เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:31:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4681 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:08:03 PM »

เมื่อก่อนผมเข้าเรียนที่ กทม ใหม่ๆ ใส่สร้อยทอง 2 บาท + นาฬิกาดีๆด้วย ( เด็กบ้านนอกเข้ากรุง )แต่ไปเจอเพื่อนที่เค้ารวยจริง ๆ มันแต่งตัว

เหมือนเด็กวัดเลยครับ  แต่ ขับเบนต์ ราคาหลายล้านมาเรียน ที่สำคัญไม่ซ้ำคันด้วยครับ แล้วที่ผมสังเกตุคนที่มีตังต์ แต่งตัวง่ายๆทุกคน

ตั้งแต่นั้นมา ผมเลยแต่งตัวตามสบายตามใจชอบ ไม่เคยใส่ทองอีกเลย เพราะไม่มีใส่ครับ แบบว่าจนจริง อิ อิ . . . .. ..

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:26:18 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้ อย่าไปสนใจกับคำพูดของคนที่ไม่มี Service Mind เลยครับ
ร้านขายปืน ถึงจะมีน้อยกว่าร้านขายข้าวแกง แต่ก็ยังพอจะเลือกร้านได้ครับ
ทำไม่ดีกับเราก็เดินออก

ดีแล้วที่อาการออกตั้งแต่ก่อนซื้อปืน ถ้าเงินย้่ายไปอยู่กระเป๋าเขาแล้ว
ปืนที่ท่านซื้อมาเกิดมีปัญหา คงจะเจอยิ่งกว่านี้ครับ

KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:38:24 PM »

ร้านนี้มคงไม่มีปืนใหม่หรอกครับ
และก็คงขายไม่ออกทั้งเก่า หรือใหม่ (ถ้ามี)
เพราะนิสัยแบบนี้ ใครจะไปมอง
... อยู่จังหวัดไหนครับ ?
กรุงเทพ มีร้านปืนดี ๆ เยอะไปครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:44:20 PM »

ตอนจบใหม่ๆ ผมได้ทำงานที่โครงการจัดตั้งมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง... ในจังหวัดที่ผมอยู่นี่แหละครับ... ตำแหน่งก็เป็นอาจารย์... แม้จะเป็นแค่ลูกจ้างชั่วคราวก็เถอะ... แต่ก็ได้รักษาการหัวหน้าภาควิชาคอมพิวเตอร์ละครับ... แต่บังเอิญช่วงนั้นยังไม่มีนักศึกษา... เลยแต่งตัวกันมอซอบ้าง... เสื้อยืด-กางเกงยีนส์เก่าๆ เพราะบางวันต้องลงงานช่าง... ตกบ่ายวันหนึ่ง... กำลังนั่งเล่นกับเพื่อนที่เป็นอาจารย์ด้วยกัน... ที่หน้าสำนักงานอธิการบดี... ผมทำหน้าที่ดูแลงานด้านคอมพิวเตอร์... พอดีมีบริษัทจะมาเสนอราคาคอมพิวเตอร์... เดินผ่านเฉย... แบบกระเป๋าเอกสารเฉียดหัวเลยครับ... แล้วก็ไปยกมือไหว้เพื่อนผมอีกคนที่เป็นคนงาน... เพราะมันดันแต่งตัวดีกว่า...

...พอเขาเข้าไปคุยกับอธิการซักครู่... ก็ได้ยินท่านอธิการบอกว่า... ขอปรึกษาผู้เชี่ยวชาญก่อนนะ(ไม่รู้เขาให้ผมเป็นเมื่อไหร่นะครับ Grin ) แล้วก็ให้คนมาเรียกผมเข้าไปคุยกับเขา... สุดท้าย... ยังไงก็ไม่ได้ขายครับ... เพราะอธิการเชื่อผม... Grin Grin Grin
CNT.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 02:27:26 PM »

มีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบผมหรือเปล่านะครับ เมื่อวาน (ศุกร์) ผมลองเข้าไปร้านปืนใน จว.ที่ผมอยู่นี่แหละครับ เข้าไปเพื่อจะไปดูปืนเพราะว่ากำลังตัดสินใจจะซื้อน่ะครับ เจอเจ้าของร้านมองหัวจรดเท้า ขอบอกว่าผมแต่งชุดทำงานไปนะครับ แล้วคำพูดแรกก็ออกมาว่า "ถ้าจะมาดูปืนหรือซื้อปืนล่ะก็ กลับไปเตรียมเงินมาให้เกิน แปดหมื่นนะ ผมเลยบอกว่า ผมมาดูก่อนเพื่อจะได้ตัดสินใจ พี่แกบอกว่า ไม่มีอ้ะ ไม่ให้ดู มีแต่ปืนมือสองแล้วก็ขนปืนของพี่แกมาให้ดู 3 บอกครับ เป็นลูกโม่ ผมบอกว่าผมอยากได้ปืนออโต พี่แกบอกว่า เอาปืนแกนี่แหละดีแล้ว เห็นของเลย ผมหมดอารมณ์ครับ ออกมาจากร้านดีกว่า ไม่รู้ว่าบรรยากาศในร้านปืนส่วนใหญ่เป็นอย่างไรนะครับ ผมเคยไปกับคุณพ่อใน กทม.จำได้ว่าไม่ใช่แบบนี้ล่ะครับ  Angry
แต่ร้านที่บ้านผมทำไมเป็นงี้ก็ไม่รู้ครับ
ผมก็จะตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องขอซื้อจากโครงการเหมือนเดิมดีกว่าครับ เห็นว่าปิดรับจองแล้ว แต่ว่ามีสไตเออร์ที่เอาใบ ป 3 ไปซื้อได้ของเลย เจ้าหน้าที่บอกผมว่าอย่างนั้นนะครับ เลยขอถามว่า เป็นตามที่เจ้าหน้าที่บอกใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมจะได้รีบๆไปดำเนินการให้เรียบร้อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

(30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ ๆ ถึงจะชนะ (30%ฟ้าให้ 70%หาเอง))
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 05:24:51 PM »

เหมือนกันครับ  เพื่อนเล่าให้ฟังงานโชว์รถที่เชียงใหม่  เจ้าของสวนส้มไปดูอิชูสุ ดีแม็ก  ใส่ชุดหม้อฮ้อม  รองเท้าแตะ คิก คิก

ถามราคา  หาโบว์ชัว  เชลล์มองตั้งแต่หัวจรดเท้า  ไม่สนใจ  ปรากฎว่าลุงแกเดินไปบูทถัดไปเป็นโตโยต้าวิโก้   เซลล์ต้อนรับขับสู้

ถอยสดรวดเดียว  4 คันรวด   แกโมโหมาก   งานนี้เล่นเอาเซลล์อีซูสุเชียงใหม่  งง  เป็นไก่ตาแตกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 06:02:17 PM »

80 %ลูกจ้างทั้งนั้นที่พูดจาไม่ดี  เจ้าของร้าน  เจ้าของกิจการ ไม่มีใครอยากไล่ลูกค้า..........เว้นแต่ร้านที่ไม่อยากเจริญรุ่งเรือง  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:31:48 PM »

ผมอยู่นครสวรรค์ครับ ร้านปืนก็คงรู้จักกันทั่วในละแวกนี้เลย ทำสนามยิงปืนด้วยน่ะครับ
ตอนนี้กำลังสงสัยเรื่องปืนที่จะซื้อจากโครงการครับ พอดีแวะไปถามในกระทู้ปืนโครงการฯแล้วแต่ยังไม่ชัดเจน ขอความกรุณาช่วยอธิบายหน่อยนะครับ
ผมโทรไปถามเจ้าหน้าที่ตามเบอร์โทรฯที่ลงไว้ใน อวป. เจ้าหน้าที่ชี้แจงให้ฟังว่า สน.อส.ตอนนี้ไม่มีปืนจองแล้วปิดแล้วมีแต่ปืนที่เอาใบ ป 3 ไปซื้อแล้วได้ของเลย น่ะครับ หมายถึงตัดสดเลยใช่มั๊ยครับ ช่วยผมด้วยเถอะครับ ถ้าใช่ วันจันทร์ผมจะรีบไปดำเนินการเรื่องใบน่ะครับ
ใช่ครับ
ผมสนับสนุนให้เอาปืนโครงการตัดสดครับ ราคาประหยัดดีครับ ไม่ต้องเสียเวลาจองด้วย
คุณแค่เตรียม ป.3 ระบุซื้อจาก สน.อส. ในกรณีนี้คงขอขนาด 9 มม. ใช่ไหมครับ ( มี .45 ของสมิท1911 เหลืออยู่หลายกระบอกนะครับ ) จากนั้นเตรียมสำเนาบัตรข้าราชการ สำเนาทะเบียนบ้าน แล้วท่านก็เดินทางมาที่ สน.อส.( อยู่ข้าง ซอยอารีย์ ) มาดูว่ามีปืนอะไรให้ท่านตัดสดได้บ้าง แล้วท่านก็ไปซื้อดราฟ ซื้อธนาคารฝั่งตรงข้ามก็ได้ครับ
แค่นี้เองครับ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ท่านจะได้รับปืนสมใจ ในราคาแค่ 4 หมื่น+-
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:02:09 PM »

ส่วนตัวผมถ้าเจอร้านแบบนี้....วันหลังเอาเงินไปเลยแล้วไปเดินโก้ในร้านมันสักพักถามนู่นถามนี่แล้วตบกระเป๋าแมร่งเลย.....ตูมีเงินแต่ไม่ซื้อ.....ราคาร้านอื่นถูกกว่านี้เยอะก็ว่าไป !

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:20:01 PM »

เจอแบบนี้ผมเดินออกทันทีครับ....ไม่ว่าจะร้านไหน...ขายอะไร...เพราะว่ามันเป็นเงินของผม...ผมหามาเอง...คุณเป็นคนขายอยู่เฉยๆในร้านของคุณ...บ้านของคุณ...ผมเป็นคนเดินเอาเงินไปให้คุณนะครับ....หากคุณต้องการจะได้เงินในกระเป๋าของผมคุณต้องบริการให้ดีครับ.....หากไม่....มันก็เป็นสิทธิ์ของผมที่จะเดินจากไป....หาร้านใหม่ที่ใส่ใจกับลูกค้า.....ร้านที่เขาคิดว่าลูกค้าคือคนสำคัญ.............เราเลือกได้ครับ.... Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:03:18 PM »

ร้านในตัวเมือง ผมเข้าไปครั้งเดียว ซื้อกระสุน .380  ขอดู ป.4 ขอดูบัตร แถมแพงกว่าที่สนาม นัดละ 4 บาท(ที่สนามราคาสมาชิก)
ลูกชนิดเดียวกัน ยี้ห้อเดียวกัน  ผมว่าร้านในเมือง(ขายปืนใหม่และปืนมือสอง)กับร้านนอกเมือง(ซ่อมปืน ขายอะไหล่ สำหรับปืน เห็นมีแต่ปืนเก่าสะสมโชว์ ไม่ขาย)น่าจะต่างคนต่างบริหารมากกว่า  แต่ที่สนามก็บริการดีนะเข้าไปบ่อย แต่ร้านในเมืองคงแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว Angry Angry Angry

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:20:49 PM »

ของจริงนิ่งเป็นใบ ของพูดได้ไม่จริง
                           เจ้าคุณนรรัตร ท่านสอนไว้
CHAI
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:44:15 PM »

เรียนเจ้าของกระทุ้ครับ ผมก็คนนครสวรรค์ครับ ร้านที่พี่ว่าน่ะ คงเป็น พอยอ แน่ๆเพราะผมโดนจนชิน ที่แรกๆน่ะ โกรษเหมือนกันน่ะ รู้สึกมีครั้งหนึ่งผมไปเจอน้องผู้หญิงคนหนึ่ง พูดจาดี แต่คนอื่นน่ะ ไม่ต้องพูดถึง ถามที่ไร ก็บอกไม่มี มีแต่ปืนเก่า แล้วขายแพงซะด้วย เวลาไปถามอย่างกับเราจะไปขอปืน พี่ไม่โดนคนเดียวหรอกครับ แต่ที่สนามดีครับ น้องๆที่อยุ่ที่สนามก็กันเองดี
   ผมอ่านกระทู้นี่แล้วดีใจ อยากรวมตัวคนรักอาวูธปืนนครสวรรค์แล้วซิ ถ้ำไงนัดเจอกันได้ครับเสาร์*-อาทิตย์ก็ได้ พูดคุยกัน ผมยินดีครับ ผมก็อยู่นครสวรรค์ พี่ต้องทำใจครับ ความต้องการมากกว่าของอย่างนี่ แต่ผมก็ลองไปอีกร้านน่ะพี่ ร้านที่ตรงข้ามออมสินน่ะ ก็พูดจาพอใช้ได้ แต่ก็ไม่ดีมาก ประมาณว่ามีของแต่ต้องจอง เป็น g 19/26 ราคาก็น่าสนใจดี 65k  เมื่อเดือนก่อน ผมไปถามอีกครั้งบอกถ้าไม่จอง ประมาณ 75 k  ก็เลยบอกเค้าว่าถ้าปืนมาขอดูหน่อย ก็เลยจดเบอร์ใว้ให้เค้า
 คิดถึงเรื่องร้านปืนที่บ้านเราแล้วน่าเหนื่อยใจจริงๆน่ะ ขนาดพี่เป็นราชการยังโดนเลย ไม่รู้ว่าร้านในจังหวัดอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ผมเคยคิดเหมือนกันน่ะ อยากไปขอเปิดร้านปืนให้มันหายแค้นซะเลย แล้วได้โควต้าก็เอามาขายกันในเว็บพวกๆกัน เอาแค่กำไรกันนิดหน่อยก็พอ ผมเชื่อว่าคนในเว็บนี่เป็นคนดีกันทุกคนล่ะ ถ้าไม่ใช่คนดีจะมาตั้งหน้าตั้งตาขอ ป.3 ป.4 ให้มันเสียเงินเสียทองทำไหม ไหนจะค่า บำรุงอำเภอบ้าบออะไรอีกต่างๆนานา เรื่องซื้อของไม่ว่าปืนหรือว่าอะไร ก่อนซื่อเราก็อยากจะศึกษาให้มันรู้ จะได้ไม่เสียค่าโง่หรือว่าเลือกผิด ผมเชื่อน่ะ ครับว่าแค่เค้าพูดและอธิบายให้เราฟังซะหน่อย ว่าที่มาที่ไปเป็นอย่างไง หรือว่าต้องเล่นอย่างไหนดี แค่นี่เราก็มีกำลังใจอยากหาเงินมาให้ร้านฟันกำไรแล้ว
  ถ้าไงอยู่จังหวัดเดียวกัน หรือนัดหมายอย่างไงก็โทรมาน่ะครับ 081-7076337 พงษ์ศักดิ์ N.B.
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:08:10 AM »

เรื่องคล้ายๆกันนี้ผมเคยบ่นไว้นานแล้วครับ
เป็นปัญหาคลาสสิกจริงๆครับ Tongue

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:14:12 AM »

นึกว่าเรื่องอย่างนี้เราโดนคนเดียวซะอีก..... Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์