เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 12:00:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งทับปืนทุกวัน  (อ่าน 4951 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:00:19 PM »

เวลาถ้าผมต้องพกจะพกลักษณะคล้ายพี่ APISIT26 ครับ แต่ตัวปืนจะอยู่ด้านในกางเกง พกลักษณะเฉียง ลอยชายเสื้อลงมาก็แทบจะมองไม่เห็นแล้วถ้าไม่สังเกตจริงๆ (แนะนำว่าควรเป็นประเภทปืนซองกระสุนเรียงเดี่ยว เพรียว,บาง เนียน)  ยิ้มีเลศนัย

แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายจริงๆจังๆ สงสัยอีกไม่นานคงเหน็บซ่อนใต้พุงด้านหน้าได้แน่  ขำก๊าก

Cheesy Cheesy Cheesy  ที่มาเหน็บด้านหลังนี่เพราะผมพุงยุ้ยครับ เหน็บหน้าไม่ได้เลยครับ ค้ำพุง  ตอนนั่งยิ่งไปกันใหญ่นั่งไม่ได้เลยครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:28:07 PM »

ลมที่ผายออกมา จะทำปฏิกริยากับน้ำมันที่ชโลมปืนหรือเปล่าครับ  เยาะเย้ย  มีผลทำให้เกิดสนิมได้ไหม  ขำก๊าก

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:41:04 PM »

ผมว่าเอาซองติดไว้ใต้โต้ะแหละครับ น่าจะเหมาะสุดถ้าไม่อยากพก

ถ้ามีเด็กก็ต้องระวังครับ

หลานผมบางทีก็มุดลงไปเล่นมนุษย์ถ้ำกันใต้โต๊ะ

จริงด้วยครับ ถ้ามีเด็กก็ต้องระวังกรณีนี้ครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:47:38 PM »

อันนี้ก็ไม่เก็บค่าลิขสิทธิ์ครับ เอาเสื้อลงคลุมเดินไปโอนตังแบ๊งค์ยังไม่มีใครรู้เลยครับ...ลองมาแล้ว...กะดุมแต๊บอยู่ด้านในปลดด้วยนิ้วชี้ครับอย่าหวังว่าจะมาดึงได้ง่ายๆ..เจอกังฟู..แหละ

บันท้ายสวยครับ....เอ้ย...
ปืนสวยครับ.....อิอิอิ...ล้อ..เล่ง..ๆ..น่า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:12:58 PM »

ผมว่าเวลาจะใช้ มันไม่ทันการณ์หรือครับ ทำไมไม่หากล่องกระดาษวางบนโต๊ะพอกันสายตาคน  บ้านเราเราไม่ต้องมิดชิดขนาดนั้นก็ได้ ไม่ก็ใส่ลิ้นชัก ถ้ามันไม่หนักสังขารมากก็เหน็บเอวมันเสียเลย 

แค่นึกภาพตาม ตอนที่คุณล้วงเอาปืนออกมาจากใต้ที่นั่งที่คุณกำลังนั่งทับอยู่เอามายิงต่อสู้กับคนที่ถือปืนจะมาทำร้ายคุณ ผมก็เหนื่อยแทนแล้วครับ

นั่งทับทุกวัน ประทานโทษ ไม่เสียว"พวง"บ้างหรือครับ  Grin  อ้อ ระวังริสีดวงทวาร ถามหานะครับ  Grin

khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:24:00 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมเลิกนั่งทับแล้วครับ ไหว้ Grin
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:30:02 PM »

ผมว่าตั้งข้างๆตัวดีกว่ามั้ยครับพี่ หยิบง่ายใช้เร็วสะดวกกว่าเยอะครับแถมไม่เจ็บตู...อีกครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:57:45 PM »

นั่งทับมากๆ ระวังปวดหลัง ปวดคอ ปวดขานะครับ

นั่งผิดท่า โครงสร้างเสียรูปครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์