เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:32:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดเรื่องจนได้!ใครเคยเจอแบบผมมั้ง?  (อ่าน 2834 ครั้ง)
rescue huk31
ไม่มีที่สองในการดวลปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:10:43 AM »

เศร้ารบกวนสอบถามหน่อยครับคือแบบว่าอวป.ผมหายครับและได้ไปแจ้งหาย
ลงบันทึก ปจว. ไว้แล้วครับ ปัญหาดังนี้ครับ
1.มีคนนำปืนในโครงการมาเสนอขายให้ผม หากผมไปซื้อปืนแล้วมาสวมทะเบียนมีความผิดมั้ยครับ?
2.และถ้าผมขอซื้อปืนจากร้านจำหน่ายอวป.โดยตรงยังใช้ทะเบียนเดิมได้ไหมครับ
                              ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
                    ย่ากูเป็น นักรบ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:11:58 AM »

ผิดครับ
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:17:04 AM »

เศร้ารบกวนสอบถามหน่อยครับคือแบบว่าอวป.ผมหายครับและได้ไปแจ้งหาย
ลงบันทึก ปจว. ไว้แล้วครับ ปัญหาดังนี้ครับ
1.มีคนนำปืนในโครงการมาเสนอขายให้ผม หากผมไปซื้อปืนแล้วมาสวมทะเบียนมีความผิดมั้ยครับ?
2.และถ้าผมขอซื้อปืนจากร้านจำหน่ายอวป.โดยตรงยังใช้ทะเบียนเดิมได้ไหมครับ

ข้อ 1 ผิดครับ
ข้อ 2 น่าจะทำไม่ได้นะครับ

ทางแก้ คงต้องรอจนท.ตำรวจติดตามปืนให้เจอ / ปืนหายป.๔ ยังอยู่น่าจะต้องไปแจ้งเรื่องให้นายทะเบียนอาวุธปืนทราบด้วยนะครับ

และคงต้องเก็บเงินไปขอป.๓ เพื่อซื้อกระบอกใหม่อีก (น่าเห็นใจมากครับ )
แต่ก็ต้องทำใจไว้ระดับหนึ่งก่อนเพราะอาจจะตามเจอก็ได้  ปืนหายแต่ชีวิตยังอยู่สามารถเก็บตังค์ซื้อปืนได้อีกหลายกระบอกครับ
ให้มองโลกในแง่ +++ เข้าไว้ ฟาดเคราะห์ไป  ตกใจ

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:23:57 AM »

1.ผิด
2.ไม่ได้

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:25:06 AM »

1.  แจ้งหายไว้แล้ว ... หากได้ปืนมาสวม ... จะกลับไปแจ้งว่าอย่างไรครับ ... ให้การอันเป็นเท็จ ... นะครับ ...   Cheesy Cheesy Cheesy

2.  นำปืนโครงการมาสวม ... ผิดทั้งคนขาย ... และคนซื้อ ... คือ ... ท่านได้ปืนมาสวมทะเบียน ... แล้วคนที่ขายต่อให้ท่าน ... จะไปเอาปืนใครมาสวมต่อ ... และหาก ... ไปแจ้งความหายไว้ ... ต่อมาในภายหลัง ... บังเอิญพิสูจน์ได้ว่า ... ตัวปืนอยู่ที่ท่าน ... ผมว่าเรื่องยาว ... นะครับ ...  Grin Grin Grin

3.  ทะเบียนอาวุธปืน ... ออกให้เป็นการจำเพาะเจาะจงกับอาวุธปืนแต่ละกระบอก ... ครับ ...  Grin Grin Grin

ทางแก้ คงต้องรอจนท.ตำรวจติดตามปืนให้เจอ / ปืนหายป.๔ ยังอยู่น่าจะต้องไปแจ้งเรื่องให้นายทะเบียนอาวุธปืนทราบด้วยนะครับ

และคงต้องเก็บเงินไปขอป.๓ เพื่อซื้อกระบอกใหม่อีก (น่าเห็นใจมากครับ )
แต่ก็ต้องทำใจไว้ระดับหนึ่งก่อน ปืนหายแต่ชีวิตยังอยู่สามารถเก็บตังค์ซื้อปืนได้อีกหลายกระบอกครับ
ให้มองโลกในแง่ +++ เข้าไว้ ฟาดเคราะห์ไป  

... เห็นด้วยตามนี้ ... ครับ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:41:46 AM »

ผิดเต็มๆ เลยครับ..
rescue huk31
ไม่มีที่สองในการดวลปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:49:30 AM »

ไหว้ขอบคุณครับทุกคำตอบ เกือบแล้วเรา
เพราะคนที่แนะนำจะหาอวป.มาขายให้ก็คนที่เขารับแจ้งผมนั้นแหละเขาบอกว่าทำทะเบียนให้เสร็จ+อวป35,000(ทะเบียนเดิม)

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
                    ย่ากูเป็น นักรบ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:52:47 AM »

มีแบบนี้ด้วย.หรือครับ..
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:53:56 AM »

ไหว้ขอบคุณครับทุกคำตอบ เกือบแล้วเรา
เพราะคนที่แนะนำจะหาอวป.มาขายให้ก็คนที่เขารับแจ้งผมนั้นแหละเขาบอกว่าทำทะเบียนให้เสร็จ+อวป35,000(ทะเบียนเดิม)

ตราบใดที่  หา อวป. มาให้ท่าน ยังอยู่ในตำแหน่งนี้ และ ยังดีกันอยู่   ทานก็จะปลอดภัยดี
เมื่อเขาไม่ได้อยู่ในตำแหน่งนี้ ไม่ปลอดภัย สำหรับท่าน
และถ้าท่านคิดจะขายกระบอก นี้ก็ เสียงมาก คุก ๆๆๆๆ  คนที่รับต่อจากท่าน ถ้าเป็น บุตรหลาน คิดดูละกัน

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
gto801
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:55:13 AM »

แล้วคนที่รับแจ้งเขาก็จะตามมาจับคุณอีกทีครับ  อิอิอิอิ แบร่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:56:48 AM »

หากท่าน จขกท. ทำงานกู้ภัยตามชื่อล็อกอิน... น่าจะศึกษากฏหมายที่เกี่ยวข้องแยะๆนะครับ นอกจากเรื่องนี้ยังมีเรื่องอื่นอีกหลายเรื่อง...

ท่านทำงานเสียสละ เป็นฮีโร่ตัวจริงของสังคม... แต่ถ้าไม่ได้ศึกษากฏหมายที่เกี่ยวข้อง เป็นเรื่องอันตรายที่สังคมไม่อยากให้คนเสียสละฯ ต้องประสบครับ...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:57:08 AM »

... ถ้าไม่ใช่ปืนโครงการฯ ... หรือโครงการฯ ... แต่พ้น 5 ปี ... ตามข้อตกลงในแบบ ป.4 ... ก็ซื้อกระบอกนั้น ... ต่อจากเขาเลย ... ได้ทะเบียนด้วย ... ครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

... แต่ ... เอ ... เขาจะสวมทะเบียนมารึปล่าว ... น้อ ...  Grin Grin Grin ... ต้องพิสูจน์ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:11:02 AM »

ผิดครับ
คนเราใช้ช่องว่างหาประโยชน์เข้าตัว
...ไม่น่าทำเลย

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:34:53 AM »

ข้อ ๑. ผิด และอาจติดตะรางได้เร็วทันใจ  .. อาวุธปืนที่แจ้งหาย จะส่ง ป .๔ หรือไม่ก็ตาม
เืมื่อใดก็ตามที่คิดจะต้องทำให้ถูกตามครรลอง จะต้องไปแจ้งความเพิ่มเติมว่า พบอาวุธปืนนั้นแล้ว

ขนาดนำออกไปยิงป้องกันตัว พอสมควรแก่เหตุ ไม่มีความผิดตตามกฎหมาย
แต่ก็ต้องมาตกม้าตาย .. เมื่อมีการตรวจอาวุธปืน ต้องเจอข้อหา ม.๗ ตามพรบ.อาวุธปืนฯ. ปลอมแปลงเอกสารทางราชการ และใช้เอกสารทางราชการปลอม . อาวุธปืน ศาลจะต้องริบ. คนที่นำมาขาย อาจโดนหางเลขไปด้วย

ข้อ ๒. เป็นฐานความคิด ท่านน่าจะทราบแล้วว่า กระทำไม่ได้..
แต่เพียงอยากฟังจากปากเพื่อนยืนยันอีกที ว่า  "ไม่ได้"

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:30:36 PM »

หากินกันง่ายดีแท้   บู่ บู่   

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์