เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีประหยัดค่าโทร แบบน่ารัก  (อ่าน 2963 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:51:26 PM »

นั่นมันสำหรับแฟนกัน ถ้าแต่งแล้วต้องตามนี้เลย

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของเมีย ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า "เองอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน" แทนชื่อเมีย

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของเมียโดย SaveName ว่า "ติดประชุม(โว้ย)" แทนชื่อของคุณ  

3. เมื่อถึงเวลาเมียตามกลับบ้าน จะต้องโทรหาคุณ คุณไม่ได้รับเพราะ....ก็จะ Show Miss Call เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า "เองอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน"

4. เช่นเดียวกัน คุณก็โทรหาเมียคุณ ๑ ตู๊ด แล้ววางสาย เมียคุณก็จะเห็น Miss Call เมื่อList ดู คุณก็จะพบข้อความว่า "ติดประชุม(โว้ย)"

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท แต่อาจต้องนอนนอกบ้าน   ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:59:25 PM »

ไม่นึกเล้ย....น้ารูญโรแมนติกสุดๆ....ขอบคุณครับน้ารูญ ไหว้

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:58:00 AM »

นั่นมันสำหรับแฟนกัน ถ้าแต่งแล้วต้องตามนี้เลย

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของเมีย ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า "เองอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน" แทนชื่อเมีย

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของเมียโดย SaveName ว่า "ติดประชุม(โว้ย)" แทนชื่อของคุณ  

3. เมื่อถึงเวลาเมียตามกลับบ้าน จะต้องโทรหาคุณ คุณไม่ได้รับเพราะ....ก็จะ Show Miss Call เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า "เองอยู่ไหน ทำไมยังไม่กลับบ้าน"

4. เช่นเดียวกัน คุณก็โทรหาเมียคุณ ๑ ตู๊ด แล้ววางสาย เมียคุณก็จะเห็น Miss Call เมื่อList ดู คุณก็จะพบข้อความว่า "ติดประชุม(โว้ย)"

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท แต่อาจต้องนอนนอกบ้าน   ขำก๊าก ขำก๊าก
Grin .... Grin.....ชอบอันนี้ครับ.... ขำก๊าก...... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:05:54 AM »

...............  ไม่กล้า (โว้ยยยยยยยย)   ................

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:08:12 PM »

...............  ไม่กล้า (โว้ยยยยยยยย)   ................

กลัวหรือครับท่าน PU๔๕   (หยอกเล่นนะครับ) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:49:42 PM »

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า "คิดถึงเหมือนกัน" แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย SaveName ว่า "คิดถึงนะ" แทนชื่อของคุณ   

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ดแล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call เมื่อListดูก็จะพบข้อความว่า "คิดถึงนะ"   

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่า คิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call เมื่อList ดู คุณก็จะพบข้อความว่า "คิดถึงเหมือนกัน "   

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท เก็บเงินไว้พาแฟนไปดินเนอร์ใต้แสงเทียนดีกว่า

เดียวลองทำดูครับ...   Grin Grin Grin

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 02:54:58 PM »

ขอบคุณครับ...จขกท เยี่ยม เยี่ยม

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 04:43:11 PM »

โชคดีครับ ที่เดี๋ยวนี้ผมใช้โทรศัพท์สองเบอร์สองเครื่องราคารวมกันไม่เกิน ห้าพันบาท  เพราะฉะนั้น มันจึงไม่มี บลูทู๊ต มีแต่สายสมอลทอล์ค ที่ไม่รู้ว่าไปทิ้งที่ไหนแล้ว  จึงพูดได้คำเดียวตอนกลับมาถึงบ้านว่า ขับรถอยู่.................ย่ะ คุณแม่
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 06:40:54 PM »

คำแรกที่ได้ยิน"อยู่ไหน"   (อยากรู้ไปทำไม)

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:09:03 AM »

จริงด้วยครับ...แต่ผมมีวิธีใช้ชื่ออีกแบบ... ยิ้มีเลศนัย

ผมมีอย่างครับ... ใช้ชื่อแฟนเป็นดาราสาว ๆ ที่สวย ๆ น่ารัก ๆ  เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ... เช่น  "น้องปีใหม่, น้องนุ่น,น้องขวัญ , น้องพอลลา ,ฯลฯ.." เวลาเมียโทรมาจะได้มีกะจิตกะใจในการคุยด้วยหน่อย  .... ไม่เครียด เวลาเครียด ๆ ก็หายเครียด ถ้าใช้ชื่อเก่านี่ มันจะเครียด ๆ  ...."...... คิก คิก
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:49:59 AM »

ก่อนแต่ง      คุยกันเป็นชั่วโมง..  หลงรัก
หลังแต่ง      คุยกันแค่ไม่เกิน 3 นาที  ขำก๊าก

ที่เหลือนำกลับมาคุยกันตอนนั่งทานข้าวเย็นที่บ้านครับ  Grin
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:52:51 AM »

ก่อนแต่ง      คุยกันเป็นชั่วโมง..  หลงรัก
หลังแต่ง      คุยกันแค่ไม่เกิน 3 นาที  ขำก๊าก

ที่เหลือนำกลับมาคุยกันตอนนั่งทานข้าวเย็นที่บ้านครับ  Grin

ที่คุยแค่ ๓ นาทีอาจเพราะเอาเวลาไปทำธุระอย่างอื่นก็ได้ครับ 55 ขำก๊าก

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:09:03 AM »

ยิ้มีเลศนัย ท่านเจได รู้ทัน อีกละ...

ประเภทเสือเที่ยงครับ  Grin ตอนกลางวันลุยเต็มที่ ......

ตกเย็นตรงดิ่งกลับบ้านตรงเวลา กลัวเดี๋ยวรถม้ากลายเป็นฟักทอง กลับบ้านไม่ได้  ขำก๊าก
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:15:55 AM »

จริงหรอครับ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:22:55 PM »

จริงด้วยครับ...แต่ผมมีวิธีใช้ชื่ออีกแบบ... ยิ้มีเลศนัย

ผมมีอย่างครับ... ใช้ชื่อแฟนเป็นดาราสาว ๆ ที่สวย ๆ น่ารัก ๆ  เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ... เช่น  "น้องปีใหม่, น้องนุ่น,น้องขวัญ , น้องพอลลา ,ฯลฯ.." เวลาเมียโทรมาจะได้มีกะจิตกะใจในการคุยด้วยหน่อย  .... ไม่เครียด เวลาเครียด ๆ ก็หายเครียด ถ้าใช้ชื่อเก่านี่ มันจะเครียด ๆ  ...."...... คิก คิก

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์