เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:26:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจยิงปืนขึ้นฟ้า หน้าบ้านตำรวจ ในหมู่บ้าน มีความผิดมั้ยครับ  (อ่าน 5100 ครั้ง)
Chaokunn 30
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:29:46 PM »

บ้านใกล้กัน วางความพันธ์แบบเพื่อนบ้านไว้อาศัยพึงพิงกัน ดีกว่าจะไปจับผิด กันครับ
เมื่อได้โอกาส เลือคำที่ดี ทักทาย กันไว้ท่านจะได้เพื่อนบ้าน คบ เพิ่มอีก หนึ่ง

ทางกลับกัน ถ้าท่านไปแจ้งความ กับความผิดลหุโทษ เพียงปรับนิดหน่อย
แต่ท่านจะเพิ่มศัตรูติดอาวุธปืน ที่ถาวร อีก ๑  ครอบครัว. .. พิจารณา เลือกดูครับ.    Wink

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ถามว่าผิดไหม ผมว่าผิด แต่เป็นผมก็คงทำแบบนี้ครับ ไหว้

อย่า อยู่ อย่าง อยาก...
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:38:10 PM »

ทำใจเถอะครับ คิดเสียว่าอยู่บ้านนอก Embarrassed
เหตุการณ์แบบนี้ ชาวบ้านเขาไม่ถือสาหาความหรอกครับ
ไม่นาน  ท่านก็จะชินชากับการกระทำแบบนี้ไปเอง Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 07:35:01 AM โดย ซูฮก » บันทึกการเข้า
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:52:25 AM »

" ยิงโดยไม่มีเหตุอันควร ก่อให้เกิดความตกใจและเกรงว่าจะเป็นอันตราย "
เห็นด้วยครับ  ดูแล รักษากฎหมาย .. เอาซะเอง
จริงๆด้วยครับ
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:16:14 AM »

ท่าน vinchy ครับ ไม่ทราบว่าประจำอยู่จังหวัดปริมณฑล หรือ กทม.ในเขตรอบนอกหรือเปล่าครับ
ผมเคยไปติดต่อที่อำเภอหนึ่งซัก 7-8 วันมาแล้ว เห็นท่านปลัดซึ่งเป็นญาติกับอดีตปีกซ้ายทีมชาติไทยเมื่อ 35 ปีก่อนกำลังคุยโทรศัพท์มือถือพูดถึงคุณ Vinchy ด้วย จังหวัดติด กทม.ที่มีเกาะซึ่งล้อมรอบด้วยน้ำจืด

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:04:37 PM »

ท่าน vinchy ครับ ไม่ทราบว่าประจำอยู่จังหวัดปริมณฑล หรือ กทม.ในเขตรอบนอกหรือเปล่าครับ
ผมเคยไปติดต่อที่อำเภอหนึ่งซัก 7-8 วันมาแล้ว เห็นท่านปลัดซึ่งเป็นญาติกับอดีตปีกซ้ายทีมชาติไทยเมื่อ 35 ปีก่อนกำลังคุยโทรศัพท์มือถือพูดถึงคุณ Vinchy ด้วย จังหวัดติด กทม.ที่มีเกาะซึ่งล้อมรอบด้วยน้ำจืด

ผมอยู่ แปดริ้ว ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์