เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 03:27:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับชาว อวป ที่กำลังจะมองหา GLOCK มาข้างกาย  (อ่าน 5682 ครั้ง)
ลุงธีร์ ณ.ศรีธัญญา
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด... คบบัณทิตไม่จริงใจก็ไร้ผล...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

สุขใดจะเท่า ..ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังส์....

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:30:44 PM »

หลงรัก หลงรัก แอบหลงไหลเธอมานานแล้วครับ g19 od green  หลงรัก หลงรัก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:52:43 PM »

ขอบคุณครับ  ภาพสวยดีครับ.....ผมขอนุญาตแสดงความเห็นว่า  ปืนกล็อค  ราคาแพงเกินเหตุเกินผลครับ  ปืนพลาสติคไม่น่าราคาแพงขนาดนี้  ( แฟนกล็อคอย่าโกรธนะครับ  ผมก็เคยเป็นแฟนกล็อคเหมือนกัน  คบกันมาหลายปี  แต่ก็ไม่ได้ประทับใจอะไรมากมาย..... )
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:54:16 PM »

บ้านเราก็ยังงี้ละครับ ปืนแพง แต่มีเหตุผลนะครับ ผมยังอยากให้ราคาพอๆกับที่อเมริกาเลย
Club GS
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:49:41 AM »

ขอบคุณครับ  ภาพสวยดีครับ.....ผมขอนุญาตแสดงความเห็นว่า  ปืนกล็อค  ราคาแพงเกินเหตุเกินผลครับ  ปืนพลาสติคไม่น่าราคาแพงขนาดนี้  ( แฟนกล็อคอย่าโกรธนะครับ  ผมก็เคยเป็นแฟนกล็อคเหมือนกัน  คบกันมาหลายปี  แต่ก็ไม่ได้ประทับใจอะไรมากมาย..... )

ขอโทษนะครับปืนพลาสติกที่แพงกว่า glock ก็มีครับ

สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ    อย่าบอกเมีย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:00:15 PM »

กล็อค เป็นปืนที่ไม่ดีครับ  เวลาแฟนจับได้ว่ามีกิ๊ก  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย กระชากแล้วยิงได้เลย   วิ่งหนีไม่ทันครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ว่าจะหาปืนคาบศิลาไว้เฝ้าบ้านแทน  กว่าแฟนจะยิงผมก็วิ่งไปได้ไกลละครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

(ปล.  จริงๆๆชอบกล็อคมากครับปืนดีดูแลรักษาง่ายไม่ต้องห่วงเรื่องสนิม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2008, 02:02:16 PM โดย ขุนช้างตกมันส์ (animal) » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
fokbye
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:21:34 PM »

ตกใจ ตกใจเริ่มรู้จักชื่อ กล็อก ก็ตอนที่มีข่าวที่ดอนเมือง ที่ว่ามีชายฉกรรจ์ 3 - 4 คน เข้าไปในคลังสินค้า แล้วไปเอาปินออกมาโดยพละการ

พอคิดจะซื่อปืน  ก็ดู กล็อค ก่อนเลย  พอดูแล้วก็ ..... เอ้ .... ทำไมคนเล่นเยอะ  เท่าที่ได้ยินมาปืนโพลิเมอร์พอหลายปีจะบิดงอ  แล้วที่

สำคัญ (ณ ความรู้สึกตอนนั้น)  ปืนมันสวยตรงไหนว่ะ  ยังคุยเล่นกับเพื่อนเลยว่า เป็นดุ้นๆ เหมือนสากกระเบือเลย หว่ะ....ครับ.....แต่ก็

แปลก ทุกวันนี้ก็ยังว่าไม่สวยอยู่ดี  แต่รู้สึกอยากได้ G 26 ครับ  ถ้าจะซื้อกระบอกต่อไป  G 26 คงติดโผเป็น หนึ่งในตัวเลือกครับ ....แฮ่
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:34:02 PM »

ยอมรับได้ ที่เป็นอาวุธปืนที่ ดีกระบอกหนึ่ง แต่ในลักษณะทางที่เลือกได้มากขึ้น

ปืนในตลาดล่่าง ที่กำลังถูกอัพเกรด ขึ้นตลาดบน. ประโ์ยชน์ นั้นคือ กำไรมากขึ้น
ไม่ใช่ ผลประโยชน์ตกอยู่กับคนใช้ .. ซะเท่าใดเลย
ในเมื่อผม มี Sig CZ Colt ไว้เปรียบเทียบแล้ว.
และได้มา แบบปืนใหม่ สมราคา แค่ ๔๓,๐๐๐ บาท เท่านั้น

ถ้ามันอัพถึง ๘๐,๐๐๐ +/-  หันไปคบ sig  ดีกว่า ครับ.   Cool

ที่ีเห็น โชว์ ในภาพนะ เพราะราคา มันต่ำ แต่คุณภาพมันเทียบปืนชั้นดี.
ราคาจึงเป็นตัวกำหนด.. จึงได้เฮ เห็นกันอย่างในรูป..  
สำหรับบ้านเรา มันใช้ได้ซะที่ไหน ถ้าไม่ใช่กับ ปืนสวัสดิการ ครับ.

ผมก็คิดแบบนี้...ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:55:21 PM »

ใช้มาก็หลายปีแล้วครับ ล่าถ้วยมาก็หลายใบ คิดว่ากล๊อค ไม่ดีมั้ง อิอิ แค่ G26 เท่านั้น

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:47:07 AM »

ยิ่งดูยิ่งสวยครับ

ขอบคุณท่าน จขกท ครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 09:25:08 AM »

ชอบพกปืนขึ้นลำ แบบพกในนะครับ ก็เลยไม่เคยครอบครอง กล๊อค
ยอมรับว่าเป็นปืนดี ราคาถูกคุ้มค่ามากๆ (แต่ไม่ใช่ราคาในเมืองไทย)
แต่คนที่ชอบ กล๊อคมากที่สุด น่าจะเป็นคนขายในเมืองไทย เพราะมี
กำไรมากดี เมื่อเทียบกับขายปืนอื่น ตัวต่อตัว แบบไม่ต้องโฆษณา
เพราะมีชาวปืน ช่วยกันปั่นราคาด้วยความสมัครใจ Grin Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:45:26 PM »

ชอบพกปืนขึ้นลำ แบบพกในนะครับ ก็เลยไม่เคยครอบครอง กล๊อค
ยอมรับว่าเป็นปืนดี ราคาถูกคุ้มค่ามากๆ (แต่ไม่ใช่ราคาในเมืองไทย)
แต่คนที่ชอบ กล๊อคมากที่สุด น่าจะเป็นคนขายในเมืองไทย เพราะมี
กำไรมากดี เมื่อเทียบกับขายปืนอื่น ตัวต่อตัว แบบไม่ต้องโฆษณา
เพราะมีชาวปืน ช่วยกันปั่นราคาด้วยความสมัครใจ Grin Grin

Cheesy Cheesy Cheesy   .

ผมตามดูตั้งแต่ปี ๒๕๓๐ +/-   Glock ๑๗ ตั้งแต่ราคา ๑๗,๐๐๐+/-  Sig ๒๒๖ ๓๕,๐๐๐ 
ในขณะ ๒๔ / USD
Glock เริ่มมีการปรับรูปลักษณ์ ออกมาได้ค่อนข้างลงตัว ในรุ่นที่มีร่องนิ้ว โดยอาศัย บารมีของ
Glock ๑๗ .. มาลงตัวที่  Glock ๑๙  .เมื่อปี ๒๕๔๓   ๔๓,๐๐๐ บาท ในราคาค่าตัวที่สมราคา ยังยอมรับได้

ถ้า Glock ๑๙ ราคาใกล้เคียง กับ  SiG ลูกดก ผมจะไม่หันแล เลยละครับ .  Wink

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:51:59 PM »

ถ้า "กล๊อก 19" ราคาใกล้เคียงกับ "ซิก" ลูกดก พี่โร้ดไม่ลังเลที่จะเลือก "ซิก" อีกสักกระบอกใช่ไหมครับ? (อิ อิ)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 02:15:46 PM »

ถ้า "กล๊อก 19" ราคาใกล้เคียงกับ "ซิก" ลูกดก พี่โร้ดไม่ลังเลที่จะเลือก "ซิก" อีกสักกระบอกใช่ไหมครับ? (อิ อิ)

Sig ขยับหนี จนGlock กวดมาทัน เมื่อจะแสน +/-  แบบนี้ไม่อาว  แล้ว ครับ.  Grin   

ผมต้องแทรกไว้ก่อน ว่าผมมีใช้ Sig ๒๒๖ - Glock ๑๙ - CZ ๗๕ Compact - Colt .๓๘ super
มีใช้เปรียบเทียบ..  และเลือกคบ ตามแต่จะไปที่ใด .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2008, 02:32:12 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 02:16:51 PM »

ของเค้าดีจริงครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 02:20:47 PM »

คือ ขอแสดงความคิดเห็นเหมือนกันครับ .............................
ผมแฟนกล็อค ไม่เคยโกรธเลย
กลับยิ่งภูมิใจด้วยซ้ำว่า
ครั้งหนึ่ง เมื่อ 15 ปี ที่ผ่านมา มันเป็นปืนที่ราคาถูก ไม่มีใครเหลียวมองเลย .....เป็นลูกเป็ดขี้เหร่ ....มากๆ เลย
แต่ทุกวันนี้ ราคามันกลับแรง เกินตัว แสดงถึงความนิยมที่ฉุดอย่างไร ก็ไม่อยู่แล้ว  กาลเวลา และคุณภาพของมันพิสูจน์ตัวมันเอง .....แฟนกล็อคอย่างผม ภาคภูมิใจเสียด้วยซ้ำ

คนขาย ก็ถือโอกาส ขายให้ได้ราคาสูงๆ  
ถ้าคุณเป็นคนขายบ้างล่ะ คุณจะทำอย่างไร  ก็ลองคิดดู เอามาเท่าไหร่ ก็ขายหมด
ขึ้นราคาแล้ว ก็ยังหมด ......
คนขาย เขาหากินด้วยการกินกำไรอยู่แล้ว เขาก็ชอบซีครับ ขึ้นไปเท่าไหร่ ก็ยังขายได้
มันก็ผิดที่คนซื้อนี่แหละ แพงแล้วก็ยังซื้อ (ก็จะไปหาที่ไหนละครับ ก็อยากได้ปืนน่ะครับ จะให้ไปยิงปืนแก็ปหรือไง )

ไหนๆ ก็คุยแล้ว อยากจะบอกว่า  คนขายปืนกล็อคในตลาดเมืองไทยนั้น ยังไม่ได้กำไรดีเท่ากับ คนขายปืนยี่ห้อหนึ่ง ที่ขายดี คล้ายๆกล็อคนี่แหละ แต่ถ้าคิดกำไร เป็นรายกระบอกแล้ว ขายปืนยี่ห้อ นั้น  กำไร มากกว่ากล็อค ครับ ....
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์