เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 07:35:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนศูนย์ปืนมา กินสูงทุกนัดเลย ขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 6156 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:27:24 AM »

ทำขึ้นมาใหม่ซิครับ ไม่ต้องทำลายอะไร เบื่อก็ถอดเก็บไว้ ใช้ของเดิมต่อไปครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:33:56 AM »

ทำขึ้นมาใหม่ซิครับ ไม่ต้องทำลายอะไร เบื่อก็ถอดเก็บไว้ ใช้ของเดิมต่อไปครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

น่าสนใจครับอันนี้... พอจะมีแนะนำไหมครับ ที่ไหนรับทำบ้างครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:36:04 AM »

ขอพูดตรงๆนะครับ ดูจากรูปแล้วไม่สวยเลย  ดูทางข้างแล้วศูนย์หลังควรอยู่ในแนวราบไม่ใช่กระดกเช่นนี้ 
แ่ผ่นศูนย์หลังก็ไม่ควรยื่นออกมาเลยสไลด์  ควรหาศูนยหลัง์ปรับได้ที่มีรูปร่างเข้ากับลักษณะปืนที่สุด
ความจริงร้านปืนควรให้คำแนะนำกับลูกค้า ถ้าร้านไม่มีศูนย์ปืนแบบอื่นก็ไม่ควรยัดเยียดศูนย์อันนี้ให้คุณ
ติดของเดิมยังงามกว่า   ผมว่าหาอันใหม่แต่ต้องให้เข้ากับปืนคุณนะครับ  ส่วนอันนี้ก็ออกตัวขายต่อคนอื่นไป
คงไม่เจ็บตัวมากนัก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:55:58 AM »

ขอคุยทาง PM ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:18:56 AM »

ศูนย์ที่ คุณ DK ใช้ทาง โบร์มาร์ จะเรียกว่า Combat rear sight BMCS sight
รุ่นที่ผมใช้ 18 ปีแล้วครับ  

อ้อ... ที่แท้ก็เป็นศูนย์ต่อสู้ของโบม่าร์ครับ...

ขอบคุณครับ... เย้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:36:41 AM »

ศูนย์ที่ คุณ DK ใช้ทาง โบร์มาร์ จะเรียกว่า Combat rear sight BMCS sight
รุ่นที่ผมใช้ 18 ปีแล้วครับ  

อ้อ... ที่แท้ก็เป็นศูนย์ต่อสู้ของโบม่าร์ครับ...

ขอบคุณครับ... เย้
รุ่นที่ผมใช้เป็น target ครับ สมัยก่อนยังไม่มีรุ่น BMCS 
BMCS ก็แค่ตัดมุมที่ใบศูนย์ออกไปน่ะครับ

.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:37:40 AM »

ถ้าเป็นผมจะหาศูนย์ใหม่แต่ไม่ยอม กัดท้ายสไลด์เสียดายของครับ

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:43:59 AM »

รบกวนขอความเห็นท่านสมาชิกใน web อวป. ชี้แนะด้วยครับ

เนื่องจากผมได้เอาปืน CZ75B Stainless ไปเปลี่ยนศูนย์ปืนมาครับ (เปลี่ยนจากศูนย์ตายเป็นศูนย์ปรับได้) ทั้งศูนย์หน้า และศูนย์หลัง ทางร้านก็บอกแล้วว่าอาจจะกินสูงหน่อย ถ้าจะให้พอดีต้องเจียร์ slide ลงหน่อย แต่ยังไม่ได้เจียร์ให้ลองเอาไปยิงดูก่อน

หลังจากเอาไปทดลองยิงดู ก็เป็นจริงอย่างที่ร้านบอกมา คือกินสูงทุกนัด ตอนนี้เลยคิดหนักว่าจะแก้อย่างไรดี ระหว่าง
  1. เจียร์ตูด Slide ออกไปหน่อยเพื่อให้ปรับศุนย์ได้พอดี (แต่กลัวว่าจะเสียปืน หมดสวย หากจะเปลี่ยนศุนย์เดิมคืน)
  2. เพิ่มความสูงของศูนย์หน้าขึ้นอีก (ไม่เสียปืน แต่หาซื้อไม่ได้ ทำไงดี ท่านใดทราบแหล่ง ช่วยแนะนำด้าวยครับ)

ปล1. เนื่องจากว่า CZ ที่เอาไปเปลี่ยนศูนย์มากำลังถอดล้างอยู่ เลยเอา G26 มาประกอบฉากแทนครับ
ปล2. เป้าปืนที่ลงภาพไว้ ถือว่ากินสูงมาก เพราะผมเล็งที่เลข 9 ตัวล่าง แต่เข้าที่ 9 ตัวบนทั้งหมด (ระยะ 10 ม)

ดูจากภาพแล้วกินสูงไม่มากนะครับ.....

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:54:44 AM »

กินสูงมากครับ คุณ Tiger wut เพราะในรูปเป็นระยะ 10 เมตร (เลงเลข 9 ตัวล่าง กลุ่มกระสุนไปตกที่เลข 9 ตัวบน)
ผมลองขยับไปยิงที่ระยะ 15 เมตร ปรากฎว่าต้องขยับลงมาเลงเลข 7 ตัวล่าง กลุ่มกระสุนมันถึงจะไปตกที่ 8 ตัวบน
ถ้าเป็นระยะ 20 หรือ 25 เมตร ไม่อยากคิดเลยครับ...

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:55:46 AM »

ถ้าเป็นผมจะหาศูนย์ใหม่แต่ไม่ยอม กัดท้ายสไลด์เสียดายของครับ

คิดหนัก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ...... เพราะเสียดายของนี่แหละครับ เลยคิดหนัก
อาจจะต้องติดต่อร้านให้ช่วยสั่งศูนย์รุ่นอื่นที่ไม่ต้องกัดท้าย slide เข้ามาให้แล้วละครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:07:11 AM »

กินสูงมากครับ คุณ Tiger wut เพราะในรูปเป็นระยะ 10 เมตร (เลงเลข 9 ตัวล่าง กลุ่มกระสุนไปตกที่เลข 9 ตัวบน)
ผมลองขยับไปยิงที่ระยะ 15 เมตร ปรากฎว่าต้องขยับลงมาเลงเลข 7 ตัวล่าง กลุ่มกระสุนมันถึงจะไปตกที่ 8 ตัวบน
ถ้าเป็นระยะ 20 หรือ 25 เมตร ไม่อยากคิดเลยครับ...

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง........ใจเย็นๆนะครับ

วิธีแก้ง่ายสุดคือเปลี่ยนศูนย์หน้าครับ  ของคุณ DK Thara ลองถอดศูนย์หน้าเดิมมาวัดดูครับว่าสูงเท่าไหร่ 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:45:30 AM »

ติดมา ราคาเท่าไหร่ครับ...
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:07:39 AM »

ฟังดู จขกท. คงสองจิตสองใจครับ
เลือกทางนึง ก้เสียดายอีกทาง
ความรู้สึกผมนะครับ..อย่าทำอะไรกับ slide เลยครับ เสียดาย ของเค้าทำมาดีแล้ว
ลงมือทำแล้ว  แก้กลับคืนมาไม่ได้ครับ
ให้กลายเป็นปืนต่อสู้ที่ยิงแม่นเหมือนเดิมดีกว่ามั้ยครับ
ใช้ต่สู้ก็คล่อง  ยิงก็แม่น . . .

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:44:22 AM »

รุ่นเดียวกับอันนี้รึเปล่าครับ
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:48:23 AM »

ลองดูรุ่นนี้ อาจจะไม่ต้องกัดสไลด์
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์