เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:28:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ เรื่องสอนใจ "เศษไม้ก่อไฟ กองละ 1 บาท" ครับ +++  (อ่าน 7783 ครั้ง)
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:55:57 PM »

Cheesy   แบบว่าผมไปเจอกระทู้นี้อ่ะครับ..     พูดถึงการต่อสู้ชีวิตของคนที่ไม่มีโอกาสอ่ะครับ...  ช่วยๆอ่านดูนะครับ...  เป็นเรื่อง " เศษไม้ก่อฟืนกองละ 1 บาท" ...  ขนาดผมอ่าน  ผมยังแทบร้องให้เลย...  พี่ๆ ท่านใดอยู่โคราช..  ยังไงผมก็ขอรบกวนแวะไปเยี่ยมเยียนด้วยครับ... หลงรัก

http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=1662.msg11965;topicseen#msg11965

....พรุ่งนี้ผมคงต้องไปดูตัวจริงซะแล้ว...  สงสารแกจัง เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2008, 01:05:26 PM โดย ^@^สอง^@^ » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:34:45 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า...  มองสะท้อนถึงตัวเองเลย....

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
pimnaka
Hero Member

คะแนน 259

...Pim...

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:07:29 PM »

ร้องไห้ตอนดึกเลยเรา น่าสงสารยายจัง
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:23:36 AM »

ร้องไห้ตอนดึกเลยเรา น่าสงสารยายจัง
  Grin Grin  คิดได้รึยังหล่ะเรา...  ฮิๆ

KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:41:37 AM »

ถ้าไปโคราช จะแวะไปช่วยยายแกครับ  ไหว้

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:21:32 AM »

ถ้าไปโคราช จะแวะไปช่วยยายแกครับ  ไหว้
  อืม....  ช่วยกันไปครับ..   คนไทยด้วยกันเน๊อะ... เยี่ยม

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 12:53:13 PM »

ผมได้ยินมาสองสามปีแล้วหล่ะครับ แต่ยังไม่เคยอุดหนุนแกซักที

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
pimnaka
Hero Member

คะแนน 259

...Pim...

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:00:19 PM »

Grin Grin  คิดได้รึยังหล่ะเรา...  ฮิๆ
คิดอะไรจ๊ะสองจ๋า
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:03:39 PM »

ผมได้ยินมาสองสามปีแล้วหล่ะครับ แต่ยังไม่เคยอุดหนุนแกซักที
อ่าว... หรอครับ   ถ้าผมจะไปวันนี้  แล้วยายแกจะยังอยู่ไหมหล่ะครับ... อ่า... ตกใจ

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:10:25 PM »

แหะ..แหะ..ไม่ทราบเหมือนกันครับ ลองแฉลบไปดูหน่อยก็ได้ นานๆผมจะไปโคราชซะที
ไม่มีโอกาสแวะไปดูเลย Undecided

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 03:46:04 PM »

...เคยได้อ่านแล้ว...อ่านอีกทียังเศร้าเหมือนเดิม.... เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 03:47:33 PM »

ถ้ามีโอกาสเดินทางผ่านไปทางนั้นจะแวะไปอุดหนุนแกครับ

ขอบคุณท่าน จขกท. ที่มีอะไรดี ๆ มาแนะนำให้

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:44:25 PM »

Cheesy  วันนี้ผมไปหายายแกมาแล้วครับ...  ยายแกท่าทางน่ารักดี..   พูดไปยิ้มไป...  เหตุการณ์มีดังนี้...  (พอดีลืมเอากล้องมาจา ศรีสะเกษ ครับ)

ผม    :  สวัสดียาย  (ผมนั่งยองๆ  เพื่อคุยกับแก)
ยาย   :   ฮ่ะ..!  อะไรนะ  ยายฟังไม่ค่อยได้ยิน  หูยายไม่ดี

ผม    :  อ๋อ...  (ผมก็พูดใกล้ๆ)   ยายสบายดีไหม
ยาย  :  ยายสบายดี   หนูจะเอาซักกี่มัดหล่ะ

ผม    :  เอ่อ...  ผมไม่เอาหรอกยาย   พมได้ยินเรื่องยายมากจาก internet   ก็เลยแวะมาเยี่ยมครับ
ยาย  :  ทำท่างซักพักแล้วก็บอกว่า  มันคืออะไร (สงสัยเราผิดเองที่บอกแกไป  ฮ่าๆ..)

ผม   :  ไม่มีอะไรหรอกยาย  แค่อ่านมากจาก คอมพิวเตอร์...
ยาย  :  แล้วอ่านเรื่องของยายรึยังหล่ะ   ลงหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ด้วยนะ   (  ยายแกมีเกทับอีกต่างหาก )

ผม   :  "ยังครับ..."  (ความจริงไม่รู้ต่างหาก..)  "ยายๆ  ผมมียาพารามาฝากยายนะ  เอาไว้กินแก้ปวด"
ยาย  :  ยายแกก็ดีใจ  บอกขอบคุณใหญ่เลย....  แล้วถามว่า   "แล้วหนูมาจากไหนหล่ะ  บ้านอยู่ไหน"

ผม   :  "ครับ...  บ้านผมอยู่ที่จอหอครับ   แต่ทำงานที่ศรีสะเกษ  กำลังทำเรื่องย้ายมาโคราชนี่หล่ะ   พรุ่งนี้ตอน 4 โมงเช้า  ผมก็จะขึ้นรถไฟกลับแล้ว"  (แล้วผมก็ควักเงินให้ยาย อีกร้อยนึง)
ยาย  :  "ขอบคุณมากหนู...  แล้วหนูไม่เอาไม้หรอ   ติดไฟดีนะ"

ผม   :  ยิ้ม...  แล้วบอกว่า  "ไม่เอาหรอก   ผมตั้งใจมาหายายเฉยๆ"... ในขณะคุยกันอยู่  ก็มีผู้ชายอายุประมาณ 35 ถือ เงาะมาฝากยาย  แล้วบอกว่า  " ยายครับ ผมเอาเงาะมาฝากนะครับ"   ยายแกก็ไม่ทันจะขอบใจ  ผู้ชายคนนั้นก็เดินหนีไปเลย...  ผมก็เลยคิดในใจว่า  ทำดีทำไมต้องอายด้วยนะ...  แปลก..!
ผม   :  แล้วผมก็มองว่ายายอายุมากแล้ว  ไม่น่าจะทานข้าวได้  ก็เลยถามยายว่า   "ยาย...  ยายอยากกินอะไร"
ยาย :  หันไปมองข้างหลัง  (ข้างๆ  ประมาณ 3 เมตร มีคนหาบของขายมังคุตอยู่..)   แล้วก็บอกว่า  "ยายอยากกินมังคุต"

ผม   :  ก็เลยเดินไปซื้อมังคุตให้ 2 กิโล  แล้วก็  มะยมเชื่อม อีก สองถุง...  (ไม่รู้ว่าเวลากิน  ยายจะติดคอรึปล่าวเน๊อะ.. ฮิๆ)
ยาย  :  ขอบใจนะ  ขอให้เจริญๆ   พรุ่งนี้จะกลับศรีสะเกษแล้วหรอ...  (ยาย ความจำดีจริงๆ..)

ผม   :  "ครับ ยาย..."  ฝนทำท่าจะตก  ผมก็เลยคิดว่า  จะไปซื้อร่มให้แก...  พอดีเหลือบไปเห็นแกมีพอดี   ยายแกก็เลยอดไป  ฮิๆ
ยาย  :  ขอบคุณนะ....  เดินทางดีๆหล่ะหนู

แล้วผมก็เดินออกมา.... และยังคิดในใจ  ยากแก้ปวดที่ให้ยายไป  ยายจะกินเป็นไหมเนี่ย..!  ได้แต่คิดว่า  คนแถวๆนั้นน่าจะมีคนช่วยยายแกบ้างหล่ะ...

*  หมายเหตุ..   ความจริงคุยกันเยอะกว่านี้ครับ   แต่ผมจำได้แค่นี้หล่ะ.... เล่าเรื่องไม่ค่อยเก่งซะด้วย... สงสารยายแกจัง...  ที่สำคัญ  ผมเผลอหลุดปากถามยายไปเรื่องลูกๆ ของแก ...  ยายแกไม่ยอมตอบ  แล้วก็ก้มหน้ามัดฟืนก่อไฟ ต่อไป.....

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:15:42 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ  ไหว้

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 05:56:16 AM »

ดีครับ ทำดีทันทีที่มีโอกาศ เยี่ยม

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หน้า: [1] 2
  พิมพ์