เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:52:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเคยรู้สึกกันบ้างไหม  (อ่าน 2648 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:01:51 PM »

คนเราถ้ามีความคิดอยู่บนพื้นฐานไม่ช่วยเหลือตนเองหรือ คิดเอาแต่ตัวเองรอดก็พอแล้วไม่สนใจสังคมเพื่อนบ้าน ก็ย่อมคิดแบบนั้นละครับ 
ยาทาแผล, เครื่องดับเพลิง  มีไว้ประจำบ้าน  แต่ทุกคนก็หวังว่าอย่าให้มีเหตุอันต้องใช้

บ้านผมซื้อเครื่องดับเพิลงมาใช้ 6 ถัง  เมื่อไม่กี่เดือนก่อนหลังบ้านมีเหตุการณ์ไฟไหม้ถังแก๊ส 3 ถังพร้อมกัน เป็นส่วนของเพื่อนบ้าน  ไฟแรงมาก  จนผมคิดว่าต้องทิ้งข้างของอพยพไปแต่คนก็พอ   พอตั้งสติได้ก็หิ้วถังดับเพลิงไปดับไฟ    สมาชิกกู้ภัยก็มาช่วย  แต่มีถังเคมีไม่เพียงพอ  ดีว่าของเรามีเยอะ  และของบ้านพี่ชายมาช่วยอีกสองถัง  ก่อนจะดับไฟ จนท.การไฟฟ้ามา  สปอร์ตไลท์ ก็ไม่มีแบต  Tongue  ผมให้ลุกน้องช่วยเอาไฟฉาย ถังดับเพลิง ขวาน  ทุกอย่างมาให้เขายืม

บ้านใกล้เรื่อนเคียงทำอะไรไม่ถูก  เพราะเขามีความคิดแบบไม่รู้จักช่วยเหลือตนเอง  ไม่รู้จักช่วยเหลือสังคม  .....ยืนมองตัวสั่น ทำอะไรไม่ถูก

ปืนก็เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 12:06:20 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:04:59 PM »

ณ. วันนี้พอใจกับการยิงกระดาษ กับแผ่นเหล็ก บ้างก็เอามาลูบๆ คลำๆ มีความสุขที่สุด  และ ภาวนาให้อย่าได้หยิบมาใช้ยิงอย่างอื่นเลยครับ

KAi19 รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:35:03 PM »

คุณเคยรู้สึกกันบ้างไหม ว่าที่คุณพยายามกว่าที่จะได้ปืนมามีไว้ครอบครอง  ไม่ว่าจะยากหรือง่าย  ไม่ว่าปืนจะดีมียี่ห้อดังขนาดไหน  ไม่ว่าราคาจะแพงซักเท่าไหร่  แม้แต่ตอนพกพา(คนธรรมดานะ)คุณก็รู้ว่ามันเสี่ยงแค่ไหน

แต่สุดท้ายก็ได้ใช้แค่ ยิงลม กับ กระดาษ

ไม่ใช่แค่ u]ยิงลม กับ กระดาษ[/u] แต่ตั้งใจจะยิงเท่านี้ละครับ... ลม กับ กระดาษ  : )

คิดดี ทำดี พูดดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:40:58 PM »

คุณเคยรู้สึกกันบ้างไหม ว่าที่คุณพยายามกว่าที่จะได้ปืนมามีไว้ครอบครอง  ไม่ว่าจะยากหรือง่าย  ไม่ว่าปืนจะดีมียี่ห้อดังขนาดไหน  ไม่ว่าราคาจะแพงซักเท่าไหร่  แม้แต่ตอนพกพา(คนธรรมดานะ)คุณก็รู้ว่ามันเสี่ยงแค่ไหน

แต่สุดท้ายก็ได้ใช้แค่ ยิงลม กับ กระดาษ

สั้นๆ  ไม่ ครับ  Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:45:03 PM »

หัวข้อ: คุณเคยรู้สึกกันบ้างไหม  (อ่าน 435 ครั้ง)

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:52:14 PM »

ผมก็เป็นหนึ่งคนในนั้นที่ใช้ปืนยิงลมกับกระดาษเป็นประจำ ในความคิดกลับกันก็เหมือนเราไปเดินเที่ยวห้างแต่ละวันซื้อของกลับบ้านหอบฟางกลับมาทุกวัน หรือไม่ก็คิดไปว่าพาสาวๆไปเลี้ยงมาในแต่ละมื้อ
ก็แค่หวังว่าสักวันมันคงจะมีค่ามากกว่ายิงลมกับกระดาษครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์