เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:38:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ  (อ่าน 4651 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:43:51 AM »

เมื่อก่อนสนใจเครื่องวีดีโอของโซนี่อยู่รุ่นหนึ่ง  ผมเที่ยวตามหาอยู่หลายห้างสรรพสินค้า  หาอยู่หลายเดือนจึงได้พบ  ไปพบสินค้าตัวนี้ที่ห้างเซ็นทรัลลาดหญ้า   ผมไปไหนมาไหนก็ชอบแต่งตัวสบายๆกางเกงขาสั้นเสื้อยืดและรองเท้าแต๊ะ   พอเห็นของผมก็เดินดูอยู่รอบๆก็ไม่เห็นมีพนักงานคนไหนมาให้บริการ  จนผมอยากดูรายละเอียดของเครื่องว่ามีอะไรบ้างจึงเรียกพนักงานประจำตรงเครื่องขายมาเพื่อที่จะขอคู่มือมาดู   พนักงานขายก็แสนดีทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้   อาจจะเป็นเพราะผมแต่งตัวไม่เข้าตาเขาก็ได้มั้ง   ผมดูสินค้าตัวนี้อีรอบสังเกตุเห็นว่ามีพนักงานคนอื่นให้ความสนใจที่จะบริการให้ผมๆจึงเรียกพนักงานคนนั้นที่อยู่กันคนละแผนกกลับเครื่องใช้ไฟฟ้านั้นมาแล้วบอกว่า   น้องไปเอาเครื่องรุ่นนี้ตัวใหม่ให้พี่ดูหน่อยซิพูดเสร็จน้องคนนั้นก็หายไปซักพักแล้วเอาเครื่องตัวใหม่มาเกะกล่องให้ผมดู   โดนมีเจ้าพนักงานขายคนแรกที่ไม่สนใจให้บริการมองดูอยู่ห่างๆ   ผมเลยบอกกับน้องคนที่เอาเครื่องที่มาให้ดูว่าน้องพี่เอาเครื่องนี้   คราวนี้ตอนแพ็คเครื่องใส่กล่องนั้น   เจ้าพนักงานคนแรกที่ไม่บริการผมรีบเข้ามาช่วยจับโน้นจับนี่แย่งคนที่สองทำ  ผมเลยพูดตัดบทออกไปว่าไกลๆตีนเลยไมต้องมายุ่งเวลาถามทำกวนตีนนัก  ที่อย่างนี้มาเสือกทำไมไปเลยไปไกลๆ....หมั่นไส้ครับเวลาเราถามเพื่อจะซื้อทำไม่รู้ไม่ชี้เห็นเราเป็นอะไร....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2008, 12:38:54 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:09:50 PM »

คิดว่าคงจะเคยเจอประสบการณ์แบบนี้กันแทบทุกคนล่ะครับ

อีกด้านหนึ่งที่อยากบ่นเหมือนกันคือ พนักงานบางที่ บริการดีเกินเหตุครับ

เดินมาัรับแต่ไกล เหลือบตามองไปทางไหน รีบอธิบายให้ข้อมูลตั้งแต่ยังไม่ทันอ้าปากถาม

เดาใจเราไปเรื่อย แบบนี้ก็ชวนให้รำคาญเหมือนกันครับ

สรุปว่า พอดี พอดี (มัีนอยู่ตรงไหนล่ะ)  งามที่สุดครับ

fokbye
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:03:10 PM »

งอน งอนเคยเจอเมื่อหลายปีที่แล้ว  ตอนนั้นไม่รู้เรื่องปืนเลย แต่เคยได้ยินเพื่อนบอกว่าราคาประมาณ 4 - 5 หมื่นบาท
                 ก็ไปหลังวังเข้าไปร้าน 2 ห้องใหญ่ๆ  พอนั่งปุ๊บคนขาย ก็หยิบปืนขึ้นมากระบอกนึงให้ดูแล้วบอกว่า แสนสาม
                 ก็เลยถามกลับไปว่า เห็นเพื่อนบอกว่าประมาณ 4 - 5 หมื่น มันเป็นรุ่นไหนเหรอครับ  คนขายทำหน้าหงุดหงิด
                 เอาปืนเก็บคืนใส่ตู้  แล้วบอกว่าราคานั้นเป็นพวกสวัสิดการต่างๆ  ที่นี่ไม่มี........แล้วก็ทำท่าไม่อยากคุยต่อ....แป๋ว ๆ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:45:46 PM »

งอน งอนเคยเจอเมื่อหลายปีที่แล้ว  ตอนนั้นไม่รู้เรื่องปืนเลย แต่เคยได้ยินเพื่อนบอกว่าราคาประมาณ 4 - 5 หมื่นบาท
                 ก็ไปหลังวังเข้าไปร้าน 2 ห้องใหญ่ๆ  พอนั่งปุ๊บคนขาย ก็หยิบปืนขึ้นมากระบอกนึงให้ดูแล้วบอกว่า แสนสาม
                 ก็เลยถามกลับไปว่า เห็นเพื่อนบอกว่าประมาณ 4 - 5 หมื่น มันเป็นรุ่นไหนเหรอครับ  คนขายทำหน้าหงุดหงิด
                 เอาปืนเก็บคืนใส่ตู้  แล้วบอกว่าราคานั้นเป็นพวกสวัสิดการต่างๆ  ที่นี่ไม่มี........แล้วก็ทำท่าไม่อยากคุยต่อ....แป๋ว ๆ
  ดีซิครับที่ไม่คุยต่อเราก็ไม่ต้องเสียเงินตั้งแสนสาม.....ถือว่าเป็นโชคดีของคุณเลยนะ   ไม่อย่างนั้นอาจต้องมานั่งน้ำตาตกก็ได้นะ  ถ้าคุณยังนั่งคุยต่อ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขยมน้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 05:25:19 PM »

สงสัยมีร้านเดียวในจังหวัด เลยไม่ค่อยจะง้อลูกค้า อย่าไปอุดหนุนละกัน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์