เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:28:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล รายละเอียด ร้านปืนเจาะพอร์ทเองครับ  (อ่าน 1628 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:58:46 PM »

จากหลายๆกระทู้ จากร้านขายปืนที่นำปืนไปเจาะพอร์ท หรือดัดแปลงสภาพปืนเอง ทั้งๆที่บางรุ่นนั้น ไม่ได้มีสเปคเจาะพอร์ทมาจากโรงงาน แต่ด้วยความเห็นแก่ตัว และจุดประสงค์ เพื่ออัพราคาหลอกขายปืน ให้แพงขึ้น  โดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของลูกค้าหรือผู้ใช้ปืนนั้น. 

ผมมีความคิดว่าน่าจะดิสเครดิต ไม่ให้เป็นตัวแทนจำหน่ายปืนอีกต่อไปนะครับ  ใครมีข้อมูล หรือวิธีแนะนำอย่างไร เช่นรูปภาพของปืนรุ่นที่เค้าเอามาเจาะรูเอาเอง (ไม่ได้เจาะมาจากโรงงาน) และภาพเปรียบเทียบในรุ่นนั้นๆที่ไม่มีสเปค เจาะรูมาจากโรงงาน  รวมถึงชื่อร้านและที่อยู่ด้วยครับ  ช่วยกรุณา PM หรือเมล์ให้หน่อยนะครับ  กรุณาอย่าโพสน์หน้ากระทู้นะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหา Grin Grin  เดี๋ยวผมเล่นเค้าให้ถึง บริษัทผู้ผลิตเลย ตอนนี้เวลาว่างเยอะครับ  เอาให้ก้นร้อนเลย  ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย   Cool

เรื่องของเรื่องคือไม่ชอบเห็นคนถูกเอาเปรียบครับ  และน่าจะทำประโยชน์ให้กับแผ่นดิน   มากกว่าที่จะ.................................น่าจะจับไปนั่งดูเรื่อง อยู่กับก๋งนะ  Cool

และสุดท้าย  ผมไม่ได้มีเจตนา ตั้งกระทู้ร้อนหรือฮ๊อตอะไรนะครับ คืออยากจะได้ข้อมูลจริงๆ  ตรงนี้เพื่อ  ทำบางอย่างให้มันถูกต้อง เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักในอาวุธปืนเหมือนกันครับ  ไหว้
น้องมลคับผม
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:03:42 PM »

ฉานเชียเติน
pranyai
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:13:47 PM »

ผมมี 686-5 Mars อีเลฟเฟ่นพอรต์ 4 นิ้วอยู่ตัวนึง เพื่อนขายให้ผมถูกมากๆ เพราะเอาไปยิงที่ไหนเค้าว่าโดนทักจนเสียความรู้สึก เอาไปขายร้านปืนก็ราคาตกเหมือนยกปืนให้เค้าฟรี ผมเลยรับเลี้ยงดูต่อถูกๆ ก็ยิงดีนะครับ รีคอยส์ก็น้อยกว่า 686 4นิ้วธรรมดาเยอะเหมือนกัน วัดความเร็วลูกก็ต่ำกว่ากันแค่ 9ฟุตเปอเซค อีก 30 วัน จะถ่ายรูปให้วิเคราะห์ดูนะครับพอกำลังจะไปทำงานต่างจังหวัด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:24:05 PM »

ผมมี 686-5 Mars อีเลฟเฟ่นพอรต์ 4 นิ้วอยู่ตัวนึง เพื่อนขายให้ผมถูกมากๆ เพราะเอาไปยิงที่ไหนเค้าว่าโดนทักจนเสียความรู้สึก เอาไปขายร้านปืนก็ราคาตกเหมือนยกปืนให้เค้าฟรี ผมเลยรับเลี้ยงดูต่อถูกๆ ก็ยิงดีนะครับ รีคอยส์ก็น้อยกว่า 686 4นิ้วธรรมดาเยอะเหมือนกัน วัดความเร็วลูกก็ต่ำกว่ากันแค่ 9ฟุตเปอเซค อีก 30 วัน จะถ่ายรูปให้วิเคราะห์ดูนะครับพอกำลังจะไปทำงานต่างจังหวัด

คิดได้ไงครับ... คำนี้... ขออนุญาตฮาครับ... Grin Grin Grin
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:56:37 PM »

ให้เป็นที่โรงงานเจาะมาจะดีกว่านะครับ
ถ้าเราไม่ได้ใช้ยิงติดต่อกันเป็น 100 นัด ก็ไม่น่าเจาะครับ เสียดายของ
หน้า: [1]
  พิมพ์