เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:17:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้กฎหมาย พรบ.อาวุธปืน ฯ มีแก้ไขใหม่ตรงไหนบ้างครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:38:16 AM »

Smiley  อยากรู้ครับ ว่ามีแก้ไขกันบ้างไหม Huh??

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:02:01 PM »

แล้วเรื่องซองกระสุนที่ว่าห้ามเกิน ๑๐ นัด
ตอนนี้มีแก้ไขหรือยังครับ  อยากรู้

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 05:48:11 AM »

Smiley  อยากรู้ครับ ว่ามีแก้ไขกันบ้างไหม Huh??

มท.มีการยกร่าง และจัดให้มีการรับฟังความคิดเห็นจากผู้มีส่วนได้เสียหรือผู้อยู่ใต้บังคับกฎหมาย ไปแล้วเมื่อ 8 พ.ค. 51
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 05:51:56 AM »

แล้วเรื่องซองกระสุนที่ว่าห้ามเกิน ๑๐ นัด
ตอนนี้มีแก้ไขหรือยังครับ  อยากรู้

เรื่องซองกระสุน อยู่ในระดับกฎกระทรวงเท่านั้น ไม่ถึงขั้นต้องแก้ไขพ.ร.บ.
มีข้อเสนอจากมท.ให้ปรับจำนวนความจุ แต่(เข้าใจว่า)คณะกรรมการพิจารณาร่างกฎหมายของกระทรวงฯไม่เอาด้วย

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:12:27 PM »

มท.มีการยกร่าง และจัดให้มีการรับฟังความคิดเห็นจากผู้มีส่วนได้เสียหรือผู้อยู่ใต้บังคับกฎหมาย ไปแล้วเมื่อ 8 พ.ค. 51

เรื่องซองกระสุน อยู่ในระดับกฎกระทรวงเท่านั้น ไม่ถึงขั้นต้องแก้ไขพ.ร.บ.
มีข้อเสนอจากมท.ให้ปรับจำนวนความจุ แต่(เข้าใจว่า)คณะกรรมการพิจารณาร่างกฎหมายของกระทรวงฯไม่เอาด้วย

ขอบคุณครับพี่ธำรง  สงสัยซองกระสุนจะไม่ผ่าน   
ก็แสดงว่า  ไม่มีการแก้ปัญหานะสิครับ
เพราคนส่วนใหญ่ก็ใช้เกิน ๑๐ นัดกันมากมาย
แทนที่จะแก้ปัญหา กลับเอาปัญหามาใส่ประชาชนอีก

ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:20:52 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:07:09 PM »

แล้วเรื่องเม็กสำรองละครับ  Sad Sad
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:17:25 PM »

ก่อนหน้านั้นที่แก้ไขเป็นรูปเป็นร่าง รวดเร็วชัดเจน คือ การขึ้นค่าธรรมเนียม............  แลบลิ้น Tongue

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 07:24:40 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

... ให้ ... รักษาการนายทะเบียน ... เซ็นต์ในแบบ ป. 4 ... ใบแทนแบบ ป. 4 ... แทนนายทะเบียนได้ ... ครับ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:50:38 PM »

ขอบคุณครับพี่ธำรง  สงสัยซองกระสุนจะไม่ผ่าน  
ก็แสดงว่า  ไม่มีการแก้ปัญหานะสิครับ
เพราคนส่วนใหญ่ก็ใช้เกิน ๑๐ นัดกันมากมาย
แทนที่จะแก้ปัญหา กลับเอาปัญหามาใส่ประชาชนอีก

ซองกระสุนบรรจุได้เกิน10นัด ที่ผ่านมาจำเลยล้วนแต่รับว่าได้กระทำผิด ยังไม่เคยมีผู้สู้คดีให้ถึงที่สุด ให้เกิดบรรทัดฐานเสียที  เศร้า

แล้วเรื่องเม็กสำรองละครับ  Sad Sad

ซองกระสุน กฎหมายถือเป็นชิ้นส่วนสำคัญ
ร่างแก้ไขพ.ร.บ.ฯ เท่าที่ทราบไม่มีการแก้ไขเปลี่ยนแปลงตรงนี้
ดังนั้นผู้ครอบครองให้ถูกต้องจริงๆ ต้องระบุซองกระสุนสำรองในป.3ป.4

หากถูกจับกุมกล่าวหา คงต้องแก้เผ็ดย้อนเกล็ดไปหาที่มาที่ไป กระมังครับ  Wink

หน้า: [1]
  พิมพ์