เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:53:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุลต่านดูไบ ผู้เปลี่ยนแผนที่โลก  (อ่าน 10175 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 03:32:56 PM »

ภาพนี้ เคยหาข้อมูลเจอนานแล้ว
ถมทะเลกันเพื่อให้ได้พื้นดินใช้สอยราวๆหลายเอเคอร์ คิดเป็น ตร.กม.
จำได้ว่าราวๆ เกิน10 ตร.กม. (1 ตร.กม.=625ไร่)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 04:32:57 PM »

เมืองไทยทำไม่ได้หรอกครับ ...... ให้มีบ่อนใหญ่ บ่อนย่อยๆของคนท้องถิ่นจะถูกเบียดบัง ..... เมืองพุทธนี่ ต้องหยบๆ

โดนใจหลายๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าบ่อนใหญ่ที่ถูกกฏหมายเปิด แล้วท่านๆที่คุมบ่อนเล็กๆจะกินอะไร  กัน

เยี่ยม เยี่ยมเยี่ยมครับ +1

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 05:55:02 PM »

ขอบคุณครับ

ได้เบิกตา ดูโลกกว้างขึ้นอีกแล้วนิ

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 06:07:01 PM »

รวยก็เปลี่ยนอะไรได้ตามใจแบบมีมันสมอง.... หลงรัก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:03:34 AM »

มองโลกในแง่ดี  สวยงาม มุมมองใหม่ โลกสวยวิลัย น่าท่องเที่ยว น่าอยู่ครับ   Cheesy Cheesy หลงรัก เยี่ยม
มองโลกในแง่ร้าย ( เผื่อไว้นิดๆ )  แล้วถ้ามันเกิดแผ่นดินไหว   มีพายุใต้ฝุ่น/ทอรนาโด หรือเกิดสึนามิละครับ   อูยย เสียวๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด เศร้า อ๋อย บู่

จะไปอูยย  ไปเสียวกับเขาทำไม?  ถ้าเกิดภัยธรรมชาติแบบนั้นจริงๆ  ก็พวกคนรวยนั่นละที่ตายกันหมด ทีนี้คนจนๆอย่างเราจะได้ครองโลกเสียที  Grin  คิดได้ไงหว่า  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 06:49:26 AM »

งานก่อสร้างที่ดูไบส่วนหนึ่งก็ใช้แรงงานไทยครับ
และวิศกรโยธาของไทยก็ได้ไปโชว์ฝีมือหลายคนครับ เห็นว่าเงินเดือน 50,000+ ครับ

คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 07:37:06 AM »

เห็นหลานสาวบอกว่ามีอีกเกาะเป็นรูปแผนที่โลกครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:15:04 AM »

น้ำมันหมดเมื่อไหร่  มาขอข้าวแถวๆบ้านผมนะ แล้วจะทานให้
หรือว่าจะกินอิฐ ปูน ที่สร้างไว้ก็ตามใจนะ  อิอิ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:28:38 AM »

น้ำมันหมดเมื่อไหร่  มาขอข้าวแถวๆบ้านผมนะ แล้วจะทานให้
หรือว่าจะกินอิฐ ปูน ที่สร้างไว้ก็ตามใจนะ  อิอิ

ไม่ต้องห่วงครับตะวันออกกลางหลายชาติลงทุนไว้นอกประเทศมาก คูเวต UAE (ที่มีเมืองดูไบนี่แหละ) จอร์แดน การ์ตา ที่ดูแลสาธารณะดีไม่เท่าก็ ซาอุฯ เยเมน ซีเรีย

แฟชั่นฝรั่งก็ขายพวกนี้แหละ แปะยี่ห้อเพิ่มมูลค่าให้วัตถุดิบห้าร้อยเท่า ฝรั่งจริงๆ ประหยัดจะตายใช้ของไม่มียี่ห้อน้อยกว่าคนไทยหลายขุม มีบ้าๆ แค่ดาราฮอลีวู้ดกับไฮโซไม่กี่คน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:32:19 AM »

รวยครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:33:25 AM »

ไม่ต้องห่วงครับตะวันออกกลางหลายชาติลงทุนไว้นอกประเทศมาก คูเวต UAE (ที่มีเมืองดูไบนี่แหละ) จอร์แดน การ์ตา ที่ดูแลสาธารณะดีไม่เท่าก็ ซาอุฯ เยเมน ซีเรีย

แฟชั่นฝรั่งก็ขายพวกนี้แหละ แปะยี่ห้อเพิ่มมูลค่าให้วัตถุดิบห้าร้อยเท่า ฝรั่งจริงๆ ประหยัดจะตายใช้ของไม่มียี่ห้อน้อยกว่าคนไทยหลายขุม มีบ้าๆ แค่ดาราฮอลีวู้ดกับไฮโซไม่กี่คน
คือผมคิดว่า การดูแลรักษา ค่าน้ำค่าไฟ ค่าจ้างคนทำความสะอาด มันคงแพงหูดับ แล้วมันจะรักษาอยู่ได้สักกี่ปี ถ้าไม่มีน้ำมันขาย  เจริญสุด ถึงจุดเสื่อม ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:36:30 AM »

อิ อิ ก็ต้องโทรมไปบ้างละครับ ถ้ารายรับลด แต่ถ้าพอมีเงินบ้างแล้ว ไม่โง่เกินไปอย่างคนเคยรวย (เรียกซะเท่) หรือสามล้อถูกหวยบ้านเรา ก็คงทำให้มันออกผลเก็บกินไปได้เรื่อยๆ ตามอัตภาพ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:40:02 AM »

อิ อิ ก็ต้องโทรมไปบ้างละครับ ถ้ารายรับลด แต่ถ้าพอมีเงินบ้างแล้ว ไม่โง่เกินไปอย่างคนเคยรวย (เรียกซะเท่) หรือสามล้อถูกหวยบ้านเรา ก็คงทำให้มันออกผลเก็บกินไปได้เรื่อยๆ ตามอัตภาพ
ดูอย่างวัดบางวัด ตอนแรกสร้างซะหรู
พอเจ้าอาวาสเจ้าบารมีตาย  มีแต่ขี้จิ้งจก ไฟก็ปิด แล้วก็พัง  ไม่มีคนเข้าวัด สังเวชน่ะครับ
nogun
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:40:33 AM »

ท่าเรือดูไบ แต่เดิมเรือสินค้าจอดได้แค่ 2 ลำเท่านั้น ต่อมารัฐบาลได้พัฒนาพื้นที่ สร้างท่าเรือขึ้นรองรับเรือสินค้าจากทั่วโลกเป็น 200 ลำ และปัจจุบันดูไบมีท่าเทียบเรือถึง 46 ท่า มีบริษัทเข้ามาดำเนินกิจการ เกิน 5,000 แห่ง

โครงการที่คนไทยจับตามองอยู่คือ โครงการพัฒนาท่าเรือฝั่งทะเลอันดามันและสะพานเศรษฐกิจเชื่อมโยง ท่าเรือฝั่งอ่าวไทยหรือโครงการแลนบริดจ์ ประเดิมด้วย บริษัทดูไบ เวิลด์ เสนอให้ความช่วยเหลือแบบให้เปล่า เพื่อศึกษาความเหมาะสมของโครงการ และได้ผ่านความเห็นชอบจากคณะรัฐมนตรีไปแล้วเมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ.2551 ที่ผ่านมา

ตกลงเริ่มทำจริงๆเหรอครับ   เอาเวบมากฝากด้วยโครงการ the palm http://www.thepalm.ae/
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:52:21 AM »

ดูอย่างวัดบางวัด ตอนแรกสร้างซะหรู
พอเจ้าอาวาสเจ้าบารมีตาย  มีแต่ขี้จิ้งจก ไฟก็ปิด แล้วก็พัง  ไม่มีคนเข้าวัด สังเวชน่ะครับ

ครับ คนไทยเราอย่าใช้แค่ที่มี ต้องใช้ให้มีเผื่อวันพรุ่งนี้ด้วย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์