เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:39:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 3478 ครั้ง)
PATRIOT.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:32:40 AM »

ไหว้ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนค่ะที่ให้การต้อนรับจ้าหนูชอบลูกโม่ค่ะแต่สมัยนี้ใช้ลูกโม่ไม่ทันกินแน่เลยแล้วหนูไปคุยกับพ่อว่าหนูจะซื้อปืนพ่อไม่ให้ซื้ออ่ะเซ็งเลยทำไงดี เศร้า

ลูกโม่หรือออโตผมว่าไม่น่ากินทั้งคู่ครับ
ลูกโม่นะสุดยอดอยู่แล้วครับ สะกดคำว่าขัดลำกล้องไม่เป็น เคี้ยวลุกไม่ออกก็เคี้ยวลูกต่อไปแทน ไว้ใจได้ครับเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน  บอกคำเดียวว่าสุดยอด  ลูกดกคุณต้องตั้งใจปะทะ  ถึงต้องการลูกดก  แต่ในความเป็นจริงที่เคยเจอ ซัดกันคนละสามนัดวิ่งกันหางจุกตูดเลยครับ( ไม่รู้ว่าวิ่งไปทางเดียวกันหรือป่าวถ้าใช่ลูกก็คงไม่พอละครับ อิ อิ อิ )
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:44:10 AM »

ผู้หญิงส่วนใหญ่มีปืนแล้วก็จะใส่ไว้ในกระเป๋าสะพาย
ถ้าถูกเข้าประชิดตัวทีเผลอแนวโน้มจะชักออกมาไม่ทันใช้งาน
ยิ่งเป็นผู้หญิงส่วนใหญ่จะถูกวิ่งราวกระเป๋าได้ปืนไปเป็นของแถมอีกต่างหาก
ดังนั้นถ้าได้ปืนมาเมื่อไหร่เจ้าของกระทู้พกเหน็บเอวเลยนะครับ Grin
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:53:01 AM »

เรื่องปืนต่อสู้  สำคัญที่นัด แรก 
ลูกโม่ มีตั้ง 6 นัด  คิดว่าพอ..

ถ้ายิงไป 2 แล้ว  ไม่โดน  และฝ่ายตรงข้ามไม่หนี....เราต้องรีบหนี..เท่านั้นเอง 

ฝึกใช้ให้คล่อง และรู้จักปืนของตนเองให้ดีเหมือนมือของเรา  ใช้ได้แล้วครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:29:32 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy ... ซื้อเลยครับ ... แล้ว ... ค่อยบอกคุณพ่อทีหลัง ... หาเหตุผลข้ออ้างอิง ... จากในเว็บนี้แหละไปอธิบายให้ท่านฟัง ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

... อ้อ ... อย่าลืม ... หาสเปรย์พริกไทย ... ติดรถ ... ติดตัว ... ไว้ก็ดีนะครับ ... พอช่วยได้ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:37:51 AM »

ตอนเป็นเด็ก ผมเห็นปืนของพ่อผม ผมก็ชอบขอมาจับเล่น คลำๆไปสักนาทีก็มีความสุขแล้วครับ
โตมาหน่อย ขอพ่อไปยิงปืนงานกาชาด(ไปยิง 1911 ปีต่อมาก็ไปยิง 1991 อิอิ) ลุงทหารแกก็แนะนำการใช้และเรื่องความปลอดภัยให้ฟัง
จากนั้นก็ไปคุยเรื่องปืนให้พ่อผมฟังเรื่อยๆเรื่องปืน เรื่องความปลอดภัยในการใช้ ว่าเรารู้มาพอสมควรแล้ว

เดี๋ยวนี้พ่อผมให้เอาปืนไปยิงที่สวนโดยที่ท่านไม่ต้องห่วงและไม่ต้องไปคุมแล้วครับ เยาะเย้ย

ที่เล่าให้ฟัง ก็อยากจะบอกว่า ถ้าเรามีความรู้เรื่องปืน มีความรู้เรื่องหลักความปลอดภัย ใช้ปืนเป็น ท่านก็คงจะยอมให้ซื้อปืนอยู่มั้งครับ เอ้อ อีกอย่างผมไม่เคยมีเรื่องกับใครตั้งแต่เด็กแล้วครับ
เพราะตอนนี้พ่อผมก็จะถอยให้หนึ่งกระบอก น้ำลายหก ตอนนี้รอ ป.๓ อยู่ครับ
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:00:03 AM »

แล้วที่พี่ๆบอกว่ามีอบรมความรู้เรื่องปืนตอนนี้มีที่ไหนเปิดอบรมบ้างค่ะช่วยแนะนำด้วยค่ะ

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:06:41 AM »

ไหว้สวัสดียามเช้าค่ะพี่ๆทุกคนหนูว่าจะไปอบรมความรู้เรื่องปืนกับดาบพัลลภอ่ะค่ะเห็นพี่เค้าบอกว่าวันที่14 มิ.ย.นี้อ่ะค่ะแล้วมีใครไปบ้างไหมค่ะแล้วพี่ๆคนไหนเคยไปมาแล้วช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมค่ะว่าเป็นไงบ้างครูฝึกดุไหมแล้วสนุกไหมค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ไหว้ Wink

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:09:04 AM »

ไหว้สวัสดียามเช้าค่ะพี่ๆทุกคนหนูว่าจะไปอบรมความรู้เรื่องปืนกับดาบพัลลภอ่ะค่ะเห็นพี่เค้าบอกว่าวันที่14 มิ.ย.นี้อ่ะค่ะแล้วมีใครไปบ้างไหมค่ะแล้วพี่ๆคนไหนเคยไปมาแล้วช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมค่ะว่าเป็นไงบ้างครูฝึกดุไหมแล้วสนุกไหมค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ไหว้ Wink

ที่ไหนอ่ะคะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:12:50 AM »

โอ....กลับบ้าน ไปซักผ้า เดี๋ยวนี้นะ  บัด now
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:57:37 AM »

จะลูกโม่หรืออโต้ เปรี้ยงแรกก็วิ่งแทบไม่ทันละครับสำหรับคนปกตินะครับ   จริงๆๆแค่ชักก็มาขาแข้งก็แข็งไปหมดละครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  มีปืนแล้วคิดถึงสิ่งที่จะตามมาหลังจากที่เราชักปืนออกจากซอง  ก็น่าจะทำให้ใจเย็นลงได้เยอะแล้วครับเพราะแค่ชักปืนออกมาจากซองก็พยายามฆ่าละ 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:59:35 AM »

โอ....กลับบ้าน ไปซักผ้า เดี๋ยวนี้นะ  บัด now

งอน ไปก็ได้ แลบลิ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:00:51 PM »

ไม่ต้องแล้วจ๊ะ   ผมซักเองเรียบร้อยแล้วจ๊ะ
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:44:45 PM »

คุยกับคุณพ่อด้วยเหตุผล ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ขอให้โชคดีครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:56:50 PM »

ซื้อก่อนค่อยบอก  ดีกว่าครับ
เอาแบบเล็กๆ .38 2นิ้ว

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:46:39 PM »

อธิบายให้ท่านฟังดีๆน่าจะได้นะครับ
หรือไม่ผมแนะนำ ซื้อมาแล้วบอกว่าจะเป็นนักกีฬาครับ
หมั่นไปซ้อมยิง แล้วนำเป้ามาขอคำปรึกษาท่านบ่อยๆครับ ส่วนเรื่องพกไม่ต้องบอกท่านก็ได้ครับ
ถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาแล้วเรานำออกมาป้องกันตัว ท่านคงไม่ว่าหรอกครับ ร้อยทั้งร้อยลูกปลอดภัยเป็นสิ่งที่พ่อทุกคน
หวังมากที่สุดอยู่แล้วครับ
ส่วนเรื่องใจร้อน ทำสมาธิครับไปซ้อมยิงบ่อยๆ พอเหนี่ยวไกแล้วนึกไปด้วยว่า ปัง 15บาท  ปัง 15 บาท
จะใจเย็นลงอย่างเหลือเชื่อครับ  Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์