เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:01:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องกระสุนไฮดร้าช๊อคครับ ว่าเป็นอย่างไร  (อ่าน 11297 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:37:10 AM »

เขามาเอาใจช่วยพี่ 51 ไม่ให้โดนพี่เจษทุบ คิก คิก
ฝากตีกะบาลแทนทีซิ 
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:39:26 AM »

ฝากใครก็ไม่เหมือนมาตีเองหรอกครับ พี่งูฯ คริ คริ
จะตีผม....ของต้องลงทุนกันหน่อยฮับ...คริ คริ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:42:39 AM »

เขามาเอาใจช่วยพี่ 51 ไม่ให้โดนพี่เจษทุบ คิก คิก
ไม่กล้าครับ.....รายนี้เป็นขาใหญ่ร้านข้าวต้มแถวบางแสน....กลัวไปหาข้าวต้มกินฟรีไม่ได้ครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:46:51 AM »

ไม่กล้าครับ.....รายนี้เป็นขาใหญ่ร้านข้าวต้มแถวบางแสน....กลัวไปหาข้าวต้มกินฟรีไม่ได้ครับ คิก คิก

รอบหน้า ถ้าเธอมา...
คริ คริ   ได้หม่ำควันธูปแน่ ๆ เธอ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:47:54 AM »

ผมตีให้ครับพี่ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:49:24 AM »

คริ คริ.....ชั้นจะปล่อยลมรถเธอ....อ่ะ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:15:53 AM »

จากข้อมูลการหยุดยั้งในนัดเดียว Federal Hydra-Shok 124 gr ทำได้สูงสุดถึง 83%
แต่จากตาราง ก็จะเห็นได้ว่ากระสุน 9mm Luger ปัจจุบัน ก็อยู่ในเกณฑ์เดียวๆกัน
ถ้า Federal Hydra-Shok ถูกปั่นราคานัก ก็เลือกใช้ยี่ห้ออื่นที่สดใหม่ หาง่าย .. น่าจะดีกว่า

ลองยิงระยะ 15 เมตร กระสุนทำกลุ่มดี....แต่ขนาด 9mm Luger ปัจจุบัน ก็แม่นพอๆกันทั้งนั้นเหมือนกันครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:23:48 AM »

ขอรบกวนเรียนถามเพื่อนสมาชิกครับเคยได้ยินชื่อกระสุน9 มม.ไฮดร้าช๊อค  มันเป็นอย่างไรและแตกต่างกับลูกชนิดอื่นตรงใหนครับ

ครับ
ความต่างคงอยู่ที่ลูกไฮดร้ามีเสาตรงกลางรูครับ ว่ากันไว้ว่าช่วยนำร่องให้บานขยายได้ดีมากขึ้นและเต็มที่มีเจอเป้าหมายที่มีน้ำเป็นองค์ประกอบครับ
ราคาเมื่อปี47 35+- ครับ ปัจจุบันราคาถีบตัวไปมากผิดปกติ 100+- ครับ
ความต่างกับลูกอื่นๆ คงบอกไม่ได้เพราะไม่ได้ลองหลายๆๆครับ
แต่ลูกที่จะติดปืนเราเองคงฟังจากคนอื่นไม่ได้ นะ
ต้องลองกับปืนเราเองเป็นสำคัญครับ

หลงรัก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:32:03 AM »

คริ คริ.....ชั้นจะปล่อยลมรถเธอ....อ่ะ

ไม่กลัว เดี๋ยวผมขอให้คุณทรัพย์แมชีนเป่าให้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:03:16 AM »

กระทู้นี้ได้ความรู้มากๆครับ Cheesy ขอบคุณพี่ๆครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:05:40 AM »

พี่ธำรงพอทราบไหมครับว่าเขาทดสอบอย่างไร หรือเป็นการเก็บสติถิสถาณการจริง อยากเทียบพวก Bullet Master หรือ Thai Arms พื้นๆในบ้านเราจริงๆ

จากข้อมูลการหยุดยั้งในนัดเดียว Federal Hydra-Shok 124 gr ทำได้สูงสุดถึง 83%
แต่จากตาราง ก็จะเห็นได้ว่ากระสุน 9mm Luger ปัจจุบัน ก็อยู่ในเกณฑ์เดียวๆกัน
ถ้า Federal Hydra-Shok ถูกปั่นราคานัก ก็เลือกใช้ยี่ห้ออื่นที่สดใหม่ หาง่าย .. น่าจะดีกว่า

ลองยิงระยะ 15 เมตร กระสุนทำกลุ่มดี....แต่ขนาด 9mm Luger ปัจจุบัน ก็แม่นพอๆกันทั้งนั้นเหมือนกันครับ

jinda5999
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:08:22 AM »

ขอรบกวนเรียนถามเพื่อนสมาชิกครับเคยได้ยินชื่อกระสุน9 มม.ไฮดร้าช๊อค  มันเป็นอย่างไรและแตกต่างกับลูกชนิดอื่นตรงใหนครับ

ความต่างนอกจากลูกไฮดร้าจะมีเสายื่นมากตรงกลางรูแล้ว  
เห็นเขาเคยโฆษณาว่าเสาที่ว่านี่แหละเมื่อปะทะเนื้อมนุษย์แล้ว
สามารถทำให้หยุดการหมุนเวียนของเลือดชั่วขณะ  จนเกิดเกิดอาการช็อคฉับพลัน
จริงเท็จอย่างไรยังเคยเห็นผลการวิจัยออกมาให้ปรากฏ  

ข้อแตกอีกอย่างก็คือ  ราคากระสุนในต่างประเทศ
ไม่ว่าจะมีรูปแบบ, และน้ำหนัก, และความเร็ว  ของหัวกระสุนแตกต่างกันอย่างไร
ร้านขายกระสุนบ้านเรา  เห็นว่าคนซื้อมีหญ้าติดปากอยู่มั่ง   เลยขายกันได้นัดละ หลายร้อยบาท
ชอบกันดีนัก....อย่างนี้ต้องปั่นเสียให้เข็ด.....

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:15:20 AM »

พี่ธำรงพอทราบไหมครับว่าเขาทดสอบอย่างไร หรือเป็นการเก็บสติถิสถาณการจริง อยากเทียบพวก Bullet Master หรือ Thai Arms พื้นๆในบ้านเราจริงๆ

เข้าใจว่ามาจากงานวิจัยของEvan P. Marshall
เก็บข้อมูลจากเหตุการณ์จริง... ดูที่ช่อง Shootings และ One Shot Stops ที่แสดงจำนวนครั้งไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2008, 11:18:40 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:27:12 AM »

สถิติที่เห็นอยู่ในตารางเป็นของจริงครับ... นับจากจำนวนโดนกระสุนบริเวณหน้าอกโป้งเดียวร่วง หรือวิ่งหนีได้ไม่เกินสิบเมตรครับ... และนับจากการหมดความสามารถในการต้อสู้ เช่นหากล้มกองกับพื้นแล้วยังยกปืนยิงสวนได้ อย่างนี้ไม่นับ...

จำนวนที่เห็นนั่นกว่าจะเพิ่มขึ้นมาแต่ละหนึ่งหน่วยนับ... แปลว่าพ่อแม่จะต้องเลี้ยงมากว่าจะโตหลายสิบปีนะครับ...

สยองไหมครับ... ฮา
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 12:56:32 PM »

ผมยิงควายด้วยขนาด.45  เพียง 2นัด ล้มเลยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์