เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือก kimber 3 ตัวนี้ท่านคิดว่าอย่างไร  (อ่าน 4212 ครั้ง)
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

รักเธอประเทศไทย

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:32:22 AM »

ตอนนี้ร้านที่หลังวังร้านหนึ่งกำลังจะเปิดจอง ผมคิดที่จะหา 4นิ้วมาใช้แต่อยากรู้ว่าท่านๆในนี้
มีใครเคยใช้ 3ตัวนี้บ้างและตัวไหนน่าจะดีที่สุดถ้าต้องเลือกขอแบ่งปันประสบการณ์หน่อยนะครับ
แต่มีสองรุ่นในนี้ที่เป็น Frame: Material: Aluminum  อยากทราบว่าท่านที่เคยใช้หรือมีเป็นเจ้าของที่ใช้งานมามากๆแล้ว
จะม่ปัญหาอะไรบ้างหรือป่าวครับ    ขอบคุณมากครับ

my heart is 1911
but in real life is glock
Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

กระบี่อยู่ที่ใจ ขอ STI อยู่ที่เอวครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:48:25 PM »

เยี่ยม  1 หรือ 2 งามไม้แพ้กันเลยครับ สุดยอด เลือกไม่ถูก เยี่ยม

คนดี ที่ไม่มีปืน เหลือน้อยเต็มที เพราะคนไม่ดี มีปืน พกปืน ยิงปืน ยิงคนดี
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:05:55 PM »

Pro  TLE II  ครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:20:02 PM »

ตัว 2 Pro TLE II ครับจริงน่าจะลองมอง ECLIPSE กับ Raptor 4" ด้วยนะครับถ้ามีโอกาส

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:37:39 PM »

ตัว 2 Pro TLE II ครับจริงน่าจะลองมอง ECLIPSE กับ Raptor 4" ด้วยนะครับถ้ามีโอกาส

2 ตัวนี้น่าสนใจครับ แต่ถ้าตบตามโจทย์ จขกท. ผมขอเลือกตัวที่ 2 Pro TLE II

Indiana Jones
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:41:30 AM »

ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะครับ.......
ผมว่าควรพิจารณาดีๆในเรื่อง เหล็กหรืออัลลอยครับ......วัตถุประสงค์ในการใช้เพื่ออะไร......
ถ้าเหล็กก็ได้ความทนและรีคอยล์ก็ต่ำกว่าด้วยครับ......
ส่วนตัวผมเลือก Pro CDPII ครับ......แบบว่าชอบ....... Grin
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:57:52 PM »

แล้ว grip  ของสองตัวบนที่มันนูนๆนั้นมันคืออะไรครับ laser หรือป่าวแต่ผมอ่าน spec ในเวปของ kimber ไม่เห็นเขียนบอกไว้่
เลยอยากรู้ว่ามีท่านใดทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ   Grin 

อะไรคือข้อดีของ  Raptor  เหรอครับ   เพราะผมยังไม่เคยเห็นรุ่นนี้ตัวเป็นๆ

@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:58:35 PM »

แล้ว grip  ของสองตัวบนที่มันนูนๆนั้นมันคืออะไรครับ laser หรือป่าวแต่ผมอ่าน spec ในเวปของ kimber ไม่เห็นเขียนบอกไว้่
เลยอยากรู้ว่ามีท่านใดทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ   Grin 

อะไรคือข้อดีของ  Raptor  เหรอครับ   ขอบคุณครับ

@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:59:24 PM »

เลยอยากรู้ว่ามีท่านใดทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ   Grin 

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:17:30 PM »

เลือกมาใช้งาน 2 Pro TLE II  น่าจะคุ่มที่สุด ถ้าไม่ติดซื้อปืนต้องสวยที่สุด Grin

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:40:54 PM »

สองตัวหลังที่เสนอนั้น ชอบที่สวยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:41:47 PM »

Laser Grip ครับ ของ Crimson Trace

ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ Cheesy

Kimber Pro SIS

เป็น Stainless ทั้ง Slide และ Frame แต่ทำสีดำ สวยมากครับ

เลยอยากรู้ว่ามีท่านใดทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ   Grin 

อะไรคือข้อดีของ  Raptor  เหรอครับ   เพราะผมยังไม่เคยเห็นรุ่นนี้ตัวเป็นๆ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:49:09 PM »

Raptor สวยดี...ประกับด้ามและกันลื่นสไลด์ ทำเป็นเกล็ดลายสวย.............  หลงรัก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 06:26:46 PM »

จขกท.ลองเลือกโครงก่อนดีกว่าครับ....ชอบ เหล็ก หรือ อัลลอย....เลือกได้แล้วค่อยเจาะลึก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
@1911
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:06:06 PM »

จขกท.ลองเลือกโครงก่อนดีกว่าครับ....ชอบ เหล็ก หรือ อัลลอย....เลือกได้แล้วค่อยเจาะลึก

ไม่ทราว่าโครง Aluminum นี่ได้รู้มาว่าจะไม่ค่อยทนทำสีหรือซ่อมสียากและเนื้อนิ่มหากกระแทกอาจบุบหรือบิ่นได้จริงหรือไม่ครับ

ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะครับ.......
ผมว่าควรพิจารณาดีๆในเรื่อง เหล็กหรืออัลลอยครับ......วัตถุประสงค์ในการใช้เพื่ออะไร......
ถ้าเหล็กก็ได้ความทนและรีคอยล์ก็ต่ำกว่าด้วยครับ......
ส่วนตัวผมเลือก Pro CDPII ครับ......แบบว่าชอบ....... Grin

ผมก็กำลังคิดประเด็นนี้อยู่เลยครับ  สามตัวนี้อยากได้ทุกตัวแต่กระเป๋าตังค์ไม่อำนวย  Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์