เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:22:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4657 ครั้ง)
PP39
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 04:49:32 PM »

มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบผมหรือเปล่านะครับ เมื่อวาน (ศุกร์) ผมลองเข้าไปร้านปืนใน จว.ที่ผมอยู่นี่แหละครับ เข้าไปเพื่อจะไปดูปืนเพราะว่ากำลังตัดสินใจจะซื้อน่ะครับ เจอเจ้าของร้านมองหัวจรดเท้า ขอบอกว่าผมแต่งชุดทำงานไปนะครับ แล้วคำพูดแรกก็ออกมาว่า "ถ้าจะมาดูปืนหรือซื้อปืนล่ะก็ กลับไปเตรียมเงินมาให้เกิน แปดหมื่นนะ ผมเลยบอกว่า ผมมาดูก่อนเพื่อจะได้ตัดสินใจ พี่แกบอกว่า ไม่มีอ้ะ ไม่ให้ดู มีแต่ปืนมือสองแล้วก็ขนปืนของพี่แกมาให้ดู 3 บอกครับ เป็นลูกโม่ ผมบอกว่าผมอยากได้ปืนออโต พี่แกบอกว่า เอาปืนแกนี่แหละดีแล้ว เห็นของเลย ผมหมดอารมณ์ครับ ออกมาจากร้านดีกว่า ไม่รู้ว่าบรรยากาศในร้านปืนส่วนใหญ่เป็นอย่างไรนะครับ ผมเคยไปกับคุณพ่อใน กทม.จำได้ว่าไม่ใช่แบบนี้ล่ะครับ  Angry
แต่ร้านที่บ้านผมทำไมเป็นงี้ก็ไม่รู้ครับ
ผมก็จะตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องขอซื้อจากโครงการเหมือนเดิมดีกว่าครับ เห็นว่าปิดรับจองแล้ว แต่ว่ามีสไตเออร์ที่เอาใบ ป 3 ไปซื้อได้ของเลย เจ้าหน้าที่บอกผมว่าอย่างนั้นนะครับ เลยขอถามว่า เป็นตามที่เจ้าหน้าที่บอกใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมจะได้รีบๆไปดำเนินการให้เรียบร้อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
ค่าของคนที่ควรชมนิยมกัน
ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 04:57:18 PM »

แล้วร้านของพี่เขาจะขายได้หรือครับนั้น นิสัยแบบนั้น
CCZZ
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่ค่อยแม่น

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 04:58:47 PM »

คนมีกะตัง ไม่ได้ดูที่การแต่งกายครับ   เยี่ยม
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 05:40:00 PM »

สงสัยจะไม่มีมือ 1 มากกว่า  ลูกค้าวางมัดจำถึงไปแบ่งมา

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 05:40:41 PM »

เรื่องนี้  ทำให้ผมนึกถึงสมัยที่ผมจะออกรถยนต์เมื่อ 7 ปีที่แล้ว
      ตอนนั้นผมแต่งตัวสบาย ๆ ชุดธรรมดา เสื้อผ้าก็ไม่ได้เก่าไม่ได้สกปรกอะไร  กางเกงก็ใส่ขายาว หนวดเคราก็โกนเรียบร้อย  ไปดูรถกระบะยี่ห้ออีซูซุกับภรรยา ใจก็ชอบยี่ห้อนี้เป็นเดิมอยู่แล้วเพราะเคยขับและเห็นว่าประหยัดน้ำมันดี  พอขับมอเตอร์ไซต์ไปถึงโชว์รูม พนักงานขายก็นั่งอยู่กันหลายคน  เราก็เดิน ๆ ดูรถใหม่รอบ ๆ คันที่โชว์อยู่ ตั้งแต่ขึ้นไปไม่เห็นพนักงานอยากต้อนรับเราเลย  จึงต้องเดินไปสอบถามเรื่องราคารถที่โต๊ะพนักงานขายเอง  ผู้หญิงคนหนึ่งนั่งอยู่ด้านในห้อง  น่าจะเป็นเจ้าของโชว์รูม  ได้ยินที่เราถามเรื่องราคารถใหม่  เงินผ่อน เงินดาวน์  เขาก็เดินออกมาแล้วบอกว่ารถใหม่มันแพงนะ  ลองดูรถมือสองไหมหละ พร้อมกับชี้ไปยังรถที่จอดอยู่ด้านล่างของโชว์รูม  แฟนผมบอกว่าอยากจะซื้อรถใหม่ไม่อยากได้รถเก่าที่ใช้แล้ว  เจ้าของบอกว่ารถที่ว่าก็ยังใหม่อยู่เพิ่งออกจากศูนย์ได้แค่สองเดือนเองวิ่งมาแล้วแค่ 30,000 กม.  ถ้าจะเอาจะถูกว่ารถใหม่ประมาณ 20,000 บาท  ผมถามว่าแล้วทำไมเจ้าของเก่าเขาถึงขายหละเพิ่งออกได้แค่ 3 เดือน  เจ้าของโชว์รูมไม่ตอบ เดินหนีเข้าห้องไป ให้พนักงานมาคุยด้วย  คุยกับพนักงานก็ยังไม่ได้คำตอบ  ได้แต่ราคารถใหม่   ผมเลยหมดอารมณ์ความตั้งใจ  บอกแฟนไปดูยี่ห้ออื่นดีกว่า  ไปดูอีกโชว์รูมหนึ่งยี่ห้อโตโยต้า  ต้อนรับดีมาก ๆ ลงมาต้อนรับยกมือไหว้ตั้งแต่จอดมอเตอร์ไซต์หน้าโชว์รูมเลย  น้ำก็ได้ดื่ม  กาแฟก็ยกมาให้  พูดจาไพเราะ  มีการอธิบายข้อมูลเยอะแยะ  ผมบอกว่ามาดูเฉย ๆ ยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อ  พอกลับไปบ้านมีโทรศัพท์จากพนักงานขายและผู้จัดการฝ่ายขายโทรมาสอบถามตลอด บ้างก็บอกให้ไปลองรถ ยังไม่ซื้อไม่เป็นไร  ทั้ง ๆ ที่วันแรกที่ไปดูนั้นก็ได้ลองขับดูแล้ว....ฮ่า ๆ ๆ  สุดท้ายอดใจไม่ไหว ทนอยู่ได้แค่เดือนเดียวผมและภรรยาเลยตัดสินใจซื้อยี่ห้อโตโยต้า  พอดีช่วงนั้น D4D ออกมาใหม่ ก็โฆษณาประหยัดพลังงาน....ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
rainbow warrior
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

THE BODYGUARD

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 05:44:45 PM »

เรื่องนี้  ทำให้ผมนึกถึงสมัยที่ผมจะออกรถยนต์เมื่อ 7 ปีที่แล้ว
      ตอนนั้นผมแต่งตัวสบาย ๆ ชุดธรรมดา เสื้อผ้าก็ไม่ได้เก่าไม่ได้สกปรกอะไร  กางเกงก็ใส่ขายาว หนวดเคราก็โกนเรียบร้อย  ไปดูรถกระบะยี่ห้ออีซูซุกับภรรยา ใจก็ชอบยี่ห้อนี้เป็นเดิมอยู่แล้วเพราะเคยขับและเห็นว่าประหยัดน้ำมันดี  พอขับมอเตอร์ไซต์ไปถึงโชว์รูม พนักงานขายก็นั่งอยู่กันหลายคน  เราก็เดิน ๆ ดูรถใหม่รอบ ๆ คันที่โชว์อยู่ ตั้งแต่ขึ้นไปไม่เห็นพนักงานอยากต้อนรับเราเลย  จึงต้องเดินไปสอบถามเรื่องราคารถที่โต๊ะพนักงานขายเอง  ผู้หญิงคนหนึ่งนั่งอยู่ด้านในห้อง  น่าจะเป็นเจ้าของโชว์รูม  ได้ยินที่เราถามเรื่องราคารถใหม่  เงินผ่อน เงินดาวน์  เขาก็เดินออกมาแล้วบอกว่ารถใหม่มันแพงนะ  ลองดูรถมือสองไหมหละ พร้อมกับชี้ไปยังรถที่จอดอยู่ด้านล่างของโชว์รูม  แฟนผมบอกว่าอยากจะซื้อรถใหม่ไม่อยากได้รถเก่าที่ใช้แล้ว  เจ้าของบอกว่ารถที่ว่าก็ยังใหม่อยู่เพิ่งออกจากศูนย์ได้แค่สองเดือนเองวิ่งมาแล้วแค่ 30,000 กม.  ถ้าจะเอาจะถูกว่ารถใหม่ประมาณ 20,000 บาท  ผมถามว่าแล้วทำไมเจ้าของเก่าเขาถึงขายหละเพิ่งออกได้แค่ 3 เดือน  เจ้าของโชว์รูมไม่ตอบ เดินหนีเข้าห้องไป ให้พนักงานมาคุยด้วย  คุยกับพนักงานก็ยังไม่ได้คำตอบ  ได้แต่ราคารถใหม่   ผมเลยหมดอารมณ์ความตั้งใจ  บอกแฟนไปดูยี่ห้ออื่นดีกว่า  ไปดูอีกโชว์รูมหนึ่งยี่ห้อโตโยต้า  ต้อนรับดีมาก ๆ ลงมาต้อนรับยกมือไหว้ตั้งแต่จอดมอเตอร์ไซต์หน้าโชว์รูมเลย  น้ำก็ได้ดื่ม  กาแฟก็ยกมาให้  พูดจาไพเราะ  มีการอธิบายข้อมูลเยอะแยะ  ผมบอกว่ามาดูเฉย ๆ ยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อ  พอกลับไปบ้านมีโทรศัพท์จากพนักงานขายและผู้จัดการฝ่ายขายโทรมาสอบถามตลอด บ้างก็บอกให้ไปลองรถ ยังไม่ซื้อไม่เป็นไร  ทั้ง ๆ ที่วันแรกที่ไปดูนั้นก็ได้ลองขับดูแล้ว....ฮ่า ๆ ๆ  สุดท้ายอดใจไม่ไหว ทนอยู่ได้แค่เดือนเดียวผมและภรรยาเลยตัดสินใจซื้อยี่ห้อโตโยต้า  พอดีช่วงนั้น D4D ออกมาใหม่ ก็โฆษณาประหยัดพลังงาน....ฮ่า ๆ

ถ้าไปดูตอนนี้จะกลับยี่ห้อกันครับ Cheesy
Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

กระบี่อยู่ที่ใจ ขอ STI อยู่ที่เอวครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 07:58:27 PM »

Grin  อย่าไปถือสา พวกใช้สายตามากกว่าสมองเลยครับ  Grin

คนดี ที่ไม่มีปืน เหลือน้อยเต็มที เพราะคนไม่ดี มีปืน พกปืน ยิงปืน ยิงคนดี
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:29:31 PM »

ร้านปืนจังหวัดอะไรครับบอกได้ไหม แถวๆบ้านผมก็คล้ายๆกันครับ ผมชอบไปซื้ออุปกรณ์ทำความสะอาด หรือซองปืนบ่อยๆ บางครั้งเห็นปืนสั้นโชว์ไว้ในตู้เราถามก็ไม่ค่อยตอบเราเลยเหมือนๆเราจะไม่มีปัญญาซื้อ ว่าจะอุดหนุน เร870 อยู่แล้ว แต่เปลี่ยนใจครับไปรับ กทม.ดีกว่าเทียบราคาแล้ว หักค่ารถ ค่ากินอยู่ยังเหลือเงินอีกตั้ง 2 พันบาท
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:29:56 PM »

555 ชอบใจมีคนโดนเหมือนกัน ผมโดนทั้งรถทั้งปืนทั้งแบงค์
   ตอนซื้อรถขับ Ford เก่าๆ ตั้งใจจะเอา Camry ให้แฟนใช้แทนFord พนักงานต้อนรับแสดงกริยาเหมือนผมกับแฟนเป็นตัวแมลง เลยเปลี่ยนใจไปเอา Cedia แทน กริยาพนักงานต้อนรับต่างกันลิบลับ
   ตอนซื้อปืน ไปคนเดียว คนขายมองและถามเหมือนผมไปขายเครื่องกรองน้ำตามบ้าน เลยเปลี่ยนใจไปร้านแขก แพงแต่ไม่สน กำลังโมโหตั้งใจจะอุดหนุนคนไทยด้วยกันก่อนซะหน่อย
   สุดท้ายเจอแบงค๋เบิกเงินจะไปซื้อบ้าน มองเหมือนผมเป็นขโมยขโมยสมุดคนอื่นมาเบิก ผมเลยไปคุยกับผู้จัดการ ขอปิดธุรกรรมที่ผมเป็นเจ้าของกิจการทั้งหมด ผู้จัดการเรียกพนักงานมาตำหนิ ไม่อยากให้ลงโทษแต่ให้เปลี่ยนพฤติกรรมการมองคนที่การแต่งตัวเท่านั้น
ปรกติผมก็ให้เกียรติสถานที่อยู่แล้ว การที่ไปทั้งสามครั้งเป็นวันที่เลือกหยุดเอง เลยแต่งตัวธรรมดา ไม่ผูกไทด์เท่านั้น
เล่าซะเยอะแค่ชอบใจมีคนโดนเหมือนเรา Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 08:31:27 PM โดย TeeeJunk » บันทึกการเข้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
mooyai13
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:34:27 PM »

ทำงานด้านบริการลูกค้าต้องคือพระเจ้าครับ ไหว้
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:40:39 PM »

เฮ้อ ชอบตัดสินฐานะของคนจากภายนอก

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:53:50 PM »

Grinขอเป็นเเนวร่วมคนโดน.........อีกคน คิก คิก คิก คิก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:56:08 PM »

ลืมเล่าอีกเรื่อง ตอนสมัยจบใหม่ทำงานบริษัท ขับรถ NV ไปชนเบ็นซ์ตากลมเก่ามากคันหนึง  กระแทกไปโดนต่ออีกหลายคัน
ระหว่างนั่งรอประกัน คุยกับลุงคนขับรถเบ็นซ์ มองผ่านๆนึกว่าเป็นคนสวนเอารถมาเก็บ   ที่ไหนได้แกเป็นเจ้าของบริษัทใหญ่แห่งหนึ่ง
แล้วให้ลูกหลานบริหารงานต่อ แกอยู่ว่างเลยไปทำสวน พอลูกหลานแกรู้เรื่องรถชนเท่านั้นเเหละทั้งเบ็นซ์ทั้งLotus มาบรึมเลย
แต่แกเป็นผู้ใหญ่ใจดีมากเลย ไม่อวดอ้างอะไรซักอย่าง ไม่ถามแกก็ไม่บอกให้เห็นกับตาตัวเอง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
PP39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:06:40 PM »

ผมอยู่นครสวรรค์ครับ ร้านปืนก็คงรู้จักกันทั่วในละแวกนี้เลย ทำสนามยิงปืนด้วยน่ะครับ
ตอนนี้กำลังสงสัยเรื่องปืนที่จะซื้อจากโครงการครับ พอดีแวะไปถามในกระทู้ปืนโครงการฯแล้วแต่ยังไม่ชัดเจน ขอความกรุณาช่วยอธิบายหน่อยนะครับ
ผมโทรไปถามเจ้าหน้าที่ตามเบอร์โทรฯที่ลงไว้ใน อวป. เจ้าหน้าที่ชี้แจงให้ฟังว่า สน.อส.ตอนนี้ไม่มีปืนจองแล้วปิดแล้วมีแต่ปืนที่เอาใบ ป 3 ไปซื้อแล้วได้ของเลย น่ะครับ หมายถึงตัดสดเลยใช่มั๊ยครับ ช่วยผมด้วยเถอะครับ ถ้าใช่ วันจันทร์ผมจะรีบไปดำเนินการเรื่องใบน่ะครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
ค่าของคนที่ควรชมนิยมกัน
ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:13:58 PM »

คนจริงไม่อวด คนเกือบจริงชอบอวด

ตัดสินคนด้วยการมอง คือใช้อย่างอื่นแทนสมอง...

Tongue

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์