เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:54:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก๊อปปี้มาให้อ่านกันเล่นๆครับ  (อ่าน 1763 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:50:09 PM »

คณุอาน่ได้มยั้

ถ้าคณุอาน่บทคาวมนี้ได้ คณุมีความคดิที่แขง็แรงพอสวคมรเลยนะ คณุอาน่ได้หรอืเลป่าล่ะ
มีแค่ 55 คนจาก 100 เท่านนั้แล่หะที่อาน่ได้

ฉนัไม่อายกจะเชอื่เลยว่า ฉนัเข้าใจสงิ่ที่ฉนักำลงัอาน่อู่ยนี้
มนัเปน็ปฎกราากรณ์ของคาวมคดิของม์ษุยน
ผลการศกึาษวจิยัจาก มวหายิทัาลย แบมคิร์จด ก่าลวว่า มนัไม่สคำญเลย
ว่าตวัอรัษกเยีรงถตอ้กูงหรอืไม่ในคำคำหนงึ่ มนัสคำญแค่ว่า
ตวัอษักรแรกและตวัอษกัรตวัสดุทาย้ของคำนนั้อู่ยในตนำแห่งที่ถกูตอ้ง
ที่เลืหอนนั้มนัจะมวั่ซวั่อ่ายงไร คณุก็อาน่มนัได้อู่ยดี ไม่มีปหญัา
ที่เปน็อาย่งนี้เราพะคาวมคดิของมษุน์ยนนั้ ไม่ได้อาน่ตวัอษกัรทกุตวัซกัหอน่ย แต่อาน่เปน็คำเตม็ ๆ คำ
สดุยอดเลยใช่มยั้ล่ะ ใช่เลย
แต่ยงัไงฉนัก็คดิว่าการสกะดมนัสคำญันะ

ปล. ไปก็อปเค้ามา  ให้ได้อ่านแล้วเวียนหัวเล่นๆ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ขำก๊าก ขำก๊าก

คณุอาน่ได้มยั้
คุณอ่านได้มั้ย

ถ้าคณุอาน่บทคาวมนี้ได้ คณุมีความคดิที่แขง็แรงพอสวคมรเลยนะ คณุอาน่ได้หรอืเลป่าล่ะ
ถ้าคุณอ่านบทความนี้ได้ คุณมีความคิดที่แข็งแรงพอสมควรเลยนะ คุณอ่านได้หรือเปล่าล่ะ

มีแค่ 55 คนจาก 100 เท่านนั้แล่หะที่อาน่ได้
มีแค่ 55 คนจาก 100 เท่านั้นแหละที่อ่านได้

ฉนัไม่อายกจะเชอื่เลยว่า ฉนัเข้าใจสงิ่ที่ฉนักำลงัอาน่อู่ยนี้
ฉันไม่อยากจะเชื่อเลยว่า ฉันเข้าใจสิ่งที่ฉันกำลังอ่านอยู่นี้

มนัเปน็ปฎกราากรณ์ของคาวมคดิของม์ษุยน
มันเป็นปรากฏการณ์ของความคิดของมนุษย์

ผลการศกึาษวจิยัจาก มวหายิทัาลย แบมคิร์จด ก่าลวว่า มนัไม่สคำญเลย
ผลการศึกษาวิจัยจาก มหาวิทยาลัย แคมบริดร์ กล่าวว่า มันไม่สำคัญเลย

ว่าตวัอรัษกเยีรงถตอ้กูงหรอืไม่ในคำคำหนงึ่ มนัสคำญแค่ว่า
ว่าตัวอักษรเรียงถูกต้องหรือไม่ในคำคำหนึ่ง มันสำคัญแค่ว่า

ตวัอษักรแรกและตวัอษกัรตวัสดุทาย้ของคำนนั้อู่ยในตนำแห่งที่ถกูตอ้ง
ตัวอักษรแรกและตัวอักษรตัวสุดท้ายของคำนั้นอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง

ที่เลืหอนนั้มนัจะมวั่ซวั่อ่ายงไร คณุก็อาน่มนัได้อู่ยดี ไม่มีปหญัา
ที่เหลือนั้นมันจะมั่วซั่วอย่างไร คุณก็อ่านมันได้อยู่ดี ไม่มีปัญหา

ที่เป็นอย่างนี้เรพาะความคิดของมนุษย์นั้น ไม่ได้อ่านตัวอักษรทุกตัวซักหน่อย แต่อ่านเป็นคำเต็มๆ คำ
ที่เป็นอย่างนี้เรพาะความคิดของมนุษย์นั้น ไม่ได้อ่านตัวอักษรทุกตัวซักหน่อย แต่อ่านเป็นคำเต็มๆ คำ

สดุยอดเลยใช่มยั้ล่ะ ใช่เลย
สุดยอดเลยใช่มั้ยละ ใช่เลย

แต่ยงัไงฉนัก็คดิว่าการสกะดมนัสคำญันะ
แต่ยังไงฉันก็คิดว่าการสะกดมันสำคัญนะ

พอไหวครับพี่ปู Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 10:01:05 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:02:23 PM »

ตั้งสติก่อนอ่าน...แล้วอ่านออกเสียง ...พอได้อยู่ค่ะ... Grin

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:40:58 PM »

ขอบคุณครับ

อันแรก สนุกดี อ่านได้ซะด้วย

เรื่องที่สอง ที่งูไม่ทิ้งพิษเอาไว้ น่าจะเป็นการขบกัดทักทายเฉยๆครับ (แบบ เพื่อนทักเพื่อน...อะไรทำนองนี้)

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:34:58 PM »

ขอบคุณครับลุงอารมณ์ดี กะ ป้าโมโม่ 153 ....... การอ่านได้สบายถือว่าเป็นสิ่งที่เหมาะสมกับวัยขอรับ ..... อิ อิ สว. รุ่นเดอะ ........ แฮ่ แฮ่

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:29:08 AM »

ขอบคุณครับลุงอารมณ์ดี กะ ป้าโมโม่ 153 ....... การอ่านได้สบายถือว่าเป็นสิ่งที่เหมาะสมกับวัยขอรับ ..... อิ อิ สว. รุ่นเดอะ ........ แฮ่ แฮ่

อูยยยย......

สว.อ่านไม่ได้หรอกค่ะ...สายตาไม่ดี โฟกัสลำบาก... แลบลิ้น

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:35:23 AM »

อันแรกผมว่าอ่านได้เป็นปกติ แปลกดีเหมือนกันครับ

บางโพ 5
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:17:17 AM »

ขอพารากำมือนึง..... อ๋อย
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:34:13 PM »

อูยยยย......

สว.อ่านไม่ได้หรอกค่ะ...สายตาไม่ดี โฟกัสลำบาก... แลบลิ้น

OhO พี่ปูเรียกผมลุง...เรียกพี่โมโม่ 153...ป้า เลยเหรอครับ Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 05:48:05 PM »

วันๆหาแต่เรื่องปวดหัว Grin

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 06:13:40 PM »

แค่อ่านธรรมดา ก็เวียนหัวอยู่แล้วครับ ท่าน PU๔๕

นี่เล่นเอาแบบนี้มาอีก  แต่ก็อ่านได้ครับ ทั้ง ๒ เรื่อง

ขอบคุณครับท่าน PU๔๕

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:19:11 PM »

อันแรกอ่านได้อ่ะ  ไม่งง อ่าน ปื่ดๆๆๆๆ เลย

อันที่ 2 นี่ คนโดนกัดนี่ไม่รู้จะว่าอย่างไร  ดวงจู๋ ขำก๊าก

รักในหลวง
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:05:03 PM »

มึน....ค่ะ  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์