เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:33:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยถูกกระสุนวิ่งชนบ้างครับ... ตอนนั้นความรู้สึกเป็นอย่างไร  (อ่าน 6737 ครั้ง)
sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:48:29 PM »

Grinหวัดดีครับ Grin
มีคนไม่มาก หรอกครับ ที่ มีโอกาส รอดแล้วมาบอกกล่าว
หากย้อน เวลากลับไป !  ผมเข้าใจว่า ระหว่าง ผู้อยากรู้ กับ ผู้ เล่าเรื่อง
ผมว่าผู้เล่าเรื่อง คงไม่สนุก นัก แต่ ก็ ทำให้เกิด ภาพ แก่ ผู้ อยากรู้ ได้ตระหนัก
และคงเป็น บทเรียน นอกห้องเรียน ที่ไม่อยากเรียนรู้ เพียงแค่ ได้รับทราบก็ เพียงพอ
ขอขอบคุณ   ผู้ เล่าเรื่องราว ทุกท่าน ครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน ครับ ขอบคุณ Cool
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 03:19:17 PM »

ผมเชื่อว่าหลายคนในนี้เคยผ่านมาแล้วครับ  ทั้งเป็นผู้กระทำและถูกกระทำ  แต่เขาไม่อยากพูดถึง , ไม่อยากคิด , ไม่อยากจำ  ฯลฯ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:15:02 PM »

ไม่เคยโดนยิง และไม่อยากโดนด้วย เคยแต่โดนฟัน
ผมเรียนเทคนิคก็ต้องเสี่ยงกับเรื่องแบบนี้แต่น้อยหน่อย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
PATRIOT.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:50:24 PM »

เพื่อนพีชายผมครับ ถูกยิง แต่ไม่สามารถมาบอกได้ครับเพราะโดนที่หัว ก่อนที่จะถล่ม กลือเซะ (ทหารรบพิเศษ) ส่วนผมโดนแค่สะเก็ตกระสุน .45 ACP  กางเกงเป็นรูเลย แต่ไม่เข้าเนื้อ  ตอนโดนเจ็บและรู้สึกร้อน และไม่อยากจะโดนอีก   เศร้า
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:20:58 PM »

Grin ไงล่ะตาต่อ สบายดีบ่ Grin

สวัสดีครับ  สบายดีครับพี่  แต่ตอนนี้ง่วงและเพลียมากๆ  เนื่องจากเพิ่งออกจากป่าเมื่อเช้านี้ เดินทางกลับมาจากบ้องตี้  เพิ่งถึงบ้านครับ  วันนี้ขอหลบไปนอนก่อน

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โทรไปรบกวนเลยครับ  เพราะเดินทางบ่อย อยู่ไม่เป็นที่  นครสวรรค์ก็เพิ่งไปมาไม่นานนี้ครับ

ระลึกถึงเสมอ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
CCZZ
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่ค่อยแม่น

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:29:11 PM »

Smiley   จากการฟัง เพื่อนที่เคยโดนที่ศรีษะ  แล้วรอดชีวิตมา บอกว่า  กระสุนจะกระแทกที่ขมับอย่างแรง คล้ายกับก้อนหินขนาดใหญ่มหึมาพุ่งชน    ณ เวลานั้นจะไม่รู้สึกอะไรเลยลำตัว
ล่มลงแบบไม่รู้ตัว     เพื่อนอีกคน  เคยโดนปืนลั่นที่หลังเท้า   เลือดจะเดือด เป็นรู   และชา  จะปวดทีหลัง       อ๋อย อ๋อย     
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:35:09 PM »

Smiley   จากการฟัง เพื่อนที่เคยโดนที่ศรีษะ  แล้วรอดชีวิตมา บอกว่า  กระสุนจะกระแทกที่ขมับอย่างแรง คล้ายกับก้อนหินขนาดใหญ่มหึมาพุ่งชน    ณ เวลานั้นจะไม่รู้สึกอะไรเลยลำตัว
ล่มลงแบบไม่รู้ตัว     เพื่อนอีกคน  เคยโดนปืนลั่นที่หลังเท้า   เลือดจะเดือด เป็นรู   และชา  จะปวดทีหลัง       อ๋อย อ๋อย    
คิดภาพซะน่ากลัวเลย

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 06:55:56 PM »

ตัวผมไม่เคยโดน
มีคนสองคนเล่าให้ฟังถึงความรู้สึกของคนที่โดน  ผมฟังแล้วน่าเชื่อถือเลยเอามาเล่าต่อ
คนแรกเป็นเจ้าหน้าที่สนามยิงปืนประจำของผม
น้าแกตอนเป็นวัยรุ่นโดนคู่อริยิงใส่ ด้วยจุด 22 แอลอาร์
ตอนแรกแกนึกว่าแกไม่โดนยิง  เวลาผ่านไปสักยี่สิบนาทีระหว่างแกสูบบุหรี่อยู่
แกรู้สึกเจ็บแปร๊บแปร๊บแถวชายโครง  ไม่เจ็บมาก
เปิดเสื้อดูเห็นรอยแผลเล็กๆ แทบไม่มีเลือดไหลออกมา  แกจึงให้เพื่อนพาส่งโรงหมอ
ระหว่างทางแกเริ่มแน่นหน้าอก  หายใจขัด  และเริ่มเสียขวัญด้วยเหตุว่าหายใจไม่ค่อยออก
ผลคือลูกปืนฝังใน  และเลือดตกข้างใน ปริมาณเลือดที่ไหลออกมาเริ่มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆและไปกดเบียดปอดทำให้หายใจขัด
หมอผ่าลูกปืนออก ดูดเลือด ห้ามเลือด  แกรอดมาได้ครับ

ท่านที่สอง  มิตรในเวปนี้เล่าให้ฟังมาอีกต่อ
แกทำงานปราบปราม  โดนยิงด้วย 9 มม. กระมัง 
กระสุนเข้าชายโครงเฉียงลงล่าง ไม่เจ็บมาก  แต่ในทันทีที่กระสุนเข้าร่าง เขารู้สึกเข่าอ่อนยวบ  ทรุดลงนอนแบบควบคุมร่างกายให้ทรงตัวยืนไม่ได้
นี่คงเป็นสิ่งที่เขาเรียกว่า Stopping Power กระมัง (คงเหมือนตอนผมเด็กๆ ทะเลาะและชกกับเพื่อน โดนเขาชกเข้าเบ้าตาอย่างจัง  เข่าผมอ่อนยวบทันทีครับ ฝืนยืนไม่ได้เช่นกัน)
พี่เขารอดมาได้  จึงมาถ่ายทอดความรู้สึกเอาไว้ครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์