทุมธานี
 ไปถึงปทุมธานี 9.48  เวลา 9.53 เรียบร้อย ทำลายสถิตินนทบุรี ครับ
 วันนี้โชคดีครับ ราบรื่นอย่างน่าประหลาดใจ
 ต้องขอขอบคุณเวปไซด์ที่ให้คำแนะนำในการเตรียมตัว และขอบคุณเจ้าหน้าที่ของอำเภอที่ทำงานเร็วกว่าจรวดครับ อำเภอนี้ไปติดต่ออะไรเร็วอย่างนี้ตลอดเลย
    ตอนนี้เหลือเพียงหาปืนให้เจอครับ ว่าร้านไหนมีขายครับ
 หมายเหตุ ไม่ได้เสียเงินซักบาท ลืมถามไปด้วยครับ ว่าต้องมีค่าธรรมเนียมหรือเปล่า คิดว่าตอนไปรับ ป. 4 คงต้องซื้อขนมไปฝากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 01:46:23 PM โดย kamet » บันทึกการเข้า
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:46:55 PM »

ดีใจด้วย... เอาใจช่วยครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:27:19 PM »

ยอดเยี่ยม น่าเคารพครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:32:17 PM »

เป็นที่น่ายินดีมากครับ ..... ว่าแต่ท่านทำอย่างไรจึงไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม ป.๓ ด้วย (ปกติต้อง ๖ บาทสำหรับปืนใหม่)

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:38:26 PM »

เยี่ยมครับ ถ้า .45 จะเป็นยังไงครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 02:52:11 PM »

ยินดีด้วยครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด( ไกปืนเที่ยง )นอนรอ  ป.๓    ตั้งสองเดือนแล้วครับยังไม่ได้เลย

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:08:09 PM »

ป. 4 ค่าธรรมเนียม 500 บาท...

"Sound Mind in Sound Body"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:23:35 PM »

ยินดีด้วยครับ...Cheesy
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:26:51 PM »

..ยินดีด้วยครับ...ตอนขึ้นป.4..เสียแน่ๆครับ.ห้าร้อย.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:21:24 PM »

Congratulation to both of you krub...
now it's time to search for nice guns laew krub... ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:59:37 PM »

น่าชื่นชมท่านข้าราชการครับ
ปทุมธานี เขตไหน อำเภอไหนครับ (ขอรายละเอียดหน่อยครับ)
ผมกำลังจะไปขออยู่พอดี เผื่อว่าจะได้รับใบบุญอย่างท่านบ้าง

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:09:07 PM »

ยินดีด้วยครับ หลงรัก

รักในหลวง
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:20:30 PM »

คุณ kAmet ครับ ไม่ทราบว่าตอนกรอกใบ ป1 ต้องกรอกตามความจริงไหมว่ามีกี่กระบอก เพราะหากว่าเคยมีแล้วเรากรอกว่าเคยมีปืนกี่กระบอกเกรงว่าเขาจะถามว่า มีแล้วหลายกระบอกทำไมต้องขออีกแค่นี้ก็น่าจะเพียงพอป้องกันตัวแล้ว เพราะผมเคยไปขอมักจะเจอคำพูดทำนองนี้จากปาก ปลัดนะครับ หลงรัก
1529
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:04:19 PM »

จากการเข้ามาศึกษาในเวปนี้เป็นระยะเวลาหนึ่ง วันนี้จึงตัดสินใจไปขอ ป.3 ครับ โดยขอพร้อมกับภรรยา
 ทะเบียนบ้านผมอยู่เขตจังหวัดนนทบุรี      ทะเบียนบ้านภรรยา อยู่เขตจังหวัดปทุมธานี
 เริ่มจากการเตรียมเอกสาร ตามที่เวปแนะนำไว้ ของผมเป็นลูกจ้างบริษัท มีใบรับร้องจากบริษัท ไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาว่าไปขอเป็นกระบอกที่ 3  ส่วนภรรยา ไปขอเป็นกระบอกแรก แต่ภรรยาเป็นแม่บ้าน ไม่มีใบรับรองการทำงาน เลยต้องเตรียมหลักทรัพย์พวกโฉนดไปด้วย ความจริงเขาน่าจะยอมให้เอาหลักกู้เงินซื้อบ้านไปเป็นหลักฐานการป้องกันหนี้สินด้วยนะครับ งานนี้เลยต้องทำใจไว้บ้างครับ
  ขนาดปืนที่จะขอ คือ .38 ทั้งคู่ (ตั้งใจหา centennial ตามที่เคยถามในกระทู้ )
  เมื่อเตรียมหลักฐานเสร็จ ก็เตรียมตัวครับ โดยแต่งตัวในสุภาพครับ เขาจะได้เกรงใจ
  ก่อนออกจากบ้าน ก็เตรียมใจครับ ว่าถ้ายุ่งยากก็จะไม่เอา จะได้ประหยัดเงินด้วย

รายงานการไปขอ
 ด้านเขตจังหวัดนนทบุรี ผมไปถึง 8.45 เจอเจ้าหน้าที่และปลัดอำเภอ พอดีท่านปลัดติดแขกอยู่เลยต้องรอก่อน  9.10 น. ได้ ป.3 ออกมา  จึงเดินทางไป  ยังเขต จังหวัดปทุมธานี
 ไปถึงปทุมธานี 9.48  เวลา 9.53 เรียบร้อย ทำลายสถิตินนทบุรี ครับ
 วันนี้โชคดีครับ ราบรื่นอย่างน่าประหลาดใจ
 ต้องขอขอบคุณเวปไซด์ที่ให้คำแนะนำในการเตรียมตัว และขอบคุณเจ้าหน้าที่ของอำเภอที่ทำงานเร็วกว่าจรวดครับ อำเภอนี้ไปติดต่ออะไรเร็วอย่างนี้ตลอดเลย
    ตอนนี้เหลือเพียงหาปืนให้เจอครับ ว่าร้านไหนมีขายครับ
 หมายเหตุ ไม่ได้เสียเงินซักบาท ลืมถามไปด้วยครับ ว่าต้องมีค่าธรรมเนียมหรือเปล่า คิดว่าตอนไปรับ ป. 4 คงต้องซื้อขนมไปฝากครับ

อำเภอไหนของนนทบุรีครับ?
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:28:51 AM »

เยี่ยมครับพี่หมอ.

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์