เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:30:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4677 ครั้ง)
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:15:22 PM »

เรื่องนี้  ทำให้ผมนึกถึงสมัยที่ผมจะออกรถยนต์เมื่อ 7 ปีที่แล้ว
      ตอนนั้นผมแต่งตัวสบาย ๆ ชุดธรรมดา เสื้อผ้าก็ไม่ได้เก่าไม่ได้สกปรกอะไร  กางเกงก็ใส่ขายาว หนวดเคราก็โกนเรียบร้อย  ไปดูรถกระบะยี่ห้ออีซูซุกับภรรยา ใจก็ชอบยี่ห้อนี้เป็นเดิมอยู่แล้วเพราะเคยขับและเห็นว่าประหยัดน้ำมันดี  พอขับมอเตอร์ไซต์ไปถึงโชว์รูม พนักงานขายก็นั่งอยู่กันหลายคน  เราก็เดิน ๆ ดูรถใหม่รอบ ๆ คันที่โชว์อยู่ ตั้งแต่ขึ้นไปไม่เห็นพนักงานอยากต้อนรับเราเลย  จึงต้องเดินไปสอบถามเรื่องราคารถที่โต๊ะพนักงานขายเอง  ผู้หญิงคนหนึ่งนั่งอยู่ด้านในห้อง  น่าจะเป็นเจ้าของโชว์รูม  ได้ยินที่เราถามเรื่องราคารถใหม่  เงินผ่อน เงินดาวน์  เขาก็เดินออกมาแล้วบอกว่ารถใหม่มันแพงนะ  ลองดูรถมือสองไหมหละ พร้อมกับชี้ไปยังรถที่จอดอยู่ด้านล่างของโชว์รูม  แฟนผมบอกว่าอยากจะซื้อรถใหม่ไม่อยากได้รถเก่าที่ใช้แล้ว  เจ้าของบอกว่ารถที่ว่าก็ยังใหม่อยู่เพิ่งออกจากศูนย์ได้แค่สองเดือนเองวิ่งมาแล้วแค่ 30,000 กม.  ถ้าจะเอาจะถูกว่ารถใหม่ประมาณ 20,000 บาท  ผมถามว่าแล้วทำไมเจ้าของเก่าเขาถึงขายหละเพิ่งออกได้แค่ 3 เดือน  เจ้าของโชว์รูมไม่ตอบ เดินหนีเข้าห้องไป ให้พนักงานมาคุยด้วย  คุยกับพนักงานก็ยังไม่ได้คำตอบ  ได้แต่ราคารถใหม่   ผมเลยหมดอารมณ์ความตั้งใจ  บอกแฟนไปดูยี่ห้ออื่นดีกว่า  ไปดูอีกโชว์รูมหนึ่งยี่ห้อโตโยต้า  ต้อนรับดีมาก ๆ ลงมาต้อนรับยกมือไหว้ตั้งแต่จอดมอเตอร์ไซต์หน้าโชว์รูมเลย  น้ำก็ได้ดื่ม  กาแฟก็ยกมาให้  พูดจาไพเราะ  มีการอธิบายข้อมูลเยอะแยะ  ผมบอกว่ามาดูเฉย ๆ ยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อ  พอกลับไปบ้านมีโทรศัพท์จากพนักงานขายและผู้จัดการฝ่ายขายโทรมาสอบถามตลอด บ้างก็บอกให้ไปลองรถ ยังไม่ซื้อไม่เป็นไร  ทั้ง ๆ ที่วันแรกที่ไปดูนั้นก็ได้ลองขับดูแล้ว....ฮ่า ๆ ๆ  สุดท้ายอดใจไม่ไหว ทนอยู่ได้แค่เดือนเดียวผมและภรรยาเลยตัดสินใจซื้อยี่ห้อโตโยต้า  พอดีช่วงนั้น D4D ออกมาใหม่ ก็โฆษณาประหยัดพลังงาน....ฮ่า ๆ
เคยเจอเหมือนกันครับ ไปกับลุงแกใส่เสื้อยืดกางเกงเก่าๆ สายพายย่ามเก่าๆ หนึ่งใบ เดินดูรถครบทุกคันที่โชว์ ไม่มีพนักงานคนใดเข้ามาชี้แนะหรือสอบถามเลย จับกลุ่มใกล้ประตูคุยกันแล้วมองตามเหมือนกลัวเราจะเข้าไปขโมยรถ พอจะเดินออกจากร้านเด็กที่ไปด้วยมาขอเงินไปซื้อขนม เลยล้วงซองใส่เงินสดประมาณห้าแสนกว่าบาทที่เตรียมไปซื้อรถออกมาเปิดเอาแบ็งค์ย่อยให้เด็กไป พอพนักงานเห็นเงินแทบจะอุ้มแกเลยครับ  สรุปแกไม่ซื้อรถจากร้านนี้เลยครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:23:31 PM »

มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบผมหรือเปล่านะครับ เมื่อวาน (ศุกร์) ผมลองเข้าไปร้านปืนใน จว.ที่ผมอยู่นี่แหละครับ เข้าไปเพื่อจะไปดูปืนเพราะว่ากำลังตัดสินใจจะซื้อน่ะครับ เจอเจ้าของร้านมองหัวจรดเท้า ขอบอกว่าผมแต่งชุดทำงานไปนะครับ แล้วคำพูดแรกก็ออกมาว่า "ถ้าจะมาดูปืนหรือซื้อปืนล่ะก็ กลับไปเตรียมเงินมาให้เกิน แปดหมื่นนะ ผมเลยบอกว่า ผมมาดูก่อนเพื่อจะได้ตัดสินใจ พี่แกบอกว่า ไม่มีอ้ะ ไม่ให้ดู มีแต่ปืนมือสองแล้วก็ขนปืนของพี่แกมาให้ดู 3 บอกครับ เป็นลูกโม่ ผมบอกว่าผมอยากได้ปืนออโต พี่แกบอกว่า เอาปืนแกนี่แหละดีแล้ว เห็นของเลย ผมหมดอารมณ์ครับ ออกมาจากร้านดีกว่า ไม่รู้ว่าบรรยากาศในร้านปืนส่วนใหญ่เป็นอย่างไรนะครับ ผมเคยไปกับคุณพ่อใน กทม.จำได้ว่าไม่ใช่แบบนี้ล่ะครับ  Angry
แต่ร้านที่บ้านผมทำไมเป็นงี้ก็ไม่รู้ครับ
ผมก็จะตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องขอซื้อจากโครงการเหมือนเดิมดีกว่าครับ เห็นว่าปิดรับจองแล้ว แต่ว่ามีสไตเออร์ที่เอาใบ ป 3 ไปซื้อได้ของเลย เจ้าหน้าที่บอกผมว่าอย่างนั้นนะครับ เลยขอถามว่า เป็นตามที่เจ้าหน้าที่บอกใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมจะได้รีบๆไปดำเนินการให้เรียบร้อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
ไปซื้อร้านอื่นครับ  นี่เป็นนิสัยของคนไทย(ไม่ทุกคนแต่ส่วนมาก)อย่างนึงที่ผมเกลียดมากๆ  โดนมากับตัวเองบ่อยมากๆ  มองหัวจรดตีน เพราะผมไม่ใส่เครื่องประดับ นาฬิกาบางทีก็ไม่ใส่  ถึงใส่ก็ราคาไม่ถึงพันบาท   รปภ เดินตามในห้างก็เคยโดนมาแล้วครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:26:55 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากร้านที่ว่ากำลังจัดงานขายปืนอยู่นี่ครับ ลงซื้อกรุงเทพเถอะ  200 กว่าก.ม.ใกล้นิดเดียว เอาป. 3  

ใส่ซองสีน้ำตาลเดินทีละร้าน แต่ก็เจอเหมือนที่นครสวรรค์บางร้านแน่นอน ลองถามเพื่อนในเวปดูก่อนนะครับ เพื่อความชัวร์  ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 09:34:02 PM »

คนที่มองคนอื่นแบบนี้เป็นพวกบ้าอวดสมบัติครับ และพวกนี้มักไม่ค่อยมีมารยาท ไม่มีบุคลิกส่วนตัว ขาดความมั่นใจ และขาดความเคารพตนเอง ตัวตนจริงๆ อาจไม่มีอะไรให้น่าเคารพมากกว่าสมบัติบ้าที่พวกเขาชอบโชว์ก็ได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:05:24 PM »

Grin Grin Grin Grin......แต่ก็ต้องระวังร้านปืนที่บริการดี พูดจาดี เอากาแฟมาให้กินด้วย ปิดท้ายด้วยการเสนอ สินค้าคุณภาพเหล็กจากดาวอังคาร ยิงลูกแรงสูงได้ทุกชนิด.....บ้างร้านพูดจาไม่เพราะแต่ก็จริงใจน่ะครับ ปืนก็ถูกว่าชาวบ้าน... Grin Grin Grin

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:08:01 PM »

ร้านแบบนี้ไม่น่าขายของได้นะครับเนี๊ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:50:31 PM »

นายสมชายก็นิสัยไม่ค่อยชอบแต่งตัวดีเหมือนกันแหละครับ แต่ในที่สุดขี้เกียจทนสายตาคนอื่น และรู้สึกต้องเสียเวลา เสียพลังงานเพื่อทำเรื่องง่ายๆ รวมทั้งเสียอารมณ์กับเรื่องไม่เป็นเรื่อง เช่นอาจทะเลาะกับ รปภ. ของสถานที่บางที่ เช่นตามห้างฯ ที่กันจอดรถสำหรับคนถือบัตรทอง บัตรแพลตตินั่ม หรือบัตรเอกอัครมหาอะไรก็ไม่รู้... ฮา

รู้สึกว่าเวลาของเราต้องเสียไปกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง บางทีหงุดหงิด... เลยเปลี่ยนสไตล์แต่งตัว ใส่นาฬิกาแพงๆ แบะคอเสื้อให้มองเห็นสร้อยคอฯ และปั้นหน้านิ่งๆ พูดกับยามหน้าเรียบๆ... ทำให้เวลาของนายสมชายมีมากขึ้นไปสำหรับทำเรื่องอืนที่สำคัญกว่าครับ...

หากนายสมชายเดินเข้าร้านปืนที่เป็นแบบนี้... ก็จะบอกตรงๆ ว่าจะซื้อปืน มีเงินมาพอนะ ไม่ต้องถามมาก... หากมีปืนมาขายก็เอามาให้เลือก หากไม่มีก็บอกมา...

นายสมชายว่าอย่าไปเสียเวลากับคนไร้สาระที่ชอบดูถูกคนเป็นเทคนิคการขายเลยครับ... คนเล่นปืนเจอเรื่องแบบนี้น่ะ จิ๊บจ๊อยครับ... วันหลังเหน็บปืนแล้วโดนวัยรุ่นขับรถปาดหน้า แล้วให้นิ้วกลาง จะเข้าใจครับ... ว่าทำไมนายสมชายถึงบอกให้หนักแน่นเข้าไว้...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:40:49 AM »

ขออนุญาตถาม นายสมชาย ครับ ยกนิ้วกลางให้นี่ใช้กันมานานหรือยัง  แล้วเค้าหมายความว่าไงครับ หมายถึงที่เมืองไทยน่ะครับ
รับไปเต็มๆเลยนะครับ แม้แต่ภาษาด่า 
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:50:03 AM »

ขออนุญาตถาม นายสมชาย ครับ ยกนิ้วกลางให้นี่ใช้กันมานานหรือยัง  แล้วเค้าหมายความว่าไงครับ หมายถึงที่เมืองไทยน่ะครับ
รับไปเต็มๆเลยนะครับ แม้แต่ภาษาด่า 

ใช้กันมานานแล้วครับพี่...

อย่างน้อยก็ราวๆ 15 ปี...

เพราะตอนอยู่ปี 1 ผมเคยให้คนอื่นอย่างนี้เหมือนกันครับ...ฮา..Cheesy
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:05:16 AM »

คริๆผมชอบรูปแบบ เซอร์ๆ ก็ผมชอบของผมแบบนี้

แล้วตัวผม ก็ไม่ได้เป็นคยมีตังค์ ผมก็ไปเรื่อยๆของผมแบบนี้แหละ ผมชอบ สนุกดี

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:16:23 AM »

เพราะตอนอยู่ปี 1 ผมเคยให้คนอื่นอย่างนี้เหมือนกันครับ...ฮา..Cheesy
แล้วมันแปลว่าอะไรครับ ที่ใช้กันน่ะครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:20:36 AM »

แล้วมันแปลว่าอะไรครับ ที่ใช้กันน่ะครับ

แปลเหมือนกันแหละครับ... แฮ่ๆ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:29:48 AM »

แปลเหมือนกันแหละครับ... แฮ่ๆ...
ถ้า F U ไม่น่าจะมีความหมายอะไรในภาษาไทย  ถ้าเป็นผู้หญิงมาให้นิ้วผมคงบอกว่า  จริงๆนะอย่าหลอกกันนะ อิอิอิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:49:39 AM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย   
ลุงธีร์ ณ.ศรีธัญญา
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด... คบบัณทิตไม่จริงใจก็ไร้ผล...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

สุขใดจะเท่า ..ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังส์....

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:21:40 AM »

อนาคตร้านเขาก็คงอดตายล่ะครับ.....

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์