เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:28:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนศูนย์ปืนมา กินสูงทุกนัดเลย ขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 6193 ครั้ง)
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:08:54 PM »

รบกวนขอความเห็นท่านสมาชิกใน web อวป. ชี้แนะด้วยครับ

เนื่องจากผมได้เอาปืน CZ75B Stainless ไปเปลี่ยนศูนย์ปืนมาครับ (เปลี่ยนจากศูนย์ตายเป็นศูนย์ปรับได้) ทั้งศูนย์หน้า และศูนย์หลัง ทางร้านก็บอกแล้วว่าอาจจะกินสูงหน่อย ถ้าจะให้พอดีต้องเจียร์ slide ลงหน่อย แต่ยังไม่ได้เจียร์ให้ลองเอาไปยิงดูก่อน

หลังจากเอาไปทดลองยิงดู ก็เป็นจริงอย่างที่ร้านบอกมา คือกินสูงทุกนัด ตอนนี้เลยคิดหนักว่าจะแก้อย่างไรดี ระหว่าง
  1. เจียร์ตูด Slide ออกไปหน่อยเพื่อให้ปรับศุนย์ได้พอดี (แต่กลัวว่าจะเสียปืน หมดสวย หากจะเปลี่ยนศุนย์เดิมคืน)
  2. เพิ่มความสูงของศูนย์หน้าขึ้นอีก (ไม่เสียปืน แต่หาซื้อไม่ได้ ทำไงดี ท่านใดทราบแหล่ง ช่วยแนะนำด้าวยครับ)

ปล1. เนื่องจากว่า CZ ที่เอาไปเปลี่ยนศูนย์มากำลังถอดล้างอยู่ เลยเอา G26 มาประกอบฉากแทนครับ
ปล2. เป้าปืนที่ลงภาพไว้ ถือว่ากินสูงมาก เพราะผมเล็งที่เลข 9 ตัวล่าง แต่เข้าที่ 9 ตัวบนทั้งหมด (ระยะ 10 ม)

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:13:52 PM »

ปรับศูนย์หลังลงสุดแล้วหรือครับ  ใช้ศูนย์ของยี่ห้อไหนครับ
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:21:40 PM »

ปรับศูนย์หลังลงสุดแล้วหรือครับ  ใช้ศูนย์ของยี่ห้อไหนครับ

ปรับลงสุดแล้วครับ ศูนย์หลังสามารถปรับลงได้อีก แต่ติดท้าย slide ครับ มันไปยันศูนย์หลังทำให้ลงต่ำกว่านี้ไม่ได้อีกแล้ว ต้องเจียร์ท้าย slide ออกหน่อยถึงจะปรับลงได้อีกครับ
เป็นของยี่ห้ออะไรไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวอีกซักครู่จะถ่ายรูปลงให้ท่านสมาชิกดูนะครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:34:45 PM »

ขอดูรูปครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:37:56 PM »

ทำที่ร้านไหนมาหรือครับ ทำไมเขาไม่บอกก่อนซื้อศูนย์... ยิงกินสูงแบบนี้ไม่น่าปล่อยออกจากร้านมา...

คงไม่เปลี่ยนศูนย์กลับเป็นของเดิมหรอกครับ... ศูนย์ปืนเปลี่ยนแล้วเปลี่ยนเลย กลับไปใช้ของเดิมก็ไม่คุ้นมือคุ้นตา...

ปืนนายสมชายทั้งสองกระบอกเปลี่ยนเป็นศูนย์เรืองแสงของเมโปรฯ... จับปืนเดิมๆ ของคนอื่นยกเล็งแล้วไม่ถนัดไปแล้วครับ...
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:48:53 PM »

ถ่ายรูปมาแล้วครับผม.... เพิ่งล้างปืนเสร็จยังไม่ได้ประกอบเลยครับ เลยถ่ายแต่ศูนย์หลังมาให้ดูครับ

จริงๆ แล้วไม่ใช่ความผิดของร้านหรอกครับ เพราะร้านที่ขายศูนย์ปืนให้ผมเค้าก็บอกก่อนแล้วว่าอาจจะต้องเจียร์ slide ออกหน่อย ส่วนร้านที่เอาไปทำมาก็บอกว่าอาจจะกินสูงหน่อย สรุปแล้วผมมันดื้อเองครับ แต่ไม่อยากเจียร์ slide อ่ะครับ ทำงัยดี.... ช่วยชี้แนะกันหน่อยนะครับ...

DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:51:25 PM »

อีกนิดครับ... ถ้าดูจากภาพจะเห็นว่าศูนย์หลังยังสามารถปรับลงได้อีก แต่ว่ามันไปยันกับสันด้านบนของ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:52:46 PM »

หากยังอยากใส่ศูนย์นี้อยู่ ต้องเจียรท้ายลำเลื่อนครับ... สูงเด่อย่างนี้น่าเกลี๊ยด... ฮา
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:57:29 PM »

แหม... คุณสมชายละก็... อย่าเพิ่งฮาซิครับ เพราะผมกำลังโฮ้อยู่...

แล้วแบบนี้ ถ้าเจียร์ท้ายลำเลื่อนจะเสียปืนไหมครับ
แล้วถ้าจะเปลี่ยนศูนย์หน้าให้สูงขี้นละครับ แนะนำไหมครับ
แล้วศูนย์หน้าที่สูงกว่านี้จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ...

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:08:44 AM »

ศูนย์สไตล์ โบร์มาร์ ปกติต้องฝังลงในสไลด์ครับ   ถ้าไม่กัดสไลด์มีทางเดียวก็คือเปลี่ยนศูนย์หน้าให้สูงขึ้น
รูปข้างล่างปืนผมติศูนย์ Bomar
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:13:14 AM »

สมาชิกท่านใดพอจะทราบว่าหาซื้อศูนย์หน้าที่สูงๆ ได้ที่ไหนบ้างครับ ผมจะได้ไม่ต้องไปเจียร์ท้ายลำเลื่อนครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:15:01 AM »

แหม... คุณสมชายละก็... อย่าเพิ่งฮาซิครับ เพราะผมกำลังโฮ้อยู่...

แล้วแบบนี้ ถ้าเจียร์ท้ายลำเลื่อนจะเสียปืนไหมครับ
แล้วถ้าจะเปลี่ยนศูนย์หน้าให้สูงขี้นละครับ แนะนำไหมครับ
แล้วศูนย์หน้าที่สูงกว่านี้จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ...

ถ้าถามว่าเสียปืนไหมก็แล้วแต่จะประเมินครับ คือ CZ 75 ตั้งใจออกแบบให้เป็นปืนต่อสู้... แต่บังเอิญมันยิงแม่น เลยมีคนอยากเปลี่ยนวัตถุประสงค์ไปยิงแข่งขัน โบมาร์เลยทำศูนย์แข่งขันมาขายครับ...

หากยังต้องการเอาไปใช้งานเป็นปืนต่อสู้ แต่ใส่ศูนย์แบบนี้ก็ผิดวัตถุประสงค์แล้วครับ... ถ้าจะใช้เป็นปืนต่อสู้ คงต้องใช้ศูนย์เรืองแสง หรือศูนย์โนแวค หรือศูนย์อะไรก็ตามที่เป็นทรงเตี้ยไม่มีเหลี่ยมมุมคมๆ แบบโบมาร์ครับ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:18:52 AM »

หากยังอยากใส่ศูนย์นี้อยู่ ต้องเจียรท้ายลำเลื่อนครับ... สูงเด่อย่างนี้น่าเกลี๊ยด... ฮา
เกะกะด้วยครับ  ติดเสื้อผ้า
ลองดูแบบนี้ไม่ต้องกัดสไลด์ http://www.precisionsights.com/tpu.html
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:24:27 AM »

ถ้าอย่างพี่สมชายว่ามาละก็ คงต้องไปเจียร์ท้ายลำเลื่อนจริงๆ ซะแล้ว.... ผมจะโฮ... หรือจะฮาดีครับเนี่ย

ขอบคุณ คุณ XD40 ที่แนะนำด้วยนะครับ

ส่วนใจผมยังหวังอยากจะได้ศูนย์หน้าที่สูงขึ้น จะได้ไม่ต้องกัดท้ายลำเลื่อน... ครับ มีไหมเอ่ย...

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:26:28 AM »

ศูนย์ที่ คุณ DK ใช้ทาง โบร์มาร์ จะเรียกว่า Combat rear sight BMCS sight
รุ่นที่ผมใช้ 18 ปีแล้วครับ  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์