เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:28:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนศูนย์ปืนมา กินสูงทุกนัดเลย ขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 6192 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:08:48 PM »

ต้องเจียร ท้ายสไลด์ออกครับ     แม้แต่ศูนย์ในรูปข้างบน ที่ทำมาเพื่อใส่ CZ โดยตรง ในรุ่น 85 Combat ยังต้องเจียรท้ายสไลด์มาแต่โรงงานเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:28:34 PM »

ตั้งใจใส่...ต้องปาดออกครับ
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 06:45:21 PM »

สมาชิกท่านใดพอจะทราบแหล่งที่รับทำ หรือเสริมศูนย์หน้าให้สูงขึ้นบ้างครับ
หรือว่าอาจจะต้องเปลี่ยนกลับเป็นศูนย์เดิมซะแล้ว แล้วเอาศูนย์อันนี้มาขายถูกๆ.... เศร้าจัง

ศูนย์ที่เปลี่ยนมา เป็นศูนย์แบบรูปแรกที่คูณ npnett ลงภาพครับ มาเป็นชุดครับ หน้า/หลัง
ตอบคุณ CZ17 ครับ : ซื้อมาราคา 3k (หน้า + หลัง) ขอรับ.

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:30:02 PM »

ผมเองก็ไม่เก่งเรื่องตั้งศูนย์ครับ มาหาความรู้เช่นกันครับ อิ_อิ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:40:33 AM »

ร้านซ่อมปืนทุกร้านสามารถทำศูนย์หน้าขึ้นมาใหม่ได้ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:51:38 AM »

นายสมชายว่าหากตั้งใจใช้เป็นปืนต่อสู้ ปืนติดตัว ให้หาศูนย์ตายตัวแบบเรืองแสงดีกว่าครับ...

นายสมชายเคยใช้ปืนติดตัวเป็นศูนย์ปรับได้ เวลาเดินเหินกระทบกระแทก เช่นเหน็บปืนแล้วเดินกระแทบขอบโต๊ะขอบเก้าอี้ ชอบกังวลว่าศูนย์จะเคลื่อนหรือเปล่า... ทำให้ไม่มั่นใจปืนครับ...
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:22:41 PM »

คือว่า... ตัว CZ75B Stailness ตัวนี้กะว่าจะเอาไว้ซ้อมยิงเป้า กับไว้แข่งหาประสพการณ์อ่ะครับ สำหรับบางสนามที่เปิดให้ขนาด 9 มม ลงแข่งด้วยครับ

ส่วนปืนพกที่ใช้ติดตัวเป็นประจำจะใช้ G26 อยู่แล้วครับผม เพราะว่ามันเล็กและเบาดีครับ สมกับที่หลายๆ ท่านบอกไว้ว่า "G26 พกเนียน"

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:28:46 PM »

http://www.cz-usa.com/product_detail.php?id=42
สังเกตุในรูปนะครับ จะพบว่าท้ายสไลด์ถูกปาดไปเล็กน้อย

ถ้าต้องการความคมชัดของระบบศูนย์ปรับได้  ต้องยอมแลกกะความแข็งแรงที่น้อยกว่าศูนย์ตาย และยอมตกแต่งปืนบางส่วน

....ตามล่า...อีตอแหล
jinda5999
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 03:07:53 PM »

ใคร่ขอเสนอความเห็น

1. เจียร์ตูด Slide ออกไปหน่อยเพื่อให้ปรับศุนย์ได้พอดี (แต่กลัวว่าจะเสียปืน หมดสวย หากจะเปลี่ยนศุนย์เดิมคืน)

ผมยังไม่เคยเห็นปืนตัวไหนที่ติดศูนย์ Bomar แล้วไม่ต้องเจียร์ท้ายสไลด์ออก   และถ้าเจียร์แล้วกลัวว่าปืนจะหมดสวย
อย่างนี้ปืนหลายยี่ห้อเช่น  Sti, Sv(Infinity), Newlin, Les bear,Edbrown  ที่ติดศูนย์ Bomar มาก็ขี้เหร่ไม่สวยซิครับ
ผมว่ายิ่ง CZ75B Stailness ตัวนี้กะว่าจะเอาไว้ซ้อมยิงเป้า กับไว้แข่งหาประสพการณ์  คุณก็สนใจถึงประโยชน์ใช้สอยเป็นสำคัญเถอะครับ
ทำในสิ่งที่เราต้องการ..... ผมยังเชื่อว่าอนาคตปืนตัวนี้คงเป็นแค่ปืนต่อสู้  ไม่ใช่ปืนประเภทสะสมหรอกครับ

2. เพิ่มความสูงของศูนย์หน้าขึ้นอีก (ไม่เสียปืน แต่หาซื้อไม่ได้ ทำไงดี ท่านใดทราบแหล่ง ช่วยแนะนำด้าวยครับ)

ผมเคยให้ "ช่างตึ๋ง" (ร้านยอด)เปลี่ยนใบศูนย์หน้าให้ใหญ่ขึ้น 
เพื่อให้ช่องไฟที่ใบศูนย์หลังแคบลง   สำหรับใช้ในการยิงแข่ง Bull eyes
เขาทำขึ้นมาใหม่   ยังใช้ได้ดีจนถึงทุกวันนี้

ปล2. เป้าปืนที่ลงภาพไว้ ถือว่ากินสูงมาก เพราะผมเล็งที่เลข 9 ตัวล่าง แต่เข้าที่ 9 ตัวบนทั้งหมด (ระยะ 10 ม)

ผมเห็นกลุ่มกระสุนที่ยิงแล้ว...แน่นขนาดนี้     ยิงได้ดีขนาดนี้   ไม่เห็นน่าจะกังวลอะไรเลย
ถ้าเล็งที่เลข 9 ตัวล่าง แต่เข้าที่ 9 ตัวบนทั้งหมด (ระยะ 10 ม)
จะให้เข้า X เข้า 10 ก็เล็งที่เลข 8 ตัวล่าง.....เรื่องก็น่าจะจบได้

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:46:13 AM »

เจียรส่วนล่างของศูนย ์ที่ติดกับหลังสไลด์ออกช่วยได้ครับ แต่ต้องระวังอย่ามากเกินจะทำให้โดนเกลียวปรับซ้ายขวาเสียหาย ผมใช้รุ่นนี้อยู่กับ sp-01
ปรับได้พอดที่ี 25 เมตรครับ  อ้อ...การกัดแต่งสไลด์จะทำให้ผิดกติกาในการแข่งไอพีเอสซี โปรดักชั่น นะครับ
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:47:04 PM »

เห็นภาพที่คุณโทร73 เอามาให้ดูแล้ว การเจียร์ Slide แบบในภาพก็ดูไม่ถึงกับไม่สวยนะครับ ขอบคุณครับ คุณโทร73 ที่หาภาพมาให้ชม
ความเห็นของคุณ Jinda5999 กับคุณ PPC ๑๐๐ ทำให้ได้นั่งทบทวนอีกรอบ อีกแล้วครับ.... คิดหนัก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:56:38 PM »

เข้ามารับรู้ด้วยคนครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:07:54 PM »

เยี่ยม  แนะนำและย้ำอีกครั้งครับว่า    ควรแก้ไขที่ศูนย์หน้าจะปรับเปลี่ยนเสริมพอกทำได้ดั่งใจ (ง่ายสะดวกและราคาถูก)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 04:37:02 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Tiger wut ผมคิดเหมือนพี่เลยครับ... วันศุกร์นี้นัดกับเพื่อนที่ทำ Tooling shop ไว้แล้วครับ กะว่าจะให้วัด Dimension แล้วทำศูนย์หน้าขึ้นมาใหม่ครับ ว่าจะให้สูงขึ้นกว่าเดิมซัก 3 mm. ไม่แน่ใจว่ามากไปไหมครับ
ที่สำคัญก็คือ.... ฟรีครับ ชอบมากเลยครับตรงฟรีนี่แหละครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 04:47:03 PM »

ขอบคุณครับ พี่ Tiger wut ผมคิดเหมือนพี่เลยครับ... วันศุกร์นี้นัดกับเพื่อนที่ทำ Tooling shop ไว้แล้วครับ กะว่าจะให้วัด Dimension แล้วทำศูนย์หน้าขึ้นมาใหม่ครับ ว่าจะให้สูงขึ้นกว่าเดิมซัก 3 mm. ไม่แน่ใจว่ามากไปไหมครับ
ที่สำคัญก็คือ.... ฟรีครับ ชอบมากเลยครับตรงฟรีนี่แหละครับ

เพิ่มศูนย์หน้า ๑ มิล   กระสุนจะเปลี่ยนตำแหน่งตกประมาณ ๑ นิ้วครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์