เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 07:25:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ sti ไม่สุด  (อ่าน 2085 ครั้ง)
PANG156
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 05:57:20 PM »

มีปัญหา มาถามพี่ ๆ ครับ

ปืนผม sti pressident มีปัญหา ยิงแล้ว  พอลูกที่ 2 สไลดน์ เข้าไม่สุด ต้องดึงสไลด์ช่วย
เป็นอย่างนี้ 4 ใน 10 ลูก มีปัญหาที่สปริงไกด์หลอดหรือ แม็คกาซีนครับ

ช้วยด้วยครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 06:25:08 PM »

ผมว่ากระสุนมีปัญหา Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 06:28:44 PM »

ลองเอากระสุนลูกที่ 2ออกมาดูครับว่าชนกับอะไรทีผมเจอหัวกระสุนชนกับขอบบนของลำกล้อง.......... Huh

[URL=h
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 06:37:40 PM »

ผมก็ว่าเป็นที่กระสุนมากกว่าครับ...ลองยิงลูกจริงดูครับว่าปืนทำงานปกติหรือเปล่า Grin
เพราะปืนระดับนี้ไม่น่ามีปัญหาในการทำงานหรอกครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 06:58:12 PM »

น่าจะเกิดจากหัวไปขบเข้ากับเกลียวลำกล้องมั้งครับ
เดาว่าใช้หัวลูกซ้อมเซมิวัดคัดใช่รึเปล่าครับ
ลองเปลี่ยนเป็นหัวมนดูน๊ะครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
PANG156
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:06:20 PM »

ที่มีปัญหาเป็นลูกจริงครับ ทุกกล่อง หลายยี่ห้อครับ bullet ก็เป็นครับ สังเกต เวลาดึง สไลด์ มันดึงง่าย รูดสไลด์ง่าย
glock 26 ยังแข็งกว่า เวลาดึงสไลด์ครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:12:53 PM »

มีปัญหา มาถามพี่ ๆ ครับ

ปืนผม sti pressident มีปัญหา ยิงแล้ว  พอลูกที่ 2 สไลดน์ เข้าไม่สุด ต้องดึงสไลด์ช่วย
เป็นอย่างนี้ 4 ใน 10 ลูก มีปัญหาที่สปริงไกด์หลอดหรือ แม็คกาซีนครับ

ช้วยด้วยครับ

President ... ไม่ใช่ Pressident ครับ ... สงสัยเพราะว่า s เกินมาแน่ๆ ฮิฮิ

ลูกกระสุนที่ใช้ยี่ห้ออะไร หัวแบบไหน ... เพื่อนรุ่นพี่ผมก็ใช้ President แต่เคี้ยวเกลี้ยงทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น

ผมเองใช้ เอดจ์ .45 เดิมๆจากโรงงาน ... เคี้ยวทุกกระสุนเหมือนกัน

ที่มีปัญหาเป็นลูกจริงครับ ทุกกล่อง หลายยี่ห้อครับ bullet ก็เป็นครับ สังเกต เวลาดึง สไลด์ มันดึงง่าย รูดสไลด์ง่าย
glock 26 ยังแข็งกว่า เวลาดึงสไลด์ครับ

ไกด์ร็อดสองชั้นรูปแบบเอสทีไอ ... ออกแรงดึงเบาๆครับ ช่วงแรกจะเบา ช่วงท้ายจะแข็งนิดนึง แล้วเวลายิงจะรู้สึกรีคอยด์แปลกๆ ตอนสไลด์วิ่งถอยหลังเร็วแล้วชะลอตัว

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:44:43 PM »

...สงสัยจะเป็นปืนใหม่แกะกล่อง

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:02:20 PM »

ถ้าเป็น EDGE .40 ที่ผมเจอปัญหาคือ ความฟิตของลำกล้องชูส์มานนส์กับหัวกระสุน ยิ่งถ้ากระสุนรีโหลดด้วย หัวตะกั่วจะบานฟิต โหลดหัวตะกั่วเอียงบ้าง

ลูกเข้าไม่สุดระบบติดขัดไม่สามารถยิงต่อได้ต้องสไลด์ทิ้ง  ลองหยิบลูกมีปัญหาขึ้นมาส่องดูจะเห็นสาเหตุ  บางทีปลายปลอกกระสุนบานออกเพราะอัดหัวแน่นเกินไป

แนะนำให้ลองหยอดลูกกับอุปรณ์ทดสอบลูกครับ(เรียกอะไรไม่รู้ลืมชื่อครับ) แต่ผมถอดลำกล้องออกมาเลย หยอดและคัดลูกทีละนัดเลยครับเพื่อความชัวร์

ลูก S&B ไม่เจอปัญหานี้ครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:00:08 AM »

ปืนใหม่รึเปล่าครับ

ลองยิงด้วยลูกจริงดูสักกล่อง สองกล่องก่อนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1]
  พิมพ์