เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 09:52:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ไหมเอ่ย?  (อ่าน 4037 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:15:13 AM »

1. ........ ไม่เคย ........
  2.เคยขับรถเลยไปที่แดนเนรมิต
  3. ........ ไม่เคย ........
  4. ........ ไม่รู้จัก ........
  5. ........ ไม่รู้จัก ........
  6. ........ ไม่รู้จัก ........
  7. ........ ไม่รู้จัก ........
  8. เคยไปแดนเนรมิต ปี้แลนด์ได้ยินแต่ชื่อ
  9. ชอบดูที่ชั้นสอง ดูได้ทั้งวัน 2 เรื่องควบ
10. ........ ไม่เคย ........
11. ........ ไม่เคย ........
12. ใช่เลย ดอนเมืองๆ และแว่วๆเรื่องหนองงูเห่า
13. ไม่รู้สิ ..... เห็นบอกเต็มถังทุกทีแต่ไม่ต้องจ่ายตังค์ ยื่นใบสั่งโลด
14. ฮ่า ..... 5.25 นิ้ว และต้องใช้บูสเพื่อเข้าโปรแกรมด้วย  CW Lotus123
15. ตอนนั้นไม่รู้จักมันจริงๆ
16. ........ ไม่เคย ........
17. ใช้หลายรุ่นอยู่ แพงระยับ แถมโก้ด้วย อิอิ
18. อือ ....... จำได้ว่าต้องหมุน 0 เข้าองค์การให้เขาต่อให้อีกที ..... เก่ากว่าอีก 555
19. ........ ไม่รู้จัก ........
20. ........ ไม่รู้จัก ........
21. รู้จักแต่แคสเปอร์
22. ........ ไม่รู้จัก ........ รู้จักแต่เด็กชายปัญญา เด็กหญิงเรณู ..... เก่ากว่าอีก 555
23. ........ ไม่รู้จัก ........
24. อือ ...... คุ้นๆอยู่เหมือนกัน
25. ........ ไม่รู้จัก ........
26. ........ ไม่รู้จัก ........
27. ใช่เลย
28. ........ ไม่รู้จัก ........
29. เคยแน่นอน
30. อือ ...... คุ้นๆอยู่เหมือนกัน
31. ........ ไม่รู้จัก ........
32. ------------------------------------> ข้อนี้หายไปไหนฟะ <-----------------------------------
33. ........ ไม่รู้จัก ........
34. เคยได้ยินชื่อบางคน
35. เคยแน่นอน
36. ........ ไม่รู้จัก ........
37. เคยแน่นอน
38. ........ ไม่รู้จัก ........
39. ........ ไม่รู้จัก ........ เคยได้ยินแต่ Rota
40. ......... ไม่รู้จริงๆ ........
41. ........ ไม่รู้จัก ........
42. เคยได้ยินอยู่เหมือนกัน
43. ........ ไม่รู้จัก ........  ป้าเบริ์ดน่ะรู้ว่ามีตัวตน
44. ........ ไม่รู้จัก ........  ชอบเพลงสไตล์ลูกกรุงมากกว่า
45. ........ ไม่รู้จัก ........
46. ........ ไม่รู้จัก ........  มันคืออะไรอ่า
47. ยาแดงไม่เห็นแสบเลย ........... ทิงเจอร์ไอโอดีนสิ สุดแสบบบบบบ
48. ก็ใส่หลวมหน่อยพอสบายๆ
49. เคยแน่นอน
50. แน่นอน .......... ชัดเจน .......... เปลี่ยน

สรุปแล้วไม่แก่ ............... แต่อาจจะแก๊ แก่ ก็ได้ 55555555

..................... โอยเหนื่อยเลย ................... แล้วลุงอารมณ์ดีให้แจกรางวัลความขยันมั่งหรอ เดี๋ยว PM ที่อยู่ให้

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 07:20:26 AM »

ไม่ได้อยู่ กทม.แต่เด็ก หายไปหลายข้อเลย อิอิ

บางโพ 5
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:10:23 AM »

พี่ๆ ลองอ่านดูว่า รู้จักหรือไม่รู้จัก
แล้วจดไว้ว่ารู้จักกี่ข้อครับ Wink

1 เคยไปเมโทร บิ๊กเบล ไดมารูราชดำริ

......เคยไปครับ.....

2 เคยเล่นถ้วยหมุนบนเซนทรัลชิดลม

.....ไม่เคยไปครับ.....

3 เคยเล่นสวนสนุกบนมาบุญครอง

.....ไม่เคยไปครับ...

4 แมคโดนัลเปิดที่แรกที่โซโก้

.....ไม่เคยไปครับ...

5 ฟู้ดคอร์ทมีที่แรกที่มาบุญครอง

.....ไม่เคยไปครับ.....

6 ยังเรียกสถานที่ต่อไปนี้ว่า เวิลด์เทรด รีเจนท์ ฮิลตัน โดยที่ไม่ยอมจำว่ามันเปลี่ยนเป็น เซ็นทรัลเวิลด์   โฟร์ซีซั่น ราฟเฟิล ส่วนฮิลตันไปเปิดใหม่ตรงแม่น้ำ     แล้ว

.....เคยไปแต่รี่เจ้นท์ครับ....

7 เคยกินฟาสต์ฟู้ดเหล่านี้ซึ่งไม่มีแล้ว ทาโก้ ป๊อบอาย เวนดี้ โฮเบอร์เกอร์ เชคกี้ส์พิซซ่า

......เคยไปแต่ช้างจำโบ้เยื้องๆตึกโชคชัย ถ.สุขุมวิทที่เคยมีโชว์จากต่างประเทศบ่อยๆ....

8 แฮปปี้แลนด์ แดนเนรมิต ถ้าไม่เคยไปเสียชาติเกิดเป็นที่สุด

......จริงครับ  เคยไปดูวงรอยัลสไปร์ด้วยล่ะ.... Grin

9 ดูหนังแบบที่มันมีราคาตามผังที่นั่ง

.....ใช่ครับ ขาประจำก็พระโขนงราม่า 2 เรื่องควบ และมีที่นั่งแบบ 2 ต่อสองด้วย.. Grin

10 เคยเล่นไอซ์บนเวิลด์เทรด (เห็นมั้ย ยังเรียกว่าเวิล์ดเทรด)

......เคยได้ยินแต่ไม่เคยไปครับ.....

11 ค่าทางด่วนราคา 10 บาทแล้วเปลี่ยนเป็น 15 แล้วเป็น 30 จนถึง 40 ในตอนนี้

......ตอน 10 บาทไม่ได้อยู่แบ็งก็อกครับ.... Grin

12 ดอนเมืองมีแค่ 1 เทอร์มินัล สุวรรณภูมิคืออะไรที่ไม่เคยได้ยิน

.....ใช่ครับ...

13 พ่อแม่เติมน้ำมันทีละ 200

......ใช่ครับ....แม่ของผมใช้รถยี่ห้อโตโยเป็ทครับ... Grin

14 เคยใช้ floppy disk แผ่นเท่าจาน

......ไม่เคยใช้ครับ...

15 คอมไม่มีเมาส์

....ไม่มีวาสนาได้ไช้เลยครับ...

16 เคยใส่แบรนด์ต่อไปนี้ NEXT, Dr.Martin, Banana Republic  เคยใส่กางเกงยีนส์สีต่างๆ ผู้หญิงเคยผูกโบว์ใหญ่เท่าผ้าสไบ ผู้ชายเคยห้อยกระดิ่งที่รองเท้า ไม่รู้ทำไปทำไม

.....เคยใช้แต่กางเกงผ้ามันทรงเชลเลอร์ขาบานกับรองเท้าส้นตึก ส่วนเสื้อก็ทรงฮาวายปกใหญ่ครับ....

17 เคยมีเพจ ถ้าจะให้ดีต้องรุ่น advisor

......ไม่มีครับ ผมมีแต่มือถือโมโตรุ่นกระติกน้ำครับ... Grin

18 แต่ก่อนมือถือไม่มี 01 เบอร์บ้านไม่มี 02

.....ใช่ครับ....

19 แต่ก่อนไม่มีชื่อถนนหรือชื่อย่าน แบบนี้ รัชวิภา รัชโยธิน เลียบทางด่วน

.....ก็เขายังไม่ได้สร้างอ่ะครับ อ้อ....ถ. สุขุมวิทเป็นแบบ 2 เวย์ครับ...

20 เคยติด IBC แล้วเปลี่ยนเป็น UTV แล้วมันก็มารวมกันเป็น UBC

....แหะ แหะ ไม่มีตังค์ติดครับ...

21 เคยดู เฮนเบะ บุนบู เมียมนิทานชีวิต แคสเปอร์ผีน้อย บาบ้าปาร์ป้า

......เคยดูแต่การ์ตูนไอ้การ์โม่ มนุษย์กระจก ได้มดแดงแผลงฤทธิ์ ฯลฯ ครับ....

22 เคยเรียนดรุณศึกษา หนูมาลีหนูมาลัย หรือมานะมานี

......สงสัยเกิดไม่ทันครับ.... Grin

23 สอบเอ็นระบบเก่า วัดใจทีเดียวไม่มีลุ้น

......แม่นแล่วครับ ผลการสอบสมัยเป็นนักเรียนก็เป็นเปอร์เซ็นต์ครับ.....

24 ชอบของแถมที่มากับรองเท้าบาจา เช่นโจรสลัดที่อยู่ในถัง

.....แหะ แหะ ใช้ยี่ห้อนันยางครับ...

25 คอนเสิร์ตไมเคิลแจ๊กสัน คอนเสิร์ต gun n roses คอนเสิร์ตบอนโจวี่

......ตั๋วแพงเลยไม่ได้ดูครับ  แต่กับสกอร์เปี้ยนดูมันทุกครั้งที่มาแสดงครับ....

26 เคยมีเกมกดและพัฒนาเป็นนินเทนโด

.....เคยเล่นจนถูกเมียตบครับ.... อ๋อย

27 แม่ชอบอ่านนิตยสาร ลลนา สตรีสาร สกุลไทย สตรีสารจะมีภาคพิเศษสำหรับเด็กด้วย ซึ่งมีการ์ตูนน่ารักๆ หลายเรื่อง  เช่น ต๋อมจอมยุ่ง เจ้าขนฟู คนพิลึก

......เคยอ่านแต่ขวัญเรือนฮ้า....

28 เกิดทันหนังสือเด็กแนวสมัยก่อน เช่น ปลื้ม ไปยาลใหญ่

......ทันนิดหน่อยครับ....

29 ชอบกินไอติมโฟร์โมสต์

.....เคยกินแต่ไอติมแท่งละ 50 สตางค์ที่มีคนเดินขายครับ ดูดมันส์ดีครับ... Grin

30 เกิดทันโฆษณายุคหวานใส เช่น ขอเสื้อคืนด้วยค่ะ, อุ๊ยส้มหล่น, จะให้เธอน่ารักน้อยกว่านี้หรือให้ผมกล้ามากกว่านี้ดีนะ, รักเจรักช็อคโกบาร์

.....จำได้แค่ เจบีพี ใช้ดีจรึงบอกเพื่อนครับ....(ดูทีวีข้างบ้านครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

31 เกิดทันยุคหนังวัยรุ่น สะแด่วแห้ว กลิ้งไว้ก่อน มีดารานำจำพวก มอสเต๋าโมทย์

.....วัยอลวนครับ.....ไพโรจน์สังข์ฯเป็นพระเอก...

33 ถ้าแก่มากจะทัน พาเลซ โรม ถ้าแก่ไม่มากนักจะทันไวเบรชั่น ชาร์กกี้ ทอรัส ดิสคัฟเวอรี่

.....ตอนเดอะพาเลซนี่ผมก็คงยังไม่แก่นะครับ....

34 สามารถบอกชื่อศิลปินค่ายคีตา ได้มากกว่า 3 คน  เฉลย : อ้อมสุนิสา นีโน่ ฝันดีฝันเด่น เอ็มสุรศักดิ์ แจ็กจิล  เคดีรอม ยูโฟ ต่อนันทวัฒน์ พงพัฒน์
     ยุ้ย ทีสะเกิ๊ต โก้นฤเบศร์

.....จำไม่ได้ว่าค่ายไหนเป็นค่ายไหนครับ จำได้แค่ ส.ธนิกุลครับ....แบบว่าดังมาก แฮ่...... Grin

35 นอกจากสามหนุ่มสามมุมแล้วยังทัน ตะกายดาว คนค้นคน นางฟ้าสีรุ้ง

.......ผมชอบรายการท่องโลกนะครับโดยตาโจ๋ย บางจาก เคยไปกินเหล้าที่ร้านของแกด้วยครับ...

36 จะมีการฺ์ตูนโผล่มาเวลา ช่องทีวีมีปัญหา เช่น นกหัวขวาน

....แม่นแล้วครับ....

37 ดอลล่าร์ละ 25 บาท ปอนด์ละ 40 โอ้แม่เจ้า เคยมีสมัยนั้นจริงๆ เหรอ

......แหะ แหะ ผมว่าช่วง 16 บาทแน่นอนกว่าครับ... Grin

38 เกิดทัน การดูเลเซอร์ มีร้านให้เช่าดูที่สยามด้วย

......ไม่ทราบครับว่ามี....

39 เกิดทันยุคที่นักร้องแกรมมี่ต้องมีเพลงอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมอยู่ในอัลบั้ม

.....ทราบว่าคาราบาวยุคแรกก็อยู่กับแกรมมี่ครับ...

40 สยามเซ็นเตอร์และชิดลม ไฟไหม้ในเวลาใกล้เคียงกัน ทำให้ช่วงนั้นไม่มีห้างจะเดิน

.....แหะ แหะ...ไม่ทราบครับ...

41 คนข่าวสมัยนั้นที่ดัง คือสมเกียรติ์ อรุณโรจน์ วิทวัส

.....จริงๆครับ  บ.แปชิฟิค

42 ยุทธการขยับเหงือกเทปแรกๆ มีเสนาปัญญา เสนากิ๊ก และก็มีเสนาโค้ก อรุณ ติ๊กกลิ่นสี แหม่มสุริวิภา ส่วนโน้ตอุดม หอย วิทย์มาทีหลัง

.....แม่นแล่วครับ...

43 ถ้าท่านใดสามารถตอบได้ว่าวันนี้พี่เบิร์ดร้องเพลงกี่เพลง/  ติ๊นาเปลี่ยนเสื้อผ้าทั้งหมดกี่ชุด จะได้รับนาฬิกาคาเรร่าสำหรับสุภาพบุรุษ 1 เรือนและสุภาพสตรี 1 เรือน สำหรับเงินค่าเข้าประตูใน
     วันนี้จะนำไปซื้อตู้ยาพร้อมเครื่องเวชภัณฑ์ให้โรงเรียนวัดไผ่อีเห็น

......โห.......

44 ชอบพูดว่าตัวเองยังไม่แก่  แต่ที่แท้เวลาได้ยินเพลงสมัยก่อนจำพวกเจ นูโว ยูเอชที จะยิ้มแป้น แถมยังชอบไปดูคอนเสิร์ตย้อนยุคทั้งหลายและชอบไปที่เที่ยวที่เปิดเพลงเก่า

.....ก็เค้ายังหนุ่มอยู่อ่ะตัวเอง....

45 สมัยนั้นโบจ๊อยก็ว่าโป๊มากแล้ว เจอเกิร์ลลี่เบอรี่เข้าไป โบจ๊อยกลายเป็นมิดชิดไปเลย

...... น้ำลายหก น้ำลายหก....

46 ยังไม่มี airport tax

.....เอ.....จำได้ว่า 250 หรือไงนี่แหละ....

47 เกลียดยาแดง แสบชิบหาย

..... ตกใจ  Huh เหรอครับ...

48 ฮิตเสื้อนักศึกษาตัวใหญ่ หรือพอดีๆ ไม่ใช่รัดติ้วเป็นแหนมมัดเหมือนสมัยนี้

....ก็มันใส่สบายดีอ่ะ...

49 ซูกัส ทรีบอล์ ห่อเป็นแบบท็อฟฟี่  คอร์ นพัฟเป็นถาดดึงออกมา ป๊อกกี้แกะกล่องจากด้านบนไม่ใช่ตรงกลางแบบนี้ และยังมี มั้นมัน ทวิสตี้ จิ๊กกะดี้ ริงโก้ กาก้า

....อย่าลืมแฮกค์ที่หายไปด้วยนะครับ....

50 เคยดูเขาทราย เขาค้อ สามารถ ซึ่งเวลาต่อยแข่ง ถนนโล่งไปหมดไม่มีคนออกจากบ้าน

....ใช่ครับ....

รู้จักอะไรเหล่านี้มากกว่า 30 ข้อแสดงว่า

คิก คิกพี่ๆ แก่แล้วครับ คิก คิก

Grin Grin โห๋ยยยย.....เหนื่อย...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:16:20 AM »

..รู้เกินนี้อีก..โอ้...แก่เกินไปแล้วเรา...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:36:55 AM »

Grin Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:28:21 AM »

น้ารินแก่แล้วครับ เหมือนผมเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:26:52 PM »

14 เคยใช้ floppy disk แผ่นเท่าจาน

สมัยผมเรียน นี่ใช้แผ่นเวอร์บาติม verbatim ต้องบูทจากแผ่นทุกครั้งที่เปิดเครื่อง จอยังเป็นจอเขียวอยู่เลยครับ

แถมอีกหน่อย

AutoCAD รุ่นแรกยังไม่มีเมาท์ ต้องระบุเป็นจุด.....ไปยังจุด ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2008, 12:28:33 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:25:33 PM »

น้ารินแก่แล้วครับ เหมือนผมเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แสดงว่าอายุของเราทั้งคู่ประมาณ 35 แฮ่ม..... Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:36:38 PM »

แสดงว่าอายุของเราทั้งคู่ประมาณ 35 แฮ่ม..... Grin

ม่าย...ช่าย....ครับ  20 กว่าๆ ครับแต่กว่าอีก 20 ครับรวมๆแล้ว บร่าๆ....เป๊ะเลยโดนแน่ทั้งหมด ครับน้าริน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 03:49:41 PM »

ต่อไปเรียกทุกท่านว่า  คุณลุง ได้เลยรึเปล่าครับ  อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 03:54:15 PM »

ต่อไปเรียกทุกท่านว่า  คุณลุง ได้เลยรึเปล่าครับ  อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 04:08:14 PM »

มาทำไม กระทู้นี้ เคืองๆๆๆๆๆๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:44:26 PM »

ปีนี้30แล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน รู้จักเกือบหมดเลยคร้าบบบบบบบ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:49:46 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลองดูดิ ...... ตรูจะอาละวาดให้ซ๊าาาาาาา ....... เชอะ

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:12:44 PM »

ผมก็ยังไม่ถึงสามสิบ แต่ก็รู้เกินสามสิบข้อนะ ...........ยังไงเนี่ย ตกใจ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์