เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 01:29:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งทับปืนทุกวัน  (อ่าน 4980 ครั้ง)
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:18:53 AM »

ถามผู้รู้ทุกท่านครับ ผมนั่งทับปืนทุกวันเกือบจะตลอดเวลา(นั่งทับบนเก้าอี้นวม)ปืนจะเป็นไรไหมครับ ปืนพกสั้นคู้ก้า8000ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:25:10 AM »

ปืนไม่เป็นไรครับ แต่ก้นกับนวมเก้าอี้อาจเป็น ยิ่งคันเซฟคูการ์แหลมๆ อยู่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:32:57 AM »

สงสาร..ตารูส...อิๆ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:36:00 AM »

ปืนไม่เป็นไรครับ แต่ก้นกับนวมเก้าอี้อาจเป็น ยิ่งคันเซฟคูการ์แหลมๆ อยู่

คิก คิก คิก คิก  เห็นด้วยครับ  Grin

เอ่อ..แล้วผู้นั่งทับอาจพบความเมื่อยล้า เนื่องจากการนั่งทับของแข็งเป็นเวลานาน ..ตัวปืนคงไม่เป็นอะไรครับ ยกเว้นอาจจะมีการลบเลือนของประเภทรมดำ(ถ้ามี)เนื่องจากการทับและเสียดสี  คิก คิก Grin

เรียนถามท่านเจ้าของกระทู้ได้ไหมครับ ว่าทำไมถึงต้องนั่งทับไว้ แล้วเวลาจะใช้งานจะหยิบทันหรือครับ  ไหว้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:37:06 AM »

น้ำหนักที่นั่งทับจะทำให้สไลด์กดโครงปืน  ทำให้สไลด์บีบโครงปืนฟิตมาก  ต้องหมั่นกลับข้างสลับกัน  จะได้ฟิตเท่ากันทั้งสองด้านครับ  อิอิอิ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:39:35 AM »

เอามั่งครับ...

หากเก้าอี้นวมตัวนี้มีผู้หญิงมานั่งบ้าง แค่เป็นบางเวลา... ท่านว่าสามารถยิงคนหนังเหนียวทะลุครับ... ฮา
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:41:23 AM »

......ไม่เจ็บ...ก้นเหรอครับ.... คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:44:53 AM »

น้ำหนักที่นั่งทับจะทำให้สไลด์กดโครงปืน  ทำให้สไลด์บีบโครงปืนฟิตมาก  ต้องหมั่นกลับข้างสลับกัน  จะได้ฟิตเท่ากันทั้งสองด้านครับ  อิอิอิ

อุ๊ย ปืนเนี่ยปวกเปียกอย่างนี้เลยเหรอครับพี่ ผมต้องเปลี่ยงข้างพกมั่งแล้ว เดี๋ยวพุงดันยุบหมด อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:47:40 AM »

..จะได้รอยประทับ "คูการ์" ที่แก้มก้น ครับ..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:01:35 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้  คือไม่รู้จะเอาไว้ไหนดีลองมาหมดแล้ว เก็นในลิ้นชักก็กลัวหยิบไม่ทัน บางทีต้องลุกไปรับลูกค้าพกก็ไม่สะดวก
เลยคิดว่านั่งทับไว้ดีสุด(นั่งอยู่หลังเคาเตอร์) แต่ก็เอาผ้ารองไว้อีกที เลยกังวลกลัวปืนจะพังน่ะครับ Grin
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:04:13 AM »

แล้วนั่งทับมันทำไม..ล่ะครับ..
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:10:43 AM »

สงสาร...คูการ์...จังเลยที่หายใจไม่ออก  อ๋อย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:11:25 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:13:55 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ไหว้  คือไม่รู้จะเอาไว้ไหนดีลองมาหมดแล้ว เก็นในลิ้นชักก็กลัวหยิบไม่ทัน บางทีต้องลุกไปรับลูกค้าพกก็ไม่สะดวก
เลยคิดว่านั่งทับไว้ดีสุด(นั่งอยู่หลังเคาเตอร์) แต่ก็เอาผ้ารองไว้อีกที เลยกังวลกลัวปืนจะพังน่ะครับ Grin
น่าจะมีวิธีอื่น  ที่ท่านมั่นใจว่าหยิบใช้สะดวกกว่า และดีกว่าครับ  Grin
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 11:15:36 AM »

วางไว้ข้างตัวเอาผ้าคลุมก็ได้มั๊งครับ หรือเอาซองติดไว้ใต้เคาเตอร์ก็ดี นั่งทับทั้งวันท่าทางใกล้ชิดเกินไป และเวลาหยิบใช้ต้องขยับตัวมากด้วย

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์