เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:29:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวกระสุน  (อ่าน 5239 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:33:47 PM »

การตรวจสอบหัวกระสุน(ลอยเกลียวจากหัวกระสุน)
1.กระสุนยิงมาจากปืนกระบอกไหน   ในประเทศไทย  มีการตรวจสอบแบบนี้เปล่าครับ
2.ถ้าหัวกระสุนยิงกระแทกพื้นหัวแบนเป็นแผ่นกลมๆคล้ายเหรียญบาท จะตรวจได้อีกหรือเปล่า
ขอบคุณครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:38:54 PM »

กองตรวจพิสูจน์หลักฐาน น่าจะตรวจสอบได้นะครับ  Smiley
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:50:51 PM »

การตรวจสอบหัวกระสุน(รอยเกลียวจากหัวกระสุน)
1.กระสุนยิงมาจากปืนกระบอกไหน   ในประเทศไทย  มีการตรวจสอบแบบนี้เปล่าครับ
2.ถ้าหัวกระสุนยิงกระแทกพื้นหัวแบนเป็นแผ่นกลมๆคล้ายเหรียญบาท จะตรวจได้อีกหรือเปล่า
ขอบคุณครับ

1. มีครับ
2. ได้ครับ

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:03:36 PM »

แล้วถ้ายิงจากปืนลำกล้องที่มีเกลียวแบบเหลี่ยมบิดตัว จะตรวจสอบไม่ได้เหมือนที่แขกโฆษณาไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:36:33 PM »

แล้วถ้ายิงจากปืนลำกล้องที่มีเกลียวแบบเหลี่ยมบิดตัว จะตรวจสอบไม่ได้เหมือนที่แขกโฆษณาไหมครับ  ยิ้มีเลศนัย

ตรวจได้ครับ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:46:53 PM »

มุขเก่า.... มุขแก่....ของแขก

แต่ก็ยังขลังอยู่...เฮ้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
jinda5999
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:20:17 AM »

แล้วกระสุนอย่างนี้หละครับ  ยังพอหารอยเกลียวจากหัวกระสุนได้ไหมครับ
เพราะเห็นฝรั่งเขายิงทดสอบแล้ว  พบหัวกระสุนแตกละเอียด

Firearm: Colt Government
Barrel Length: 5.0"
Caliber: .45 ACP
Bullet Diameter: 0.451"
Bullet Weight: 145 grains
Make: Glaser Blue
Velocity: 1368 FPS
Recovered Bullet Diameter: Fragmented
Recovered Bullet Weight: Fragmented
Distance From Muzzle: 20'
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:27:21 AM »

สบายครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:46:30 AM »

มุขเก่า.... มุขแก่....ของแขก

แต่ก็ยังขลังอยู่...เฮ้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เลียนแบบคุณธำรงมั่งครับ  Grin
ขออนุญาตคุณ Sting นะครับ  ไหว้
เท่าที่ผมทราบ  คำว่า  มุข ----> มุก ครับ    คำๆนี้ใช้ผิดกันบ่อยๆ

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ ว่าทำไมหัวกระสุนที่ยิงจากลำกล้องแบบเหลี่ยมบิดตัวถึงจะพิสูจณ์ไม่ได้ ดูหนังฝรั่งเค้าพิสูจน์ก็เอาภาพขยายของหัวกระสุนซะละเอียดยิบมาเทียบกัน ... คงเป็นเพราะครั้งหนึ่งผมเคยไปขุดหัวกระสุนมาจากดินตอนที่ลองยิงดู พบว่าสังเกตรอยที่เกิดจากการรีดหัวกระสุนในลำกล้องไม่ค่อยชัดเจน เหมือนกับรอยเกลียว เอาแล้วสิ  ...  แต่ท่านผู้การสุพินท์ยืนยันแล้วผมมั่นใจ 100% ครับ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:47:59 AM »

แล้วกระสุนอย่างนี้หละครับ  ยังพอหารอยเกลียวจากหัวกระสุนได้ไหมครับ
เพราะเห็นฝรั่งเขายิงทดสอบแล้ว  พบหัวกระสุนแตกละเอียด

Firearm: Colt Government
Barrel Length: 5.0"
Caliber: .45 ACP
Bullet Diameter: 0.451"
Bullet Weight: 145 grains
Make: Glaser Blue
Velocity: 1368 FPS
Recovered Bullet Diameter: Fragmented
Recovered Bullet Weight: Fragmented
Distance From Muzzle: 20'

ถ้าหากเจอ Jacket ก็ตรวจได้ครับ...
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:58:09 AM »

กระสุนหัวรูเปลือกทองแดงกระเด็นหายไปตรวจได้หรือเปล่าคะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 01:56:04 AM »

กระสุนหัวรูเปลือกทองแดงกระเด็นหายไปตรวจได้หรือเปล่าคะ

แล้วจะดูรอยเกลียวจากไหนล่ะครับ...คิก คิก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 02:24:53 AM »

แล้วจะดูรอยเกลียวจากไหนล่ะครับ...คิก คิก

นั้นสิคะ อจ เอ๋เลยสงสัยว่าเค้าจะตรวจสอบได้หรือเปล่า  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 02:49:25 AM »

นั้นสิคะ อจ เอ๋เลยสงสัยว่าเค้าจะตรวจสอบได้หรือเปล่า  Cheesy

อย่างนั้นก็ต้องหาปลอกกระสุนแล้วล่ะครับ...คิก คิก
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:45:55 PM »

งั้น กระสุน Nyclad หล่ะครับ  ตรวจได้ไหม???

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์