เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:22:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดยังปั่นจักรยานเสือภูเขาอยู่บ้างครับ  (อ่าน 5186 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:06:30 PM »

แถวบ้านผมเรียก โฮ ครับพี่ปู Grin Grin Grin น้ำตาเล็ด

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:43:19 PM »

ขี่อยู่ครับ ใช้ Bergamont ช่วงหลังๆชักจะเบนเข็มไปหาเสือหมอบแล้ว เล็งๆ Trek ไว้ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:45:15 PM »

ผมก็ปั่นอยู่ครับ รถเทรค 3900 ขวัญใจคนจน ปั่นมาปีกว่าแล้วครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:48:08 PM »

ยกมือรายงานตัวด้วยคนครับ
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 01:37:53 PM »

จักรยานเสือภูเขาบางคันราคาเกือบแสนบาท...ไม่ทราบว่าแพงเพราะอะไรครับ...ขอข้อมูลผู้รู้ครับ ไหว้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 01:41:00 PM »

จักรยานเสือภูเขาบางคันราคาเกือบแสนบาท...ไม่ทราบว่าแพงเพราะอะไรครับ...ขอข้อมูลผู้รู้ครับ ไหว้

วัสดุที่ทำ และการออกแบบครับ

ผมไม่ได้ตามข่าวเรื่องเสือภูเขามานาน ยกตัวอย่างเสือหมอบก็แล้วกันครับ

เสือหมอบบางรุ่น เช่น Trek Maldone ใช้คาร์บอนไฟเบอร์มาทำเป็นเฟรม ออกแบบเพื่อลดการต้านลมทุกอย่าง และลดน้ำหนักสุดๆครับ ตัวเฟรมปล่าวๆ มีน้ำหนักอยู่แค่ 4-5 กิโลกรัม ราคาอยู่ที่ แสนกว่าบาท ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 01:42:07 PM »

วัสดุที่ใช้ครับ  แข็งแกร่ง แต่น้ำหนักเบา อีกทั้งต้องสั่งจากต่างประเทศล้วนๆ

ไม่ได้รับส่วนลดพิเศษภาษีต่างๆ จึงแพง ....... เว้นแต่ในนามสมาคมกีฬาจักรยานแห่งประเทศไทย

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 01:46:33 PM »

ขอบคุณท่านทั้งสองที่ให้ความรู้ครับ ไหว้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 03:04:18 PM »

เริ่มเล่นใหม่ ๆ .ให้จริงจังก่อน ...ก็พวก เทรค ก่อนก็ได้ครับ..ราคามีตั้งแต่หมื่นขึ้นไป แค่นี้...ก่อน...ปั่นจนพัง (ถ้ายังไม่เบื่อ) ก็ค่อยว่ากันใหม่ครับ...เพื่อนผมบางคน ซื้อทีแรกก็เล่นแพงเลย คนนึงหลายหมื่น หลังมาไม่ปั่น น่าเสียดายรถ ครับ  Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 03:05:06 PM »

ผมก็ปั่นอยู่ครับ รถเทรค 3900 ขวัญใจคนจน ปั่นมาปีกว่าแล้วครับ Grin

รุ่นเดียวกันเลยครับ...ทนทาน ปั่นโหด ๆ ไม่เสียดายครับ..
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 04:30:51 PM »

ขออนุญาตครับ
ตอนนี้เป็น แมวบ้าน ไม่ค่อยว่าง Grin
หาเพื่อน และ ความรู้เพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
http://board.trekkingthai.com/board/webboard.php?Category=trekking&forum=17&picfolder=trekking

ด้วยความเคารพ

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
nanmaxnum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:42:34 PM »

ใช้แชลเลนเจอร์ รับมรดกจากเพื่อน ปั่นสัปดาห์ละวัน สองวัน เป็นการออกกำลังกายที่ดีอีกวิธีหนึ่งครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 05:16:55 AM »

ถัดไปพอเริ่มเข้าเส้นก็ใส่ชุด clipless พร้อมรองเท้า ชุดนึงแบบดีๆมียี่ห้อหน่อยก็ใกล้ๆหมื่น

อย่าลืมฝึกสบัดข้อเท้าให้เร็วด้วยล่ะ ........ หึ หึ หึ ....... เดี๋ยวมีเฮ 55555555

อ้อ ....... อุปกรณ์เสริมความปลอดภัยพวกหมวกนิรภัยจำเป็นนะ แต่เห็นราคาแล้วอย่าเพิ่งเป็นลม

เรื่องclipless พร้อมรองเท้า  ผมเคยโดนมาเเล้วล้มทั้งยืนเลยครับ   ปั่นมาเหนื่อยจะจอดเเต่ปลดไม่ได้ล้มเเผละเจ็บข้อมือ  สรุปเนื่องมาจากน็อตยึดที่รองเท้ามันคลายปลดเเล้วรองเท้ามันตามเท้าสบัดได้เเต่ไม่หลุดผลคือเท่ห์ซะ    ขำตัวเองสุดระวังเเล้วนะนี่

เมื่อวานลมยางอ่อนเอามาสูบลม  สูบไปสูบมารั่วเฉยเลยถอดมาดูรั่วตรงขั้วจุ๊บยางตรงขอบจุ๊บกับยาง  เปลี่ยนยางในใหม่เเล้วสูบลมดันรั่วอีกถอดดูรั่วเหมือนเดิมเด๊ะ  เซ็งจัดเลิกสูบเลิกซ่อมยกเอาไปเก็บเพราะหมดอารมณ์  เเป๊บเดียวเสียยางในสองเส้น   เดี๋ยวหาอารมณ์ไปดูว่ามันมีไรไปขบกันไหมจะได้เเก้ไม่งั้นเดี๋ยวโดนยางในอีกเส้นครับ

ปั่นเพื่อร่างกายที่เเข็งเเรง  เเถมประหยัดน้ำมันด้วยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 07:56:12 AM »

เป็นยางในแบบจุ๊บเล็กหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่เวลาเติมลมเต็มแล้วต้องคลาดเกลียวออกอย่าขันไว้ตึง

มิฉะนั้นมันจะดึงกันเองระหว่างขอบจุ๊บกับขอบล้ออลูมิเนียม ทำให้ยางขาดหรือเสื่อมเร็วกว่าปกติ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 07:59:03 AM »

แนะนำมือใหม่หัดปั่นหน่อยครับ ...... พวกเสริมเบาะฟองน้ำน่ะอย่าเสียตังค์ไปซื้อเลย

ทนเจ็บก้นระยะแรกๆหน่อย ที่เจ็บเพราะกล้ามเนื้อสะโพกกำลังปรับสภาพ พ้นระยะนี้แล้ว

ก็จะหาย ........ ที่ซื้อมาก็ไม่ได้ใช้แล้ว อีกอย่างเสริมเบาะพวกนี้ เวลาปั่นมันดิ้นไปดิ้นมา

ทำให้สมรรถนะการปั่นลดลงครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์