เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 11:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 229 ขึ้นหนิมแล้วครับ(ภาค2)  (อ่าน 4403 ครั้ง)
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:53:49 PM »

บ้านอยู่ริมทะเลหรือปล่าวครับ
อยู่เชียงใหม่ครับ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:56:55 PM »

เอามาฝากบ้านผมก็ได้ครับ ข้ามดอยนางแก้วมาก็ถึงแล้ว  Grin

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:09:09 PM »

ลองหาเบิร์ชวูดส์เคซีย์รุ่น sheath มาใช้ดูครับ...

ร่วมกับการใส่ปืนในทัปเพอร์แวร์ที่ใส่ซิลิก้าเจลไว้ด้วยครับ...

ก่อนเก็บก็เช็ดให้เอี่ยมๆแบบที่ท่านโทนบอกด้วยนะครับ...Cheesy
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:50:53 PM »

ผมใช้sig 228 รุ่นแรกๆที่ขายในไทยเลยครับ ยี่สิบกว่าปีแล้ว ไ่ม่เจอปัญหาสนิมเลย

มาช่วงหลังมีปัญหาสามจังหวัดใต้ เลยเอามาพก ก็ไม่เห็นมีปัญหาสนิม มีปัญหาสไลด์สีมันจางลงจนเป็นสีเทาๆนิดหน่อย แค่นั้นเอง

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:15:18 AM »

ขอบคุณสำหรับรูปครับ
พอดีของผมสไลด์เป็นสแตนเลส
ไม่รู้เกี่ยวมั้ยครับ ที่สนิมขึ้นง่าย อะครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:45:56 AM »

ลองหาเบิร์ชวูดส์เคซีย์รุ่น sheath มาใช้ดูครับ...

ร่วมกับการใส่ปืนในทัปเพอร์แวร์ที่ใส่ซิลิก้าเจลไว้ด้วยครับ...

ก่อนเก็บก็เช็ดให้เอี่ยมๆแบบที่ท่านโทนบอกด้วยนะครับ...Cheesy

..ใช้น้ำยาที่หมอรุทแนะนำจะเป็นฟิล์มบาง ๆ เคลือบผิวปืน ลองดูนะูครับ.. เยี่ยม

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:42:18 AM »

ของผม 229 สีดำ ผมไม่ได้เก็บดีอะไรเลย เช็ดน้ำมันบางๆ ใส่ซองพกในแล้วใส่รถไม่เห็นขึ้นเลยครับ ใส่น้ำมันชุ่มไปรึเปล่าครับ
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 09:50:21 AM »

รบกวนถามพี่ๆ ที่ใช้ซิก หน่อยครับ
ของผม ซิก 229 ทูโทน
เคยสนิมกิน แต่ได้ผ้า รีมูฟลีด ขัดออกได้
แต่ สบายใจได้ไม่นาน วันนี้เอาปืนไปออกป.4 เปิดมาดู สนิม มาหา อีกแล้วครับ
การเก็บของผม ผมคิดว่าดีที่สุดแล้ว แต่ทำไม ยังเป็นแบบนี้ครับ
ผมเช็ด จนสะอาด ก่อนเก็บ แล้ว ฉีดซิโต้ จนฉ่ำ ไม่ได้เช็ด แล้วใส่ถุงซิป แบบเก็บอาหาร
ยัดใส่ในตู้เซฟ แค่ไม่กี่วัน ไม่เกิน 2-3 วันเอาออกมาดู ก็ยังดีอยู่
พอมาวันนี้ ผ่านมาอีก 2 วัน มาดูใกล้ๆ สนิม มาอีกแล้วครับ
ถึงจะเช็ดด้วยผ้ารีมูฟลีด ออก แต่จุดไหน ที่มันเป็นเยอะ เช็ดออกแล้วเห็นเป็นรู โดนสนิมกินเลยครับ
อยากทราบว่า ของพี่ๆ สนิมขึ้น ง่ายแบบผมมั้ยครับ
และผมควร แก้ไขยังไงดีครับ สไลด์เริ่มมีรูเล็กๆ หลายรูแล้วครับ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หาซื้อได้ที่ไหน รูปร่างเป็นไง ราคาเท่าไหร่
รบกวนขอรายละเอียดด้วยคับ

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:35:57 AM »

รบกวนถามพี่ๆ ที่ใช้ซิก หน่อยครับ
ของผม ซิก 229 ทูโทน
เคยสนิมกิน แต่ได้ผ้า รีมูฟลีด ขัดออกได้
แต่ สบายใจได้ไม่นาน วันนี้เอาปืนไปออกป.4 เปิดมาดู สนิม มาหา อีกแล้วครับ
การเก็บของผม ผมคิดว่าดีที่สุดแล้ว แต่ทำไม ยังเป็นแบบนี้ครับ
ผมเช็ด จนสะอาด ก่อนเก็บ แล้ว ฉีดซิโต้ จนฉ่ำ ไม่ได้เช็ด แล้วใส่ถุงซิป แบบเก็บอาหาร
ยัดใส่ในตู้เซฟ แค่ไม่กี่วัน ไม่เกิน 2-3 วันเอาออกมาดู ก็ยังดีอยู่
พอมาวันนี้ ผ่านมาอีก 2 วัน มาดูใกล้ๆ สนิม มาอีกแล้วครับ
ถึงจะเช็ดด้วยผ้ารีมูฟลีด ออก แต่จุดไหน ที่มันเป็นเยอะ เช็ดออกแล้วเห็นเป็นรู โดนสนิมกินเลยครับ
อยากทราบว่า ของพี่ๆ สนิมขึ้น ง่ายแบบผมมั้ยครับ
และผมควร แก้ไขยังไงดีครับ สไลด์เริ่มมีรูเล็กๆ หลายรูแล้วครับ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หาซื้อได้ที่ไหน รูปร่างเป็นไง ราคาเท่าไหร่
รบกวนขอรายละเอียดด้วยคับ
ร้านปืนมิตรภาพครับ
ผืนละ 300 บาท แต่เวลาใช้ ต้องตัดให้เล็ก เองครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:38:00 AM »

..ใช้น้ำยาที่หมอรุทแนะนำจะเป็นฟิล์มบาง ๆ เคลือบผิวปืน ลองดูนะูครับ.. เยี่ยม

รุ่นนี้สำหรับเก็บยาวเลยนะครับ เจออาจารย์ผณิศวรครั้งหลังสุด ท่านบอกว่าเป็นการเคลือบคล้ายแลกเกอร์เลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:55:28 AM »

ลองหา น้ำมัน CLP  เช่น "เบรคฟรี"  มาใช้ดูครับ  ใช้ทั้งเช็ดและเคลือบผิวตัวเดียวกัน หรือจะใช้ร่วม  กะน้ำมันเคลือบผิวไปด้วยก็ได้ เช่น Sheath  , อาร์ม 3  (ใช้เคลือบผิวดี  ราคาถูก  แต่ใช้ล้างไม่ค่อยดี)

....ตามล่า...อีตอแหล
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:47:01 PM »

เอามาฝากใว้ที่ผมสิครับรับรองดูแลให้เหมือนลูกเลยครับ คิก คิก

เห็นด้วยครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:14:39 PM »

ผมใช้sig 228 รุ่นแรกๆที่ขายในไทยเลยครับ ยี่สิบกว่าปีแล้ว ไ่ม่เจอปัญหาสนิมเลย

มาช่วงหลังมีปัญหาสามจังหวัดใต้ เลยเอามาพก ก็ไม่เห็นมีปัญหาสนิม มีปัญหาสไลด์สีมันจางลงจนเป็นสีเทาๆนิดหน่อย แค่นั้นเอง

ในรูปภาพนั่นไม่ใช่สนิมหรอครับ?  หรือปืนเปื้อนอะไรมาครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:40:12 PM »

พยายามให้ถุงมือยางเวลาล้างด้วยน้ำมัน จะได้ไม่มีคราบเหงื่อติดปืน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 04:53:06 PM »

รุ่นนี้สำหรับเก็บยาวเลยนะครับ เจออาจารย์ผณิศวรครั้งหลังสุด ท่านบอกว่าเป็นการเคลือบคล้ายแลกเกอร์เลย

ท่านต๊อกชอบเบิ้ลจริงๆแฮะ...คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์